[CCCĐ] Này thì biển Hải Tiến (20+21/6/2016)

vitocoleone

Xe hơi
Do không thích Sầm Sơn nên lâu rồi em không có ý định đi du lịch biển Thanh Hóa, Đắn đo mãi rồi cuối cùng em cũng quyết định đu theo một số cụ đi trước, đưa gấu và 2 F1 đi biển Hải Tiến, Em vừa về hồi chiều nay, không kể lể dài dòng, em xin chia sẻ cho cụ nào cũng có ý định tương tự như em thì tham khảo. em tả khá kỹ theo 3 mục:
. Đi lại Ngủ nghỉ.
. Ăn
. Chơi.
- Thời gian eo hẹp: 2 ngày 1 đêm. 20+21/6 (thứ Hai + thứ Ba)
- Cung đường Hà Nội - biển Hải Tiến (Hoằng Hóa - Thanh Hóa): 150km
- Thành phần: Nhà em 2 người lớn 2 trẻ con 8t và 4t; Nhà ông bạn: 2 ng lớn + 1 trẻ em 8t.
ĐI LẠI VÀ NGỦ NGHỈ:
- Xuất phát Hà Nội:8h45', em lên cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình nhưng rẽ sang ăn sáng ở Phủ Lý nên tiếp tục vào bằng đường 1 cũ nên hơi chậm. mất 2 trạm phí: 45k trên cao tốc và 20k trạm Dốc Xây đầu Thanh Hóa.
- Chặng về em đi cao tốc nên nhanh hơn, phí 112k ở cao tốc và 20k dốc Xây.
- Đến Hải Tiến: 12h30': nhận phòng tại Hải Tiến Resort.
Em đã đặt trước qua Chudu24, giá phòng Twin tòa Trung tâm A: 1.586k/2 phòng (1 đêm). mỗi phòng 01 giường lớn. 2 vợ chồng em + 2 F1 nằm không thấy chật, gồm cả ăn sáng Buffe (Ở đây em không thấy phụ thu trẻ em ở thêm, kể cả ăn sáng Buffe).
nhận xét: KS bình thường, phòng ốc rộng rãi, sạch sẽ đơn giản. Có vườn tược, cảnh quan khá sạch đẹp, gần sát bờ biển, có bãi tắm riêng và bể bơi rộng cho cả người lớn và bể trẻ em. Có khu Biệt thự (giá hình như cũng mềm).
Một số ảnh phòng ốc và view từ phòng em:
Đắng sau cánh cửa:

Nhìn từ cửa vào:

Vệ sinh:

View nhìn ra cửa sổ, nhìn thấy bậc tam cấp phía sau khu lễ tân, tòa trung tâm B đối diện, sân sau và bể bơi, phía sau bể bơi 50m là bãi tắm riêng ạ:

bãi tắm riêng sau hàng dừa đấy ạ:

Tắm biển: vắng vẻ riêng tư, sạch sẽ, sóng to, bãi thoải nhưng trẻ em rất khó tắm vì sóng to và liên tiếp.
nhược điểm là nước có vẻ đục hơn phía đầu bãi.
Theo em là với giá 800k/đêm (12h trưa hôm trước - 12h trưa hôm sau); free buffe sáng, phòng rộng rãi sạch sẽ, có bể bơi, sát biển, mà lại chả phụ thu phụ chi gì thêm thì cơ bản thế là được.
Bể bơi sạch sẽ, rộng. Mỗi tội bể người lớn hơi sâu nên toàn mấy cụ xuống tắm, các mợ mặc bikini le ve ở trên, lại đẹp nữa ... nóng mắt lắm. (em đang bơi nên không chụp hình ạ).
ĂN:
Bữa trưa đầu tiên nhà em ăn tại Resort cho nhanh gọn: Mực xào, tôm rảo, cá thu sốt, rau xào, cơm canh, bia: 750k cho 4 người lớn 3 trẻ em.
Bữa tối: ra quán Cự Bài gọi:
- 1kg ghẹ: 500k (loại 7 con/kg)
- 0,5kg Tôm sú: loại 20 con/kg giá 600k/kg
- Cá vược: 350k/kg. nhà em gọi con 1,1kg vừa hấp xì dầu, đầu đuôi nấu canh chua.
- Rau xào, ngô chiên, nước ngọt + bia, cơm canh.
Túm váy: 1.370k cho 4 ng lớn 3 trẻ con.
em hỏi thêm giá cả: Tu hài: 50k/con, hàu sữa: 20k/con, cá Sủ: 250k/kg.
Tóm lại: Độ ngon vừa phải, không quá hài lòng nhưng đồ có vẻ tươi.
So về chất lượng và giá cả không bằng và em không thích bằng Cửa Lò và Cát Bà. Ở Cát bà và Cửa lò đồ ăn rất phong phú và chất lượng hơn.
Bữa sang Buffe đơn giản, đồ ăn chỉ gồm đồ cơ bản: súp, cháo, bánh cuốn, bún bò, cari gà, trứng ốp.
Chặng về, nhà em rẽ vào ăn trưa ở thịt Dê cơm cháy Tùng Thoa- đường Thanh Niên, TP Tam Điệp.
rất ngon, quán này ngon có tiếng ạ. với tiết canh dê, tái chanh, áp chảo, dê ủ trấu, sốt vang dê ăn với cơm cháy, cơm canh cua cà: 740k. rất hợp lý.
CHƠI: :D tiết mục này không có ạ :D.
Vì cả đoạn sầm uất nhất của Hải tiến chỉ kéo dài chưa đầy km, chưa đạp hết chân ga đã hết chỗ để đi nên không hát hò nhảy múa gì, nhà em rủ nhau đi dạo đêm ở bãi biển thì quả thực tuyệt vời:
Bãi cát sạch sẽ, gió lồng lộng mát rượi và không có hơi nước nên cảm giác rất ...khô thoáng thoải mái :D. nhà em đi tới đi lui, trẻ con chạy tưng bừng mãi không chán.
Đánh giá tổng thể: chi phí mỗi nhà 3,6tr share cả tiền xăng xe: cũng hợp lý tuy chưa thực sự thấy hài lòng. Lợi điểm về cung đường gần, hoang sơ chưa ô nhiễm; ít dịch vụ.
Lần sau: không chắc chắn lắm là có quay lại không.
Em xin hầu các cụ.

bangnt257

Xe tải
Cụ mô tả khá chi tiết, Cảm ơn cụ!
Cuối tuần này em cũng đi, đã book ở KS Bình Mình

Civic TN

Xe lăn
E oánh dấu, sang tháng đi xem ntn

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Civic TN

Xe lăn

Dr.Teng

Xe buýt
3,6 tr chi phí cũng hợp lý cụ nhỉ? Thuận đc là đi gần. Cảm ơn cụ bài viết của cụ rata hữu ích ạ.

akiyama_6868

Xe buýt
CỤ cho thêm tý ảnh ọt đi cụ, mà đây có phải khu Eureka Linh Trường không cụ?

younggun

Xe tăng
chi phí hợp lý rồi cụ
Em cũng vừa ăn dê ở Tùng Thoa hôm 19, giờ này vẫn thòm them :D

thangictu

Xe đạp
Cũng hay, đáng để tham khảo , cảm ơn cụ chủ ạ.

focars

Xe máy
thêm ảnh đi cụ để em tham khảo xem có nên đi ko chứ nắng nóng quá r

donamtrung

Xe hơi
Tks cụ bài viết rất chi tiết

avn

Xe điện
Em đánh dấu cái, đây chắc Hải Tiến resort hả cụ chủ? 2014 em đi Eureka chắc cạnh đó, nói chung ở tạm được, nhưng ăn uống chán phè. Buffet sáng chả có gì, lại chờ mệt nghỉ vì toàn hết đồ. Không có gì chơi nên tối chắc chỉ nhậu, mà chưa tìm được chỗ nhậu tươi, giá hợp lý.

Hiền Đô

Đi bộ
đến đây đáng hơn SS các cụ nhỉ, hoang sơ

meodenmatlua

Xe container

Đội phòng e đang bảo tổ chức cho p đi biển, chắc e đi HT chứ SS đông quá
Các cụ lưu ý, đôi khi ăn trong khách sạn lại rẻ và sạch sẽ. Đồ ăn các cụ nên đặt trước các món thì sẽ phong phú hơn.
Ở đây có món gỏi lạch và con phi (giống tu hài) ăn rất ngon các cụ nhé.

vitocoleone

Xe hơi
Em đánh dấu cái, đây chắc Hải Tiến resort hả cụ chủ? 2014 em đi Eureka chắc cạnh đó, nói chung ở tạm được, nhưng ăn uống chán phè. Buffet sáng chả có gì, lại chờ mệt nghỉ vì toàn hết đồ. Không có gì chơi nên tối chắc chỉ nhậu, mà chưa tìm được chỗ nhậu tươi, giá hợp lý.
Chuẩn cụ ạ. Hải Tiến Resort: ở được. sạch đẹp, cảnh quan, bãi tắm, bể bơi. Mỗi tội đi biển Hải Tiến thì Buffe sáng, nhậu nhẹt và chơi tối là còn hạn chế nhiều.
Các cụ lưu ý, đôi khi ăn trong khách sạn lại rẻ và sạch sẽ. Đồ ăn các cụ nên đặt trước các món thì sẽ phong phú hơn.
Ở đây có món gỏi lạch và con phi (giống tu hài) ăn rất ngon các cụ nhé.
Ăn trong khách sạn cũng thế cụ ạ. Em đi lần đầu nên cũng không có nhiều KN,Đồ nhậu lạ lạ là không thấy, Giá như biết trước mấy món này thì có khi lại thêm điểm cho Hải Tiến cụ ạ :D.