Ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng

Xecutkit2008

Xe điện
Lâu rồi em không post bài mới nào vì em cũng không bao giờ để phạm luật giao thông cả :P, nhưng hôm nay thì đúng là các đồng chí xxx cố tình hiểu sai luật cũng như là làm xấu đi hình ảnh của mình thông qua không hiểu luật :-ss
Em bắt đầu câu chuyện :-B( tiếc quá vì không ghi âm được để thêm sinh động )~X(
Hôm qua ngày 9/1/2012 ( cứ như ngày 11/9) em trở gấu về nhà theo hướng Ngã Tư Sở về Ngã Tư Vọng, như các bác đã biết cái con đỉa :40:ở đường Trường Chinh thì nó thẳng từ Bệnh viện Phòng không không quân đến gần ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng nó lại phình ra và phân thành 3 làn :-B, nhưng khổ nhà em ở ngay gần đấy nên ngày nào cũng đi qua ít nhất 2 lần nên biển báo nhớ và thuộc vanh vách :P:105::105:. biển báo làn cho xe rẽ trái thì nó là biển vuông nằm bên tay phải hướng dẫn cho các xe muốn rẽ Tôn Thất Tùng thì rẽ vòng đường Lê Trọng Tấn còn có 2 cái biển nữa nằm ngay đầu con đỉa thì cấm các oto rẽ trái :-BTrong khi đó tín hiệu đèn thì báo rẽ trái và đèn xanh hình tròn đi thẳng. Chính vì thế xxx thích hiểu sai luật để bắt những người dân vô tội trong đấy có em :P
Câu chuyện bây giờ mới bắt đầu X_X
Em đi gần đến Ngã tư trên thì không kịp bám vào làn đi thẳng tất nhiên là mình không kịp nắn nó vào vì phải vắt sổ vào trong khi vướng đủ các thể loại tạt đầu cũng vì xe máy họ muốn rẽ trái nên ép mình luôn, em kệ thế là xe em nửa nạc nửa mỡ đỗ giữa 2 làn.
gấu thì vẫn đang nghe nhạc :P. đèn đỏ em dừng lại thì từ ngã tư một xxx trẻ mang quân hàm thượng sĩ :-Bhùng dũng tiến về phía xe em
Gấu: Có chuyện gì vậy anh
Em nghĩ trong đầu biết ngay các chú muốn vin cớ mình sai làn
Em: chắc lấy có bắt mình sai làn đây, cứ để yên xem làm gì
Em hạ kính xuống khi chiến sĩ trẻ đến
Em: có việc đấy đồng chí
xxx: Anh đi sai làn yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ
Lúc đấy xe em đang đỗ đèn xanh đèn đỏ nên cũng không muốn làm tắc đường
Em: Tôi không sai nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ ( giống nick cũ củ cụ Mrkang quá )
Thượng sĩ: Yêu cầu anh đánh xe gọn vào kia
Em: đánh vào kia hả,ok
Em xi nhan rẽ phải di từ từ khi phía sau đã có thượng sĩ, em đõ gọn xe vào lề và không quên đõ cách vỉa hè 25cm. Thượng sĩ tiến lại gần chờ em mở cửa
Thượng sĩ: anh cho kiểm tra giấy tờ ( lại hỏi lại đau hết cả đầu )
Em: Tôi không sai, anh bảo tôi sai cái gì anh nói tôi xem. Tôi khống sai nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi
Thượng sĩ: Mời anh đi theo tôi
Mòi em ra ngã tư hướng mắt về tín hiệu đèn và bắt đầu thich hiểu sai luật
Thượng sĩ: Anh nhìn thấy tín hiệu đèn kia không đấy là tín hiệu dành cho phượng tiện rẽ trái mà anh lại đỗ vào làn cho xe rẽ trái và tin hiệu đấy lại dành cho xe xe máy thôi nên oto không được đõ
Em: đồng chí không đọc luật à, tôi nói cho đồng chí hiểu nhé cái đồng chí chỉ cho tôi đấy chỉ là tín hiệu đèn hướng dẫn giao thông thôi chú không phải là biển báo phân làn, theo quy định của luật trước ngã ba ngã tư phải có biển chỉ dẫn phân làn cho xe đi thẳng và xe rẽ trái hình vuông chứ cái tín hiệu đèn của đồng chí chỉ có tác dụng báo hiệu để đi thôi cho nên tôi không sai.
Thượng sĩ mặt cứ ngơ ra không biết nói gì lại quay lại nói
Thượng sĩ: Anh nhìn tín hiệu đèn và vạch kẻ phân làn dưới đường kia ( vạch dưới đường làm gì có hướng mũi tên đâu các cụ em nghĩ đến khổ đồng chí thượng sĩ )
Em: Tôi nói cho đồng chí này, cái lỗi các đồng chí bắt tôi hôm nay không khác gì cái đội bắt ở ngã tư Chợ Mơ và Bạch Mai nên tôi nói là tôi không sai, các đồng chí làm mất thời gian của tôi ( Lúc đấy cứ lo không biết Gấu ngồi ở xe có đói không :P)
Em và thượng sĩ cứ tranh cãi và giải thích luật cho nhau ở giữa ngã tư thì một đồng chí Thượng sĩ khác tiến lại gần và giới thiệu là tổ trưởng và mời em vào lề đường nói chuyện cho nõ đỡ lộ
tổ trưởng: Chào anh tôi là tổ trưởng tổ này có việc gì thì anh em giải thích
Em: đồng chí kia làm mất thời gian của tôi quá tôi đã nói là tôi không sai luật...
Em lại giải thích trình bày lại từ đầu cho đồng chí tổ trưởng nghe và qua đây em biết khi mình nói đồng chí tổ trưởng biết là vin cớ sai nên không nói lại em câu gì chi nhả vài câu cho nó thân thiện
tổ trưởng: Anh nhà gần đây à
Em: tôi ngay Le Trọng tấn đây
tổ trưởng: Anh đang bận à
Em: không tôi chả bận gì nhưng làm mất thời gian của tôi
tổ trưởng: Thôi anh em có gì đấy thì trao đổi đừng đứng giữa ngã tư to tiếng với nhau thế, thôi mời anh đi.
Em: Cám ơn anh
Em bắt tay đồng chí tổ trưởng rồi ra xe với gấu về
Qua đấy em muốn nói với các bác: Ngã tư đấy không bắt được sai làn vì những lý do sau đây
1- trước ngã tư đã có biển hướng dẫn phân làn cho xe oto rẽ trái là đi vòng vào Lê Trọng Tấn
2- Căn cứ vào 1 thì giao thông công trình không thể cắm biển phân làn dành cho xe đi thẳng và xe rẽ trái được nên nó đá với mục 1
3- không sai thì không phải đưa giấy tờ
4- Nếu lập biên bản thì cứ nói thẳng luôn là trước ngã 3 ngã tư không có biển phân làn mà chí tín hiệu giao thông
=> giống ngã tư chợ mơ - bạch mai cố tình hiểu sai luật để bắt người không nắm rõ luật.

Goal

Xe tăng
Bài của cụ dài quá, nhưng em cũng đã nắm được nội dung rồi ạ!

Thank cụ! :)

GarySpeed

Xe buýt
Cụ nắm Luật chắc quá, đồng ý với cụ, không sai thì không đưa giấy tờ, và phải nói đến cùng, xxx nắm luật chán nhỉ

autobahn-hanoi

Xe tăng
Lâu rồi em không post bài mới nào vì em cũng không bao giờ để phạm luật giao thông cả :P, nhưng hôm nay thì đúng là các đồng chí xxx cố tình hiểu sai luật cũng như là làm xấu đi hình ảnh của mình thông qua không hiểu luật :-ss
Em bắt đầu câu chuyện :-B( tiếc quá vì không ghi âm được để thêm sinh động )~X(
Hôm qua ngày 9/1/2012 ( cứ như ngày 11/9) em trở gấu về nhà theo hướng Ngã Tư Sở về Ngã Tư Vọng, như các bác đã biết cái con đỉa :40:ở đường Trường Chinh thì nó thẳng từ Bệnh viện Phòng không không quân đến gần ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng nó lại phình ra và phân thành 3 làn :-B, nhưng khổ nhà em ở ngay gần đấy nên ngày nào cũng đi qua ít nhất 2 lần nên biển báo nhớ và thuộc vanh vách :P:105::105:. biển báo làn cho xe rẽ trái thì nó là biển vuông nằm bên tay phải hướng dẫn cho các xe muốn rẽ Tôn Thất Tùng thì rẽ vòng đường Lê Trọng Tấn còn có 2 cái biển nữa nằm ngay đầu con đỉa thì cấm các oto rẽ trái :-BTrong khi đó tín hiệu đèn thì báo rẽ trái và đèn xanh hình tròn đi thẳng. Chính vì thế xxx thích hiểu sai luật để bắt những người dân vô tội trong đấy có em :P
Câu chuyện bây giờ mới bắt đầu X_X
Em đi gần đến Ngã tư trên thì không kịp bám vào làn đi thẳng tất nhiên là mình không kịp nắn nó vào vì phải vắt sổ vào trong khi vướng đủ các thể loại tạt đầu cũng vì xe máy họ muốn rẽ trái nên ép mình luôn, em kệ thế là xe em nửa nạc nửa mỡ đỗ giữa 2 làn.
gấu thì vẫn đang nghe nhạc :P. đèn đỏ em dừng lại thì từ ngã tư một xxx trẻ mang quân hàm thượng sĩ :-Bhùng dũng tiến về phía xe em
Gấu: Có chuyện gì vậy anh
Em nghĩ trong đầu biết ngay các chú muốn vin cớ mình sai làn
Em: chắc lấy có bắt mình sai làn đây, cứ để yên xem làm gì
Em hạ kính xuống khi chiến sĩ trẻ đến
Em: có việc đấy đồng chí
xxx: Anh đi sai làn yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ
Lúc đấy xe em đang đỗ đèn xanh đèn đỏ nên cũng không muốn làm tắc đường
Em: Tôi không sai nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ ( giống nick cũ củ cụ Mrkang quá )
Thượng sĩ: Yêu cầu anh đánh xe gọn vào kia
Em: đánh vào kia hả,ok
Em xi nhan rẽ phải di từ từ khi phía sau đã có thượng sĩ, em đõ gọn xe vào lề và không quên đõ cách vỉa hè 25cm. Thượng sĩ tiến lại gần chờ em mở cửa
Thượng sĩ: anh cho kiểm tra giấy tờ ( lại hỏi lại đau hết cả đầu )
Em: Tôi không sai, anh bảo tôi sai cái gì anh nói tôi xem. Tôi khống sai nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi
Thượng sĩ: Mời anh đi theo tôi
Mòi em ra ngã tư hướng mắt về tín hiệu đèn và bắt đầu thich hiểu sai luật
Thượng sĩ: Anh nhìn thấy tín hiệu đèn kia không đấy là tín hiệu dành cho phượng tiện rẽ trái mà anh lại đỗ vào làn cho xe rẽ trái và tin hiệu đấy lại dành cho xe xe máy thôi nên oto không được đõ
Em: đồng chí không đọc luật à, tôi nói cho đồng chí hiểu nhé cái đồng chí chỉ cho tôi đấy chỉ là tín hiệu đèn hướng dẫn giao thông thôi chú không phải là biển báo phân làn, theo quy định của luật trước ngã ba ngã tư phải có biển chỉ dẫn phân làn cho xe đi thẳng và xe rẽ trái hình vuông chứ cái tín hiệu đèn của đồng chí chỉ có tác dụng báo hiệu để đi thôi cho nên tôi không sai.
Thượng sĩ mặt cứ ngơ ra không biết nói gì lại quay lại nói
Thượng sĩ: Anh nhìn tín hiệu đèn và vạch kẻ phân làn dưới đường kia ( vạch dưới đường làm gì có hướng mũi tên đâu các cụ em nghĩ đến khổ đồng chí thượng sĩ )
Em: Tôi nói cho đồng chí này, cái lỗi các đồng chí bắt tôi hôm nay không khác gì cái đội bắt ở ngã tư Chợ Mơ và Bạch Mai nên tôi nói là tôi không sai, các đồng chí làm mất thời gian của tôi ( Lúc đấy cứ lo không biết Gấu ngồi ở xe có đói không :P)
Em và thượng sĩ cứ tranh cãi và giải thích luật cho nhau ở giữa ngã tư thì một đồng chí Thượng sĩ khác tiến lại gần và giới thiệu là tổ trưởng và mời em vào lề đường nói chuyện cho nõ đỡ lộ
tổ trưởng: Chào anh tôi là tổ trưởng tổ này có việc gì thì anh em giải thích
Em: đồng chí kia làm mất thời gian của tôi quá tôi đã nói là tôi không sai luật...
Em lại giải thích trình bày lại từ đầu cho đồng chí tổ trưởng nghe và qua đây em biết khi mình nói đồng chí tổ trưởng biết là vin cớ sai nên không nói lại em câu gì chi nhả vài câu cho nó thân thiện
tổ trưởng: Anh nhà gần đây à
Em: tôi ngay Le Trọng tấn đây
tổ trưởng: Anh đang bận à
Em: không tôi chả bận gì nhưng làm mất thời gian của tôi
tổ trưởng: Thôi anh em có gì đấy thì trao đổi đừng đứng giữa ngã tư to tiếng với nhau thế, thôi mời anh đi.
Em: Cám ơn anh
Em bắt tay đồng chí tổ trưởng rồi ra xe với gấu về
Qua đấy em muốn nói với các bác: Ngã tư đấy không bắt được sai làn vì những lý do sau đây
1- trước ngã tư đã có biển hướng dẫn phân làn cho xe oto rẽ trái là đi vòng vào Lê Trọng Tấn
2- Căn cứ vào 1 thì giao thông công trình không thể cắm biển phân làn dành cho xe đi thẳng và xe rẽ trái được nên nó đá với mục 1
3- không sai thì không phải đưa giấy tờ
4- Nếu lập biên bản thì cứ nói thẳng luôn là trước ngã 3 ngã tư không có biển phân làn mà chí tín hiệu giao thông
=> giống ngã tư chợ mơ - bạch mai cố tình hiểu sai luật để bắt người không nắm rõ luật.
vodka kụ, em đi đường đấy nhiều lần, và để cho lành, em cũng như nhiều chủ xe khác, đi vào làn giữa luôn, đặc biệt là khi có con lươn mới.Chúc mừng chủ thớt. Tuy nhiên, cỗ kụ chủ đứng,xe bus được rẽ trái đấy.

nguvango

Xe buýt
- Về lý thì cụ chủ không sai: Đèn tín hiệu không phải là biển báo phân làn mà chỉ là đưa ra hiệu lệnh: Được đi/không được đi. Được rẽ/không được rẽ
- Về văn hóa giao thông: Cụ đi thẳng thì không nên rúc vào "khu vực ưu tiên" cho xe rẽ trái. (Em dùng từ "ưu tiên" chứ không dám dùng từ "làn" có được không cụ?).

Tribute

Xe container
Cụ không sai, không phạt được nhưng xxx được phép nhắc nhở vì cụ dừng xe vào phần đường dành cho xe rẽ trái, gây cản trở cho các phương tiện được phép rẽ trái lúc đó.

Jaispierre

Xe buýt
Giá mà cụ cho thêm vài cái ảnh thì em cảm ơn cụ lắm

pbinh979

Xe tăng
cái ngã tư này, và 1 số ngã tư khác không cho ô tô rẽ trái, có đèn tín hiệu lệch pha. về nguyên tắc thì đứng làn trong không sai; nhưng thế là ảnh hưởng đến các pt khác được rẽ. Nếu đường thoáng thì e cứ phi vào còn đường đông thì nên nhường cho các pt khác cụ à.

cwise

Xe container
- Về lý thì cụ chủ không sai: Đèn tín hiệu không phải là biển báo phân làn mà chỉ là đưa ra hiệu lệnh: Được đi/không được đi. Được rẽ/không được rẽ
- Về văn hóa giao thông: Cụ đi thẳng thì không nên rúc vào "khu vực ưu tiên" cho xe rẽ trái. (Em dùng từ "ưu tiên" chứ không dám dùng từ "làn" có được không cụ?).
Cụ không sai, không phạt được nhưng xxx được phép nhắc nhở vì cụ dừng xe vào phần đường dành cho xe rẽ trái, gây cản trở cho các phương tiện được phép rẽ trái lúc đó.
cái ngã tư này, và 1 số ngã tư khác không cho ô tô rẽ trái, có đèn tín hiệu lệch pha. về nguyên tắc thì đứng làn trong không sai; nhưng thế là ảnh hưởng đến các pt khác được rẽ. Nếu đường thoáng thì e cứ phi vào còn đường đông thì nên nhường cho các pt khác cụ à.
Hôm chủ nhật, em cũng đi đoạn này đến Ngã 4 Vọng. Rất cẩn thận em đi chậm và xác định đi thẳng nên cứ ra giữa mà đi, em nhớ chố này là không kẻ vạch, gần sát đèn đỏ mới thấy cấm ô tô rẽ trái, nên nếu 4b có dừng ở chỗ này để đi thẳng thì cũng chẳng làm sao cả, có điều ảnh hưởng đến xe máy, xe đạp và các phương tiện khác được rẽ trái. Thoáng hay đông thì vẫn nên chính giữa đi.

micheleus

Xe hơi
Cụ có thể sơ họa cho dễ hình dung không? Em hay đi qua đoạn này mà vẫn chưa hình dung ra tình huống cụ nói lắm. Cảm ơn cụ

cwise

Xe container
Cụ có thể sơ họa cho dễ hình dung không? Em hay đi qua đoạn này mà vẫn chưa hình dung ra tình huống cụ nói lắm. Cảm ơn cụ
Dư lày bác nhé:

1.Bác từ ngã 4 sở đi vào đường Trường Chinh nhé, OK!
2. Đi nửa đường Trường Chinh đến ngã tư Trường Chinh với Tôn Thất Tùng và Lê Trọng Tấn và bác khổ chủ hướng tiếp về Vọng thì đuơng nhiên phải đi thẳng.
3. Ngã 4 này như bao ngã khác có đèn xanh, đỏ. Cầm ô tô rẽ trái sang Tôn Thất Tùng, nếu bác muốn rẽ trái vào TTT thì phải rẽ phải vào Lê Trọng Tấn, rồi ngoặt ra. Nhưng ở đây bác khổ chủ đi thẳng qua ngã tư để sang bên kia đường Truơng Chinh, bác khổ chủ không đi ở giữa (hình như chỗ này k kẻ vạch???) mà bác ấy đứng gần sát bên trái và thêm ở giữa một tí (ý của bác khổ chủ nửa nạc nửa mỡ đỗ giữa 2 làn), tức là có ảnh hưởng đến phuơng tiện được phép rẽ trái sang Tôn thất tùng. CSGT bắt bác ấy vì đứng sai làn.

Teu beo

Xe tải
Cụ chủ thớt đã trình bày là ko kịp nắn vào nên mới dừng kiểu nửa nạc nửa mỡ mà cụ

cupidangel3112

Xe tải
:). bác chủ thớt đẳng cấp. D:

nguvango

Xe buýt
Cụ chủ thớt đã trình bày là ko kịp nắn vào nên mới dừng kiểu nửa nạc nửa mỡ mà cụ
Cụ chủ cũng đã có ý thức và rất hiểu biết pháp luật tuy nhiên bất kỳ lý do nào đưa ra cũng chỉ là ngụy biện.
Văn hóa em đề cập ở đây là có ý thức xếp hàng từ xa, chứ đến gần ngã 4 rồi mới chuyển làn để đè đầu người khác thì còn ý nghĩa gì nữa.
(Em không chê trách cụ chủ vì có những lúc em cũng như thế, chỉ có điều mình dần dần điều chỉnh hành vi của mình thôi)

Tribute

Xe container
Cụ chủ cũng đã có ý thức và rất hiểu biết pháp luật tuy nhiên bất kỳ lý do nào đưa ra cũng chỉ là ngụy biện.
Văn hóa em đề cập ở đây là có ý thức xếp hàng từ xa, chứ đến gần ngã 4 rồi mới chuyển làn để đè đầu người khác thì còn ý nghĩa gì nữa.
(Em không chê trách cụ chủ vì có những lúc em cũng như thế, chỉ có điều mình dần dần điều chỉnh hành vi của mình thôi)
Nhiều khi muốn xếp hàng cho tử tế nhưng mà dòng xe nó xô đẩy rồi xe mình tòi ra cái làn mà mình chả muốn đi vào lúc nào không biết cụ ạ.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em phản đối cách phân làn mập mờ tạp đ/k cho xxxx hành mọi người. Tại sao không làm cho đơn qỉan mà cứ phức tạp cái đơn giản để rối tinh lên. Về nguyên tắc đã cấm rẽ trái thì được đỗ để đi thẳng. Tại sao xe buýt được đi vào làn cấm rẽ trái. Xe buýt có phải la xe ưu tiên đâu. Cụ nào chỉ cho em luật qui định: xe buýt được ưu tiên ?

5starsdba

Xe buýt
Nếu em không nhầm thì cụ chủ có sai. Em hôm nào cũng đi đường đấy nên biết đã kẻ vạch liền phân làn từ 9/1. Nếu cụ dừng giữa hai làn chắc chắn đè vạch liền. Kể cả cụ không sai làn thì cụ cũng không nên đỗ ở chỗ xe máy rẽ trái như thế. Không tin mai mời cụ ra xem lại vạch liền.

zippor

Xe buýt
Votka cụ chủ, em chưa gặp xxx lần nào do thường xuyên vào OF cập nhật thông tin và tình huống. Hi vọng các bài tương tự như thế này được post lên để chia sẻ kinh nghiệm cho những người khác.

Xecutkit2008

Xe điện
Thưa các cụ rằng, các vạch phân thành 3 làn đấy ở dưới đường không hề kẻ mũi tên dành cho phương tiện rẽ trái hay đi thẳng vì các đ/c sở GTCT không dám vẽ các mũi tên đấy vì nó sẽ đá với biển báo hướng dẫn cho các xe rẽ trái Tông thất tùng phải rẽ vòng vào Lê Trọng Tấn.
Vân đề thứ 2 là con đỉa đấy chỉ nở rộng ra để cho đỡ ùn tắc chứ em nói thật các cụ đường đông các xe máy vắt từ bên phải sang bên trái để rẽ trái Tôn Thất Tùng thì se ép đầu xe mình vào làn kia thôi
=> Ngã tư đấy không đủ căn cứ để bắt anh em chúng ta sai làn đâu