Thảo luận Nên mua Mazda 3 bây giờ hay chờ 2018?

thotran7989

Xe đạp
Chào mọi người,
Sang tháng mình tính mua Mazda 3, mình tìm hiểu xe nói chung mọi thứ thì OK hết, giờ có vấn đề làm mình lăn tăn là sợ giờ mua tầm 3 tháng nữa qua năm 2018 giá giảm sẽ giảm sâu...
Theo mọi người mình nên mua hay nên chờ? Giai đoạn hiện tại mình đi lại cũng không nhiều sang năm mới đi nhiều nhưng đang rất máu mua :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
chốt lại thì xe vẫn là đồ hưởng thụ thôi, nếu tính bài toán kinh tế thì mình thấy đi uber, grab, taxi, xe tự lái là kinh tế nhất. Còn hưởng thụ thì lại là khác :)) gặp em người mẫu cơ bản cũng giống gấu ở nhà mà các cụ chịu bỏ ra cả ngàn trump =))

zieclam

Xe tải
chốt lại thì xe vẫn là đồ hưởng thụ thôi, nếu tính bài toán kinh tế thì mình thấy đi uber, grab, taxi, xe tự lái là kinh tế nhất. Còn hưởng thụ thì lại là khác :)) gặp em người mẫu cơ bản cũng giống gấu ở nhà mà các cụ chịu bỏ ra cả ngàn trump =))
chọn uber, grab là phương tiện di chuyển hằng ngày cũng ko rẻ đâu bác ạ, với lại em gặp nhiều tài thái độ mất dạy, cũng ko thể bằng mình lái xe mình được.

thotran7989

Xe đạp
Mình thường đi về Sài Gòn - Vũng Tàu nên có 1 chiếc xe là sự lựa chọn tốt cho gia đình... đi xe máy gặp mưa là mệt...

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Mình thường đi về Sài Gòn - Vũng Tàu nên có 1 chiếc xe là sự lựa chọn tốt cho gia đình... đi xe máy gặp mưa là mệt...
sợ mưa ngập sao cụ ko chơi CUV SUV chứ sedan mà ngập thì tủm luôn cả xe :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
chọn uber, grab là phương tiện di chuyển hằng ngày cũng ko rẻ đâu bác ạ, với lại em gặp nhiều tài thái độ mất dạy, cũng ko thể bằng mình lái xe mình được.
cụ đi xe cá nhân, tiền xăng đâu có ít. Ngoài ra còn các khoản như nuôi xe hàng tháng, chi phí sửa chữa nếu xe cụ. Và nặng nhất là hao mòn xe hiện nay rất lớn. Xe ô tô ko còn dc giữ giá như ngày xưa, giờ nhẹ 1 năm cũng bay khoảng 50tr ~ 100tr giá trị tùy mức. Tổng chung lại các khoản phải trả nuôi xe và hao mòn xe chắc vẫn cao hơn chi phí Grab Uber.

Thêm 1 bài toán nữa, cụ lấy số tiền đó gửi ngân hàng, số tiền lời cũng giúp phần nào chi phí đó, ko ít đâu

Trên đây là bài toán kinh tế chứ ko phải bài toán hưởng thụ :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
không sợ mua ngập bạn, ý mình là có xe che mưa nắng đi cho đỡ mệt đó. Chứ đi xe máy cả chục năm nay rất mệt :D
hahaha thực ra có xèng cứ mua thôi, sao cụ phải lăn tăng nhỉ :D nếu chắc cú về chính sách có khi đợi 2019 :D chứ giờ này tới hết năm 2018 có khi vẫn loạn lắm. Em nghĩ đang giảm và nhà nước cũng đã có phương án rồi, chỉ là chờ xem biến động của thị trường xe thế nào.

Khanhchi2013

Xe đạp
Kính các cụ. E là e cũng kết M3 lắm. Nhưng ông a bạn mới lấy em CX5 2.0. E đi thử sao chán thế. Qua gờ giảm tốc nghe kịch kịch bên trong cabin. Ông ấy đi làm thêm hết 10tr chống ồn rồi mà thấy k ăn thua. Ông ấy khuyên k nên lấy CX5 2.0 như ông. E k biết M3 fl có bị thế k nhỉ. E chưa đc lái thử nên chưa cảm nhận đc.

City thì rẻ hơn so với Mazda tầm 3 chục nên các Bác cũng hay cân nhắc.

TMK_Sales

Đi bộ
Chào mọi người,
Sang tháng mình tính mua Mazda 3, mình tìm hiểu xe nói chung mọi thứ thì OK hết, giờ có vấn đề làm mình lăn tăn là sợ giờ mua tầm 3 tháng nữa qua năm 2018 giá giảm sẽ giảm sâu...
Theo mọi người mình nên mua hay nên chờ? Giai đoạn hiện tại mình đi lại cũng không nhiều sang năm mới đi nhiều nhưng đang rất máu mua :D
Vì cuộc sống là không chờ đợi!

TMK_Sales

Đi bộ
hẳn là 100 củ. nếu chắc chắn thế em cũng chờ bác ạ