[Funland] Nam từ 5 phút trở lên thì không bị cho là xuất tinh sớm?

xuangiangdt

Xe tải
Em chào CCCM
Bài viết sau đây rất nghiêm túc do Báo Dân trí (Bộ LĐ-TBXH) đưa ra số liệu, nên mod đừng xóa thớt của em đi nhé :)
Trích nguyên văn báo Dân trí:

Căn bệnh khó nói này ở nam giới có thể bắt nguồn từ yếu tố tâm lý, do lạm dụng thủ dâm hoặc do nguyên nhân thực thể như rối loạn nội tiết.
Thế nào là xuất tinh sớm?
Một nghiên cứu đa quốc gia năm 2005 chỉ ra, thời gian quan hệ trung bình của nam giới là 5, 4 phút. Với thời gian đó, tương đối đủ để thỏa mãn người nam giới và “đối tác”.
Theo định nghĩa mới nhất của Hội Y học giới tính thế giới thì xuất tinh sớm là rối loạn hoạt động tình dục ở nam giới biểu hiện bởi thời gian xuất tinh ngắn xảy ra ở tất cả hoặc hầu hết những lần quan hệ tình dục.
Cụ thể, thời gian quan hệ dưới 1 phút đối với xuất tinh sớm nguyên phát (bị từ những lần quan hệ đầu tiên trong đời) và dưới 3 phút đối với xuất tinh sớm thứ phát (trải qua một thời gian dài bình thường nhưng gần đây bị xuất tinh sớm);không có khả năng kìm hãm xuất tinh.
Việc chẩn đoán có xuất tinh sớm hay không, không đơn thuần chỉ căn cứ vào thời gian quan hệ. Do vậy, khi bạn có nghi ngờ mình bị xuất tinh sớm, cần đến gặp bác sĩ chuyên khoa Nam học khám để được tư vấn chính xác nhất.

Như vậy 5 phút được cho là bình thường à các cụ, dưới 5 phút mới bị cho là sớm? Em tưởng phải lâu hơn nữa chứ nhỉ :)
CCCM cho em vài nhận xét khách quan nam giới với :)

yuh2105

Xe tăng
Cho vào... Nằm im đợi 5 phút ... Rút ra

Cụ chủ thấy sao ???

Còn chất lượng thì do đối tác cảm nhận, lăn tăn mãi mấy cái vấn đề này. Chắc chưa có kinh nghiệm dày dặn rồi ;))

Chỉnh sửa cuối:

Xe_loi

Xe tăng
Hoá ra mình trên chuẩn cmnr. E vẫn bảo dưới 10min thì thôi đừng lấy vợ, khổ nó ra :P

thinhtd

Xe container
Em bị yếu thật. Ngay lần đầu tiên trong đời đã dưới 1 phút. Nên giờ cứ phải làm 2 lần. :((

Huyalibaba

Xe buýt
Nếu tính từ khi đút vào và dập như máy khâu liên tục thì 5p là quá lâu. Nếu mà 5p như thế e đảm bảo các cụ thở hắt ko ra hơi luôn. Thế vậy 5p ở đây là gì, là tính từ khi đút vào và từ từ nhẹ nhàng rút ra đút vào và đổi tư thế 2-3 lần hay là liên tục dập. Thế nên cái 5p đấy nó cũng chưa nói lên điều gì rõ ràng cả

Khá BảnH

Xe hơi
5 phút mà dập thật lực cũng không nhiều ông đạt đâu, còn kết hợp thủ thuật thì 1 trận đánh tầm 30' là đẹp, dài quá mệt lắm :)

dvhung243

Xe điện
Em được 15 phút nhưng toàn bộ quy trình như sau

Lấy phòng - nhắn tin số phòng - tắm - nằm nghiêng cho ráo nước - bạn nữ đến - chào hỏi làm quen - tắm ( nữ ) - dạo đầu - ân ái - kết thúc - tắm - trả phòng

Tổng cộng 15 phút , xin hỏi như vậy có bị coi
là yếu sinh lý không ạ ?

VietHa.XD

Xe tải

Lấy phòng - nhắn tin số phòng - tắm - nằm nghiêng cho ráo nước - bạn nữ đến - chào hỏi làm quen - tắm ( nữ ) - dạo đầu - ân ái - kết thúc - tắm - trả phòng

là yếu sinh lý không ạ ?
Kaka . Cụ gặp phải đối tác nó delay nữa thì 45-1h45 phút ấy chứ.

scorp8x

Xe container

là yếu sinh lý không ạ ?
Kaka . Cụ gặp phải đối tác nó delay nữa thì 45-1h45 phút ấy chứ.
Thiếu nữa là toàn trả $ 2 tiếng cho 15-30p =))