Ngã 5 Giảng Võ x Hào Nam x Cát Linh đi như nào?

Mr. Keen

Xe buýt
Kính các cụ,

Hướng Giảng Võ - Hào Nam x Cát Linh có 1 phần đường ô quả trám (cho rẽ phải) kẻ vòng từ Giảng Võ qua Hào Nam hẳn 1 đoạn. Đèn xanh đỏ ở đó còn có thêm 1 đèn rẽ phải.

Tui ko rõ:
1. Cái đèn rẽ phải là chỉ cho hướng đi đâu? Rẽ sang Hào Nam hay rẽ sang Cát Linh?
2. Nếu mũi tên rẽ phải đỏ, có được phép đi vào ô quả trám rồi rẽ sang Hào Nam không?
3. Nếu mũi tên rẽ phải xanh, liệu có được đi vào ô quả trám để vòng đến Cát Linh ko?
:-/
Mong các cụ chỉ giáo giúp ạ.
[YOUTUBE]http://youtu.be/CGkHjQgRSy4[/YOUTUBE]

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Rẽ phải tất cụ nhé, cả Cát Linh và Hào Nam luôn, chỉ cần cụ lưu ý là nếu rẽ thì đi đúng vào phần quả trám, đi ra ngoài mà rẽ là bị bớ đó cụ.

pnew

Xe điện
Rẽ phải tất cụ nhé, cả Cát Linh và Hào Nam luôn, chỉ cần cụ lưu ý là nếu rẽ thì đi đúng vào phần quả trám, đi ra ngoài mà rẽ là bị bớ đó cụ.
Cụ tư vấn thế chì chết. Rẽ phải chỉ được đi vào Hào Nam thôi.

Brewvn

Đi bộ
Sáng nay 7h em qua chỗ này, em thì đi thẳng từ Giảng Võ hướng Nguyễn Thái Học nên ở làn giữa, dừng đèn đỏ, thấy làn bên cạnh,bên phải các bác 4B vẫn rẽ phải vào Cát Linh ầm ầm, đè qua vạch luôn, 3 chú áo vàng đứng đấy chả thấy nhắc nhở gì mà đường thì cũng thoáng chứ không phải tắc gì. Em chả hiểu đi lại ở cái ngã 5 này nó thế nào.

giaphongcuatoi

Xe hơi
Đúng ra là chỉ được rẽ phải vào Hào nam trên vạch quả trám,rẽ Cát linh phải chờ đèn đỏ

pnew

Xe điện
Kính các cụ,

Hướng Giảng Võ - Hào Nam x Cát Linh có 1 phần đường ô quả trám (cho rẽ phải) kẻ vòng từ Giảng Võ qua Hào Nam hẳn 1 đoạn. Đèn xanh đỏ ở đó còn có thêm 1 đèn rẽ phải.

Tui ko rõ:
1. Cái đèn rẽ phải là chỉ cho hướng đi đâu? Rẽ sang Hào Nam hay rẽ sang Cát Linh?
2. Nếu mũi tên rẽ phải đỏ, có được phép đi vào ô quả trám rồi rẽ sang Hào Nam không?
3. Nếu mũi tên rẽ phải xanh, liệu có được đi vào ô quả trám để vòng đến Cát Linh ko?
Mong các cụ chỉ giáo giúp ạ.
[YOUTUBE]http://youtu.be/CGkHjQgRSy4[/YOUTUBE]
1. Cái đèn rẽ phải là chỉ cho hướng đi đâu? Rẽ sang Hào Nam hay rẽ sang Cát Linh? Rẽ sang Hào Nam
2. Nếu mũi tên rẽ phải đỏ, có được phép đi vào ô quả trám rồi rẽ sang Hào Nam không? Có, nhưng phải đợi nó xanh mới được rẽ
3. Nếu mũi tên rẽ phải xanh, liệu có được đi vào ô quả trám để vòng đến Cát Linh ko? Không nếu đèn tròn đang đỏ

"ô quả trám" chỉ cấm dừng trên nó không loại nào hay khi nào được đi vào. Nhưng trong trường hợp này lại có thêm mũi tên chí hướng phải nên chỉ các xe rẽ phải vào Hào Nam mới được đi vào.

"ô quả trám" vẽ ở làn sát bên phải đúng ra phải kết hợp với tín hiệu rẽ phải luôn "xanh". Nhưng thực tế tại một số chỗ rất chuối là lại có lúc đèn mũi tên chỉ phải đỏ. Khi này rẽ thì vi phạm đèn, dừng thì vi phạm vạch. Theo thứ tự ưu tiên thì chấp hành theo đèn thôi.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Cụ tư vấn thế chì chết. Rẽ phải chỉ được đi vào Hào Nam thôi.
Hihi, nhà em ngay Hào Nam, gần chục năm nay em toàn rẽ phải ra Cát Linh theo đèn từ trước khi đi đường Hào Nam cắt ra cái ngã tư như bây giờ, giờ nó có mọc thêm cái đoạn đi vào Hào Nam thì em cũng vẫn rẽ phải đi Cát Linh thôi.

daihung4000

Xe tải
CỤ đi như sau
rẽ phải vào Hào Nam đi đúng vào cái làn gạch chéo đấy. không phân biệt đèn xanh hay đỏ vì đèn đỏ được rẽ.

đi cát linh và giảng võ nhỏ thì đậu bên ngoài gạch gạch đó tuân thủ đèn tín hiêu giao thông. xanh đi đỏ dừng. vì gạch gạch kia nó ngoạch vào hào nam ngầm hiều nó chỉ có tác dụng với hào nam thôi. tuy cụ đi cát linh có rẽ phải thật nhưng không đúng với trường hợp này.

pnew

Xe điện
Hihi, nhà em ngay Hào Nam, gần chục năm nay em toàn rẽ phải ra Cát Linh theo đèn từ trước khi đi đường Hào Nam cắt ra cái ngã tư như bây giờ, giờ nó có mọc thêm cái đoạn đi vào Hào Nam thì em cũng vẫn rẽ phải đi Cát Linh thôi.
Em nói là cách đi đúng. Còn đi chưa bị phạt thì trong clip đã chứng minh rồi.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Em nói là cách đi đúng. Còn đi chưa bị phạt thì trong clip đã chứng minh rồi.
Em vừa coi lại cái clip, nếu đi đúng thì đúng là phải như cụ nói, vì phần quả trám vẽ hẳn về phía đường Hào Nam.

minhbhtg

Xe máy
Chỉ được rẽ phải vào Hào Nam thôi.

TYFN

Xe tăng
Em thắc mắc tí về từ Rẽ Phải ợ. Nếu hiểu rẽ phải thì đi Hào Nam + Cát Linh đều là rẽ phải chứ ạ!

hoailq

Xe tải
Hôm trước em đi tuyến này đúng giờ thấp điểm, đường vắng, chen luôn vào làn quả trám, thấy đèn rẻ phải xanh, định vọt lên đâm qua Cát Linh. Nhưng sau lại thấy đường quả trám vòng sang Hào Nam hơi nhiều, mà phía bên Cát Linh có mấy xxx đang chờ ở đấy. Thế là em rẽ luôn Hào Nam, đi qua vạch phân làn 2 chiều rồi quay đầu lại để rẽ đi Cát Linh. Đi qua cứ thấy xxx nhìn theo. Em nghĩ là làn quả trám đấy không đi được Cát Linh đâu ợ.

Mr. Keen

Xe buýt
1. Cái đèn rẽ phải là chỉ cho hướng đi đâu? Rẽ sang Hào Nam hay rẽ sang Cát Linh? Rẽ sang Hào Nam
2. Nếu mũi tên rẽ phải đỏ, có được phép đi vào ô quả trám rồi rẽ sang Hào Nam không? Có, nhưng phải đợi nó xanh mới được rẽ
3. Nếu mũi tên rẽ phải xanh, liệu có được đi vào ô quả trám để vòng đến Cát Linh ko? Không nếu đèn tròn đang đỏ

"ô quả trám" chỉ cấm dừng trên nó không loại nào hay khi nào được đi vào. Nhưng trong trường hợp này lại có thêm mũi tên chí hướng phải nên chỉ các xe rẽ phải vào Hào Nam mới được đi vào.

"ô quả trám" vẽ ở làn sát bên phải đúng ra phải kết hợp với tín hiệu rẽ phải luôn "xanh". Nhưng thực tế tại một số chỗ rất chuối là lại có lúc đèn mũi tên chỉ phải đỏ. Khi này rẽ thì vi phạm đèn, dừng thì vi phạm vạch. Theo thứ tự ưu tiên thì chấp hành theo đèn thôi.
Cám ơn cụ.
Dưng mà, nếu so sánh chỗ này với góc Nguyễn Lương Bằng -> Tôn Đức Thắng x Khâm Thiên x Đê La Thành thì vạch quả trám đó chỉ cho rẽ vào Đê La Thành chứ ko cho đi lên Khâm Thiên a?

Mr. Keen

Xe buýt
Hôm trước em đi tuyến này đúng giờ thấp điểm, đường vắng, chen luôn vào làn quả trám, thấy đèn rẻ phải xanh, định vọt lên đâm qua Cát Linh. Nhưng sau lại thấy đường quả trám vòng sang Hào Nam hơi nhiều, mà phía bên Cát Linh có mấy xxx đang chờ ở đấy. Thế là em rẽ luôn Hào Nam, đi qua vạch phân làn 2 chiều rồi quay đầu lại để rẽ đi Cát Linh. Đi qua cứ thấy xxx nhìn theo. Em nghĩ là làn quả trám đấy không đi được Cát Linh đâu ợ.
Hôm đầu đi qua tui cũng phải vòng như cụ :)

bridge

Xe điện
Cụ [@Mr. Keen;326299] và các cụ/mợ khác cho em hỏi là nếu theo chiều từ Tôn Đức Thắng về Nguyễn Lương Bằng, đến giữa ngã 5 thì quay đầu đi sang Khâm Thiên (tất nhiên là qua vạch quả trám) có được ko?
Em toàn phải đi vòng ra Xã Đàn mới cho an toàn!!

Mr. Keen

Xe buýt
Cụ [@Mr. Keen;326299] và các cụ/mợ khác cho em hỏi là nếu theo chiều từ Tôn Đức Thắng về Nguyễn Lương Bằng, đến giữa ngã 5 thì quay đầu đi sang Khâm Thiên (tất nhiên là qua vạch quả trám) có được ko?
Em toàn phải đi vòng ra Xã Đàn mới cho an toàn!!
Cái này tui ko rõ cụ a. Có thể được vì tui ko thấy biển cấm quay đầu ở giữa ngã 7 này. Tuy nhiên, quay ở đó hơi khoai vì nếu cụ đi sát dải phân cách thì góc cua rất hẹp, có khi phải lùi thêm 1 đỏ mới quay được. Nên theo tui. Cụ cứ rẽ trái sang Kim Liên mới rồi quay lại cho lành

Dang Vu

Xe tải
Kính các cụ,

Tui ko rõ:
Mong các cụ chỉ giáo giúp ạ,
Theo em:
1. Đèn xanh thì cho cả 2 hướng đi Cát Linh + Hào nam ( cho xe đứng ở làn cạnh quả trám), còn làn quả trám thì xanh or đèn đỏ thì vẫn rẽ đi Hào nam bt.
2. Có, vì đã vào làn thì chỉ có đi ko dừng.
3. Không, vì vạch quả trám nó vòng tận sang Hào nam. Nếu vạch nó chỉ dài đến cột đèn thì mình còn cãi dc hướng rẽ phải đi sang Cát Linh.

Chỉnh sửa cuối:

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em thắc mắc tí về từ Rẽ Phải ợ. Nếu hiểu rẽ phải thì đi Hào Nam + Cát Linh đều là rẽ phải chứ ạ!
Biển báo, vạch, đèn chỉ có tác dụng ở ngã rẽ gần nhất. Ngã rẽ Hào Nam gần hơn Ngã rẽ Cát Linh, vạch+đèn chỉ có tác dụng rẽ vào Hào Nam