Nếu có thể quyết định lại, em sẽ không bao giờ chọn Liberty ie

Tung_Panda

Xe buýt
Em viết những dòng này khi tâm trạng đang cực kì buồn chán và cảm thấy rất nản
Tối nay em có việc quan trọng phải chạy khắp nơi, trong khi xe thì k thể nào mà đề được, cả sáng cả chiều em vẫn còn đi bình thường
Dắt bộ xe gần 5km về nhà mà trong lòng cảm thấy ấm ức và rất bực
Suy đi nghĩ lại thì từ lúc mua xe đến giờ là gần 2 năm, mà em đã gặp đủ các loại rắc rối, hứng chịu tất cả các loại bệnh của con này. Lỗi vành, bong sơn, hỏng dây dẫn xăng, kim báo xăng chạy sai, kim đồng hồ tốc độ chạy sai, ....
Lần này xe em không đề được em dự là do ắc quy yếu, hoặc khả năng em nghĩ cao nhất là lại hỏng dây dẫn xăng - 1 LẦN NỮA
Sáng mai chắc em gọi cho hotline piaggio vn xem có cho xe đến cẩu ra hãng bảo hành đc k. Mắc cái em ở Hà Nội mà cái công ty phân phối của xe lại là Vy Anh Nguyễn tận trong TPHCM chứ kp xuân cầu ý việt, cái lúc em mua thì màu đồng hết hỏi đc người quen nên đặt lấy xe này còn phải thêm mấy triệu lấy luôn, đúng là đen đủ đường
Có mấy lời chia sẻ trong lúc tâm trạng không tốt, các cụ các mợ đi qua thì an ủi em 1 câu cho em đỡ tủi.

startstops

Xe đạp
xe mầu đồng , chắc cụ chọn xe hợp mệnh ak, hợp mà xui đủ đường vậy :-ss

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Xe piaggo đi chán cực, v e thích dáng cứ đòi mua, đi lx ie dc vài hôm xóc tung mông, côn giật đùng đùng, phải bảo dưỡng côn liên tục mới êm, ngồi sau thì thường xuyên bị tê chân. E cạch pi đến già

siroNomal

Xe hơi
em đã đi Pi và đã fải bán vội.đi đk 8000 mà nát như tươm.kéo lên 80 ko khác zì xe thồ.em chán mông đi bán ngay.xin chia buồn vs bác

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Các cụ nói thế này mẹ em lại bắt em mua SHVN rồi :((
Cụ nào vẫn hạnh phúc với vespa s 3v khôg ợ?

27091403

Xe tăng
May cho nhà em cũng định rước Li về , có khi phải chuyển sang SHVN vậy :-?

nguyenha537

Xe tải
Chia buồn cũng chủ thớt.mua xe để phục vụ mình,mà munhf lại toàn phải đi phục vụ nó thì ức chế thật.

robocop

Xe buýt
liberty thì chiếc ông anh em vẫn ngon, còn con vespa của em em đi cày nát như tương mà vẫn ngon lành ạ, chắc bác xui !

ninhkent

Xe tăng
Côn giật như lên đồng, thi thoảng tắt máy khi đang đi ko ai bít, xăng nhủ thuồng luồng. Và kết quả bán quá rẻ, ngậm ngùi đi tạm o:-)

lpz

Xe tải
E đag đi Tibétý đây ợ, mấy hnay tự nhiên thỉnh thoảng bị hụt ga ~20m n về cơ bản đi vẫn ổn nên e cũng chả bít pbiểu tnào. Cụ chủ thớt cũng k nên bi quan quá ạ, thật ra e thấy xe nào cũng có điểm mạnh, điểm yếu, k lỗi chỗ này thì khó chịu chỗ kia, k hoàn hảo dc. E ngĩ tnày, vc j cũng thế thôi, mình lựa chọn, k ai ép mình cả n vì bản thân m k thík tự trák mình, vậy thì tìm cák khắc phục thôi, khi k mún cố thì đặt dấu chấm là dc ùi. Cụ lại mua cái xe khác mà cụ cho rằng sẽ đúng, bực lzì nhìu cho nhanh già hở cụ .^^

MinPrince

Xe buýt
Em viết những dòng này khi tâm trạng đang cực kì buồn chán và cảm thấy rất nản
Tối nay em có việc quan trọng phải chạy khắp nơi, trong khi xe thì k thể nào mà đề được, cả sáng cả chiều em vẫn còn đi bình thường
Dắt bộ xe gần 5km về nhà mà trong lòng cảm thấy ấm ức và rất bực
Suy đi nghĩ lại thì từ lúc mua xe đến giờ là gần 2 năm, mà em đã gặp đủ các loại rắc rối, hứng chịu tất cả các loại bệnh của con này. Lỗi vành, bong sơn, hỏng dây dẫn xăng, kim báo xăng chạy sai, kim đồng hồ tốc độ chạy sai, ....
Lần này xe em không đề được em dự là do ắc quy yếu, hoặc khả năng em nghĩ cao nhất là lại hỏng dây dẫn xăng - 1 LẦN NỮA
Sáng mai chắc em gọi cho hotline piaggio vn xem có cho xe đến cẩu ra hãng bảo hành đc k. Mắc cái em ở Hà Nội mà cái công ty phân phối của xe lại là Vy Anh Nguyễn tận trong TPHCM chứ kp xuân cầu ý việt, cái lúc em mua thì màu đồng hết hỏi đc người quen nên đặt lấy xe này còn phải thêm mấy triệu lấy luôn, đúng là đen đủ đường
Có mấy lời chia sẻ trong lúc tâm trạng không tốt, các cụ các mợ đi qua thì an ủi em 1 câu cho em đỡ tủi.
Cái này cụ gọi hotline của piaggio. Có thể gọi lên bất cứ showroom nào của Piaggio để lấy số của đội sửa chữa xe lưu động. Có số rồi thì khi nào hỏng có thể gọi bất cứ lúc nào. Còn chắc cụ xui, xe em ngoài 1 phát lỗi vành thì từ đấy trở về sau không gặp bất cứ lỗi gì nữa. Kim báo xăng, kim đồng hồ v..v đều không bị. Cụ chịu khó khắc phục và gọi trợ giúp. Suy nghĩ thoáng ra thì sẽ giải quyết được mọi vấn đề thôi. Em cũng có một lần phải dắt xe 2km nhưng là do chạy cố mà xe lại hết xăng :)).

Chơi Pi thì phải chăm sóc nhiều lắm. Có đk thì cụ phải cho em nó bảo dưỡng thường xuyên mới đi bt được. Chứ không thì cũng hơi khó.

Còn nếu cảm thấy khó quá không theo được thì nên bán đi mua Airblade hoặc SH Việt để chạy. he he

tuandr

Xe tải
Em chỉ thích FX 125, nghĩ đến vấn thấy nao nao

Duymaster8

Xe tải
Xe em cũng bị lỗi kim báo xăng, đổ đầy mà báo có 1/2 nhưng mà chả hiểu sao hôm trước đổ nó lại báo đầy rồi. Còn 1 lần chả biết bố em khóa khoắt thế nào mà gãy cái của nợ gì bên trong, ổ khóa quay tròn ý.Với lại rửa xe phải để ý chỗ ổ khóa. Được cái đi trong khoảng 40-50 km phê lòi, êm ru, lướt :)>-. Em vẫn đang chạy roda nên không dám đi hơn. Nói chung là hài lòng:-bd
Hôm em mang xe ra quán gần nhà lắp linh tinh nghe ông thợ phán xe này phải tầm 4l/100km. Bó tay! Thợ còn như thế bảo sao mọi người ném đá mạnh

Wolf79

Xe buýt
Cụ chủ sang bên " mua xe bán xế" làm một bài mới, mọi ưu phiền đều được giải quyết:-$

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
em đã đi Pi và đã fải bán vội.đi đk 8000 mà nát như tươm.kéo lên 80 ko khác zì xe thồ.em chán mông đi bán ngay.xin chia buồn vs bác
E mới bảo dưỡng Pi LX tại Ý Việt, 9000km mà thay đủ các thứ bên trong do lão hóa, vỡ, mòn chả khác gì xe cổ. Ah còn giảm sóc trước các em bảo hỏng rồi nhưng e thấy vẫn cố được nên chả thay

lpz

Xe tải
Xe em cũng bị lỗi kim báo xăng, đổ đầy mà báo có 1/2 nhưng mà chả hiểu sao hôm trước đổ nó lại báo đầy rồi. Còn 1 lần chả biết bố em khóa khoắt thế nào mà gãy cái của nợ gì bên trong, ổ khóa quay tròn ý.Với lại rửa xe phải để ý chỗ ổ khóa. Được cái đi trong khoảng 40-50 km phê lòi, êm ru, lướt :)>-. Em vẫn đang chạy roda nên không dám đi hơn. Nói chung là hài lòng:-bd
Hôm em mang xe ra quán gần nhà lắp linh tinh nghe ông thợ phán xe này phải tầm 4l/100km. Bó tay! Thợ còn như thế bảo sao mọi người ném đá mạnh
e đi toàn ~20-30km/h, xăng a95 hết ~2,6-2,9/100km ợ

dracula_bg

Xe điện
Cái này em biết :D cụ phải đổ đầy phè phỡn tràn miệng bình thì nó mới báo full, còn ngấp nghé thì chỉ báo 1/2 thôi hehehehehe. cái này thì chẳng quan trọng lắm, quan trọng ở cái vạch đỏ và đèn nháy báo hết là được, chứ báo đầy giải quyết gì.

ThichO

Xe hơi
he he, e còn đang bị phòng lốp trước vs cả hỏng day công tơ mét đây, nhưng mà thấy chả sao cả, vẫn lượn vs gái suốt thôi =)):)]