[Funland] Nghành Điện

trunghieuads

Xe hơi
https://dantri.com.vn/kinh-doanh/tang-dien-than-giam-dien-gio-dien-mat-troi-o-quy-hoach-dien-8-buoc-lui-20210916122322650.htm. Các Cụ cho Em thông tin sâu và rộng về việc này . Em ở HCM nhà có mái khoảng 40m2. Dịch bệnh ở nhà đang ngâm cứu vụ lắp thêm 1 hệ thống năng lượng mặt trời và gió . mục đích tự cung tự cấp và bán lại cho EVN lượng dư thừa. Với quy hoạch như vậy thì ước mơ của Em khi nào thành hiện thực

toimuondie

Xe container
Ai cấm ông?
Muốn chỉ trích thì phải biết suy nghĩ nhé.
Trước mắt tập viết cho đúng chính tả đã.

Chỉnh sửa cuối:

Kyson1

Xe điện
https://dantri.com.vn/kinh-doanh/tang-dien-than-giam-dien-gio-dien-mat-troi-o-quy-hoach-dien-8-buoc-lui-20210916122322650.htm. Các Cụ cho Em thông tin sâu và rộng về việc này . Em ở HCM nhà có mái khoảng 40m2. Dịch bệnh ở nhà đang ngâm cứu vụ lắp thêm 1 hệ thống năng lượng mặt trời và gió . mục đích tự cung tự cấp và bán lại cho EVN lượng dư thừa. Với quy hoạch như vậy thì ước mơ của Em khi nào thành hiện thực
Ước mơ thì cứ ước. Đừng bủn xỉn giấc mơ cj ạh.
Thik ta cứ làm, chúng nó lạy van cụ bán điện thừa cũng hok bán... Tất nhiên đó vẫn là trong mơ mà thôi... :D

trunghieuads

Xe hơi
Ai cấm ông?
Muốn chỉ trích thì phải biết suy nghĩ nhé.
Trước mắt tập viết cho đúng chính tả đã.
cụ trong là những người biên soạn sao cụ khắc khe việc Em trích .suy nghĩ của Em cũng có nhiều người giống vậy nhé . Còm này chỉ có từ cụ là không viết hoa đó

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Ai mua mà bán

trunghieuads

Xe hơi
Ước mơ thì cứ ước. Đừng bủn xỉn giấc mơ cj ạh.
Thik ta cứ làm, chúng nó lạy van cụ bán điện thừa cũng hok bán... Tất nhiên đó vẫn là trong mơ mà thôi... :D
Em có biên đoạn sau là phần dư thừa bán cho EVN. Mà đầu tư cũng muốn tận dụng tối đa tks Cụ

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Điện áp mái nhà nước cho chính sách để khuyến khích hộ dân tự chủ về nguồn điện, tránh quá tải cho lưới điện quốc gia. Chứ không phải khuyến khích các ông lắp để bán lại kiếm tiền, thế là sai mục đích. Hậu quả là nhiều trang trại điện áp mái trá hình được làm trong thời gian qua để hút tiền của ngân sách.

cụ trong là những người biên soạn sao cụ khắc khe việc Em trích .suy nghĩ của Em cũng có nhiều người giống vậy nhé . Còm này chỉ có từ cụ là không viết hoa đó

thangmin

Xe tăng
Ý là sai ngay từ cái tiêu đề thớt đó :D

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Tiếng Việt kiểu gì thế này nhỉ? "Cụ trong" là cụ nào? Sao đằng sau chữ "Em trích" lại có dấu chấm trong khi kết thúc câu cuối lại không có dấu chấm? Mà sao các dấu chấm lại phải có 1 cách chữ trước đó? "Khắt khe" chứ không phải "khắc khe". Không chỉ chính tả mà ngữ pháp, cấu trúc câu thậm chí tư duy có vấn đề, sợ thật. Chỉ có 2 câu thôi mà chi chít lỗi, tài đến thế là cùng.

Có tiền thì cụ cứ làm chứ ai cấm đâu mà phải lên đây hỏi

trunghieuads

Xe hơi
Điện áp mái nhà nước cho chính sách để khuyến khích hộ dân tự chủ về nguồn điện, tránh quá tải cho lưới điện quốc gia. Chứ không phải khuyến khích các ông lắp để bán lại kiếm tiền, thế là sai mục đích. Hậu quả là nhiều trang trại điện áp mái trá hình được làm trong thời gian qua để hút tiền của ngân sách.
Cụ hiểu sai nhưng hệ thống tư nhân hàng tháng bán lại dưới 500. Số điện rồi .

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]
Không ăn thua đâu cụ ơi, ông em em cũng tưởng xúc được tiền của Nhà Đèn nên cũng làm cái vụ áp mái này rồi.. giờ ngồi than ngắn thở dài bảo chắc đợt 20 năm sau hòa vốn đầu tư... :)):)):))... 20 năm có mà húp cháo, khéo chưa hòa vốn xong mấy cái tấm pin đó nó cũng tèo rồi...

escape2012

Xe buýt
Lắp điện gió và mặt trời mái nhà mục đích tự cấp: cái này làm tự do, thoải mái, chả ai cấm.
Lắp điện gió bán lại cho evn: quy mô gia đình thì chưa có chính sách và cũng không khả thi, quy mô lớn thì vẫn đang có chính sách thu mua.
Lắp điện mặt trời bán lại cho evn: đã mở chính sách hơn 2 năm để cho cụ thực hiện ước mơ. Nếu vẫn còn ước mơ thì chờ chính sách mới, sẽ yêu cầu tự dùng (tự cấp) với tỉ lệ nhất định và chỉ bán lại evn tỉ lệ nhất định. Em thấy trên nhóm FB đội điện mặt trời bàn tán như vậy.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông trình độ ko có mới phải đi pr cho bọn điện mặt trời. Ai làm ngành điện sẽ thấy mấy thằng bạn phọt phẹt của mình mới lon ton chạy ra ngoài làm điện mặt trời. Người có tài trong ngành ko thiếu đất dụng võ.

Các cụ than rằng giá điện cao, xin thưa vì đang gánh giá mua từ các solar farm đấy ah. Quân mất nết nó chả quan tâm môi trường Cc gì đâu, giá tốt thì nó làm, lobby để có farm, chỉ mở mồm đạo đức giả là giỏi thôi.
Phát triển điện mặt trời bây giờ đi ngược với lợi ích quốc gia. Cái chúng ta cần là nguồn điện rẻ, ổn định trong thời điểm này. Sau 20 năm cắt điện than làm nguồn khác.

Cr7.việt nam

Xe tải
"Giá điện than không hề rẻ mà ngược lại đắt nhất và đắt hơn tất cả các loại năng lượng tái tạo đang hưởng giá FIT. Khi sản lượng điện than chiếm gần 50% tổng sản lượng hệ thống điện, với xu thế biến động tăng giá như vừa qua sẽ tạo nên áp lực lớn đối với ngành điện và làm tăng giá điện", Liên minh Năng lượng bền vững Việt Nam nhấn mạnh"

Tụi liên minh năng lượng bền vững lại thuê bài viết bố láo ăn cắp nó quen thân đi, nói về nguồn năng lượng nào cũng có ưu, khuyết riêng của nó. Nhưng ở đây ông toàn lấy cái xấu trát bùn lên ae điện than.
Thế thử hỏi lúc các ông gió ngừng quay, đêm mặt trời ngừng chiếu thì nguồn đâu bù tải, nguồn đâu để điều tần cho các bố?
Còn quy hoạch điện 8 em thấy cũng hợp lý, 3000Mw này là khởi động lại các dự án đã cấp giấy phép từ trước, hiện tại còn đang dang dở như An Khánh 2, Na Dương 2, Phả Lại giai đoạn 3...
Còn hầu như cấp phép mới em chưa rõ. Như vậy để kết luận nó nằm trong quy hoạch, tầm nhìn dài hạn cho an ninh năng lượng Việt Nam trong thập kỷ tới rồi ạ.

trunghieuads

Xe hơi
Cụ hiểu sai nhưng hệ thống tư nhân hàng tháng bán lại dưới 500. Số điện rồi .
Người ta đầu tư bán lại với tiêu chí xanh sạch , chỉ những CTY lợi dụng chính sách làm chui phá hoại môi trường Cụ mới cần lên án . Còn như tụi Em mục đích là đầu tư cho mình sử dụng . Sau đó dư thừa mới bán lại . Cụ hiểu là dư thừa nha . Mái nhà Em 40m2. Làm hệ thống NLMT max được 30 số điện 1 ngày sau khi sử dụng một tháng dư khoảng 300 số. Cụ đừng so sánh với mấy trang trại tính bằng MW nha

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Năng lượng tái tạo được tạo ra bằng điện gió và mặt trời - xuất đầu tư cao, với điện mặt trời thì thời gian cấp điện vào khi có nắng, đỉnh điểm vào buổi trưa, công xuất giảm đột ngột về đêm, với các nước có nhiều múi giờ thì đỡ hơn, còn điện gió chắc suất đầu tư là cao nhất, cũng giống điện mặt trời nguồn điện này cũng không ổn định;
Năng lượng hoá thạch do vậy chắc chắn không thể không phát triển - nhất là với đất nước dùng nhiều điện cho sản xuất công nông nghiệp như nước ta; để đảm bảo an ninh năng lượng chính vì vậy mà cần phát triển tương xứng các ngành;
Thuỷ điện là rẻ và hợp lý nhất - ngày có nắng thì tắt máy phát - đêm cần thì mở máy, tuy nhiên do chiếm đất, không an toàn và ảnh hưởng đến môi trường sinh thái, lũ lụt...nên chắc hạn chế, điện hạt nhân thì chắc nên bỏ vì nguy hiểm không an toàn và chưa đủ trình độ quản lý...
Thực ta ngày nay nước văn minh, phát triển. Họ ngày càng dùng ít điện đi, vì các ngành công nghiệp nặng như, luyện kim, xi măng, giấy, cán thép, đóng tầu.. tiêu tốn nhiều điện nước họ nhập khẩu thay vì tự làm như ngày xưa;
Nay họ tập trung vào các ngành công nghệ cao, cần nhiều hàm lượng chất sám thay vì mồ hôi như ta nên sản xuất năng lượng yêu cầu ngày càng giảm, mà may họ giảm thì ta có việc làm;

trunghieuads

Xe hơi
"Giá điện than không hề rẻ mà ngược lại đắt nhất và đắt hơn tất cả các loại năng lượng tái tạo đang hưởng giá FIT. Khi sản lượng điện than chiếm gần 50% tổng sản lượng hệ thống điện, với xu thế biến động tăng giá như vừa qua sẽ tạo nên áp lực lớn đối với ngành điện và làm tăng giá điện", Liên minh Năng lượng bền vững Việt Nam nhấn mạnh"

Tụi liên minh năng lượng bền vững lại thuê bài viết bố láo ăn cắp nó quen thân đi, nói về nguồn năng lượng nào cũng có ưu, khuyết riêng của nó. Nhưng ở đây ông toàn lấy cái xấu trát bùn lên ae điện than.
Thế thử hỏi lúc các ông gió ngừng quay, đêm mặt trời ngừng chiếu thì nguồn đâu bù tải, nguồn đâu để điều tần cho các bố?
Còn quy hoạch điện 8 em thấy cũng hợp lý, 3000Mw này là khởi động lại các dự án đã cấp giấy phép từ trước, hiện tại còn đang dang dở như An Khánh 2, Na Dương 2, Phả Lại giai đoạn 3...
Còn hầu như cấp phép mới em chưa rõ. Như vậy để kết luận nó nằm trong quy hoạch, tầm nhìn dài hạn cho an ninh năng lượng Việt Nam trong thập kỷ tới rồi ạ.
Câu hỏi của Em. Trong phạm vi điện NLMT áp mái hộ gia đình nhỏ lẻ . Cụ nâng cao tới tầm này nọ .