[Funland] Nghề buôn xe cỏ mô hình chợ, bãi xe và bán online mời các cụ vào chém gió với member 2.5 năm trong nghề

stylish_farmer

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
- Mô hình bán xe cỏ tầm 4 -5 năm trở lại đây phình to như bong bóng các cửa hàng, chợ, bãi xe nở ra như hoa cỏ mùa xuân. Mời các bác vào bàn luận. E ko mua bán trên hội. Chỉ làm chém gió trò chuyện, có cụ nào có câu hỏi em giải đáp chia sẻ ạ. Cụ nào có cao kiến em xin rửa tai nghe :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Ờ thì em cũng chém gió kài kòm thôi

nvh_hn

Xe container
Em tưởng đang chết.

butchikim

Xe ba gác
Nghề nào chả có người thành công, kẻ thất bại ;))

T91

Xe container
Trong chán ngoài thèm thôi cụ

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Kinh doanh gì cũng vậy, rất cần chữ DUYÊN! Những người làm được người ta mới khoe ra, nhớ đó cụ có cái nhìn vào, chứ người k làm được chuyển ngạch hết rồi...

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Có cung ắt có cầu - nếu không có chợ như vậy thì sao người bán gặp được người mua, giờ ô tô như các phương tiện khác sử dụng trong gia đình, nên có chợ để giao dịch - mà chợ online càng dễ giao dịch 24/7

Grandtouring

Xe điện
Em thấy, mua bán xe máy, thì có cụ AXEGA mát tay, làm ăn uy tín.

Chỉnh sửa cuối:

hailuatn

Xe container
Em mong xe rẻ như cỏ để kiếm cái che mưa nắng đây 😂.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em thấy, mua bán xe máy, thì có cụ AXEGA mát tay, làm ăn uy tín.
Cảm ơn Cụ. Nghề nào trải nhiều thất bại, trả giá, hy sinh đánh đổi rồi cũng mới thành công. Mình cũng phải cố gắng mỗi ngày với công việc mang lại nhiều đam mê này.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Kinh doanh gì cũng vậy, rất cần chữ DUYÊN! Những người làm được người ta mới khoe ra, nhớ đó cụ có cái nhìn vào, chứ người k làm được chuyển ngạch hết rồi...
Kinh doanh 4.0 ngoài chữ duyên ra cần nhiều yếu tố khác nữa Cụ à.
👉Giỏi nghề.
👉Giỏi quản trị ( nhân sự & Cảm xúc)
👉Giỏi công nghệ.
👉Giỏi cả "thay đổi" đề phù hợp nữa.
Thời kỹ thuật số làm mọi thứ thay đổi rất nhanh, tâm lý, hành vi mua hàng... của khách hàng cũng thay đổi nhanh chóng, khiến người bán hàng cũng phải luôn thay đổi, tìm tòi khi áp dụng những phương pháp mới khi kinh nghiệm và phương thức cũ ko còn hiệu quả cao
Lại nói về chữ duyên, muốn tạo ra nhân duyên tốt người bán cũng phải tu dưỡng tâm tính mỗi ngày. Bớt sân si cũng tạo ra nhiều duyên lành hơn. Khách hàng cũng thấy tin tưởng và dễ gần hơn.
Uy tín và chất lượng trong kinh doanh hiểu cho đúng nó thuộc về cảm nhận của khách hàng nên để khách hàng đánh giá tốt về mình thì cũng phải trải qua thời gian nhất định.
Cá nhân mình cho rằng kinh doanh theo hướng chuyên nghiệp để tạo ra sản phẩm tốt - dịch vụ tốt sẽ là xu hướng tương lai được khách hàng lựa chọn ngày một đông hơn ( đặc biệt trong nghề oto - xe máy hiện nay uy tín đang khá thấp trong mắt khách hàng) tuy nhiên để làm được điều này các ông chủ cũng cần nhiều chuẩn bị nhiều yếu tố trong đó năng lượng của người đứng đầu cực kỳ quan trọng.
Uy tín - chất lượng - Dịch vụ tốt ai cũng muốn hướng đến nhưng để thực hiện không dễ bởi đi đến cùng cần thời gian, giỏi nghề và năng lượng ổn định.
Mình chia sẻ những điều này vài Cụ cho rằng đang giáo điều nhưng mình đang áp dụng khá tốt và kết quả hiện tại cũng rất ổn.

Chỉnh sửa cuối:

otzi

Xe tăng
- Mô hình bán xe cỏ tầm 4 -5 năm trở lại đây phình to như bong bóng các cửa hàng, chợ, bãi xe nở ra như hoa cỏ mùa xuân. Mời các bác vào bàn luận. E ko mua bán trên hội. Chỉ làm chém gió trò chuyện, có cụ nào có câu hỏi em giải đáp chia sẻ ạ. Cụ nào có cao kiến em xin rửa tai nghe :D
đợt này đúng là nở rộ quá cụ ạ. E đang rất thích mảng này. Cụ có thể cho e xin ít kinh nghiệm được không ạ?

Thaoprohp

Xe tăng
Hóng trải nghiệm của cụ chủ khi đã 25 năm trong nghề. Chứ có vài năm thì hãn còn chập chững lắm lắm

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em đã từng bán được 1 xe ô tô trên Chợ Tốt và 1 xe trên chính OF này. Em là người dùng xe bán để đổi xe, không phải thợ, không phải cò.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Kinh doanh 4.0 ngoài chữ duyên ra cần nhiều yếu tố khác nữa Cụ à.
👉Giỏi nghề.
👉Giỏi quản trị ( nhân sự & Cảm xúc)
👉Giỏi công nghệ.
👉Giỏi cả "thay đổi" đề phù hợp nữa.
Thời kỹ thuật số làm mọi thứ thay đổi rất nhanh, tâm lý, hành vi mua hàng... của khách hàng cũng thay đổi nhanh chóng, khiến người bán hàng cũng phải luôn thay đổi, tìm tòi khi áp dụng những phương pháp mới khi kinh nghiệm và phương thức cũ ko còn hiệu quả cao
Lại nói về chữ duyên, muốn tạo ra nhân duyên tốt người bán cũng phải tu dưỡng tâm tính mỗi ngày. Bớt sân si cũng tạo ra nhiều duyên lành hơn. Khách hàng cũng thấy tin tưởng và dễ gần hơn.
Uy tín và chất lượng trong kinh doanh hiểu cho đúng nó thuộc về cảm nhận của khách hàng nên để khách hàng đánh giá tốt về mình thì cũng phải trải qua thời gian nhất định.
Cá nhân mình cho rằng kinh doanh theo hướng chuyên nghiệp để tạo ra sản phẩm tốt - dịch vụ tốt sẽ là xu hướng tương lai được khách hàng lựa chọn ngày một đông hơn ( đặc biệt trong nghề oto - xe máy hiện nay uy tín đang khá thấp trong mắt khách hàng) tuy nhiên để làm được điều này các ông chủ cũng cần nhiều chuẩn bị nhiều yếu tố trong đó năng lượng của người đứng đầu cực kỳ quan trọng.
Uy tín - chất lượng - Dịch vụ tốt ai cũng muốn hướng đến nhưng để thực hiện không dễ bởi đi đến cùng cần thời gian, giỏi nghề và năng lượng ổn định.
Mình chia sẻ những điều này vài Cụ cho rằng đang giáo điều nhưng mình đang áp dụng khá tốt và kết quả hiện tại cũng rất ổn.
Cụ phân tích rất hay. Em đang mới manh nha bập bẹ làm kinh doanh. Yếu tố thứ 3 gỏi công nghệ. Cái này là hạn chế của em. Do em khởi nghiệp từ đồng vốn nhỏ. Nên ko có điều kiện thuê. Em đang tìm lớp học mà toàn thấy đây cái ko đúng như em muốn hướng tới. (toàn dạy nhập hàng trung quốc bán sàn TMĐT).
Cái em muốn tìm dạy làm trên f. Panphet. Và làm w. Toàn thấy đóng mấy tr cho thầy em thấy thầy đã đc mớ và mở lớp liên tục. Em đành out nhóm. Lặng lẽ đi tìm chưa ra. Nếu cụ biết mong cụ hoan hỷ chia sẻ.

quanghungle

Xe tăng
Em thấy cái gì cũng bị giảm có mỗi đi nghỉ mát là tăng thôi

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Những người như thế giúp phân phối hàng hoá đến tay người dùng.

chả nhẽ xe hỏng tí k sửa vứt luôn hay như steve jobs 6 tháng đổi siêu xe một lần?

những ngườia ấy có ích cho nền kinh tế

stylish_farmer

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
đợt này đúng là nở rộ quá cụ ạ. E đang rất thích mảng này. Cụ có thể cho e xin ít kinh nghiệm được không ạ?
Cạnh tranh khốc liệt cụ ơi, nó là giai đoạn chuyển giao giữa kinh doanh truyền thống với hiện đại. Giữa offline sang online, khi mà Hà Nội và Sài Gòn lại là người đi sau, thế mới tài.

stylish_farmer

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Hóng trải nghiệm của cụ chủ khi đã 25 năm trong nghề. Chứ có vài năm thì hãn còn chập chững lắm lắm
25 năm có khi lại hơi ngắn, 5 năm lại dài cụ ơi. Chứng kiến các cụ buôn 10 năm giải nghệ, và tầm vài chục ông 2 năm, 3 năm kinh nghiệm mở cửa hàng bán ô tô quy mô từ 10 xe đến 100 xe. Trong đó có em cụ ạ :)

ruby_eagle

Xe điện
Xem mấy video bán xe trên youtube thì mới thấy độ khủng của các cửa hàng lớn ntn, kho bãi cỡ vài chục đến 100 xe lớn nhỏ. Vốn kinh doanh kiểu này vài chục tỉ chứ ko ít.