Thảo luận Nên chọn xe Đức già nào ???

Ngaquang

Đi bộ
Em có thắc mắc nếu xo xánh các xe hãng đức mà loanh quanh 9-10 tuổi rồi thì nên chọn bên hãng nào thì nó ít hỏng vặt
Bmw,audi,merc nghe các bác bảo già trên 10 tuổi đi 8 vạn thì hỏng nhiều kinh khủng

soc bo

Xe buýt
nếu có tiền thì xe nào cũng đc. còn ít tiền thì theo em thôi cho nhẹ đầu

Ngaquang

Đi bộ
chắc các cụ ấy mới leo từ hố vôi lên nói đúng đó =))
Em cũng k biết nhưng thấy quan điểm các bác ấy ghét xe cũ và có định kiến nặng về các xe cũ của đức lắm có cả câu không chơi bim già mẹc cổ nghe mà rén bác ạ

Quang.nt

Xe hơi
Em có thắc mắc nếu xo xánh các xe hãng đức mà loanh quanh 9-10 tuổi rồi thì nên chọn bên hãng nào thì nó ít hỏng vặt
Bmw,audi,merc nghe các bác bảo già trên 10 tuổi đi 8 vạn thì hỏng nhiều kinh khủng
Nếu cụ có đam mê chăm sóc, sửa chữa xe thì nên mua, chọn mua được em chủ cũ chăm sóc tốt thì về đi cũng ổn, nói chung là mua xe cũ cũng rủi ro, mua được em kém, nát thì đúng là về cũng mệt đấy.
Cụ xác định, xe mới 5 tỉ mỗi năm khấu hao 500tr, giờ sau 10 năm con xe tầm 500tr cụ mua về thì khấu hao nó hết rồi, nên chấp nhận vừa đi vừa sửa chữa. Sửa chán chưa bằng khấu hao con xe cỏ mới ! Giờ gara nhiều, đồ OM sẵn nên sửa chữa cũng dễ, năm cụ xác định tầm 30tr sửa chữa. Khuyên cụ chọn Mercedes Benz, nó vẫn là ông tổ phát minh ra ngành ô tô với gần 140 năm kinh nghiệm, chất lượng xe Merc vẫn là vô đối!

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

Ngaquang

Đi bộ
Nếu cụ có đam mê chăm sóc, sửa chữa xe thì nên mua, chọn mua được em chủ cũ chăm sóc tốt thì về đi cũng ổn, nói chung là mua xe cũ cũng rủi ro, mua được em kém, nát thì đúng là về cũng mệt đấy.
Cụ xác định, xe mới 5 tỉ mỗi năm khấu hao 500tr, giờ sau 10 năm con xe tầm 500tr cụ mua về thì khấu hao nó hết rồi, nên chấp nhận vừa đi vừa sửa chữa. Sửa chán chưa bằng khấu hao con xe cỏ mới ! Giờ gara nhiều, đồ OM sẵn nên sửa chữa cũng dễ, năm cụ xác định tầm 30tr sửa chữa. Khuyên cụ chọn Mercedes Benz, nó vẫn là ông tổ phát minh ra ngành ô tô với gần 140 năm kinh nghiệm, chất lượng xe Merc vẫn là vô đối!

Em cảm ơn bác bác nói cũng hợp lý

mcchinh

Xe hơi
nếu có tiền thì xe nào cũng đc. còn ít tiền thì theo em thôi cho nhẹ đầu
Em chuyên dòng này, bác quan tâm alo e nhé

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ckuotdz

Đi bộ

Cảm ơn cụ khai sáng câu: "Sửa chán chưa bằng khấu hao con xe cỏ mới !"
Ngẫm đúng thật cụ ạ. Mua con xe mới tầm 700tr thì mỗi năm khâu hao ít cũng phải 6-70tr, mà tiền đó e nghĩ đủ cho xe già cụ nhỉ. Chất lượng thì Đức già vẫn hơn hẳn.

Quang.nt

Xe hơi
Cảm ơn cụ khai sáng câu: "Sửa chán chưa bằng khấu hao con xe cỏ mới !"
Ngẫm đúng thật cụ ạ. Mua con xe mới tầm 700tr thì mỗi năm khâu hao ít cũng phải 6-70tr, mà tiền đó e nghĩ đủ cho xe già cụ nhỉ. Chất lượng thì Đức già vẫn hơn hẳn.
Cảm ơn cụ đã quá lời ạ!

Chất lượng nội thất xe Merc thật sự rất tốt, nhiều xe hơn 10 tuổi mà vẫn rất đẹp, form dáng thì k lỗi thời, công nghệ và an toàn vẫn vượt trội.

Chọn mua được con xe còn tốt, về sửa chữa tổng thể tầm 40-50tr, mỗi năm bỏ ra tầm 25-30tr SCBD nữa là đi ngon, tất nhiên là phải chọn được gara giỏi, uy tín chứ không sẽ đau đầu, đau ví lắm!

Anh chủ gara chỗ tôi hay sửa xe hay đùa tôi là "ngủ khác sạn 5 sao mà chỉ phải trả giá nhà nghỉ", tôi thấy quá đúng nên thường k bao giờ lăn tăn gì vụ chăm sóc, sửa chữa xe cả.

Mấy tháng trước có cụ mua con Merc hơn 10 tuổi về, SCBD hơn 30tr nữa là đi ngon, xe rất ổn chủ cũ đi cũng ít, máy móc số chưa mở... Vợ cả bác ấy bảo thế mà k biết mua xe Merc sớm hơn, bao năm đi xe cỏ!

ckuotdz

Đi bộ
Cảm ơn cụ đã chia sẻ để ae mở mang thêm, bớt lo lắng bên vợ già.

huyen1954

Xe hơi
nhất quyết phải đức già thì mua mer bác ạ