Nên xài Camera IP hay Camera đi dây

saithanhhd

Xe hơi
Em chuẩn bị làm nhà, muốn sử dụng camera quan sát để bảo vệ gia đình, Em đang phân vân nên dùng camera IP cho tiện hay là làm camera đi dây lúc làm nhà luôn.
Nhờ mọi người tư vấn ưu nhược điểm của 2 cái trên nhé

unlo

Xe tải
nếu dùng dây thì cụ nên đóng trần thả ko nên đóng thạch cao

hbu082

Xe container
Đang làm thì cụ lên thiết kế và đi dây là chuẩn nhất.

iff

Đi bộ
Nhà mình mới xài camera dây được một thời gian, mà thấy dây dợ kéo lằng nhằng quá. Mình đang tính đổi qua camera không dây xài không biết xài có tốt không nữa? Ai có kinh nghiệm tư vấn hộ mình với .

bdskimland

Xe tăng
-Camera IP có 2 loại là có dây kết nối mạng lan ( chất lượng hình ảnh đẹp suy hao ít nhưng giá thành cao )và camera IP không dây sử dụng sóng wifi ( chất lượng tín hiệu dòng này thì kém hơn so với dòng camera có dây )
- Camera loại có dây chạy ( chạy dây cáp tivi ) thì dòng này hiện có camera HD-CVI . HD-TVI & AHD chất lượng hình ảnh HD , độ bền cao , dễ thay thế . giá thành rẻ hơn so với dòng IP , nhưng phải chạy nhiều dây mỗi camera chạy 1 dây tín hiệu và dây điện nguồn tập tring về đầu ghi hình
Cụ làm nhà mà đi âm thì cụ cứ bảo mấy anh điện nước chạy dây camera là họ chạy cho ngon luôn đợi khi nào hoàn thành nhà là lắp đặt và sử dụng là ok luôn

bdskimland

Xe tăng
Nhà mình mới xài camera dây được một thời gian, mà thấy dây dợ kéo lằng nhằng quá. Mình đang tính đổi qua camera không dây xài không biết xài có tốt không nữa? Ai có kinh nghiệm tư vấn hộ mình với .
Loại không dây thì phụ thuộc vào tín hiệu của sóng wifi nên ko thể tốt bằng có dây cụ ah, độ trễ hình nhiều hơn mà hay gặp nhiều lỗi vặt , theo em cụ cứ để dùng hệ thống có dây là chắc nhất

Banhcamkeodeo

Đi bộ
Các anh chị có thể tham khảo cửa hàng Homelink tại quận 10. Camera IP tiện lợi không dây cho chất hình ảnh tốt lên tới HD lận. Chứ giờ ai xài có dây làm chi để bất tiện.

thangktvta

Xe tăng
Em chuẩn bị làm nhà, muốn sử dụng camera quan sát để bảo vệ gia đình, Em đang phân vân nên dùng camera IP cho tiện hay là làm camera đi dây lúc làm nhà luôn.
Nếu cụ đầu tư nhiều tiền cho hệ thống thì chơi IP Cam, loại CAM hỗ trợ PoE (Cấp nguồn cho cam qua cáp mạng luôn), như vậy dây dợ đỡ lằng nhằng, đảm bảo thẩm mỹ và an toàn. Cháu không nhớ giá lắm nhưng bèo thì mỗi cam khoảng 6tr. Đầu thu tầm 15-20 củ, switch PoE tầm 5 củ loại 8 cổng --> Chuyên nghiệp.
Còn nếu ít tiền hơn thì chơi HD-TVI cam, mỗi đầu cam khoảng 1t5, đầu thu khoảng 8tr nữa. Tầm này tiền là cụ có Full HD xem roài, xem trên alo, ipad mọi lúc mọi nơi cũng được nữa. Mỗi CAM cần 2 sợi dây: 1 sợi cáp 75Ohm để đưa tín hiệu về đầu thu, 1 sợi cáp nguồn 12V.
Nếu làm từ đầu khi xây nhà thì cháu nghĩ phương án này cũng ok, k đáng lo ngại về vấn đề dây dợ đâu. Lưu ý là tuyệt đối không để thợ nối cáp 75Ohm mà phải kéo thẳng từ cam đến đầu thu thì mới đảm bảo chất lượng tín hiệu và sau này sử dụng nó ít bị ảnh hưởng.
Cần tư véo gì thêm cụ có thể mật thư cho cháu nhé!

haonguyenplus

Xe tải
Cụ đang xây dựng nhà thì thiết kế luôn đường đi dây camera là rất hợp lý, dùng loại có dây tín hiệu tốt hơn, ổn định hơn.

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
-Camera IP có 2 loại là có dây kết nối mạng lan ( chất lượng hình ảnh đẹp suy hao ít nhưng giá thành cao )và camera IP không dây sử dụng sóng wifi ( chất lượng tín hiệu dòng này thì kém hơn so với dòng camera có dây )
- Camera loại có dây chạy ( chạy dây cáp tivi ) thì dòng này hiện có camera HD-CVI . HD-TVI & AHD chất lượng hình ảnh HD , độ bền cao , dễ thay thế . giá thành rẻ hơn so với dòng IP , nhưng phải chạy nhiều dây mỗi camera chạy 1 dây tín hiệu và dây điện nguồn tập tring về đầu ghi hình
Cụ làm nhà mà đi âm thì cụ cứ bảo mấy anh điện nước chạy dây camera là họ chạy cho ngon luôn đợi khi nào hoàn thành nhà là lắp đặt và sử dụng là ok luôn
Nhà em dùng wireless ngon choét

thirellouma

Xe tăng
Nhà cháu trước lắp một cái không dây để theo dõi osin thấy ok lắm. Cắm đc thẻ nhớ, hẹn giờ ghi hình, nghe gọi qua wifi vô tư. Mà rẻ: 1tr1. Cụ nào múc lại em để 800k

ngocquybk

Xe điện
Nếu cụ đầu tư nhiều tiền cho hệ thống thì chơi IP Cam, loại CAM hỗ trợ PoE (Cấp nguồn cho cam qua cáp mạng luôn), như vậy dây dợ đỡ lằng nhằng, đảm bảo thẩm mỹ và an toàn. Cháu không nhớ giá lắm nhưng bèo thì mỗi cam khoảng 6tr. Đầu thu tầm 15-20 củ, switch PoE tầm 5 củ loại 8 cổng --> Chuyên nghiệp.
Còn nếu ít tiền hơn thì chơi HD-TVI cam, mỗi đầu cam khoảng 1t5, đầu thu khoảng 8tr nữa. Tầm này tiền là cụ có Full HD xem roài, xem trên alo, ipad mọi lúc mọi nơi cũng được nữa. Mỗi CAM cần 2 sợi dây: 1 sợi cáp 75Ohm để đưa tín hiệu về đầu thu, 1 sợi cáp nguồn 12V.
Nếu làm từ đầu khi xây nhà thì cháu nghĩ phương án này cũng ok, k đáng lo ngại về vấn đề dây dợ đâu. Lưu ý là tuyệt đối không để thợ nối cáp 75Ohm mà phải kéo thẳng từ cam đến đầu thu thì mới đảm bảo chất lượng tín hiệu và sau này sử dụng nó ít bị ảnh hưởng.
Cần tư véo gì thêm cụ có thể mật thư cho cháu nhé!
Cụ tư vấn chuẩn đấy. Em đang sơi thằng HDTVI xem net và lắp đặt đơn giản hơn camera IP nhiều

gzelka

Xe tải
Em cứ làm mấy cái cam Xiaomi 600k chạy phe phé. Ngon bổ rẻ.

Chào cụ !
- Theo như yêu cầu của cụ có một số vấn đề em xin tư vấn cụ như sau
- 1: về đi dây âm từơng: Cụ nên đi dây cáp mạng Cat5, cat 6 đều được, nhưng phải là dây 8 lõi đồng ," dây AMP hoặc vinacap"
- 2: Vì khi cụ đi dây cáp mạng cụ sẽ lắp đặt được các loại camera nếu lắp Cam IP. cụ sử dụng cáp này. còn nếu cụ lắp cam AHD, HDCVI, HD-TVI : cụ chỉ cần thêm bộ balun " giá khoảng 50k /bộ có 2 đầu làm ok
+ còn nếu cụ đi cáp đồng trục RG59, đi âm tường được 1 thời gian sẽ bị suy hao tín hiệu, bị nhiễu hình ảnh, do bị tích điện mát vào dây.
Trên thị trường có nhiều loại camera. cụ nên chọn lắp loại có dây là tốt nhất, độ bền cao.
+ Còn camera wifi . nói là tiện nhưng thực chất cũng có nhiều cái bất tiện
>>>Tiện lợi: chỉ có nhà nào dùng 1 đến 2 camera trông trẻ nhỏ ơ nhà, canh ôsin... kết nối qua wifi không dây, có thẻ nhớ
>>>Bất tiện: cụ vẫn phải đi dây cấp nguồn cho camera, Thẻ nhớ chỉ lưu trữ được ít thời gian, nếu wifi kém ,hoặc chập chờn, coi như camera wifi mất đi tác dụng. đó là chưa kể lúc wifi bị treo cũng coi như xong lun.
+++Đơn giá ước chừng cho hệ thống camera IP
- Đầu ghi ip 4 kênh khoảng .1.700k " tên miền miễn phí, cloud id trọn đời"
- camera ip 1.3 megapixel .khoảng 1.350k
- ổ cứng 1tb segate . 1.400k
- bộ đổi nguồn 12v2a. 45k
Cụ suy nghĩ cho kỹ để tiến hành nhé
Cần tư vấn thêm Alllo em hỗ trợ.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Công nghệ Camera IP đang phát triển, theo em không nên tốn tiền đi dây âm tường. Chưa kể xảy ra trục trặc lại phiền phức. Đặc biệt là với camera đi dây thường trục trặc phải gọi thợ trong khi IP thì không

Người dùng gia đình nên sử dụng Camera IP cho tiện dụng và cũng giảm chi phí rất nhiều.

coirua2005

Xe hơi
Camera IP cụ ơi, chạy dây làm gì, đục đẽo tường, rồi sau khó sửa chữa nếu có vấn đề. Cần thì chạy nổi cũng được. Cũng không đến nỗi quá xấu ạ.
Nhiều lúc ở xa nhớ nhà, bật lên nhìn cho đỡ nhớ, :D

manhhung1901

Xe điện
Đg truyền + bộ phát nhà Cụ mà ok thì cứ oai phai mà chơi. Em thật.

Long Sâm

Xe máy
Cháu thấy như này:
Ổn định thì có dây
Nhanh gọn thì không dây

Tuy nhiên: Có dây mà trục trặc thì đau đầu lắm + giá cả bộ khá cao
Không dây cụ là cái đầu phát wifi xin (cỡ cisco trở lên) thì cho tiền nó cũng chả treo
Ip thì có loại xoay cổ nó được + âm thanh 2 chiều, đàm thoại như bộ đàm nên rất tiện và hay ho
Có dây thì lắp dc ổ cứng lớn lưu đc lâu (ip giờ nó cũng khôn lắm, có chuyển động mới ghi hình nên cái thẻ nhớ 32gb chiến cả tuần)