Ngã Tư- Chùa Bộc Tôn Thất Tùng- Bắt sai làn đi thẳng triệt để

LamDC

Xe hơi
Chào các bác!

Tình hình là em vửa trải qua một ngày c hó mực : sáng mất điện thoại, chiều đi làm sim thì vị CSGT vịn.

Nhà em ở Lê Trọng Tấn, em đi qua cai ngã từ CB-TTT cả ngàn lần mà đến hôm qua mới dính chưởng.

Sau khi nghe anh đội trưởng trong bốt giải thích (cái bốt mới mọc lên chưa lâu lắm), thì em đỗ xe dùng đèn đỏ ở làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ trái. Em ù ù cạc cạc thấy mơ mơ màng màng, vì lần nào em đi thẳng ra Phạm Ngọc Thạch em đều dừng làn đấy. Anh CA bảo em phải nép vào làn phải để đi thẳng - đây là làn rẽ vào ngõ chợ Đông Tác, xe máy toàn đèn đỏ rẽ phải nên nếu dừng xe 4b ở làn đấy rất bất tiện.

Em thiết nghĩ, vì không có đèn GT dành riêng cho rẽ trái, việc em đứng làn giữa để đi thẳng không gây xung đột GT, cũng như không chặn các phương tiện muốn rẽ phải vào Đông Tác.

Em không nhớ đấy là đội mấy nữa, nhưng sau em có nhiều bác bị dính lắm. Nhiều đến mức, đang phạt xe vi phạm thì các ANH ý không cần vội xăm xoi xe khác, vì chỉ cần ''anh sang bên đồn giải quyết'' dứt lời,thì cái gậy con con lại chĩa thẳng vào 1 xe khác.

Em quên mất, chỉ có vạch liền ngăn cách làn ở đèn đỏ Tôn Thất Tùng, không hề có vạch chỉ đường- thế mà các anh ý bảo : ra xem có vạch rẽ trái rõ ràng mới cay.

Em chi xẻ it kinh nghiệm, cụ nào từng dính như em thì cho em cốc vodka an ủi ợ.:ar!

Chỉnh sửa cuối:

mabu44

Xe điện
Lại sai làn. Chán giao thông HN quá rồi.

IQsac.handmade

Xe hơi
bẫy giăng kín lối ! chỉ chờ các cụ sa vào là xích ạ ? thôi e lại dùng lời ngụy biện hay nhất Việt Nam an ủi cụ " Của đi thay người " thôi ạ !

nha choa

Xe hơi
Ghét bọn đó lắm, sai đúng gì cũng đừng có cải nộp phạt mà đi cho lành, đứng cải thêm là cho vài lỗi nữa cho mà xem

LamDC

Xe hơi
Có biển báo 411 ko cụ ? Nếu ko thì mũi tên rẽ trái đó chỉ có tác dụng hướng dẫn giao thông chứ ko bắt buộc.
Thưa bác, không hề có mũi tên nào ...em đi xe máy check lại thì chỉ có vạch liền phân làn thôi. Không có mũi tên hướng dẫn luồng GT

phamhung126

Xe tải
Em bị ở đây 1 lần rồi, khi lập biên bản cụ cứ bảo xxx ghi rõ là không có mũi tên chỉ hướng dưới lòng đường là bọn chúng chán ngay

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta là những nhà OF học - Vậy nói phải đúng.
Theo đúng như sa bàn & hướng đi trên- Em khẳng định có cái biển chỉ dẫn: Số lượng làn đường & hướng đi trên mỗi làn đường => CSGT bắt lỗi là đúng!
Chúng ta chỉ có thể nói: Việc cắm cái biển đó của ngành GT là chưa hợp lý đối với thực tế địa hình tại ngã giao này.
CSGT lợi dụng vào sự chưa hợp lý để củ hành củ tỏi người tham gia GT & chưa hoàn thành nhiệm vụ theo chức năng được giao phó!

billnantes

Xe container
chỗ này chỉ bắt sau 8h sáng thôi .....giờ cao điểm không bắt ,cứ đợi lúc đường vắng mới bắt .

moimuaxe2013

Xe tăng
Thưa bác, không hề có mũi tên nào ...em đi xe máy check lại thì chỉ có vạch liền phân làn thôi. Không có mũi tên hướng dẫn luồng GT
Có biển phân làn ở trên cao đó ạ, chỉ không có mũi tên trên đường thôi. chỗ này mới bắt, tháng trước đi vô tư luôn. Phân ưu cùng cụ chủ, cụ nên đi HP hay NĐ giải mực đi ạ. Em fun tý, cụ đừng trách tội.

khanh.yb.bavi

Xe hơi
chán công an vn cụ ạ...

comatec

Xe hơi
Hình như chỗ này có cả đèn chỉ hướng rẽ trái nữa thì phải, lâu ngày rồi em ko đi qua đấy nên ko nhớ lắm.

Becgie

Xe điện
Lâu ngày em không đi đường này nhưng đợt trước em thấy có biển phân làn 411 + 2 làn: 1 làn rẽ trái (ra CB)+ đi thẳng và 1 làn rẽ phải (ra Đông Tác) + đi thẳng.
Nếu vẫn biển và vạch như đợt trước em đi thì cụ chủ bị nó chém rồi.

liva

Xe hơi
Bác chủ ơi ,bác ko để ý rồi, có biển phân làn treo trên cao đấy ạ.

đen_kịt

Xe buýt
Cái này nói nhiều rồi, biển 411 ko phải là biển phân làn (412) cơ cụ ah. Cụ bị bắt thì cũng đúng thôi, dưng lỗi là ko tuân theo biển chỉ dẫn, lỗi này nhẹ hơn lỗi sai làn nhiều đấy cụ ah

LamDC

Xe hơi
Cái này nói nhiều rồi, biển 411 ko phải là biển phân làn (412) cơ cụ ah. Cụ bị bắt thì cũng đúng thôi, dưng lỗi là ko tuân theo biển chỉ dẫn, lỗi này nhẹ hơn lỗi sai làn nhiều đấy cụ ah

Bác nói rõ cho em là 2 cái lỗi đấy khác nhau ntn được không ợ?:-$

Hanoi84

Xe tăng
Có biển 411 đấy cụ,mà không phải mới có mà có lâu rồi cụ ạ. Biển đối diện số 6 TTT,ở tít trên cao đấy ạ. Chẳng qua cụ không để ý thôi,mai cụ đi lại ngó lên trên thì biết.
Chẳng qua chỗ này nó ít bắt nhưng đã bắt là dính.

Focus8866

Xe tải
Thanks cụ chủ đã nhắc nhở. Thỉnh thoảng em cũng đi qua cung đường này và cũng đi như cụ nhưng đợt này em ít đi.

Chào các bác!

Tình hình là em vửa trải qua một ngày c hó mực : sáng mất điện thoại, chiều đi làm sim thì vị CSGT vịn.

Nhà em ở Lê Trọng Tấn, em đi qua cai ngã từ CB-TTT cả ngàn lần mà đến hôm qua mới dính chưởng.

Sau khi nghe anh đội trưởng trong bốt giải thích (cái bốt mới mọc lên chưa lâu lắm), thì em đỗ xe dùng đèn đỏ ở làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ trái. Em ù ù cạc cạc thấy mơ mơ màng màng, vì lần nào em đi thẳng ra Phạm Ngọc Thạch em đều dừng làn đấy. Anh CA bảo em phải nép vào làn phải để đi thẳng - đây là làn rẽ vào ngõ chợ Đông Tác, xe máy toàn đèn đỏ rẽ phải nên nếu dừng xe 4b ở làn đấy rất bất tiện.

Em thiết nghĩ, vì không có đèn GT dành riêng cho rẽ trái, việc em đứng làn giữa để đi thẳng không gây xung đột GT, cũng như không chặn các phương tiện muốn rẽ phải vào Đông Tác.

Em không nhớ đấy là đội mấy nữa, nhưng sau em có nhiều bác bị dính lắm. Nhiều đến mức, đang phạt xe vi phạm thì các ANH ý không cần vội xăm xoi xe khác, vì chỉ cần ''anh sang bên đồn giải quyết'' dứt lời,thì cái gậy con con lại chĩa thẳng vào 1 xe khác.

Em quên mất, chỉ có vạch liền ngăn cách làn ở đèn đỏ Tôn Thất Tùng, không hề có vạch chỉ đường- thế mà các anh ý bảo : ra xem có vạch rẽ trái rõ ràng mới cay.

Em chi xẻ it kinh nghiệm, cụ nào từng dính như em thì cho em cốc vodka an ủi ợ.:ar!