Nam Ninh - Thành phố lớn Trung Quốc gần HN nhất

Chaien

Xe tăng
Mời các bác ghé Nam Ninh xem có học được gì không nhé !

Mở hàng là tượng Đức Thánh Quan bằng đồng lớn nhất thế giới

Trung tâm Hội chợ Triển Lãm ASEAN + 1

Lễ cưới dân tộc Hơ Mông - TQ

Mazspeed

Xe container
Thằng này xưa kia đã có một thời là vùng sâu vùng xa của nước ta đó bác Chaien ạ, thủ đô là Phú Thọ cơ, hế hế.

Chaien

Xe tăng
Ngày xưa thấy bảo Tàu nó định cắt cho bác Hồ Quảng Đông và Quảng Tây để đất nước ta to ra hê hê may mà Bác tỉnh không lấy...không có thì bị hai thằng này nó đồng hóa bố nó rồi hê hê...thâm thật

AQ.

Xe tăng
Sau chuyến Quảng Châu, em định làm chuyến Nanninh lang thang nữa đây các bác ạ. (4 năm trước đã đi rồi nhưng theo tua gò bó quá)

Có bác nào máu không, lập hội đê

nel

Xe hơi
Em cũng vừa về đợt 30-4 vừa rồi, ở NN mãi rồi mà thấy thằng này mỗi năm một khác, nói chung là nó sẽ sánh ngang được với các thành phố lớn các của TQ trong 5 năm tới. Đồ ăn uống khá dễ ăn và rẻ cũng như KS chỉ loanh quanh 100¥ = 260 khìn VN . Thích nhất là đi gần, k cần mua VISA !
P/S: đưa thằng bạn đi chơi nó bảo là sao ASEAN + 1 sang NN triển lãm mãi rồi mà các cụ LĐ của mình k biết ngượng nhỉ, vì k học đc gì ở một nơi gần VN như thế cả ! :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

XeOnline

Xe tăng
Thành phố này xây mới nhiều,qui hoạch đồng bộ,nên hệ thống giao thông rất đáng được tham khảo.

xetaybac

Xe tăng
sao cái món cưới dân tộc mông bên nó khác thế nhỉ?
chả giống người mông trên em tẹo nào?:21::21::21::21::21:
me em nghe nói là người mông VN có nguồn gốc bên TQ mà.:^):^):^):^):^)

nel

Xe hơi
sao cái món cưới dân tộc mông bên nó khác thế nhỉ?
chả giống người mông trên em tẹo nào?:21::21::21::21::21:
me em nghe nói là người mông VN có nguồn gốc bên TQ mà.:^):^):^):^):^)
Đây là lễ cưới truyền thống của dân tộc tự trị Choang TQ chứ cụ ?

Theo Wikipedia thì Quảng Tây - Nam Ninh có những dân tộc sau:
Hán - 62%
Choang - 32%
Dao - 3%
Miêu - 1%
Đồng - 0.7%
Ngật Lão - 0.4%

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Em cũng vừa về đợt 30-4 vừa rồi, ở NN mãi rồi mà thấy thằng này mỗi năm một khác, nói chung là nó sẽ sánh ngang được với các thành phố lớn các của TQ trong 5 năm tới. Đồ ăn uống khá dễ ăn và rẻ cũng như KS chỉ loanh quanh 100¥ = 260 khìn VN . Thích nhất là đi gần, k cần mua VISA !
P/S: đưa thằng bạn đi chơi nó bảo là sao ASEAN + 1 sang NN triển lãm mãi rồi mà các cụ LĐ của mình k biết ngượng nhỉ, vì k học đc gì ở một nơi gần VN như thế cả ! :)):)):))
Chính em muốn sang học hỏi để về dạy lại mấy cụ LĐ ấy đấy ạ:))

Bác cho vài kinh nghiệm về chỗ ăn ở, chốn chơi bời tiêu xài đê. Giá KS, đồ ăn; có cần book trước không? còn đi sang, em có đường dây của bọn KL hồi đi Quảng rồi ạ

nel

Xe hơi
Chính em muốn sang học hỏi để về dạy lại mấy cụ LĐ ấy đấy ạ:))

Bác cho vài kinh nghiệm về chỗ ăn ở, chốn chơi bời tiêu xài đê. Giá KS, đồ ăn; có cần book trước không? còn đi sang, em có đường dây của bọn KL hồi đi Quảng rồi ạ
Em thì cũng lang thang ít chỗ thôi vì dẫn thằng bạn đi tìm đối tác làm ăn bên này. KS thì em thấy rất rẻ cụ nếu biết tiếng cứ ở khu vực gần Hồ trung tâm, em ở đừơng Tao Yuan (桃源路) giá từ 80-100 RMB, hoặc em cũng thích ở khu vực gần bến xe và Wall Mart có tên KS Cẩm Giang (锦江酒店) giá mắc hơn chút nhưng khá đẹp (khoảng 130-140 RMB), book trước chắc sẽ được giá rẻ hơn nhưng em k book trước. Ăn uống thì em chỉ ăn tiệm ăn nhanh, gọi đồ ăn và cơm trắng, rất tiện giá khoảng 30RMB/ suất no căng rốn. Còn ăn nhà hàng thì tùy túi tiền của cụ, nhưng nói chung đồ ăn khá ngon và hợp khẩu vị đặc biệt buổi tối rất nhiều quán rượu ở đường dạng bar, cụ có thể vào xem các bạn trẻ ăn chơi (lần này em chưa vào thử vì bạn k thích rượu). Chúc cụ 1 chuyến du hành khám phá như ý ! (b)

AQ.

Xe tăng
Bác tự đi chứ không theo tua à - em khoái vụ này đới.

Bác làm ơn kể kỹ xem đi thế nào: xe cộ, hộ chiếu hay thông hành, tìm thuê KS ra sao.... và giá bác cho xin tí ảnh chụp cái tên (hoặc cạc vì zịt) KS ấy, bản đồ thì hay quá

nel

Xe hơi

Bác làm ơn kể kỹ xem đi thế nào: xe cộ, hộ chiếu hay thông hành, tìm thuê KS ra sao.... và giá bác cho xin tí ảnh chụp cái tên (hoặc cạc vì zịt) KS ấy, bản đồ thì hay quá
Xe cộ thì đơn giản lắm, nếu cụ có ViSA rồi thì lên KS dân tộc góc đường Liễu Giai và Đội Cấn mà mua vé 300k/vé 1 ngày 2 chuyến lúc 8h30 và 9h30 sáng chạy thẳng Nam Ninh luôn. Thông hành thì cụ phải đi lên LS bằng xe khách, sau đó nhờ bọn xe ôm khoảng 200k-250k là nó làm thông hành cho cụ. Qua cửa khẩu thì bắt xe taxi vào Bằng Tường chi phí gồm mất 30RMB + vé xe búyt đi Nam Ninh 230km là 65RMB, tụi xe búyt chạy ác lắm toàn đóng tầm 100km/h. :))
Cụ tham khảo thêm cái link sau đây để biết nhé: Jinjiang Inn Nanning

quatmo212

Xe điện
chỗ này bây giờ còn cá kô cụ?

em đi mấy lần đều thấy cá nhiều như quân nguyên

Libor

Xe điện

Bác đứng lên hô hào đê..hè này sang đó hay lắm...thuê 1 chuyến xe chạy ra biển Hắc Hải tắm thì phê nhất đấy ạ! Sang đó em có nhiều "biệt động nằm vùng" để dẫn các bác đi chơi lắm! :21::21::21: Ăn uống đi lại ở Nanning chỉ như Hà nội, có phần còn rẻ hơn ạ!

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em thì cũng lang thang ít chỗ thôi vì dẫn thằng bạn đi tìm đối tác làm ăn bên này. KS thì em thấy rất rẻ cụ nếu biết tiếng cứ ở khu vực gần Hồ trung tâm, em ở đừơng Tao Yuan (桃源路) giá từ 80-100 hoặc em cũng thích ở khu vực gần bến xe và Wall Mart có tên KS Cẩm Giang (锦江酒店) giá mắc hơn chút nhưng khá đẹp (khoảng 130-140 RMB), book trước chắc sẽ được giá rẻ hơn nhưng em k book trước. Ăn uống thì em chỉ ăn tiệm ăn nhanh, gọi đồ ăn và cơm trắng, rất tiện giá khoảng 30RMB,RMB/ suất no căng rốn. Còn ăn nhà hàng thì tùy túi tiền của cụ, nhưng nói chung đồ ăn khá ngon và hợp khẩu vị đặc biệt buổi tối rất nhiều quán rượu ở đường dạng bar, cụ có thể vào xem các bạn trẻ ăn chơi (lần này em chưa vào thử vì bạn k thích rượu). Chúc cụ 1 chuyến du hành khám phá như ý ! (b)
Tàu hình như nó ko tiêu loại này cụ ợ?

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Bác đứng lên hô hào đê..hè này sang đó hay lắm...thuê 1 chuyến xe chạy ra biển Hắc Hải tắm thì phê nhất đấy ạ! Sang đó em có nhiều "biệt động nằm vùng" để dẫn các bác đi chơi lắm! :21::21::21: Ăn uống đi lại ở Nanning chỉ như Hà nội, có phần còn rẻ hơn ạ!
Biển Bắc Hải hay Hắc Hải hả cụ ? Em nghe bọn TQ nói hay lắm mà vẫn chưa đi được , em cũng háo hức lắm :P
Mà biển Bắc Hải hình như Quảng Đông và Quảng Tây đều có , bác nào biết gãi cho anh em với .

Libor

Xe điện
Biển Bắc Hải hay Hắc Hải hả cụ ? Em nghe bọn TQ nói hay lắm mà vẫn chưa đi được , em cũng háo hức lắm :P
Mà biển Bắc Hải hình như Quảng Đông và Quảng Tây đều có , bác nào biết gãi cho anh em với .
Ặc, em tip nhầm ạ. Đúng là Bắc Hải ạ.! :21:

Chỉnh sửa cuối:

Panda

Xe tải
Các bác ơi, cho em hỏi xin giấy thông hành đi Nam Ninh ở đâu? Mất bao nhiêu tiền ? Sang Nam ninh thì đi chơi những nơi nào??? Em đang cần thông tin gấp lắm, Tuần sau em dự định đi cùng 5,6 đưa bạn nhưng vẫn chưa tìm được chỗ làm giấy thông hành.