Nên tham ra Bảo hiểm với mức phí bao nhiêu?

Nguyen_sang

Xe máy
Về việc tham ra BHNT với mức phí bao nhiêu là phù hợp không nhiều mà cũng không ít Sáng nhận được rất nhiều câu hỏi từ các bố mẹ và các cụ. Hôm nay Sáng chia sẻ một số thông tin để bố mẹ và các cụ định mức tham ra cho phù hợp với mục đích cũng như khả năng tài chính của mình

1 - Theo độ tuổi: Độ tuổi càng cao thì mức phí càng cao (độ tuổi càng cao đồng nghĩa với việc sức khỏe đi xuống và khả năng mắc bệnh tật cũng cao hơn). Cụ thể thì bố mẹ và các cụ yêu cầu người tư vấn cho mình chạy bảng minh họa quyền lợi bảo hiểm để biết chính xác.

2 - Theo loại hình sản phẩm: Với sản phẩm truyền thống thì phí đóng cao và đóng đều đặn theo số năm hợp đồng sẽ ký bù lại là bảo tức chi trả sẽ cao hơn, đồng thời tùy từng công ty bảo hiểm sẽ có thêm phần tích hợp bảo vệ bệnh hiểm nghèo hay không có. Còn đối với sản phẩm liên kết chung thì cùng mức phí đóng sẽ có mệnh giá bảo vệ lớn hơn đồng thời bảo tức tích lũy chi trả sẽ thấp hơn sản phẩm truyền thống đồng thời tất cả các sản phẩm bổ trợ sẽ được thiết kế riêng theo nhu cầu của khách hàng và phí đóng cho loại sản phẩm này linh hoạt hơn. Mỗi sản một loại sản phẩm có cái hay của riêng nó nên bố mẹ và các cụ yêu cầu người tư vấn cụ thể sản phẩm để lựa chọn cho phù hợp.

3 - Theo mục đích tham ra: Nếu tham ra để tích lũy và bảo vệ sao cho đến tuổi nghỉ hưu có 1 tỷ sẽ khác với 500 triệu, quỹ dự phòng cho bệnh hiểm nghèo cũng vậy từ vài chục cho đến vài trăm triệu và vài tỷ tùy từng loại bệnh. Học vấn cho con cũng vậy tùy định hướng sau này con sẽ học trường công hay tư, trong nước hay ngoài nước để có kế hoạch tích lũy cho phù hợp.

4 - Theo khả năng tài chính: Tùy điều kiện tài chính mà gia đình có cộng với mục đích tham ra để cân đối xem so với mục tiêu cần đạt được mà cân đối mức phí sao cho phù hợp.

Trên đây là một số chia sẻ để các bố mẹ và các cụ tham khảo!

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_sang

Xe máy

theanh10d

Xe hơi
em hóng ké, y tế e tưởng bắt buộc

Darrent Fletcher

Xe đạp
Bảo hiểm nhân thọ ở tuổi vàng lao động thường được tư vấn mua với mức phí khoảng 10-15% thu nhập. Ví dụ một năm mình kiếm được 300tr thì tỏng số tiền bỏ ra mua bảo hiểm nhân thọ vào khoảng 30tr (tất cả các hãng)
Còn bảo hiểm sức khỏe (của các cty bảo hiểm) thì tham gia gói vừa phải, ít nhất phải làm cái nội trú cho yên tâm. tầm 2-3tr/năm

Em hóng các cụ

Me0lu0j

Xe tải
Khi tham gia BH k nên hỏi mức phí m tgia bnhiu thì đc mà cụ hãy đặt câu hỏi “ Bản Thân Mình Giá Trị Bao nhiêu?”””
Cụ ib or call e e tư vấn ạ : 096.96.267.97 ( E Thanh Manulife )

CHUBB

Xe buýt
Khi tham gia BH k nên hỏi mức phí m tgia bnhiu thì đc mà cụ hãy đặt câu hỏi “ Bản Thân Mình Giá Trị Bao nhiêu?”””
Cụ ib or call e e tư vấn ạ : 096.96.267.97 ( E Thanh Manulife )
Chả lẽ ít tiền tham gia thì giá trị bản thân mình ko cao à mợ.
Khách hàng họ chỉ có thể tiết kiệm từng đấy tiền để tham gia thôi.

Me0lu0j

Xe tải
Chả lẽ ít tiền tham gia thì giá trị bản thân mình ko cao à mợ.
Khách hàng họ chỉ có thể tiết kiệm từng đấy tiền để tham gia thôi.
Câu của e noa k hàm ý bản thân k cao, mà nhiu khách chưa tư vấn cứ phí bao nhiu bnhiu ạ, e chỉ cấn khách cứ nghe tư vấn xong đi r lên minh hoạ nói đến phí ạ

atk234

Xe tăng
Tùy theo tài chính mà tham gia cho phù hợp. Tầm khoảng loanh quanh 10% so với thu nhập là ok ah!

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Tù khả năng của cụ, theo em khoảng 10-15% thu nhập hàng năm

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Bảo hiểm nhân thọ thì tuỳ theo tài chính của cụ thôi :D tham gia mức nào cũng được , mấy triệu / năm cũng có , mà mấy trăm triệu/năm cũng có
AIA - Manulife - prudential - Mic ...vv và mây mây .....
bảo hiểm nhân thọ tính ra thì thấp hơn gửi tiết kiệm ngân hàng .
BẢO HIỂM :
Ưu điểm : Nhưng có lợi hơn về những điểu khoản rủi do sau khi thăm gia ... =)) cái này em biết có cụ vừa tham gia được mấy tháng lĩnh tiền tỷ nhưng éo được tiêu :)) . có chế độ khi nằm viện .....vv
Nhược điểm : không được rút trước hạn :D ( có thể mất hết hoặc mất theo % theo từng thởi điểm tham gia )
NGÂN HÀNG :
Ưu điểm : cần tiền rút lúc nào cũng được ... lãi xuất cao hơn xíu xíu xíu
Nhược điểm : không được chế độ rủi do ...... :D phúc lợi khi đau ốm ...vv
Suy ngẫm lại thì cái gì cũng có giá của nó cả cụ ah ..... =)) miếng thịt free chỉ có trên cạm chuột thôi