Nap danh ba tu IPhone cho Mec

lekienuac

Đi bộ
Thật sự rất nhiều người đi Mec đang dùng Iphone nhưng thật ra em chưa thấy ai nạp được danh bạ cho Iphone ở Hn, em cũng đọc một số trang của diễn đàn MBWorld thi thấy đã nạp được danh bạ cho Mec (dùng cho Iphone) tuy hơi mất công một tí (qua PCMCIA slot). Em muốn hỏi các bác có cách nào trực tiếp gửi từ Iphone qua bluetooth để sync được danh bạ không ạ vì không phải ai cung có sẵn cái đó? Theo các diễn đàn của tinhte thi chưa thấy nói cụ thể nhưng qua tìm hiểu một số chương trình có thể sync em thấy có thể send được Vcard qua bluetooth nhưng chi thich hợp cho phiên bản 3.13. (Máy của em đang dùng chỉ cài 3.0 nên chưa dám up ). Bác nào đã cài đặt thành công danh bạ via bluetooth cho Iphone thì hướng dẫn giùm với ạ. Thanks bác trước.

SHD

Xe điện
Thật sự rất nhiều người đi Mec đang dùng Iphone nhưng thật ra em chưa thấy ai nạp được danh bạ cho Iphone ở Hn, em cũng đọc một số trang của diễn đàn MBWorld thi thấy đã nạp được danh bạ cho Mec (dùng cho Iphone) tuy hơi mất công một tí (qua PCMCIA slot). Em muốn hỏi các bác có cách nào trực tiếp gửi từ Iphone qua bluetooth để sync được danh bạ không ạ vì không phải ai cung có sẵn cái đó? Theo các diễn đàn của tinhte thi chưa thấy nói cụ thể nhưng qua tìm hiểu một số chương trình có thể sync em thấy có thể send được Vcard qua bluetooth nhưng chi thich hợp cho phiên bản 3.13. (Máy của em đang dùng chỉ cài 3.0 nên chưa dám up ). Bác nào đã cài đặt thành công danh bạ via bluetooth cho Iphone thì hướng dẫn giùm với ạ. Thanks bác trước.
Thực ra nạp danh bạ Đthoại từ mobile(Iphone) lên xe Merc rất dễ. Bất kỳ một điện thoại nào có bluetooth đều cài được. Ở blackberry cũng có. Nhưng trước khi gửi từ điện thoại phải đặt trên xe chế độ recieving business card, lúc đó mới send từ điện thoại via blue tooth là được. Tớ đã cài cho xe tớ rồi. Cũng tiện phết khi chỉ dùng vô lăng để gọi hoặc ai gọi đến đều biết không phải nhòm điện thoại.

AF-1

Xe buýt
Thực ra nạp danh bạ Đthoại từ mobile(Iphone) lên xe Merc rất dễ. Bất kỳ một điện thoại nào có bluetooth đều cài được. Ở blackberry cũng có. Nhưng trước khi gửi từ điện thoại phải đặt trên xe chế độ recieving business card, lúc đó mới send từ điện thoại via blue tooth là được. Tớ đã cài cho xe tớ rồi. Cũng tiện phết khi chỉ dùng vô lăng để gọi hoặc ai gọi đến đều biết không phải nhòm điện thoại.

Dưng chỉ "xen" được phát 1 thôi cụ ui, cái ranh bạ ĐT của nhiều cụ (nhứt lờ các cụ có xe Mẹc nhá) nó có khoảng 500 "con-tách" , mỗi "con-tách" có khoảng 2 đến 3 số ĐT thì cụ gửi đến Tết Công-gô mới xong :)):)):)), ngại bủ bà :P . Cụ nào biết cách làm dư lào bấm phát loát được hết nhuôn thì mới oách ợh ! :41::21:

SHD

Xe điện
Dưng chỉ "xen" được phát 1 thôi cụ ui, cái ranh bạ ĐT của nhiều cụ (nhứt lờ các cụ có xe Mẹc nhá) nó có khoảng 500 "con-tách" , mỗi "con-tách" có khoảng 2 đến 3 số ĐT thì cụ gửi đến Tết Công-gô mới xong :)):)):)), ngại bủ bà :P . Cụ nào biết cách làm dư lào bấm phát loát được hết nhuôn thì mới oách ợh ! :41::21:
nhưng tùy thuộc điện thoại nữa, điện thoại nokia, blacbery có chế độ 1 phát ăn luôn cụ à, chỉ 1 phút 500 con tách của cụ đã vào xe roài

lekienuac

Đi bộ
Dear các bác, cho em hỏi nếu xe đã nạp danh bạ từ điện thoại nokia hay bb sau đó được kết nối vớii iphone thi các số danh bạ trên xe đã nạp có tiếp tục connect với iphone không ạ? Thanks các bác.

nhưng tùy thuộc điện thoại nữa, điện thoại nokia, blacbery có chế độ 1 phát ăn luôn cụ à, chỉ 1 phút 500 con tách của cụ đã vào xe roài
Nokia E71 của em vẫn phải gửi từng contact một qua bluetooth cho Command của Merc cụ ạ. Cụ làm thế nào chỉ cho em với.

LeDu

Đi bộ
Em cũng đi GLK, tức là ham zui đú đởn với các bác đi MEC
Em cũng xài Iphone vì khoái màn hình lớn và các ứng dụng...

Từ iP không thể chuyển contact qa MEC via bluetooth vì iP không có VCard để gửi. Trong trường hợp các bác muốn gắn SIM qua máy có VCard để gửi thì có thêm một vấn đề nữa là bình thường Sim chỉ có dung lượng chứa khoảng 250contact thôi. Thế nên nếu copy bằng soft từ iP qua SIM thì cũng chỉ được <250 contact (tùy vào các bác lưu tên dài hay ngắn)...

Nói chung là khó

beefburger

Xe tăng
Chuẩn không phải chỉnh:41:(b)
Cụ SHD cho em hỏi, xe của em thì không có bờ lu bờ liểng gì cả, nó chỉ có nút để chờ ở đó thôi. Mà em thì công việc cũng nhiều nên hay bị cái vụ nghe điện thoại lắm, chẳng lẽ lại tắt máy khi lái xe, hay lại ....bán xe đi mua con khác à?! em không có tiền ạ. Cụ có cách nào update cho em không? lần trước em đặt cụ vụ gương đã không thành rồi giờ vụ này nũa thế nào đây a? :101::102:

IRG

Xe đạp
Website
www.idm.vn
em đang dùng con iphone đây vừa up lên 3.1.3 xong, em cũng bực nhất vụ nokia và BB thì ngon choét, nhưng iphone thì điếc nhưng nói thật là dùng quen iphone rồi chả muốn quay về nokia chỉ để nạp danh bạ vào xe, nhưng đôi khi đi đường bất tiện thật. Em up len 3.1.3con iphone thì thấy nó có thêm mục internet tethering cho connect với computer qua bluetooth va usb nhưng chắc với con C200 w204 của em thì vẫn điếc nhưng chắc mai sẽ cố gắng thủ phát, hope so..

long_matrix

Đi bộ
Nokia E71 của em vẫn phải gửi từng contact một qua bluetooth cho Command của Merc cụ ạ. Cụ làm thế nào chỉ cho em với.
Bác phải vào phone book rồi vào options để Mark all tất cả contacts xong bác sẽ thấy tất cả contacts được check, xong rồi send business card bình thường lúc này bác chỉ cần ngồi chờ em nó tí thôi ạ