[Thảo luận] Ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn.

nguyen_kia

Xe điện
Hôm qua em đi từ Cầu Chương Dương ra đường 5, cũng đang vội nên em đi cũng khá nhanh, đến gần ngã tư này, bt thì em cũng chọn làn giữa để đi thẳng, nhưng hôm qua thấy sát dải phân cách khá ít, còn đèn xanh, nhìn lên biển phân làn thì vừa cho đi thẳng vừa cho rẽ trái vào bến xe, nên em đi vào nhưng được 1 đoạn thì đèn đỏ, nên thấy mình dại roài, may mà lúc đó vẫn chưa đi vào đoạn vạch liền nên em xi nhan rẽ phải về làn giữa để đi thẳng, nhưng lúc đó đã kín hết xe nên em chỉ kịp nép cài đầu xe vào, còn đuôi vẫn nằm trên làn giữa. Lúc đó sau em có bác xe bus toa oành còi toe toét mà em ko thế tiến thêm để cho bác kia vượt lên. Hik, em nghĩ chắc bác tài xe Bus lầm bầm rủa mình. Mặc dù tình huống này mình ko sai nhưng đúng là có cản trở bác xe Bus! Lúc đi qua ngã tư anh CSGT hơi dứ dứ cái gậy vào xe em ý như nhắc nhở, nhưng ko vẫy vào. Qua vụ này mới thấy nhiều khi vội vàng bon chen tí cũng sẽ gây ảnh hưởng đến người khác!

Hanoi84

Xe tăng
Đúng đấy cụ ạ...Mình nhanh có khi chẳng được bnh nhưng sẽ làn chận rất nh người.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
xxx dứ dứ cái gậy là nhắc nhở cụ chuyển làn bất ngờ thôi, còn dừng trên làn ngoài đó vẫn được mà. Ngã tư này đi thẳng em toàn đi làn ngoài cùng vì đa số các xe khác toàn đi theo thói quen, cứ chọn làn giữa để chờ đèn đỏ.

pnew

Xe điện
Hôm qua em đi từ Cầu Chương Dương ra đường 5, cũng đang vội nên em đi cũng khá nhanh, đến gần ngã tư này, bt thì em cũng chọn làn giữa để đi thẳng, nhưng hôm qua thấy sát dải phân cách khá ít, còn đèn xanh, nhìn lên biển phân làn thì vừa cho đi thẳng vừa cho rẽ trái vào bến xe, nên em đi vào nhưng được 1 đoạn thì đèn đỏ, nên thấy mình dại roài, may mà lúc đó vẫn chưa đi vào đoạn vạch liền nên em xi nhan rẽ phải về làn giữa để đi thẳng, nhưng lúc đó đã kín hết xe nên em chỉ kịp nép cài đầu xe vào, còn đuôi vẫn nằm trên làn giữa. Lúc đó sau em có bác xe bus toa oành còi toe toét mà em ko thế tiến thêm để cho bác kia vượt lên. Hik, em nghĩ chắc bác tài xe Bus lầm bầm rủa mình. Mặc dù tình huống này mình ko sai nhưng đúng là có cản trở bác xe Bus! Lúc đi qua ngã tư anh CSGT hơi dứ dứ cái gậy vào xe em ý như nhắc nhở, nhưng ko vẫy vào. Qua vụ này mới thấy nhiều khi vội vàng bon chen tí cũng sẽ gây ảnh hưởng đến người khác!
Chúc mừng cụ đã nhận ra cái sai của mình. Trường hợp này không chỉ cụ bus "lầm bầm" mà các cụ rẽ trái đi sau bus và cụ đi thẳng bị cụ chen vào trước mặt cũng "lầm bầm" đấy

pnew

Xe điện
xxx dứ dứ cái gậy là nhắc nhở cụ chuyển làn bất ngờ thôi, còn dừng trên làn ngoài đó vẫn được mà. Ngã tư này đi thẳng em toàn đi làn ngoài cùng vì đa số các xe khác toàn đi theo thói quen, cứ chọn làn giữa để chờ đèn đỏ.
Chắc cụ nghĩ ngồi trong xe đóng kín cửa ai lầm bầm thì tự nghe

No Fear

Xe điện
Ở đây cái lý là mình không sai nhưng cái tình thì mình không nên làm như thế.

dvc_hue

Xe buýt
Em đi làm qua đây. Tùy tình trạng đèn và xe trên đường mà em sẽ chọn làn từ xa. Thường em cứ làn giữa mà đi nếu đường quá đông.

nguyen_kia

Xe điện
Theo các cụ thì có gì bất hợp lý trong việc gắn biển phân làn và đèn tín hiệu ở chỗ này ko? Theo em thì thay cái biển phân làn khác thì có lẽ hạn chế đc TH như em. Nghĩa là làn đó chỉ cho xe rẽ trái lưu thông thôi.

hgb

Xe container
Cụ biết mình sai là tốt rồi. Đi gần đến đó thì nên quan sát từ xa để chọn làn cho đúng.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Gặp đèn đỏ đi thẳng cụ rẽ trái phát rồi lại quay ra là không cản trở giao thông.

Website
www.facebook.com
Chắc cụ nghĩ ngồi trong xe đóng kín cửa ai lầm bầm thì tự nghe
Ở đây cái lý là mình không sai nhưng cái tình thì mình không nên làm như thế.
Cũng giống ở đường Lê Văn Lương tiếp sau là đường Tố Hữu thôi, có cả mũi tên rẽ trái và đi thẳng, thứ tự ưu tiên là ai đến trước,
sao lại sợ ướt quần mà phải tránh ông gánh nước đang đến từ phía sau?

hoacomuaxuan

Xe hơi
Hoan hô tinh thần và phản ứng nhanh của bác.
Em cứ đỏ nhanh xanh chậm

Hoành

Xe tăng
hướng đi của cụ thì tốt nhất là vào làn giưã, vì làn sát phân cách rất nhiều xe rẽ trái và quay đầu

Cảnh sát G.T

Xe điện
Không phải theo thói quen đâu, nhiều người vì ý thức, văn hóa tham gia giao thông nữa đấy cụ ạ!
Vấn đề chính ở đây là đèn tín hiệu kiểu củ chuối! Dừng làn ngoài (sát dải phân cách) cũng được, nhưng vấn đề là lúc cụ đang ung dung chờ đèn đỏ (để đi thẳng) thì có biết bao nhiêu xe đứng sau mít cụ muốn tiến lên để rẽ trái (làn này lúc này thường đèn xanh) mà không được! Hoặc ngược lại, có mấy cụ đằng trước đang dừng chờ đèn đỏ (để rẽ trái) mà trong khi đó tín hiệu đi thẳng đang xanh thì cụ định làm thế nào? Chuyển làn thì không được nữa rồi vì đoạn này đã vào đoạn vạch liền!

Chính xác nhất là phải như thế này thì không gây cản trở, không phạm luật: Khi đến ngã tư đó, tín hiệu đi thẳng đang đèn xanh mà cụ hoàn toàn đủ thời gian để vượt qua ngã tư mà không bị dính đèn đỏ (thời gian nhiều) và quan trọng hơn là làn sát dải phân cách không có xe nào đang dừng chờ, thì mới đi kiểu như cụ nói được!

(em đang mô tả theo hướng lên cầu Chương Dương)

pnew

Xe điện
Cũng giống ở đường Lê Văn Lương tiếp sau là đường Tố Hữu thôi, có cả mũi tên rẽ trái và đi thẳng, thứ tự ưu tiên là ai đến trước,
sao lại sợ ướt quần mà phải tránh ông gánh nước đang đến từ phía sau?
Chỉ sợ khi cụ là ông gánh nước cụ lại nghĩ khác thôi.

ngaynha

Xe tăng
Ngày nào E cũng đi qua đây, vừa đi vừa lựa tgian đèn đi thẳng xanh, nếu k có xe rẽ trái dừng chờ đèn đèn đỏ thì đi vào làn đấy, còn nếu có thì làn giữa mà đi, như thế k bjo cản trở xe rẽ trái. Còn như cụ chủ, đã lỡ rồi thì nên rẽ trái rồi quay đầu là ổn nhất.

Website
www.facebook.com
Không phải theo thói quen đâu, nhiều người vì ý thức, văn hóa tham gia giao thông nữa đấy cụ ạ!
Vấn đề chính ở đây là đèn tín hiệu kiểu củ chuối! Dừng làn ngoài (sát dải phân cách) cũng được, nhưng vấn đề là lúc cụ đang ung dung chờ đèn đỏ (để đi thẳng) thì có biết bao nhiêu xe đứng sau mít cụ muốn tiến lên để rẽ trái (làn này lúc này thường đèn xanh) mà không được! Hoặc ngược lại, có mấy cụ đằng trước đang dừng chờ đèn đỏ (để rẽ trái) mà trong khi đó tín hiệu đi thẳng đang xanh thì cụ định làm thế nào? Chuyển làn thì không được nữa rồi vì đoạn này đã vào đoạn vạch liền!

Chính xác nhất là phải như thế này thì không gây cản trở, không phạm luật: Khi đến ngã tư đó, tín hiệu đi thẳng đang đèn xanh mà cụ hoàn toàn đủ thời gian để vượt qua ngã tư mà không bị dính đèn đỏ (thời gian nhiều) và quan trọng hơn là làn sát dải phân cách không có xe nào đang dừng chờ, thì mới đi kiểu như cụ nói được!

(em đang mô tả theo hướng lên cầu Chương Dương)
Em vẫn đi lựa theo đèn như cụ thôi, nhưng nhiều hôm thấy làn giữa xếp dãy dài quá cả vạch liền mà làn ngoài bỏ không chứ!

flys_150

Xe hơi
Cụ chuyển làn thế các xe đag ở làn giữa ức chế lắm nhỉ :D

pnew

Xe điện
Các cụ cho hỏi vào làn giữa đi thẳng rồi nhưng làn ấy nó có đến 2 dòng xe thì mình xe con đi dòng trong (bên phải) có sợ cảnh sát bắt lỗi đi vào làn xe tải xe khách không nhỉ?
Không đâu. Hiệu lực của phân làn theo phương tiện sẽ không còn khi có phân làn theo hướng đi. Nếu không đố cụ xe tải nào rẽ trái được.