[Funland] Ngân hàng Shinhan tính tiền gian dối , nhân viên lương lẹo , bất nhất . Shinhan đòi nợ như XHĐ , khủng bố quậy phá người già không liên quan .

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ , em xin chia sẽ với các cụ câu chuyện của em và Shinhan .
Ngân hang ANZ vào cơ quan em mời mở thẻ tín dụng . Em vay 40 triệu để mua tủ lạnh . Em đã trả góp được 12 kỳ là 13 triệu . Sau đó do ANZ rút khỏi Việt Nam nên em yêu cầu tất toán , không muốn bán nợ qua ngân hang khác .
Ngân hang Shinhan gửi mail báo em số tiền tất toán là 39 triệu . ( đính kèm hình chụp email cuối bài ) .
Khi em mang 39 triệu lên tất toán thì làm việc với NV tín dụng Shinhan tên Hùng tại trụ sở 138 Hai Bà Trưng , quận 1 , HCM . Ông Hùng nói miệng số nợ phải là 43trieu55 và không đưa ra được bất kỳ văn bản nào chứng minh cho con số này , tất cả chỉ là lời nói bằng miệng của ông Hùng . Khi em hỏi tại sao email từ Shinhan báo 39 triệu thì ông Hùng nói là email viết sai số tiền . Ông Hùng khẳng định số nợ từ ANZ chuyển sang cho Shinhan là 43trieu55 và Shinhan không tính tiền lãi khoản vay này nữa . ( Đính kèm file ghi âm cuối bài miệng ông Hùng nói số nợ từ ANZ chuyển sang là 43t55 và Shinhan không tính tiền lãi khoản vay này nữa ) .
Em yêu cầu phải có văn bản giấy tờ xác nhận cho con số 43t5 này thì ông Hùng nói không có , ANZ chuyển qua thế thì đòi như thế . Tất nhiên là em không đồng ý thanh toán con số vô lý như thế .
Khi em yêu cầu gặp người có trách nhiệm cao hơn thì ông Hùng bắt đầu lương lẹo bất nhất , thay đổi nội dung 180 độ . Ông email cho em nói số nợ từ ANZ chuyển sang là 39trieu , email báo 39trieu là đúng và Shinhan tính lãi suất 5%/năm nên tăng lên 43trieu55 . Khi em vặn lại chính miệng ông nói Shinhan không tính lãi suất vay từ ANZ chuyển sang nữa tôi có ghi âm làm chứng , mà dù cho lãi suất là 5% thì từ 01/09/2018, 39trieu không thể lên được 43t5 thì ông ta cứng họng và không thèm trả lời mail em nữa .
Em rất nhiều lần yêu cầu chỉ trả đúng số tiền 39 triệu như Shinhan đã báo cho em bằng văn bản thì nó dỗ ngọt nói em chụp thêm một số giấy tờ người thân, bảng lương …. cho thấy thu nhập thấp và phải nuôi gia đình để xin sếp giảm ….bla bla . Nhưng chỉ nhằm mục đích lấy thông tin người thân của em để khủng bố . Nó không đưa ra được bất kỳ giấy tờ hay bằng chứng gì xác thực cho con số 43trieu55 mà ông Hùng toàn nói miệng ra .

Trong khi mọi việc chưa ngã ngũ thì nó dùng các thủ đoạn hèn hạ để làm nhục gia đình bên vợ em . Nó mò vào facebook của em , rồi vào facebook vợ em , bạn bè facebook của vợ em . Nó trắng trợn phao tin là vợ chồng em thiếu nợ bỏ trốn , trong khi gia đình em vẫn sinh hoạt bình thường mỗi ngày tại nơi cư trú ở địa phương . Nó khủng bố điện thoại bạn của bạn vợ em . Chị này 12h trưa đang cho con ngủ yêu cầu nó không làm phiền và chị ta không biết gì vợ em , nhưng nó không tha nó gọi cho chị hàng trăm cuộc từ trưa đến tối . Nó bảo không biết sao comment vui vẻ trên face vợ em . Vợ chồng nó trốn nợ rồi nhắn tụi nó về trả nợ cho tao đi . ( Đính kèm file ghi âm quấy phá chị này ở cuối bài )
Bà bác ở quê vợ em nay gần 70 tuổi nó cũng khủng bố điện thoại cả trăm cuộc , yêu cầu nói vợ chồng nó về trả nợ cho tao , bà bác vợ em tức giận quá phải vào viện uống thuốc hạ huyết áp .

Sau đây là bằng chứng . FIle ghi âm em úp bằng cả 2 server FileZip và Mediafire để các cụ chọn ạ , không có virut .

- Chụp hình email nó báo em tính đến 09/2018 chốt nợ là 39 triệu .

*** File ghi âm NV Hùng báo bằng miệng cho em số nợ 43 triệu và Shinhan không tính lãi . Trước khi nó lật lọng thành nợ 39 triệu và tính lãi 5% .

link zip
2020-02-2914'39'58'.mp3

link mediafire

**** File ghi âm nó khủng bố người không liên quan .

link zip
2020-02-2914'36'16'.mp3

link mediafire

Em đã chuyển khoản thanh toán hết 39 triệu nhưng nó vẫn chưa chịu tất toán cho em .

Cám ơn các cụ đã dành thời gian cho em .

Chỉnh sửa cuối:

yourdalink

Xe container
Bó tay nhỉ. Tụi anz phủi đít đi hả cụ? Mà nó phải có số hotline hay cấp trên gì đó chứ?

pain

Xe ba gác
Cụ thớt gửi đơn lên :
1- PA 05 CA TP HCM.
2- PC O2 CA TP HCM

Đơn ghi rõ việc bị xúc phạm danh dự cá nhân, lơi dụng quyền tự do dân chủ gây ảnh hưởng tới quyền và lợi ích hợp pháp của cá nhân, tổ chức.

pain

Xe ba gác
Cụ lên trụ sở nó yêu cầu làm việc với giám đốc. Nếu không được, cụ làm cái đơn kèm bằng chứng gửi thanh tra ngân hàng NN.
Anh Ốc chuẩn bị tuần sau em vô, em xin bữa cơm:D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cụ lên trụ sở nó yêu cầu làm việc với giám đốc. Nếu không được, cụ làm cái đơn kèm bằng chứng gửi thanh tra ngân hàng NN.
Dân NH tư vấn chuẩn ntn. Cụ cứ thế triển đuy ợ.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chắc có vấn đề về cách làm việc. Lên cmn trụ sở, gửi cái đơn muốn tất toán. Xong bắt nó in ra bảng kê, đóng đâu vào đấy là xong. Ko có thì éo trả nữa chứ lằng nhằng thế.

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chắc có vấn đề về cách làm việc. Lên cmn trụ sở, gửi cái đơn muốn tất toán. Xong bắt nó in ra bảng kê, đóng đâu vào đấy là xong. Ko có thì éo trả nữa chứ lằng nhằng thế.
Thì nó không đáp ứng số liệu nên em chưa trả , nó mới đòi kiểu XHĐ làm nhục đấy ạ . Em lên trụ sở yêu cầu gặp lãnh đạo nó không cho , đuổi em về.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế cái trụ sở của nó có mỗi mình nó hả cụ? Mà làm sao nó đuổi cụ về? Cụ cứ ở đấy xem ntn. Em thấy vụ này mới nghe 1 phía bên cụ nói, còn bên kia chưa thấy đâu nhưng nó bất thường. Còn đến ngân hàng chả thằng lol nào dám ra đuổi trừ khi cụ là ăn cướp. Thách cả lò cái thằng tên Hùng ấy dám đuổi cụ về.
Thì nó không đáp ứng số liệu nên em chưa trả , nó mới đòi kiểu XHĐ làm nhục đấy ạ . Em lên trụ sở yêu cầu gặp lãnh đạo nó không cho , đuổi em về.

kienvinh

Xe lăn
39 triệu là nợ đến 1/9/2018. Sau đó thì sao bác thớt?

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Thế cái trụ sở của nó có mỗi mình nó hả cụ? Mà làm sao nó đuổi cụ về? Cụ cứ ở đấy xem ntn. Em thấy vụ này mới nghe 1 phía bên cụ nói, còn bên kia chưa thấy đâu nhưng nó bất thường. Còn đến ngân hàng chả thằng lol nào dám ra đuổi trừ khi cụ là ăn cướp. Thách cả lò cái thằng tên Hùng ấy dám đuổi cụ về.
Dạ nói đuổi thì hơi quá nhưng chả có lãnh đạo nào , chỉ có ông Hùng , GDV và khách hàng . Với cả dàn bảo vệ to như voi . Nói chán tự về .

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Mời ông nào tên Hùng vào đối chất cái. Chứ thấy tự nhiên nợ từ 39 lên 45 triệu với lại chả thèm tất toán thế này bất thường quá. Sáng MB mới gọi em bảo làm cho cái thẻ VISA với ưu đãi gì đó mà em chào thân ái luôn. Mệt mỏi lắm.
Dạ nói đuổi thì hơi quá nhưng chả có lãnh đạo nào , chỉ có ông Hùng , GDV và khách hàng . Với cả dàn bảo vệ to như voi . Nói chán tự về .

kienvinh

Xe lăn
Nhưng khi lên trả nó báo miệng đòi 43trieu55 cụ ạ , nó bảo 39 triệu là gửi mail bị sai số . Cụ nghe đoạn ghi âm NV tên Hùng nói đấy .
4,5 triệu là lãi phát sinh thêm từ ngày 1/9/2018 cho đến thời điểm bác lên ngân hàng để trả 39 triệu thì sao bác?

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
4,5 triệu là lãi phát sinh thêm từ ngày 1/9/2018 cho đến thời điểm bác lên ngân hàng để trả 39 triệu thì sao bác?
Nhân viên Hùng khẳng định với em khoản vay từ ANZ chuyển qua không tính lãi nữa , em có úp file ghi âm làm bằng chứng đấy ạ . Mà lãi suất bao nhiêu % để tăng thêm được 4,5 triệu từ 09/2018 đến 12/2019 em hỏi mấy lần nó không trả lời .

SafetyDriving

Xe hơi
Kiểu này còn đc goi là " trình độ có hạn, khốn nạn có thừa " !! Bọn này mất dạy lắm.

thanhgamo

Xe container
Không lôi nó ra đánh nhau tay bo được à?