Nên chọn loại cam hành trình nào

Ares76

Xe đạp
chào các cụ e mới sắm vợ k-mor e đang băn khoăn ko biết nên dùng loại cam hành trình nào bền ah, cả cái vụ dvd nữa, ko biết có loại nào tích hợp nghe đt đc ko các cụ nhỉ??? Vợ e sn 2014 ah

matiz08

Xe điện
Chúc mừng kụ cưới thêm vợ. Mấy cái khoản cụ hỏi, em có thể tư vấn được vì đã lắp trên vợ 2 KM2012 nhập của em.

1. Màn DVD: Xe em lắp màn chtechi, giá tầm 3t5. Giải quyết dc khâu nghe nhìn. Với tai trâu của em thì thấy ổn áp. Con này có bluetooth tự động kết nối đt khi lên xe luôn, gọi điện nghe nhạc thoải mái.

2. Âm thanh: Cụ nên lắp thêm sub điện MBQ ở gầm ghế + 02 loa treble nữa. Nghe phê vật, hơn hẳn hệ thống âm thanh trên xe trc khi lắp thêm,:).

3. Cam hành trình: thì em đang dùng loại gắn vào gương chiếu hậu theo xe. Là loại 3in1, gồm cả lùi, cam hành trình, gương chiếu hậu chống chói. Về độ bền thì rm mới lắp dc 03 tháng, nhưng thấy dùng ổn định. Nhiều chức năng,:).

Mời cụ tham khảo ảnh xe em ạ,:)

Ares76

Xe đạp
Chúc mừng kụ cưới thêm vợ. Mấy cái khoản cụ hỏi, em có thể tư vấn được vì đã lắp trên vợ 2 KM2012 nhập của em.

1. Màn DVD: Xe em lắp màn chtechi, giá tầm 3t5. Giải quyết dc khâu nghe nhìn. Với tai trâu của em thì thấy ổn áp. Con này có bluetooth tự động kết nối đt khi lên xe luôn, gọi điện nghe nhạc thoải mái.

2. Âm thanh: Cụ nên lắp thêm sub điện MBQ ở gầm ghế + 02 loa treble nữa. Nghe phê vật, hơn hẳn hệ thống âm thanh trên xe trc khi lắp thêm,:).

3. Cam hành trình: thì em đang dùng loại gắn vào gương chiếu hậu theo xe. Là loại 3in1, gồm cả lùi, cam hành trình, gương chiếu hậu chống chói. Về độ bền thì rm mới lắp dc 03 tháng, nhưng thấy dùng ổn định. Nhiều chức năng,:).

Kinh phí hết bn cụ ưi.?

matiz08

Xe điện

namvanlong

Xe tải
Dùng loại nào loanh quanh 1 củ là ổn, chứ hơn tiền em thấy nó phí

matiz08

Xe điện
bác làm em tý sặc, chắc phải bắt đầu với cái cam truớc để đề phòng xxx
Cam nên lắp ngay đi kụ. Em dính hai phát rồi, may có cam. 1 phát đèn vàng, 1 phát va cham xe, bị thằng xe máy tạt đầu bata ngờ. Ko có cam hai phát này thì lại mất khối tiền, có cam chẳng mất đồng nào luôn,he.

ngnlhon

Xe hơi
Cam nên lắp ngay đi kụ. Em dính hai phát rồi, may có cam. 1 phát đèn vàng, 1 phát va cham xe, bị thằng xe máy tạt đầu bata ngờ. Ko có cam hai phát này thì lại mất khối tiền, có cam chẳng mất đồng nào luôn,he.
Cụ lắp cái đồng hồ giờ ở đâu thế? Mà đục cắt nút đèn alarm ra nhìn kinh quá đi mất thôi. :(

matiz08

Xe điện
Cụ lắp cái đồng hồ giờ ở đâu thế? Mà đục cắt nút đèn alarm ra nhìn kinh quá đi mất thôi. :(
Xe em có đục gì đâu, nút đấy xe em là công tắc alarm, nhưng trước bên hàn họ lắp cái màn hình nên chuyển nút cảnh báo xuống chỗ nút startstop. Sau em thay màn DVD xuống dưới thì lại bị hở cái nút đó ra. Định mua cái công tắc theo xe nhưng ko có, nghiên cứu mãi em tìm được cái đồng hồ kiêm có cảm biến nhiệt độ trong và ngoài xe,:). Vừa xem giờ, vừa biết dc nhiệt độ để chỉnh điều hòa,hehe.

RocKoEm

Xe máy

Cam 3in1 của cụ lắp ở đâu thế ạ? Là loại ốp ngoài gương hậu hay phải thay cả gương? Khi đi qua đường xóc quay có bị rung không? Khi cài số lùi màn hình có tự động hiển thị camera lùi không? E cũng đag nghiên cứu định mua loại này mà đang phân vân mấy vấn đề trên.

Chỉnh sửa cuối:

ngnlhon

Xe hơi
Xe em có đục gì đâu, nút đấy xe em là công tắc alarm, nhưng trước bên hàn họ lắp cái màn hình nên chuyển nút cảnh báo xuống chỗ nút startstop. Sau em thay màn DVD xuống dưới thì lại bị hở cái nút đó ra. Định mua cái công tắc theo xe nhưng ko có, nghiên cứu mãi em tìm được cái đồng hồ kiêm có cảm biến nhiệt độ trong và ngoài xe,:). Vừa xem giờ, vừa biết dc nhiệt độ để chỉnh điều hòa,hehe.
Cụ mua cái đồng hồ đó ở đâu vậy, chỉ em phát.

matiz08

Xe điện
Cam 3in1 của cụ lắp ở đâu thế ạ? Là loại ốp ngoài gương hậu hay phải thay cả gương? Khi đi qua đường xóc quay có bị rung không? Khi cài số lùi màn hình có tự động hiển thị camera lùi không? E cũng đag nghiên cứu định mua loại này mà đang phân vân mấy vấn đề trên.
Em mua qua mạng, họ ship đến rồi mang ra hàng nội thất oto họ chạy dây, mất thêm tầm 150k. Cái này nó ốp thẳng vào gương cũ (buộc chặt). Nói chung là đi qua đường xóc thì bị rung nhưng vẫn chấp nhận được, chắc chắn ko dc như gương gắn vào kính rồi. Gương này có nhiều chức năng phết. Khi tiến thì thành cam hành trình, khi lùi thì thành hiển thị màn lùi. Ngoài ra thì còn có cảm biến j j đó để trông xe. Nghĩa là khi tắt máy, cam sẽ có pin, nếu có xe nào lùi mạnh vào đầu xe mình là cam tự bật lên ghi lại,:).

matiz08

Xe điện

Thunglife43

Xe tải
Cái camera 3in1 có nét không cụ Matiz08

matiz08

Xe điện
Cái camera 3in1 có nét không cụ Matiz08
Cái em dùng thì thấy tương đối nét, nhìn rõ biển số xe của các xe trước, đêm thì khó nhìn hơn, vì bị đèn các xe trước làm loá. Chắc muốn ko loá thì phải chọn lọai cam xịn và đắt tiền hơn thôi ạ. Cam này nó cũng quay full HD mà, ku lắp lên máy tính xem sẽ nét hơn. Xem trực tiếp trên cam thì do màn hình của cam độ phân giải ko ngon nên sẽ ko nét bằng.

van.pham

Xe tải
em đang dùng Xiaomi nên vote xiaomi nhé