[Thảo luận] Nên hay không nên lập các thớt cảnh báo điểm xxx bắn tốc độ!!!

alo_club

Xe buýt
Chào các cụ!

Em đọc thấy có rất nhiều cụ mở các thớt cảnh báo về các điểm bắn tốc độ trong nam ngoài bắc, đêm cũng ngày. Theo em, không nên mở các thớt kiểu như vậy nữa vì đó là cách chúng ta bàn nhau đối phó với luật giao thông, đối phó với sự toàn toàn của chúng ta cũng như của nhiều người khác khi tham gia giao thông.

Mời các cụ vào thảo luận, ném đá... mọi ý kiến (từ nhiều phía) đều được hoan nghênh nhiệt tình :D

EM bỏ 1 phiếu cho việc chấm dứt các thớt kiểu như trên :P

milu

Xe tải
Em cũng bỏ 1 phiếu cho việc chấm dứt những thớt như vậy, không phủ nhận có những nơi xxx lạm dụng bắn tốc độ để kiếm xiền nhưng chúng ta nên ủng hộ sống và làm việc theo luật pháp, không nên đối phó cho xong.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
ủng hộ, ủng hộ, ủng hộ. Vì ở đời cái gì cũng có ít nhất 2 mặt.

thang soi

Xe tải
em Ủng hộ
Có nhiều người rất có tính "TƯ LỢI" bản thân khi tham gia GT, điển hình là việc chạy quá tốc độ như này(hoặc là lấn làn, vượt phải....) nhưng khi kêu ca về vấn nạn GT VN thì chửi rủa ác liệt những gì liên quan3:-O

dam_duong_xa

Xe buýt
:-?, Nên hay không đây, E chẳng biết nữa, dưng mà đường rộng mênh mang mà cắm cái biển Đô thị, khu dân cư thì chạy cũng ức chế lắm>:P

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Em hoan nghênh ý tưởng này. Đi đường mà không biết trước đoạn nào đặt biển thì sẽ phải luôn luôn để ý bên phải có khi quên...đằng trước tông vào mông người khác. Vì biển ở VN tỷ lệ khá lớn là...khoai với các bác tài chưa quen đường

haiphus

Xe buýt
Chào các cụ!

Em đọc thấy có rất nhiều cụ mở các thớt cảnh báo về các điểm bắn tốc độ trong nam ngoài bắc, đêm cũng ngày. Theo em, không nên mở các thớt kiểu như vậy nữa vì đó là cách chúng ta bàn nhau đối phó với luật giao thông, đối phó với sự toàn toàn của chúng ta cũng như của nhiều người khác khi tham gia giao thông.

Mời các cụ vào thảo luận, ném đá... mọi ý kiến (từ nhiều phía) đều được hoan nghênh nhiệt tình :D

Ít nhất thì những chỗ cần đối phó đó thì mọi người đã chấp hành đúng với biển báo; Em dùng từ biển báo vì trên thực tế rất nhiều biển rất vô lý.

Theo em, chừng nào mà việc bắn tốc độ của CSGT thực sự vì an toàn của người tham gia giao thông trên những đoạn đường nguy hiểm thì chừng đó những thớt như vậy mới không còn cần thiết nữa.

canbo

Xe tăng
Theo em, chừng nào mà việc bắn tốc độ của CSGT thực sự vì an toàn của người tham gia giao thông trên những đoạn đường nguy hiểm thì chừng đó những thớt như vậy mới không còn cần thiết nữa.
Em ủng hộ ý kiến của bác. Theo em là ko nên bỏ, vì em thấy nhiều nơi xxx dựng biển bất hợp lý để kiếm thêm. Giống như bên châu Âu người ta cho phép các hãng bán Navi cập nhật các điểm đặt máy chụp tốc độ. Nhưng cũng nghiêm cấm máy dò radar phát hiện súng bắn tốc độ ợ.

alo_club

Xe buýt
Em ủng hộ ý kiến của bác. Theo em là ko nên bỏ, vì em thấy nhiều nơi xxx dựng biển bất hợp lý để kiếm thêm. Giống như bên châu Âu người ta cho phép các hãng bán Navi cập nhật các điểm đặt máy chụp tốc độ. Nhưng cũng nghiêm cấm máy dò radar phát hiện súng bắn tốc độ ợ.
ĐIểm này thì cụ không đúng rồi :D

CXP

Xe buýt
Em ủng hộ việc không lập thớt cảnh báo các điểm xxx bắn tốc độ. Theo quy định ở Việt Nam thì xxx không có quyền cắm biển báo giao thông, đấy là việc của các lực lượng khác. xxx chỉ bắn tốc độ sau khi đã có biển báo. Cho nên khó nói rằng xxx bắn tốc độ không phải vì sự an toàn của người tham gia giao thông. Vì rõ ràng đoạn đường nào có xxx bắn tốc độ thì đoạn đường đó ít xảy ra tai nạn, mặc dù lái xe có thể hơi bị ức chế.

Em hoan nghênh việc lập các thớt cảnh báo các điểm cắm biển báo mới. Để các lái xe biết mà điều chỉnh tốc độ cho phù hợp, nhất là khi đi những cung đường lạ hoặc đi tại các thời điểm có tầm quan sát hạn chế.

Em ủng hộ việc lập thớt cảnh báo!
- Không phải lúc nào chúng ta cũng chú ý được hết các biển báo đặc biệt là biển báo tốc độ!
- Không nói thì các cụ cũng biết các bạn xxx nhà ta làm việc kiểu gì rồi! Khi nào XH chúng ta thực sự "dân chủ, công bằng và văn minh" thì không cần phải "cảnh báo"!
- Tai nạn GT là một vấn nạn của đất nước chúng ta nhưng phần lớn không phải vì xe chạy quá tốc độ! Ở những nước phát triển tốc độ cho phép còn cao hơn hẳn VN mình!

The Leak

Xe buýt
Em ủng hộ việc lập thớt cảnh báo!
- Không phải lúc nào chúng ta cũng chú ý được hết các biển báo đặc biệt là biển báo tốc độ!
- Không nói thì các cụ cũng biết các bạn xxx nhà ta làm việc kiểu gì rồi! Khi nào XH chúng ta thực sự "dân chủ, công bằng và văn minh" thì không cần phải "cảnh báo"!
- Tai nạn GT là một vấn nạn của đất nước chúng ta nhưng phần lớn không phải vì xe chạy quá tốc độ! Ở những nước phát triển tốc độ cho phép còn cao hơn hẳn VN mình!
E đồng ý với cụ
Chỉ khi nào xxx VN thật sự công tâm và vì an toàn của ngữời tham gia giao thông thì chúng ta nên bác bỏ
Ý thức cũng vẫn là ý thức , luật không rắn cũng chỉ đến thế thôi

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ, những điểm 'bắn đẹp' thì không đưa lên, chỉ ủng hộ đưa thông tin các điểm xxx 'lập bẫy' để lừa người vô tình vi phạm (chẳng hạn biển tốc độ bị khuất sau cây, hoặc đoạn đường nhiều xe container nên các xe nhỏ bị che khuất tầm nhìn không thấy biển giới hạn, hoặc đoạn đường mới giới hạn tốc độ, .....).

Từ 20/05 mức phạt cao rồi, cả dân và xxx phải quyết chiến với nhau thôi.

Dương Tử Anh

Xe tải
Em nghĩ, những điểm 'bắn đẹp' thì không đưa lên, chỉ ủng hộ đưa thông tin các điểm xxx 'lập bẫy' để lừa người vô tình vi phạm (chẳng hạn biển tốc độ bị khuất sau cây, hoặc đoạn đường nhiều xe container nên các xe nhỏ bị che khuất tầm nhìn không thấy biển giới hạn, hoặc đoạn đường mới giới hạn tốc độ, .....).

Từ 20/05 mức phạt cao rồi, cả dân và xxx phải quyết chiến với nhau thôi.
Nhà cháu đồng ý với cụ!

trongkhanh09

Xe tăng
theo em là không nên có cái topic như thế
đi đúng tốc độ để an toàn trc hết là cho mình rồi sau đó là những người xung quanh
đó mới là điều quan trọng chứ đâu phải chỉ đi đúng tốc độ để qua mặt công an đâu

Bus_nhanh

Xe điện
Lập thớt cảnh báo đâu có gì sai ????
Trên thực tế, nếu mình đi quen đường thì chắc chắn sẽ không có sai phạm. Còn lạ đường thì nhiều lúc sẽ chẳng thấy cái biển báo đâu cả( nó nằm khuất). Mà các xxx thì thường chọn những chỗ này để làm việc >> mất tiền quá oan!
Còn việc tham gia giao thông thì do ý thức của mỗi người, nhà em đọc để biết ( biết mà tránh, chứ không phải để lách), chứ nếu những Kụ ngày chỉ lái xe 10-20km/ngày thì bình thường. Nhà em thì kiếm ăn bằng nghề, có ngày phải diễn đến 500-600km/ngày ( có thể đi đêm, có thể đi ngày) thì không có những cảnh báo thì chắc 1 tháng là bán xe.
Có thể các Kụ cho là nguy biện. Chắc là chạy ẩu thì mới như vậy.
Nhưng ở đây em chỉ cố gắng diễn tả hết cái sự thật rằng, xxx nhà mình chỉ tập trung vào làm tiền thôi.

Taxi.Driver

Xe tải
Nhà cháu đồng ý là không nên bỏ. Nếu không cảnh báo các bác chưa quen đường thì chỉ béo xxx đã đặt bẫy sẵn thôi. Bao giờ giao thông VN bằng được 1/2 thế giới thì lúc đó nhà cháu đồng tình. Còn hiện nay xxx chỉ lăm le chọn vị trí khuất - mất tầm nhìn - những vị trí hiểm để bắn và hốt xác. Với những vị trí biển báo đủ thoáng và quan sát tốt thì em nghĩ không cảnh báo cũng được. Còn những đoạn khuất hay xxx cố tình gài bẫy thì cảnh báo là 1 hành vi tốt.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Chào các cụ!

Em ko biết cụ làm nghề j nhưng em thấy xxx VN là hay bắn bửn lắm , đường được chạy 80 Km thì gặp cái cầu dài độ 10m cắm cái biển hạn chế 40 Km nếu ko cảnh báo thì lấy cái j mà đỡ ?

pipilazi

Xe tăng
Theo em thì chừng nào xxx ko còn núp nữa thì lúc đó mới ko lập thớt cảnh báo nữa

gabeu

Xe tải
Đúng là luật GT VN ta chưa hoàn thiện nên em nghĩ ý kiến nào cũng đúng, ở đời có nhân-quả thì làm gì sai nó sẽ vận vào người thôi, e không bao giờ lạm dụng những thông tin trên nhưng biết vẫn hơn.