[Thảo luận] Ngã tư Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám, Cá Vàng cứ bắt em phải làm ở gần đấy !!!

Thỏ Béo

Xe hơi
Trưa hôm qua trốn việc đi chơi, em đi qua ngã tư Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám định đi vá cái lốp xe. Dừng vào sát hè hỏi han xong thì đi qua ngã tư, như thế này:

Một ngài Cá Vàng nhảy ra chỉ gậy, vào đây vào đây....

Dừng xe sát hè 18cm bật signal hazard, hạ kính:

Thỏ Béo: Lỗi gì thế em???
Cá Vàng 1: Anh cho xem giấy tờ.
Thỏ Béo: Nói lỗi đi đã.
Cá Vàng 1: Phải có lỗi tôi mới dừng xe, anh đi sai làn đường, đi vào làn đường dành cho xe thô sơ.

Hơ hơ, lại mất mấy phút với 2 ngài Cá Vàng nhưng non và xanh này.

Thì xuống xe, giấy tờ đủ cả, bằng mới ép lụa.

Thỏ Béo: Này, kiểm tra giấy tờ xong mà không vi phạm gì thì nhớ xin lỗi dân nhé.

Cá Vàng 1: Anh đi sai làn đường, ô tô không được đi vào làn dành cho xe thô sơ.
Thỏ Béo: Làm sao anh biết là dành cho xe thô sơ? Anh đi từ đầu cầu Trung Hòa, không có biển phân làn, đầu ngã tư kia cũng không có vạch sơn chỉ hướng & phân làn nốt. Đi kiểu gì đây em?
Cá Vàng 1: giả vờ rút điện thoại ra nghe, lảng ra, Cá vàng 2 nhảy vào.
Cá Vàng 2: Không có phân làn anh vẫn sai, cái này có quy định rồi, thông báo cả trên VOV giao thông.
Thỏ Béo: Chú cho anh xem văn bản đi, hay cho số văn bản anh hỏi bác Gúc hộ cho... Nếu không có thì nhớ xin lỗi dân nhá...
Cá vàng 2: Thế nhà anh ở đâu?
Thỏ Béo: Ơ hay, em hỏi làm gì, nhà anh có liên quan đến vi phạm giao thông à?
Cá Vàng 2: Thì anh cứ nói xem nhà anh ở đâu? Thế cơ quan anh có ở gần đây không?
Thỏ Béo (buồn cười quá): Ơ thế định gửi lỗi vi phạm về cơ quan à? ở ngay đây thôi ( lỡ tay chỉ xa xăm về hướng Tây Bắc )
Cá Vàng 2: Ơ thế anh làm ở Vinaphone à, thôi nếu anh ở đó thì thôi giấy tờ đây anh đi đi (giúi giấy tờ vào tay )
Thỏ Béo ngơ ngác: ơ không, anh làm chỗ khác cơ mà, không phải ở đây, mà không có lỗi thì các chú phải xin lỗi chứ..

Cá Vàng 1 & 2 đồng loạt rút điện thoại ra nghe, lảng ra chỗ khác, tay xua xua ..., chả đứa nào xin lỗi hết cả ( mất dạy !!!)

Thỏ Béo cũng vội thế là không làm phiền các ngài nữa, đi ra chụp ảnh, cùng lúc đó thì các ngài Cá lại tuýt 1 em Escape với lỗi tương tự, thấy em chụp ảnh lại thả cho chú Escape ... đi.

Thật là chán vì không được nộp phạt, thế là em ... đi...

Nếu gặp tình huống tương tự các cụ nhớ bảo nhà với chỗ làm ở xa vào nhá, xem các ngài phạt thế nào...

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
tuyển dụng ồ ạt, cứ nghĩ ra đường là kiếm được xiền, gặp ngay phải cá chuối ...

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát

Game Over

Xe điện
À,bọn em gọi cái này là hên xui anh chủ thớt nhé,hên thì e tóm anh non gan...xui em gặp anh!=))

nguyenducduy

Xe điện
xxx chán nhỉ chứ nếu có lỗi thì chỉ có gọi cho người thân thì xxx mới có thể tha không lại phải 50 - 50 cụ ạ

Thần Núi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi thôi, từ mai em phải chăm chỉ học luật mới đc, sợ quá sợ quá :-ss

mai.thanh10

Xe container
Mấy chú này tưởng cụ là GÀ BÉO, dễ thịt. Ai ngờ,...Nếu gặp em, chắc em ... mất xèng.

Getz_9136

Xe đạp
Thuộc nuật 100% mà non gan, ko có cơ thì vưỡn....cắt ! x-(

hanoi201025

Xe tải
Luật, biển báo thì em cũng thuộc khá rồi, nhưng phải mỗi tội đi ứ chịu quan sát. Nên tính đến giờ bình quân mỗi năm em bị vin 3 lần.

master89

Xe hơi
Hừm cái cụ thỏ béo này làm cho xxx mất công mất việc :|... tóm cụ lại chả dc đồng nào rùi . Cụ lại kòn bắt xxx nữa nhất cụ :))

Kam_HN

Xe tải
Cụ cho em hỏi, cái Pic số 3 là cụ ngồi trong xe chụp hay như nào ạ ?
Em thấy có vạch vàng cấm đỗ, gần bến xe buýt nhá :)

Thỏ Béo

Xe hơi
Cụ cho em hỏi, cái Pic số 3 là cụ ngồi trong xe chụp hay như nào ạ ?
Em thấy có vạch vàng cấm đỗ, gần bến xe buýt nhá :)
Dạ tính em cửn thựn nên em vào Big C gửi xe free roài mua đồ luôn, tiện thể xách máy ảnh quay lại cứu em Escape ạ, đỗ ở đấy có khi em nộp phạt thật hj hj

SU-CAMRY

Xe tải

trang-mazda

Xe tải
bọn mát rượi, bắt lung tung

transporterVN

Xe tăng
Em làm đúng cái chỗ mà cá vàng tưởng bác chủ thớt làm đấy. Đúng là các chú này thỉnh thoảng cũng hay bắt láo thật.

binhnq2

Xe tăng
he he, e cũng bị mất 100K chỗ này, nhưng lỗ khác, từ Hoàng Minh Giám rẽ trái về phía BigC, em lượn trước đầu của dòng xe đâm thẳng, thế là nó tuýt vào bảo là: e phải đi qua hết gần nửa đường mới được rẽ (bố tổ, e ko cắn vạch liền chỗ đỗ nhé) e thấy nó nói cũng có lý, nhg e bảo: đi tắc đường toàn phải đi thế, ko đứng giữa ngã tư thì tắc lòi, nó bảo: nhưng đường đâu có tắc, thế là dúi 100K vào. Nó lại bảo xe vi phạm đâu có 100K, mình bảo: nhà a gần đây (chả hiểu nói thế để làm j) thế là nó tặc lưỡi cho đi.

Carens_TH

Xe tải
he he, e cũng bị mất 100K chỗ này, nhưng lỗ khác, từ Hoàng Minh Giám rẽ trái về phía BigC, em lượn trước đầu của dòng xe đâm thẳng, thế là nó tuýt vào bảo là: e phải đi qua hết gần nửa đường mới được rẽ (bố tổ, e ko cắn vạch liền chỗ đỗ nhé) e thấy nó nói cũng có lý, nhg e bảo: đi tắc đường toàn phải đi thế, ko đứng giữa ngã tư thì tắc lòi, nó bảo: nhưng đường đâu có tắc, thế là dúi 100K vào. Nó lại bảo xe vi phạm đâu có 100K, mình bảo: nhà a gần đây (chả hiểu nói thế để làm j) thế là nó tặc lưỡi cho đi.
Quy định nào bắt phải qua hết gần nửa đường mới được rẽ hả cụ. Mà nửa đường được xác định như nào hay căn ước lượng. E chưa đọc chỗ nào trong Luật quy định cài nì. Nó lại bắt láo cụ rồi.