Muốn lắp SUB gầm ghế cho Morning

choco_pie

Xe hơi
Cái bộ loa theo xe của con SLX 2008 của em nó lởm quá các bác ạ, nghe Dance nó cứ bôm bốp ấy, mà em lại không có nhiều tiền nên chỉ muốn lắp thêm cái SUB gầm ghế xem có cải thiện được tí nào không, em thấy xe của bạn em nghe cũng khá ổn. Bác nào báo cho em cái giá rẻ nhất nhé, dưới 2tr thì càng tốt ạ. Tiện em muốn hỏi đã có bác nào dùng cái máy hút bụi mini chưa ạ? cái đó dùng có tốt không? có hút được bụi không? em cũng muốn mua một cái thỉnh thoảng hút bụi cho xe ạ. Kính vodka các cụ ạ.

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cái bộ loa theo xe của con SLX 2008 của em nó lởm quá các bác ạ, nghe Dance nó cứ bôm bốp ấy, mà em lại không có nhiều tiền nên chỉ muốn lắp thêm cái SUB gầm ghế xem có cải thiện được tí nào không, em thấy xe của bạn em nghe cũng khá ổn. Bác nào báo cho em cái giá rẻ nhất nhé, dưới 2tr thì càng tốt ạ. Tiện em muốn hỏi đã có bác nào dùng cái máy hút bụi mini chưa ạ? cái đó dùng có tốt không? có hút được bụi không? em cũng muốn mua một cái thỉnh thoảng hút bụi cho xe ạ. Kính vodka các cụ ạ.

Chào cụ! Với mức độ đầu tư đó của cụ thì cụ chỉ có sự lựa chọn là nâng cấp SUB MBQ là hợp lý. MBQ là loại được đánh giá ngon- bổ-rẻ...Tuy nhiên MBQ còn hạn chế là âm thanh ra không trắc và tránh ù, gây đau đầu. Nếu cụ đi dây sịn và lắp đặt chuẩn thì sẽ hạn chế được đôi chút nhược điểm

choco_pie

Xe hơi
bác cho em giá cũ thể của em này nhé, xe em morning SLX 2008 mọi thứ nguyên bản hết cả CD nữa, loa giờ đang chán lắm, không biết độ thêm thì có ích gì không ạ? bác cho em địa chỉ luôn nhé.
Đây nè cụ xem thử nè.

TOANHIGHSKY

[Tịch thu bằng lái]
Website
longbienauto.com
cụ cố làm quả hanma nghe cho sướng

Khat vong

Xe hơi
Loại loa 8e thì khônga đến 2 triệu đâu cụ, giá chỉ tầm khoảng 1t6 thôi.

crazy_86

Xe đạp
Chào cụ! Với mức độ đầu tư đó của cụ thì cụ chỉ có sự lựa chọn là nâng cấp SUB MBQ là hợp lý. MBQ là loại được đánh giá ngon- bổ-rẻ...Tuy nhiên MBQ còn hạn chế là âm thanh ra không trắc và tránh ù, gây đau đầu. Nếu cụ đi dây sịn và lắp đặt chuẩn thì sẽ hạn chế được đôi chút nhược điểm
Cho em ké thớt với !
Cụ LongThinh tư vấn giúp em với . Em có con KM 2012 loa cánh trước trên taplo nghe nó chuối quá
Với mức đầu tư tầm 3,5 củ em nên làm thế nào
-Thay hết loa
-Chuyển loa Taplo xuống cánh
-Lắp thêm Sub.
EM phân vân quá chưa biết chọn phương án nào.
Đôi tai em cũng thuộc loai tai trâu thôi nhưng nghe tiếng bass loa zin thì... hết chịu nổi.
Kính mong cụ tư vấn giúp em, nếu hợp lý em vác vợ 2 em qua cho cụ hành xác.:D

An_Dương oto

Xe tăng
Sub MBQ về giá cả thì ko có đối thủ nhưng về âm thanh có vẻ hơi đuối. Thứ hai nghe trong thời gian dài sẽ gây khó hịu đau đầu. Em nghĩ cụ lần nào cũng nên đầu tư một lần thôi thì có thể lựa chọn Sub Alpine hoặc Pioneer giá có cao một chút nhưng đăt sắt ra miếng ạ.

bluesea

Xe hơi
xe bé có nên lắp ko các cụ

choco_pie

Xe hơi
cao hơn chút là bao nhiêu bác ơi, bác cho em cái báo giá vào chỗ kín với ạ. tiện bác cho em cả giá cái MBQ nữa, em kinh tế eo hẹp lắm ạ.
Sub MBQ về giá cả thì ko có đối thủ nhưng về âm thanh có vẻ hơi đuối. Thứ hai nghe trong thời gian dài sẽ gây khó hịu đau đầu. Em nghĩ cụ lần nào cũng nên đầu tư một lần thôi thì có thể lựa chọn Sub Alpine hoặc Pioneer giá có cao một chút nhưng đăt sắt ra miếng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Cho em ké thớt với !
Cụ LongThinh tư vấn giúp em với . Em có con KM 2012 loa cánh trước trên taplo nghe nó chuối quá
Với mức đầu tư tầm 3,5 củ em nên làm thế nào
-Thay hết loa
-Chuyển loa Taplo xuống cánh
-Lắp thêm Sub.
EM phân vân quá chưa biết chọn phương án nào.
Đôi tai em cũng thuộc loai tai trâu thôi nhưng nghe tiếng bass loa zin thì... hết chịu nổi.
Kính mong cụ tư vấn giúp em, nếu hợp lý em vác vợ 2 em qua cho cụ hành xác.:D
Với mức độ đầu tư đó của cụ thì cụ nên lắp thêm Sub là hợp lý nhất. Lý do:
- Trên xe của cụ thiếu dải âm trầm
- Thay loa thì sẽ Okie hơn nhưng với tầm đầu tư đó thì loa chưa thể hay được
- Chuyển loa Taplo xuống cánh cũng sẽ khó mà cải thiện hơn nhiều. Hướng âm sẽ chuẩn hơn nhưng chất lượng của loa 4" thì khó mà so được với loa 6".

Tầm 3,5 triệu thì cụ cũng chưa có nhiều sự lựa chọn Sub lắm. Nếu là MBQ thì em không đánh giá cao. Nếu lên Pioneer thì chỉ được hàng lướt chứ chưa lên được hàng đập hộp cụ ah...Rảnh mời cụ qua cửa hàng em để được tư vấn và xem trực tiếp sản phẩm.

An_Dương oto

Xe tăng
cao hơn chút là bao nhiêu bác ơi, bác cho em cái báo giá vào chỗ kín với ạ. tiện bác cho em cả giá cái MBQ nữa, em kinh tế eo hẹp lắm ạ.
Vâng. Cao hơn nữa thì em có Sub Aline hoặc Pioneer này giá cả em inbox cho cụ luôn nhé

luanlesy

Xe đạp
Xe em cũng morning2012 loa trước em thay bằng jbl 3 inh của 1cụ đi k3 con loa sau em bỏ kéo nên phía trên sau ghế phụ sub mbq sư tư (mua của một cụ trên diễn đàn 1,5tr)thế là âm thanh nghe ổn .chắc cả bộ cũng không đến 3,5tr.Cacf cụ có dùng mbq thì dùng loại sư tử cho ổn luôn chứ đừng dùng loại e hay d làm gì nghe chán lắm em còn bộ mbq e ở nhà cụ nào muốn thử e để lại

daquydailoc

Tháo bánh
Xe em cũng morning2012 loa trước em thay bằng jbl 3 inh của 1cụ đi k3 con loa sau em bỏ kéo nên phía trên sau ghế phụ sub mbq sư tư (mua của một cụ trên diễn đàn 1,5tr)thế là âm thanh nghe ổn .chắc cả bộ cũng không đến 3,5tr.Cacf cụ có dùng mbq thì dùng loại sư tử cho ổn luôn chứ đừng dùng loại e hay d làm gì nghe chán lắm em còn bộ mbq e ở nhà cụ nào muốn thử e để lại
đồng ý với cụ là mbq sư tử nghe ổn hơn MBQ thường .

crazy_86

Xe đạp
Với mức độ đầu tư đó của cụ thì cụ nên lắp thêm Sub là hợp lý nhất. Lý do:
- Trên xe của cụ thiếu dải âm trầm
- Thay loa thì sẽ Okie hơn nhưng với tầm đầu tư đó thì loa chưa thể hay được
- Chuyển loa Taplo xuống cánh cũng sẽ khó mà cải thiện hơn nhiều. Hướng âm sẽ chuẩn hơn nhưng chất lượng của loa 4" thì khó mà so được với loa 6".

Tầm 3,5 triệu thì cụ cũng chưa có nhiều sự lựa chọn Sub lắm. Nếu là MBQ thì em không đánh giá cao. Nếu lên Pioneer thì chỉ được hàng lướt chứ chưa lên được hàng đập hộp cụ ah...Rảnh mời cụ qua cửa hàng em để được tư vấn và xem trực tiếp sản phẩm.
Em cảm ơn cụ đã tư vấn.
Nếu lắp them Sub thì hàng đập hộp hay lướt không quan trọng.
Hôm nào rảnh em vác xe qua để cụ tư vấn cụ thể hơn. Em xẽ alo cho cụ trước khi sang nhé.

choco_pie

Xe hơi
Sáng nay em đã qua cụ An Dương lắp cái MBQ, cảm nhận là ngon so với tầm tiền rồi, em cũng chỉ cần có thế, xe em cũng ít đi, chủ yếu là đi về quê chứ không đi hàng ngày nên thấy thế là quá ngon rồi.

landport

Xe tăng
Mới hay cũ, loại nào và hết bao nhiêu gạo để em ngâm cứu con picanto còi nhà em

An_Dương oto

Xe tăng
Sáng nay em đã qua cụ An Dương lắp cái MBQ, cảm nhận là ngon so với tầm tiền rồi, em cũng chỉ cần có thế, xe em cũng ít đi, chủ yếu là đi về quê chứ không đi hàng ngày nên thấy thế là quá ngon rồi.
Cụ ko chê là em vui rồi. Hnay ko đón tiếp cụ chu đáo được cụ thông cảm cho em nhé.

An_Dương oto

Xe tăng

Vmx.com.vn

Xe máy
cụ chọn sub Pioneer , tuy hơi đắt nhưng sướng lắm cụ à

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Em cảm ơn cụ đã tư vấn.
Nếu lắp them Sub thì hàng đập hộp hay lướt không quan trọng.
Hôm nào rảnh em vác xe qua để cụ tư vấn cụ thể hơn. Em xẽ alo cho cụ trước khi sang nhé.
Okie cụ...Cụ cần thông tin gì, cụ cứ Pm cho em. Em sẽ tư vấn cho cụ trong thời gian sớm nhất