Muốn ốp trần da thay nỉ .

hattrick

Xe buýt
tình hình là e muốn bọc da trần thay cho trần nỉ, có điều ko hiểu nên dùng keo hay chất liệu gì để da bám vào nỉ? các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp e !
( vì dán da vào nỉ ko chuẩn thì để dưới nắng sẽ bong trần ko dính )

xin lời khuyên của các cụ có kinh nghiệm bọc trần. chân thành cảm ơn !

zuanh88

Xe buýt
Trần nỉ với thảm nỉ nó cũng có cái hay là giữ được một phần bụi. Giảm bụi bay vào điều hòa. Chứ da, nhất là thảm nhựa thì không ngăn được j, dễ xịt sạc nhưng thực tế không hiệu quả bằng nỉ ạ

Mi_Tu

Xe hơi
em đi xe bạn bọc rồi để em hỏi. bọc da bóng trông đẹp hẳn hơn nỉ. hay cụ ah

hattrick

Xe buýt
cảm ơn các cụ.
E đã chuột bạch, tóm lại fá để thêm 1 kinh nghiệm: nhà SX bọc nỉ có cái hay của nó, sau khi dán thử Simili lên nỉ, sau 3 ngày để ngoài nắng thì bong rộp, quyết định tháo lần 2, lột bỏ hẳn lớp nỉ VỨT , dán đè lên lớp trước = keo DOG, có vẻ ổn,
sau đấy E mới hiểu vì sao có dịch vụ giặt nỉ, bọc lại nỉ mới. nên các cụ/mợ cứ an tâm mà dùng Nỉ trên mọi thời tiết, mặc dầu rất tiếc vụ chuột bạch này đã phá nát lớp Nỉ mới keng của E , nhưng lại thêm 1 hiểu biết mới. chân thành cảm ơn các cụ mợ xem tin.

thai286

Xe hơi
theo em bọc thêm lớp giấy nilong trên trần giống trong sài gòn hay làm em thấy cũng hiệu quả đấy chứ, bác thay nỉ bằng da em sợ sau này keo không tốt có mà hỏng hết

lmanyt

Xe hơi
cảm ơn các cụ.
E đã chuột bạch, tóm lại fá để thêm 1 kinh nghiệm: nhà SX bọc nỉ có cái hay của nó, sau khi dán thử Simili lên nỉ, sau 3 ngày để ngoài nắng thì bong rộp, quyết định tháo lần 2, lột bỏ hẳn lớp nỉ VỨT , dán đè lên lớp trước = keo DOG, có vẻ ổn,
sau đấy E mới hiểu vì sao có dịch vụ giặt nỉ, bọc lại nỉ mới. nên các cụ/mợ cứ an tâm mà dùng Nỉ trên mọi thời tiết, mặc dầu rất tiếc vụ chuột bạch này đã phá nát lớp Nỉ mới keng của E , nhưng lại thêm 1 hiểu biết mới. chân thành cảm ơn các cụ mợ xem tin.
Cụ nói rõ thêm giúp, nhà SX bọc nỉ vì tốt hơn da ở điểm nào ?

cuchuoidibo

Xe máy
em thấy xe siêu sang dùng da lộn, chắc đắt quá nên xe rẻ hơn thường dùng nỉ