[VHGT] ngã tư Văn miếu sang Cát linh - tôn đức thắng . xxx bắt lỗi gì ạ?

30M-0753

Xe máy
em đi làm ở bộ y tế mà hay chạy tôn đức thắng sang cát linh cho thoáng. Ngày nào em cũng gặp các cụ mợ bị bớ ở đèn đỏ rẽ trái sang tdt. Các cụ các mợ có biết xxx bắt vì lí do gì ko ạ?

topbike

Xe tăng
Công ty em gần đây nên em cũng hay được chứng kiến các vụ vi phạm GT ở ngã tư này: 1- cái đèn tín hiệu hỏng lúc nào cũng hiển thị số 99 mà mãi không sửa, nên rất nhiều tình huống nhạy cảm đèn khi đèn đỏ chuyển màu vàng, 2- hướng từ Văn Miếu rẽ trái sang TĐT hay mắc lỗi không signal, lấn vạch và sai làn.

BonBonTT

Xe điện
Cụ hỏi câu này chỉ có chú xxx vàng kia tl được

Quân Đuôi

Xe điện
Chỗ này các xe không phải bị bắt hướng VM _ TDt . Mà bị bắt khi quay đầu ( Có 1 biển rất khó để ý cấm quay đầu trước ngã tư hướng Tôn Đức Thắng _ Nguyễn Thái Học . Mai bác chủ thớt chú ý là nhìn thấy liền , một số khác thì bị xxx bắt vì rẽ phải hướng Cát Linh _ Tôn Đức Thắng ( Chỗ này đèn đỏ hông cho các phương tiện rẽ phải_ Nếu cho rẽ thì đỡ tắc đường hơn bác nhề )

doilamegi

Xe buýt
e dự là đi sai làn, chắc các chủ xe đi vào làn xe máy để rẽ nên bị các chú xxx bắt chăng?

30M-0753

Xe máy
thưa với cụ là em đứng đèn đỏ chả nhẽ em lại nhầm. rẽ trái từ văn miếu ra, xi nhan đúng làn vẫn bắt, ngày nào cũng bắt. e chưa hiểu cái lỗi gì cơ???
Chỗ này các xe không phải bị bắt hướng VM _ TDt . Mà bị bắt khi quay đầu ( Có 1 biển rất khó để ý cấm quay đầu trước ngã tư hướng Tôn Đức Thắng _ Nguyễn Thái Học . Mai bác chủ thớt chú ý là nhìn thấy liền , một số khác thì bị xxx bắt vì rẽ phải hướng Cát Linh _ Tôn Đức Thắng ( Chỗ này đèn đỏ hông cho các phương tiện rẽ phải_ Nếu cho rẽ thì đỡ tắc đường hơn bác nhề )

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Em đặt cục gạch vào hóng tiếp. Lỗi này chắc lạ!

29T-1222

Đi bộ
Tôi vừa bị XXX bắt lỗi sai làn khi rẽ phải tại làn giữa lúc đèn xanh hướng từ Cát Linh ra Tôn Đức Thắng. Hướng tôi đi có làn ưu tiên rẽ phải khi đèn đỏ và không có biển báo phân làn, hướng phải theo cũng như cấm rẽ phải. Chỉ có vạch liền chia làm 3 làn đường. Như vậy khi đèn xanh thi hai làn ngoài chỉ được rẽ trái còn cấm rẽ phải à? Nếu muốn rẽ phải thì buộc phải đi vào làn trong cùng kể cả khi đèn xanh ? Có bác nào bị XXX hỏi như tôi chưa? Bác nào có cao kiến giải thích giùm tôi.

vam

Xe buýt
Tôi vừa bị XXX bắt lỗi sai làn khi rẽ phải tại làn giữa lúc đèn xanh hướng từ Cát Linh ra Tôn Đức Thắng. Hướng tôi đi có làn ưu tiên rẽ phải khi đèn đỏ và không có biển báo phân làn, hướng phải theo cũng như cấm rẽ phải. Chỉ có vạch liền chia làm 3 làn đường. Như vậy khi đèn xanh thi hai làn ngoài chỉ được rẽ trái còn cấm rẽ phải à? Nếu muốn rẽ phải thì buộc phải đi vào làn trong cùng kể cả khi đèn xanh ? Có bác nào bị XXX hỏi như tôi chưa? Bác nào có cao kiến giải thích giùm tôi.
xxx bắt láo rồi sao cụ không yêu cầu xxx chỉ ra lỗi của cụ trong quyển luật xem có chỉ được ko.

phuchung_2010

Xe hơi
Ko cãi nhau với xxx được đâu nên nếu tránh được chỗ ấy ra thì tránh thôi hoặc bác cứ đi từ từ theo thằng đằng trước thấy nó ko bị bắt thì mình đi theo..hehe

kriss

Xe buýt
ố ồ, theo trí nhớ quèn của em thì chỗ ấy không có biển phân làn và đèn đóm cũng không chia các mũi tên chỉ hướng, lâu rồi em không đi đường đấy, có sự thay đổi nào chăng. Còn nếu không có những điều trên thì phải xắn tay áo chiến đấu thui

likeSUV

Xe buýt
Cụ xem lại có kẻ vạch chỉ dẫn trên mặt đường ko? Nếu 2 vạch còn lại chỉ rẽ trái thì cụ vẫn bị bắt như thường. Mà cụ bị bắt lỗi gì? Nộp phạt bao nhiu?

Vixka

Xe hơi
Các cụ làm em run quá, từ sau chắc qua đoạn này em đi chậm thôi. Cơ mà em nghĩ là khi rẽ phải thì bám sát lề bên phải (làn xe máy) chuẩn hơn.

titmit_hn

Xe hơi
ngày trước nó ko dc quẹo phải, nhưng giờ được rồi ạ