[Funland] Muốn chuyển nghề để tăng thu nhập

Gaubong2019

Xe đạp
Em xoá bài

Chỉnh sửa cuối:

hanamkr

Xe buýt
Mợ cho cái ảnh lên đây thì mới góp ý được.

cshs2020

Xe buýt
Học thêm đi rồi thử đi! Trải nghiệm, tận hưởng thôi!

theo em mợ nên dành tiền đầu tư vào nhan sắc và chịu khó đến mấy nơi sang chảnh thả thính mấy a giàu có là hay nhất. đầu tư vào bản thân ko bao giờ phải hối tiếc :)

ubisapro

Xe trâu
thính dạo này nhiều quá

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Nhân sự tuỳ ngành nghề và vị trí mà công việc hướng ngoại hay hướng nội chứ. Cứ như công ty mình ngành IT, công ty 400 nhân viên, mục tiêu năm lên 700, dự án thay đổi nhân sự liên tọi, nhân viên, các kiểu chương trình đào tạo với events thu hút người cứ gọi là tung toé, thỉnh thoảng các em nhân sự xinh tươi trẻ đẹp lại phải ra bóp vai nhổ tóc bắc cho lập trình viên già để xin mối nhân sự ... hướng ngoại hết cỡ luôn.

Mợ thử tìm hiểu nghề booking ở bar, lounge xem. Thu nhập cao phù hợp vs tính hướng ngoại

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
hay mợ đi chuyển bánh với em từ lóng luông về ,kiếm tốt lắm

Nana2015

Xe tăng
Mợ treo cái nhà to thế kia ra rồi là chắc auto xinh. Mỗi tội mình đã có 1 vợ 2 con

Gaubong2019

Xe đạp
theo em mợ nên dành tiền đầu tư vào nhan sắc và chịu khó đến mấy nơi sang chảnh thả thính mấy a giàu có là hay nhất. đầu tư vào bản thân ko bao giờ phải hối tiếc :)
Cảm ơn cụ, lấy chồng giàu nghèo còn có nhân duyên. Em đã bảo là muốn tự lập chứ nếu muốn thả thính lấy chồng giàu thì em lên đây làm gì cho mất thời gian

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Đầu xuân năm mới, em xin chúc toàn thể anh/chị/em trên diễn đàn cùng gia đình dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý.
Em biết trên diễn đàn có nhiều bác lớn tuổi, có kinh nghiệm về cuộc sống. Hôm nay em mạnh dạn lên diễn đàn mong nhận được những lời chia sẻ của các bác về chuyển đổi công việc
Em xin giới thiệu chút về bản thân:
- Thông tin cơ bản: nữ, độc thân, 29 tuổi xuân, đang làm nhân viên nhân sự cho 1 cty (50 nhân viên), có 2 bằng ĐH về quản trị nhân lực và luật (VB2).
- Tính cách: chăm chỉ, chịu khó, ko nề hà trong công việc, tư duy mở, ham học hỏi, cũng là người khá xông pha, nhanh nhẹn.
Sau gần 4 năm làm nhân sự em thấy mình không còn đam mê và hứng thú với nghề, em là người hướng ngoại, công việc nhân sự hướng nội em làm cảm thấy mình bị tù túng, gò bó và ko phát triển bản thân. Thêm một yếu tố nữa là thu nhập nghề này chỉ ổn định chứ không phải là cao so với mặt bằng các ngành nghề khác, thu nhập 10tr (ngoài ra không có nguồn gì thêm). Em nghĩ sẽ chẳng có gì để nói nếu em có chồng con thì với thu nhập như vậy và có nhà HN (bố mẹ mua) em sẽ sống cuộc sống an phận như rất nhiều người phụ nữ khác. Nhưng em ko phải tuýp người sống phụ thuộc nên em vẫn muốn bản thân mình kiếm ra tiền. Thú thật với các bác em đi làm 7 năm ko có nổi 100 triệu trong người. Hồi mới ra trường lương thấp em chẳng tích được đồng nào, mấy năm gần đây mới tiết kiệm được chút ít, năm ngoái nhà em mua nhà em góp được 50 triệu để sắm đồ là em nhẵn túi.
Tuổi cũng ko còn quá trẻ nữa để quyết định thay đổi công việc, nhưng em nhận thấy làm việc mình không thích thì mình sẽ không có động lực để làm và em cũng cần có thêm thu nhập để nâng cao chất lượng cuộc sống. Nên em đã suy nghĩ rất nghiêm túc về việc chuyển sang làm sale hoặc làm nhân viên dự án, em biết làm sale cũng rất áp lực và vất vả nhưng khi cầm cọc tiền trong tay để có thể tận hưởng cuộc sống thì cũng đáng, còn hơn ít tiền mà chi 1 đồng phải nâng lên hạ xuống.
Vì vậy, em rất mong nhận được đôi lời chia sẻ của các bác sale để em củng cố thêm niềm tin và động lực để thay đổi.
Em cảm ơn các bác.
Nhất nghệ tinh nhất thân vinh.
Làm nhân sự trau dồi thêm kiến thức thành chuyên gia trong lĩnh vực, hoặc thêm các kiến thức để làm C&B cho các tập đoàn lớn. Lúc đó tiền lại vào như nước ấy chứ.
Công ty có 50 nhân viên thì cũng chả cần thiết phải có 1 nhân viên nhân sự.
Còn trường hợp như thớt chán việc muốn chuyên việc thì chỉ có chính mình mình biêt mình cân gì muốn gì. Làm sale cũng không dễ nhằn ngay được nêú không có tố chất ban đầu.
Đôi lời.