[Thảo luận] Ngã tư Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng, rẽ phải mà không đi vào đường nhỏ là sai ???

hieuhic

Xe điện
Chào các cụ, hôm nay, 21/07 lúc 13h00 em có dịp đi qua ngã tư Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng chiều từ cầu Hòa Mục đến rạp chiếu phim Quốc gia , đến ngã tư đó em định rẽ phải theo ngách nhỏ để đi nhưng nhìn thấy mấy ông chen chúc nhau, nhíc tí một trong cái ngách đó mà phía trước ngã 4 thì thông thoáng chẳng có xe nào đi cả. Hơn nữa em cũng nhớ mang máng, có cụ nào đó trên OF phản ánh xxx bắt rẽ chỗ này là sai, mà em cũng chẳng thấy có biển cấm nào cấm rẽ phải cả. Thế là em cứ phi lên ngã 4 đó rồi rẽ phải, vừa rẽ được một đoạn thì một cảm tử quân áo vàng lao ra, dúi cạp nong bắt em đỗ sát đường.
Sau đây là hội thoại của em với xxx.
Em: Sao thế anh, sao anh bắt tôi ?
xxx1: Mời anh xuống xe, cho tôi kiểm tra giấy tờ.
Ừ thì xuống thì xuống, được mời hẳn hoi cơ mà. Không xuống lại bị khép vào tội chống người thi hành công vụ.
xxx1: Anh cho kiểm tra giấy tờ.
em : Tôi sai gì mà anh đòi kiểm tra giấy tờ ?
xxx1: Anh cứ đưa giấy tờ tôi kiểm tra.
em: Không được, anh phải chỉ ra lỗi của tôi thì tôi mới cho anh kiểm tra giấy tờ.
xxx1: Anh biết lỗi của anh chưa ?
em : Tôi không biết. Các anh cứ chỉ ra lỗi đi.
xxx1: Anh đi sai làn. Anh muốn rẽ phải thì phải đi vào đường nhỏ kia kìa.
em : Được, anh đợi tôi chút, để tôi bât ghi âm lên đã rồi nói chuyện (nói vậy thôi chứ máy của em Nokia 1202 ghi âm bằng mắt).
xxx1: Anh cứ bật thoải mái đê, thích quay phim chụp ảnh hay làm gi cũng được.
em: Tôi không đi sai làn, tôi đến ngã tư tự dưng tôi muốn rẽ phải mà chỗ đó làm gì có biển cấm xe 7 chỗ rẽ phải đâu.
xxx1: Nếu như vậy thì mời anh đi quá lên trên rồi vòng lại. Anh cứ đưa giấy tờ chúng tôi kiểm tra.
em : Đây giấy tờ tôi đủ cả, chỉ cho các anh xem thôi- em dứ dứ trước mặt chú xxx
xxx1: Anh cứ đưa đây, chúng tôi có ăn mất giấy tờ của anh đâu mà anh phải sợ.
em: Tôi đưa các anh xong các anh đè đầu tôi ra mà phạt à ?
xxx1: Thì anh cứ đưa đây, có gì chúng ta tranh luận cho tiếp cho anh hiểu, ai bắt bẻ anh làm gì.
em : Đây anh xem đi, xem xong rồi thì trả lại nhé.
Sau khi xxx1 cầm được giấy tờ của em thì chạy ngay đưa cho xxx2 già, bảo " Bố, xử lý trường hợp này cho con đi, con giải thích mãi mà nó không chịu hiểu ".
xxx2: Anh vẫn không chịu hiểu lỗi của anh à ? Anh lấy bằng lâu chưa, mới có bằng năm 2010 thôi à ?
em : Tôi không có lỗi thì việc gì tôi phải hiểu việc bắt linh tinh của các anh. Bằng tôi cấp lại lần 2 rồi, luật tôi cũng hiểu rõ. Tôi không sai thì tôi không nhận, sao các anh cứ ép tôi vào lỗi đi sai làn, làm gì có biển báo nào cấm xe tôi rẽ phải chỗ ngã tư đó đâu. Tôi có quyền làm những gì mà luật pháp không cấm.
xxx2 : Nếu anh không chịu hiểu thì tôi lập biên bản anh đi lỗi đi sai làn.
em : Vâng, anh cứ lập bb nhưng đề nghị anh ghi rõ cụ thể xe tôi rẽ phải như thế nào và tôi sẽ ghi rõ ý kiến của tôi vào bb. Chắc các anh cững biết vụ csgt Cầu giấy đang bị kiện chứ.
Sau đó xxx2 đưa giấy tờ xe cho xxx1 bảo chú lập bb trường hợp này đi.
em: Các anh lập nhanh để tôi còn đi.
Chú xxx1 cầm giấy tờ em cứ lần khần mãi không chịu làm gì, rồi lại quay ra tranh luận với em một hồi bla...blo... ...giải thích lằng nhằng câu giờ.
Thấy mất thời gian quá, em gọi cho trợ giúp qua điện thoại để giải quyết chứ nhất định không nhờ Bác chỉ đường dẫn lối.
Sau một hồi điện thoại qua lại thì em lại lên đường.
Vậy mà cũng mất hơn 30 phút tranh luận với các chú xxx.
Lên xe đi mà cứ phân vân mãi không biết là mình đúng hay các chú xxx đúng.
Xin các cao thủ trên OF cho ý kiến với ạ.
Qua đây cũng xin trân thành cám ơn cụ CARENS2010 đã quăng phao cứu trợ cho em.

lopbeo

Xe tải
Cụ đi hoàn toàn đúng, nếu cụ đi sai xxx lập biên bản ngay.Công dân được làm những việc pháp luật không cấm

Tintit

Xe tải
Theo em dự là xxx đếch biết luật, nên thấy cụ nói cứng thì đành thua, chứ thực ra ở chỗ ấy là phải vào làn nhỏ để rẽ phải mà, vì trên làn đường nhỏ ấy có mũi tên rẽ phải còn trên đường to không hề có mũi tên.

hieuhic

Xe điện
Theo em dự là xxx đếch biết luật, nên thấy cụ nói cứng thì đành thua, chứ thực ra ở chỗ ấy là phải vào làn nhỏ để rẽ phải mà, vì trên làn đường nhỏ ấy có mũi tên rẽ phải còn trên đường to không hề có mũi tên.
Trên làn to xe tảii và xe trên 12 chỗ nó vẫn được rẽ phải, hà cớ gì mà xe em nhỏ hơn lại không được rẽ ?
Hơn nữa chỗ đó cũng không có biển cấm rẽ phải, không cấm thì ta cứ đi thôi.
Nhưng xxx cứ vặn em là " tôi không bắt anh lỗi rẽ phải mà bắt anh lỗi đi sai làn".
Em hỏi đi sai làn là như nào ? thì xxx bảo anh rẽ phải thì phải đi vào đường nhỏ.
Cứ lòng vòng luẩn quẩn vậy thôi .

lopbeo

Xe tải
Không có mũi tên và không có biển cấm rẽ thì rẽ vô tư cụ ạ

HD67

Xe buýt
Em phê bình cụ vì gọi cho người thân khi không cần thiết.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cụ chủ thớt đi như thế không sai. Cụ không phải phân vân gì cả.

coolpix8700

Xe ngựa
Không có mũi tên và không có biển cấm rẽ thì rẽ vô tư cụ ạ
Không nhắc lại!
Nhưng mà xxx ở đấy họ chặn xe thì cũng mất thời gian cãi nhau với họ. Em xin chữa được rẽ nhưng lại chẳng được vô tư!
Em cũng bị lập biên bản tội "không tín hiệu khi chuyển làn" mà thực ra chỉ dẫm lên cái vạch rời khi phải tránh xe máy chứ phần lớn cái xe vẫn trên làn mình. Đằng sau vẫn có xe, nếu mình xi nhan họ hiểu sai ý định còn gây khó chịu hơn. Nhưng khi xxx hỏi: "Bánh anh đã đè lên vạch chưa?" em phải trả lời: "rồi!" và ký biên bản!

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.geotextile.com.vn
xxx tại chỗ này bắt láo vì ko có biển chỉ dẫn bắt buộc đi vào làn nhỏ khi rẽ phải, còn đường to ko có mũi tên thì rẽ kiểu nào chả được.
iem đi qua đây nhiều lần hoàn toàn ko thấy biển gì nhưng vì các cụ trên OF nhắc nên vẫn đi vào làn nhỏ khi rẽ phải thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không có mũi tên nào thì phạt cái gì hả cụ???

Shinta

Xe tăng
30' cãi nhau cũng bằng 2,300k tiền nước bọt rồi cụ nhỉ :(

Loong Phoong

Xe điện
bác đi đúng, k có biển cấm rẽ, cũng k có biển bắt buộc phải rẽ vào cái đường nhỏ mới đc rẽ phải, hoan hô bác nhé

Laceti2010

Xe tăng
Chỗ đó em biết bắt là láo nhiều người tranh luận rồi nhưng em vẫn rẽ vào đường nhỏ cho lành, đỡ phải đôi co ạ.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Trước đường nhỏ rẽ phải chỗ TCT Thép có biển vuông, nền xanh, chữ trắng hướng dẫn làn đường đi
- làn ngoài: đi thẳng và rẽ trái
- làn giữa: đi thẳng và rẽ phải
- làn trong: đi theo đường nhỏ (làn này có ghi rõ: làn đường dành cho xe con, xe máy và xe thô sơ)

Các cụ phân tích tiếp là cụ chủ thớt đi như vậy là đúng hay sai nhé!

pupil

Xe điện
Cái thớt mà cụ chủ nói là của cụ Lý Bò, nó đây: http://www.otofun.net/threads/222319-cung-nhau-xu-ly-nga-tu-lang-ha-thai-ha
Mời các cụ xem cái ảnh của cụ Lý: Cái biển chữ lít nhít thế kia em dám cá là cho 10 người dân đi 2b hoặc 4b qua đây với tốc độ 30km/h thì 9,5 ông không đọc được trên đó viết gì !!! Thế nên luật GTĐB mới bắt buộc phải có biển báo hiệu rõ ràng. Nếu muốn cấm xe con rẽ chỗ ngã tư thì trên cái nhánh cho rẽ phải (của làn đi thẳng+rẽ phải) phải có thêm chữ "cấm xe con rẽ phải"!

Nếu em bị tóm em sẽ hỏi xxx:
- Qua cái ngách nhỏ này rồi xe con có đc đi thẳng không? >> Chắc chắn là có!
- Thế qua cái ngách này xong rồi có biển cấm xe con rẽ phải không ? >> Không có!
- Vậy thì bắt CCCC !
Theo thiện ý của GTCC thì cái ngách nhỏ kia là để phân bớt lượng xe cho đỡ tắc đường giờ cao điểm thôi ạ. Cứ thế này thảo nào ngày càng nhiều xxx phi lên capot x-(

Chỉnh sửa cuối:

NewPeace

Xe điện
Về lý thì bác chủ thớt ko sai, tuy nhiên người ta làm cái ngách đấy để giảm tải cho ngã 4 thì mình cũng nên đi vào. Kể ra bác chiến đến cùng thì oanh liệt hơn là gọi trợ giúp để các Ofer có thêm kinh nghiệm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái thớt mà cụ chủ nói là của cụ Lý Bò, nó đây: http://www.otofun.net/threads/222319-cung-nhau-xu-ly-nga-tu-lang-ha-thai-ha
Mời các cụ xem cái ảnh của cụ Lý: Cái biển chữ lít nhít thế kia em dám cá là cho 10 người dân đi 2b hoặc 4b qua đây với tốc độ 30km/h thì 9,5 ông không đọc được trên đó viết gì !!! Thế nên luật GTĐB mới bắt buộc phải có biển báo hiệu rõ ràng. Nếu muốn cấm xe con rẽ chỗ ngã tư thì trên cái nhánh cho rẽ phải (của làn đi thẳng+rẽ phải) phải có thêm vòng tròn viền đỏ có cái xe con ở giữa!

Nếu em bị tóm em sẽ hỏi xxx:
- Qua cái ngách nhỏ này rồi xe con có đc đi thẳng không? >> Chắc chắn là có!
- Thế qua cái ngách này xong rồi có biển cấm xe con rẽ phải không ? >> Không có!
- Vậy thì bắt CCCC !
Theo thiện ý của GTCC thì cái ngách nhỏ kia là để phân bớt lượng xe cho đỡ tắc đường giờ cao điểm thôi ạ. Cứ thế này thảo nào ngày càng nhiều xxx phi lên capot x-(
Chuẩn!

Tùy tình hình mà đi nhưng những lúc chen chúc đông quá trong cái ngách đó thì đi ra ngoài là tốt!

Tribute

Xe container
Trước đường nhỏ rẽ phải chỗ TCT Thép có biển vuông, nền xanh, chữ trắng hướng dẫn làn đường đi
- làn ngoài: đi thẳng và rẽ trái
- làn giữa: đi thẳng và rẽ phải
- làn trong: đi theo đường nhỏ (làn này có ghi rõ: làn đường dành cho xe con, xe máy và xe thô sơ)

Các cụ phân tích tiếp là cụ chủ thớt đi như vậy là đúng hay sai nhé!
Em phân tích thế này nhé:

Làn trong cùng: làn dành cho xe con, xe máy và xe thô sơ có nghĩa là chỉ những loại xe liệt kê được đi vào, các loại xe khác không được đi vào (thực ra là thừa mấy cái chữ lít nhít vì nó có cái biển cấm xe tải xe ca đi vào rồi).

Làn giữa: Mũi tên đi thẳng và rẽ phải, không ghi dành cho loại xe nào cả nghĩa là tất cả mọi xe đều được đi thẳng và được rẽ phải (nếu ko có biển cấm rẽ phải tiếp sau biển phân làn đó).

Như vậy, xxx bắt lỗi sai làn là bắt hoàn toàn theo cảm tính.

Giả sử cái ngách kia có biển tròn màu xanh mũi tên rẽ phải và biển phụ ghi "xe con, xe máy và xe thô sơ" thì mới có nghĩa là xe con, xe máy và xe thô sơ bắt buộc phải đi vào ngách đó. Khi đó xxx bắt lỗi sai làn mới đúng. Nhưng nếu biển tròn thì xe con, xe máy và xe thô sơ sẽ không được phép đi thẳng.

Anh em chỉ cần chỉ vào mũi tên đi thẳng và rẽ phải của làn giữa nói tôi đi làn giữa theo mũi tên này, tôi ko sai.

Chỉnh sửa cuối:

BALTIC

Xe container
Theo biển báo thì kụ chủ thớt đi đúng, 3x bắt vớ bắt vỉn định bắt nạt người yếu bóng vía.