Ngã tư Láng - Lê Văn Lương. XXX là thế này đây!!

Ối_giời_ơi

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ, hôm nay đúng là ngày đen của em và là ngày xuân của XXX. May cho XXX vì em vừa mới đưa con ip cho phụ huynh dùng, nên em dùng con BB ghẻ ko có quay fim cũng ko có ghi âm 3:-O3:-O rất tiếc là không ghi lại được màn đối thoại của em và xxx để hầu các cụ. Chuyện là thế này: sáng nay dắt xe ra đi làm, đang đi chầm chậm trên con đường Láng quen thuộc, mà các cụ biết là tầm 7h trở đi thì ngã tư đèn đỏ ở đây tắc thôi rồi. 2-3 lượt đỏ mới đi nổi, đến lượt của em thì đèn xanh còn 5s, lúc em vừa đi qua vạch thì vừa đúng lúc hết đèn xanh, và cũng vừa đi qua thì xxx đứng đk gt tuýt còi cho làn xe em đang đi dừng lại. Ấy thế mà vừa qua ngã tư, 1 con rắn cạp nong to tướng phi vào mặt em b-( em nghĩ bụng thôi quả này lại có trò hay rồi. xuống xe, tắt máy, rút chìa khóa và dắt xe vào vỉa hè (em đi 2b). vừa vào em phủ đầu luôn:
em: tôi không vượt đèn đỏ, sao lại dừng xe?
xxx1: anh vượt đèn đỏ, mời anh xuất trình giấy tờ
em:tôi không vượt, lúc đi qua vạch đèn xanh còn 0s, và lúc tôi vừa đi qua thì đc điều khiển gt kia mới có tín hiệu cho làn xe dừng lại. Anh để tôi đi.
xxx1: anh sai hay đúng thì cứ xuất trình giấy tờ rồi vào kia làm việc.
đây mới là cái oái oăm của em, bt thì đi 4b em luôn mang giấy tờ đầy đủ, nhưng có thói quen là đi 2b thì lại không mang giấy tờ theo, vì đút vào ví nó cứ cộm lên thế nào ấy b-(
em: tôi có đầy đủ giấy tờ nhưng không mang ở đây, nếu cần tôi sẽ gọi người nhà đem đến
em và xxx2 sau 1 hồi đôi co không đi đến đâu, thì thằng cờ hó đó (xin lỗi các cụ vì em bức xúc quá) dắt xe em lên vỉa hè và lấy còng số 8 xích xe em lại mới ghê chứ^:)^
em: anh xích vào làm gì, tôi có chạy đâu mà phải xích?
xxx2(không nói gì): anh đã vượt đèn đỏ, giờ anh có xuất trình giấy tờ không?
em: tôi nói cho anh biết, tôi không vượt đèn đỏ, anh có thuộc luật GT ko?
xxx2: tất nhiên là có
em: tôi hỏi anh thế này, khi cùng có cả CSGT và đèn tín hiệu hoạt động thì phải theo hiệu lệnh của ai?
xxx2: tất nhiên là theo CSGT rồi
em: vậy tôi đi qua anh áo xanh kia rồi anh đó mới có tín hiệu cho làn xe dừng lại, vậy có nghĩa là tôi không vượt đèn đỏ
xxx2: nhưng CSGT chỉ để phòng trường hợp đèn hỏng thôi
em: em học luật nên biết, anh đừng có cố tình hiểu sai, lúc đèn hoạt động thì cần các anh làm gì? mà trong luật nói rõ là khi đó đèn gt cùng lúc hoạt động với csgt
nó không nói được gì nữa, im lặng. em lại ra xe ngồi đợi và gọi người nhà đem gt đến. 1 lúc sau nó ra hỏi em có gt chưa
em: người nhà tôi đang đem đến, anh cứ từ từ.
xxx2 chạy ra làm việc tiếp, khoảng 10p sau quay lại: người nhà mang giấy tờ đến chưa?
em: tôi đã nói là tôi có, anh cứ đợi đi.
1 lúc sau vẫn chưa thấy có giấy tờ, nó chạy ra bảo em xem có đồ đạc gì không thì lấy ra.
em: ờ thì lấy ra, các anh bốc xe tôi lên thì lát nữa các anh lại phải bốc xuống, làm thế làm gì cho mệt.
xxx2(nghĩ 1 lúc): anh mở cốp xe cho kiểm tra
em nghĩ bụng: đm mày có phải 141 éo đâu mà đòi hết kiểm tra giấy tờ, giờ đòi khám xe, nhưng trong xe em cũng chả có gì thế là mở luôn cho nó xem. nó lục 1 lúc éo thấy gì nhìn có vẻ thất vọng(:|
em: tôi là người tử tế, chứ có phải hạng đầu trộm đuôi cướp đâu mà phải khám xe?
xxx2: không biết được, nhìn ở ngoài thì ai cũng như ai thôi
em: vầng đúng ạ, đúng là nhiều người nhìn bề ngoài là người có học, là người thực thi pháp luật mà cư xử không khác gì bọn vô học.
nó không làm gì được thế là lại trả xe cho em.
em: anh xong chưa, có bốc xe đi không, để tôi còn treo mấy cái túi lên xe, cầm mỏi tay quá
xxx2: anh cứ cầm lấy
em: anh làm gì có quyền bắt tôi phải cầm hay không
thế là nó lại cút đi chỗ khác. 1 lúc sau thì người nhà đem giấy tờ ra, em cầm vào bốt: giấy tờ đây, anh làm nhanh để tôi còn đi làm không muộn.
xxx2: anh sai rồi mà còn cãi
em: tôi không sai, các anh thích lập biên bản thì cứ việc, tôi sẽ ghi ý kiến của tôi vào.
nó lúi húi ghi BB rồi chìa ra cho em ký. đây mới là đoạn hay các cụ ah.
em: (oắt dờ phắc, omg, clgt!) sao lại thành 2 lỗi: không có BH xe và xe ko gươngX_X, sao ở cuối biên bản lại có dòng "tạm giữ 1 GPLX và 1 đăng ký xe". anh dừng xe vì lỗi vượt đèn đỏ cơ mà? kể cả như vậy cũng không có quyền giữ giấy tờ
xxx2: lỗi vượt đèn đỏ tôi nhắc nhở anh, 2 lỗi này tôi có quyền giữ gplx của anh.
em: không có chuyện đấy đâu anh ạ, anh đừng có làm trò đấy với tôi, tôi không phải mù chữ mà ký đâu. thôi anh làm nhanh tôi còn đi nào.
xxx2: theo nghị định 34 chúng tôi có quyền giữ giấy tờ. anh có ký không?
em: tôi không ký, anh xóa cái dòng chữ ghi giữ giấy tờ đi rồi tôi nộp tiền và ký luôn
xxx2: đây là bb chứ không phải giấy nháp mà thích ghi gì thì ghi, xóa gì thì xóa.
em: chả làm sao cả, anh cứ xóa đi!
to tiếng 1 lúc, nó thấy ko ăn được mà mấy người bị bắt xe đang chờ giải quyết đông quá nên nó gấp cả bb và giấy tờ xe em vào định cất đi.
em: này, anh mà giữ giấy tờ của tôi mà ko có bb là ăn cắp đấy.
xxx2: vậy anh ký vào rồi lên kho bạc nộp phạt, giấy tờ tôi giữ để đảm bảo anh chấp hành việc xử phạt
em: lại còn thế nữa cơ à? tôi có tiền, tôi nộp phạt tại đây, lỗi này được nộp tại chỗ.
xxx2: tôi tưởng anh ko có tiền nên ghi trong bb là lên kho bạc nộp.
em: anh đừng có làm trò nữa, gạch đi thì tôi ký không thích thì tôi xin nghỉ đứng đây chơi với các anh cả ngày.
xxx2 thấy không làm gì được nữa bảo: anh cứ ký đi, nộp tiền rồi tôi trả giấy tờ.
em: (đá con mèo nhà mày, tưởng tao ngu à) tôi không ngu đâu, anh xóa đi nhanh nào rồi làm việc cho nhanh, tôi đang vội.
em đứng đó cãi nhau với nó cũng to tiếng, mọi người đi đường đều nhìn vào. thế là bỗng dưng có 1 thằng xxx oắt con nào đó chạy ra chửi em "đkm thằng đàn bà này, người ta đã nói trả rồi thì ký mẹ đi" ^:)^ dkm con chó đó mà không phải là xxx thì em cho viên gạch vào đầu rồi. em vẫn bình tĩnh, ra hỏi nó chửi ai. nhưng hỡi ơi, nói với mấy thằng vô học đó làm gì phải không các cụ, ra hỏi thi chúng nó chối bay chối biến, hỏi thằng này có nghe thấy chửi không thì mặt thằng nào thằng đấy dầy như *ít trâu, bảo không nghe thấy. em biết chả đôi co nữa làm gì, ra nhờ mấy người cũng bị bắt xe đang đứng chờ giải quyết ngay cạnh em, ai cũng nghe thấy mà lúc em hỏi các bác ấy có ai nghe thấy nó chửi không thì không ai dám lên tiếng, nói thật là em quá thất vọng!!:-qvụ nó chửi em thì không làm được gì nữa rồi, vì địch thì đông mà quân ta có 1 mình em #-o
em: các anh hèn quá đấy, làm mà *éo dám nhận, da mặt dầy quá đấy.
xxx2: da mặt bọn anh quá dầy luôn (dkm nó vô liêm sỉ đến thế là cùng!)
em đành phải cầm lấy giấy tờ xe, rồi ghi vào là không đồng ý với lỗi trên, đang ghi thì nó giật lại và bảo em còn ít tuổi mà khệnh quá đấy, nào là mẹ em không dậy được em, nào là đủ thứ...
em: tuổi tác không quan trọng, tôi không khệnh mà cũng là người có học, còn anh cũng chỉ hơn tôi vài tuổi thôi, cũng đều là thanh niên cả thôi, anh cũng đừng có khệnh. đừng nói chuyện tuổi tác với tôi, các anh mà là người có học có liêm sỉ thì chả phải giở cái thủ đoạn này ra, bán rẻ tư cách mà nuốt mấy đồng bạc của dân đâu. tôi nộp tiền, các anh nhớ biển xe của tôi, ngày nào tôi cũng đi qua đây, nếu thích mai các anh lại bắt tiếp, còn việc hôm nay là may cho anh và may cho cả thằng kia vì đt tôi không có quay phim và ghi âm. nếu có thì hôm nay các anh mệt đấy, các anh cứ cẩn thận.
em cầm giấy tờ lên xe đi làm, trong lòng buồn vui lẫn lộn vì không biết mình làm thế là đúng hay sai. vui vì đã làm đúng tinh thần OF không nuôi béo XXX, mà buồn vì hôm nay em quá đen, nếu không thì đã có trò vui hầu các cụ rồi. các cụ tham gia GT ở vịt thị cứ thủ cái đt ghi hình ngon ngon cho nó lành nhé! chuyện của em là vậy đó, kính các cụ vào chia sẻ với em cho đỡ bức xúc!
chúc các cụ 1 ngày vui vẻ!

Game Over

Xe điện
Nó cũng thật thà phết đấy chứ,tự nhận là : da mặt bọn anh quá dầy luôn....hoho.

Ối_giời_ơi

[Tịch thu bằng lái]
vâng chúng nó là c hó chứ không phải người các cụ ah, ko từ thủ đoạn để hại người tham gia gt, nếu em ko đọc kỹ bb thì ko biết sự việc đi đến đâu? cái loại ăn bằng tiền của dân mà cư xử như 1 lũ vô học. thất vọng quá!

duongtm

Xe tăng
Votka rồi đới :)

Xuân thì

Xe buýt
Vot + cụ vì khả năng chiến đấu.
Vot - vì cụ sai, khi đi xe mà ko mang theo giấy tờ.
Kết quả là ko vot gì cả:P

Ối_giời_ơi

[Tịch thu bằng lái]
Vot + cụ vì khả năng chiến đấu.
Vot - vì cụ sai, khi đi xe mà ko mang theo giấy tờ.
Kết quả là ko vot gì cả:P
haizz.. thì công nhận là em có sai cái khoản ko mang giấy tờ nhưng mà nó làm thế là láo quá, ko chấp nhận được..

longlinh

Xe hơi
Thì chúng nó bịp được ai thì chúng nó làm tới luôn. Khổ nỗi chúng nó tưởng ai cũng sợ nên gặp cụ chủ thớt chúng nó mới như thế.
Chia buồn cùng cụ vì quên ko mang giấy tờ.

blackpaint

Xe container
Nếu cụ có ghi âm thì có cái để bàn nhiều... dẫu sao cũng chúc mừng cụ nhé, rất cứng và đúng tinh thần Ofer

anchibui

Xe điện
Vote bác rùi.,lamf viedcj với xxx phải đầy đủ súng ống.
Sau đó nó lạy mình luôn.

Xuân thì

Xe buýt

bimbimpro

Xe buýt
vote cho cụ, khi làm việc với xxx phải thực hiện đúng quy trình, vừa dễ làm việc vừa bảo vệ được lợi ích của mình. Em xin phép nói thêm 1 câu " đờ cờ mờ bọn cờ hó"

Kysidemtrang

Xe buýt
Mời cụ một ly ạ (b)
xxx bẩn quá

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
dạo này đọc hay thấy xxx chửi dân, đánh dân khiếp quá, đờ cờ mờ nhà chúng nó, 1 lẫn nữa nhắc nhở anh em offer khi chiến đấu với xxx phải ghi âm hoặc quay video, chỉ có cách đấy mới xử lý được bọn "bựa" này

ZAD Viet

Xe điện
Mấy thằng xxx này vừa láo, nhưng ngu thì cũng thậm tệ!
Nó dừng xe cụ thì là mà là sai.
Nhưng mà nó hỏi gt xe, Cụ lại chả có gì; thế mà nó k thịt được Cụ em thấy quá ngu!
Phải em là giữ xe 30 ngày + 2 lỗi đã ghi!
Có đúng không các Cụ!