Nâng cấp âm thanh cho Altis

smalljug

Xe tải
Chào các cụ,
Các cụ cho em hỏi em muốn nâng cấp hệ thống âm thanh cho em altis 2013, nhờ các cụ tư vấn cụ thể:
1. Màn hình DVD: em muốn thay loại cắm tương thích 100% với hệ thống điều khiển trên vô lăng mà không phải đấu nối thêm gì (plug and play)
2. Loa: Nhờ các cụ tư vấn xem loa nào, em thấy các cụ hay dùng loa Morel có vẻ phù hợp với xe em
3. Sub: Cái này có cũng được k cũng đc, theo cụ sub nào phù hợp
4. Ampli: Nhờ cụ tư vấn có cần không?

tai em tai trâu thích nghe nhạc trữ tình, nhạc đỏ, không bay lượn trên xe nên chắc không cần cảm giác mạnh.

Ngân sách của em loanh quanh 20 củ

Nhờ các cụ tư vấn giúp em nhé, nếu có bộ nào sẵn cho em ghé qua nghe thử
Cảm ơn các cụ nhiều

oto16ahn

Xe điện
Cụ giữ nguyên bản cho lành . Đấu vào rồi ảnh hưởng hệ thống điện

Bummer9332

Xe buýt
của e altis 2009, e chỉ thay DVD caska và loa cánh thôi, nghe cũng tạm

Tuanaltis2009

Xe buýt
Mình cũng 209 mà vẫn dùng đầu cd theo xe, trong ổ lúc nào cũng cắm 6cái đĩa nghe tẹt ga

Thu hương85

Xe tải
E để loa nguyên bản thêm sub infiniti là ngon choét

An_Dương oto

Xe tăng
Em xin tư vấn cho cụ thế này ạ.
1. Màn hình DVD: em muốn thay loại cắm tương thích 100% với hệ thống điều khiển trên vô lăng mà không phải đấu nối thêm gì (plug and play)?
TL: Theo yêu cầu này cụ có thể lựa chọn DVD theo xe như Winca, kovan, Highsky...hình thức thì đẹp, đấu nối theo xe đơn giản ko phải cắt nối nhưng về mặt âm thanh, hình ảnh sẽ ko được hay bằng DVD hàng xịn như Pioneer, JVC đâu đấy cụ nhé. Giá từ 6 -> 9tr là cụ có thể lựa chọn DVD thoải mái cho dòng kovan, Winca rồi cụ nhé.
2. Loa: Nhờ các cụ tư vấn xem loa nào, em thấy các cụ hay dùng loa Morel có vẻ phù hợp với xe em
TL: Nếu cụ thực sự muốn có bộ âm thanh hay thì việc nâng cấp DVD có lẽ là đáng quan tâm hơn thay loa vì có DVD xịn thì loa mới làm việc một cách tối ưu được. Nên em nghĩ cụ ko cần phải thay loa cho tốn kém ạ.
TL: Sub có 2 lựa chọn Sub hơi và sub điện Sub hơi thì sẽ cho âm thanh hay hơn sub điện nhưng sub hơi khá cồng kềnh và tốn diện tích. Theo ngân sách của cụ có thể lắp Pioneer hoặc Alpine..Giá từ 5 - 9tr một quả tùy loại.
TL: amply khá tốn kém đấy cụ nhé. Nhưng trong trường hợp của cụ thì em khuyên cụ ko nên lắp đâu ạ.
Mong là em giúp được cụ một vài thông tin.
Thân

Chỉnh sửa cuối:

7 cho

Xe đạp
cụ cứ lên em dvd hàng xịn như pioneer hay jvc rồi tính tiếp cụ ạ. dàn loa theo xe không tệ chút nào đâu cụ.

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Chào các cụ,
Các cụ cho em hỏi em muốn nâng cấp hệ thống âm thanh cho em altis 2013, nhờ các cụ tư vấn cụ thể:
1. Màn hình DVD: em muốn thay loại cắm tương thích 100% với hệ thống điều khiển trên vô lăng mà không phải đấu nối thêm gì (plug and play)

tai em tai trâu thích nghe nhạc trữ tình, nhạc đỏ, không bay lượn trên xe nên chắc không cần cảm giác mạnh.

Ngân sách của em loanh quanh 20 củ

Nhờ các cụ tư vấn giúp em nhé, nếu có bộ nào sẵn cho em ghé qua nghe thử
Cảm ơn các cụ nhiều
Em dự tính cụ dùng 20 củ để nâng cấp cả DVD và hệ thống âm thanh (như những thứ cụ cần) thì lên cấu hình đó sẽ không được tuyệt đối. Theo em, cụ nên đầu tư nâng cấp như sau:
1. Nâng cấp nguồn phát: khoảng 11~13 triệu
- Cụ tính nâng cấp HU theo xe thì chỉ đảm bảo được mức độ âm thanh theo xe. Nếu cụ muốn có âm thanh hay thì nên chọn DVD thương hiệu như Pioneer, JVC, Kenwood, Alpine,Sony+ mặt dưỡng là Okie.
- Vấn đề cụ muốn dùng các DVD Pioneer cắm Jack cũng Okie. Cụ qua cửa hàng em có bộ Jack Zin cho Toyota đấu với DVD Pioneer là ổn áp, đáp ứng đúng nhu cầu của cụ
Em đề xuất cho cụ Model Pioneer X5550BT:

Thông tin sản phẩm: http://longthinh.vn/?/San-pham/28/DVD-PIONEER/1593/DVD-Pioneer-AVH-_-X5550BT/longthinh.audio
2. Nâng cấp thêm sub để hỗ trợ hệ thống loa
- Hệ thống âm thanh trên xe của cụ thiếu hẳn âm trầm nên có Sub thêm nghe đã cải thiện khá nhiều rồi
- Sub thì có nhiều loại...Tuy nhiên, cụ nên trú trọng tới những loại thương hiệu như Pioneer, Alpine thì chất lượng âm thanh sẽ ổn áp hơn cả.
Cụ tham khảo 02 loại này
Pioneer TS WX210A:

Thông tin sản phẩm
http://longthinh.vn/?/San-pham/14/LOA-SIÊU-TRẦM/837/TS_WX210A/longthinh.audio

hoặc Alpine T080OC:

Thông tin sản phẩm: http://longthinh.vn/?/San-pham/14/LOA-SIÊU-TRẦM/1735/Sub-Alpine-PWE_-T080OC/longthinh.audio

smalljug

Xe tải
cụ cứ lên em dvd hàng xịn như pioneer hay jvc rồi tính tiếp cụ ạ. dàn loa theo xe không tệ chút nào đâu cụ.
Cảm ơn cụ, em thấy loa theo xe cũng tốt nhưng em muốn thử cảm giác khác xem sao

smalljug

Xe tải
Mấy cục sub của cụ Longthinh tư vấn toàn giá khủng nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn

hoangvoila

Xe tăng
Mấy cục sub của cụ Longthinh tư vấn toàn giá khủng nhỉ
cụ nên nghe thử hệ thống nào đã setup hoàn thiện, sẽ hiểu rõ tính năng từng loa, chứ ngồi nghe phán và cân nhắc dựa trên giá thì chưa ổn đâu.

Sub ngon ko thể dưới 6tr, em phải công nhận là con alpine 808 đánh hay, tiếng ngọt hơn con sub hơi trước em chơi do em ko chơi nhạc mạnh

smalljug

Xe tải
cụ nên nghe thử hệ thống nào đã setup hoàn thiện, sẽ hiểu rõ tính năng từng loa, chứ ngồi nghe phán và cân nhắc dựa trên giá thì chưa ổn đâu.

Sub ngon ko thể dưới 6tr, em phải công nhận là con alpine 808 đánh hay, tiếng ngọt hơn con sub hơi trước em chơi do em ko chơi nhạc mạnh
Vâng cụ, em cũng tham đang tham khảo các cụ đã chìm dưới hố vôi đây.

hoangvoila

Xe tăng
cụ nên học thuộc câu này "không bao giờ ngồi lên xe của ông nào nhạc hay hơn xe mình". Chứ một khi sida nó ăn vào máu như lão nhhoan79 thì ôi thôi#-o

smalljug

Xe tải
cụ nên học thuộc câu này "không bao giờ ngồi lên xe của ông nào nhạc hay hơn xe mình". Chứ một khi sida nó ăn vào máu như lão nhhoan79 thì ôi thôi#-o
Cụ vui tính thật, nhà em không có điều kiện nên em chỉ mon men tới gần các cụ thôi. Em còn thuộc câu "không chơi với người nào có vợ xinh hơn vợ mình ợ"

An_Dương oto

Xe tăng
Cụ vui tính thật, nhà em không có điều kiện nên em chỉ mon men tới gần các cụ thôi. Em còn thuộc câu "không chơi với người nào có vợ xinh hơn vợ mình ợ"
Càng xinh hơn càng phải chơi nhiệt tình chứ cụ :))

aston_martin123

Xe tăng
Em tính lên cho cụ là phải "Okie" chứ nâng cấp xong mà lại không ăn thua gì thì hòa cả làng mất....:D
Sub gầm ghế cho altis thì có loại gì nghe hay hả cụ? Em giữ nguyên bản đầu cd và bộ loa theo xe, chỉ muốn lắp thêm sub gầm ghế thôi ạ!
Xe em altis 1.8AT 2014

ww.Longthinh.vn

[Tịch thu bằng lái]
Website
longthinh.vn
Sub gầm ghế cho altis thì có loại gì nghe hay hả cụ? Em giữ nguyên bản đầu cd và bộ loa theo xe, chỉ muốn lắp thêm sub gầm ghế thôi ạ!
Xe em altis 1.8AT 2014
Sub gầm ghế cho Altis thì cụ nên chọn những loại thương hiệu như Pioneer, Alpine là Okie. Em đề xuất Model Pioneer TS- WX210A

Chi tiết sản phẩm: http://longthinh.vn/?/San-pham/14/LOA-SIÊU-TRẦM/837/TS_WX210A/longthinh.audio

Và Alpine T080OC

Chi tiết sản phẩm: http://longthinh.vn/?/San-pham/14/LOA-SIÊU-TRẦM/1735/Sub-Alpine-PWE_-T080OC/longthinh.audio