Mũi Né - Phan Thiết

lancer01

Xe tải
CỤ nào đã đi Mũi Né - Phan Thiết cho em xin một số kinh nghiệm với. Ăn uống ở đâu ngon, chất lượng. Đi lại về trung tâm thế nào? Hiện em đã book phòng tại The Sailing Bay Beach Resort ở Mũi Né. Cám ơn các cụ

tunghhtp

Xe tải
Em cũng có nhu cầu giống Cụ Chủ. Em hóng thông tin các Cụ

lancer01

Xe tải
Không cụ nào giúp bọn em à

BH2H

Xe tải
Mỗi năm mình đi công tác Phan Thiết 1-2 lần. Một số ý kiến bản thân như sau:
- Ăn uống:
Ở Phan Thiết: có Toàn Dương ở bãi biển Đồi Dương, tuy hơi đắt nhưng đồ ăn tốt và ở ngay bờ biển. Nếu ăn hải sản bình dân thì quán 6 ở Đặng Văn Ngữ nên đến.
Mũi né: quán cây bàng địa chỉ đáng quan tâm.
- Nghỉ ngơi: Vào dịp hè đôi khi hết phòng vì số lượng khách đông. Mình toàn chọn nghỉ ở Phan Thiết có giá vừa phải rồi đi xe vào Mũi Né.

Chúc chuyến đi vui vẻ!

usernames78

Xe buýt
tớ thì thuộc lòng mũi né, tiện đang rảnh tư véo cụ chủ nhé:
1, cụ đã bôk phòng, ok. vậy lịch đã chốt thì có tí thông tin về tg tại mũi né cho cụ: từ tháng 11 đến tháng 4 năm sau thì là thời gian du lịch toẹt vời nhất, bãi biễn đẹp, gió đều, tây nhiều, văn minh, hàng quán đầy đủ, đa dạng, dvu hợp lí, tốt, nói chung là mũi né đẹp nhất là thời gian này. từ tháng 5-7 mũi né tạm đc, bãi biển kiểu dành cho ng việt, hơi lộm nhôm, quán xa đóng cửa khá khá, vắng dvu hạn chế, bãi biển thu hẹo còn vài mét, nói chung là hơi buồn, những vẫn còn hay chán đối vs những ai trước giờ chỉ đi biển phía bắc. còn từ tháng 8-10 thì tốt nhất k nên đi mũi né kẻo k khác đồ sơn nhé. xong về tg. có thể e ví hơi quá.
2, điểm đầu tiên là đến mũi né cụ nên thuê xe máy, tùy số lượng ng trong nhà mà thuê cho hợp lí, k là uổng đó nhé, đi lại thuận tiện, rẻ, lành, lọ mọ đc nhiều nơi, chứ cứ taxi thì e dám cá cụ thấy chán ngay.
3, ở mũi né thì k nên vào tp phan thiết chơi làm gì, chẳng có gì mà chơi đâu, đối vs dân du lịch, cụ ăn thì quán cây bàng cũng ok, bờ kè hàm tiến thì ngồi thoáng nhưng lưu ý hải sản ở đây k tuơi sống nhé, đa phần là hàng đã ngất rồi, giá rẻ ok, k thì cụ đến cái quấn khúc nằm giữa đường. nguyễn đình chiểu và Huỳnh thúc kháng ý, vế bên trong chứ k phải bãi biển, e quên mất tên quán, hỏi dân taxi noc cũng biết, giá rẻ , bình dân, tươi sống, ngồi hơi vỉa hè tí nhưng rẻ, . Tiếp theo cụ có xe máy thì nên đi hết đường huỳnh thúc kháng là đến chợ mũi né, bán tầm 6h chiều vẫn bán, có nướng tại nơi, la cà vừa đi dạo mua và ăn, thích thì mang về re sort mà bắc bếp tự nướng cụ ợ,
chơi thì: có cái quán bar ven biển kiểu như salling nha trang, khúc gần tiến đạt, kế bên cửa hàng bán đồ thể thao trên biển , quán tên tiếng anh làm e biếng nhớ. ngoài ra mũi né có 2 quán kem rất là toẹt vời cùng 1 chủ, ng pháp mở thì phải, chưa thấy ở vietnam kem ở đâu ngon như vậy từ sg cho đến hn, cách đây 3 tuần thì cửa hàng đang đóng cửa e dự hết mùa ông chủ bay về pháp nghỉ, đên hôm cụ đi k biết đã mở lại chưa, hên xui, cả mũi né chỉ có cái hiệu kem đó thôi, quán bầy biện phong cách đẹp, nếu cụ đi nó mở nhớ vào ăn nhé.
3, cụ đi chơi đồi cát thì e khuyên nên dẹp, mất tg, vừa nắng nóng mà như mít ứ đẹp k ra gì đâu , vì có phuơng tiện là xe máy cụ chịu khó chạy thẳng hứong đó đến khu vực gọi là hồ Bầu cát, Bầu trắng, phải nói là tẹt vời ông mặt giời ở đó, cự li từ chỗ cụ ở cách nhau cỡ 20km,
4, ngời ra mũi né đặc điểm hay của nó là rất nhiều trò chơi thể thao trên biển, cụ nên thử vài trò từ đơn giản đến phức tạp, nếu cụ ko thi hs chơi mấy cái trò đó thì e dự cụ đi mũi né 2 ngày là chán, chứ còn e ở mũi né cả thag vẫn thấy thiếu ....

buffalo

Xe tăng
Em cũng tham khảo..:D

Ở Mũi né thì bác nên có xe máy hoặc ô tô đi lại tham quan cho tiện. Chứ đi lại cũng xa.
- Suối Tiên:(gửi xe rồi vào thôi ko phải mua vé gì hết) nằm trên đường Huỳnh Thúc Kháng nè. Bác hỏi dân địa phương ngta chỉ cho dễ tìm. Có dòng suối nhỏ, cứ lội theo con suối đi vào trong. Mát chân, cảnh đẹp.
- Đồi cát: khuyên bác là nên đi buổi sáng hoặc chiều gần tối cho mát. Có dịch vụ cho thuê ván trượt( 5k thôi, chơi mệt thì trả).
- Tháp Chàm Poshanu: nếu đi từ Phan Thiết vào Mũi Né sẽ gặp Tháp chàm trước nha bác.
- Còn ăn uống thì đi dọc bờ biển có mấy gánh bán Hải sản của dân nè.

nhinhim2003

Xe buýt
Cụ chủ đặt khách sạn theo tiêu chí gì mà tự dưng dạt ra xa thế, khu đấy thì chỉ được cái ăn hải sản bình dân rẻ, biển chỗ đấy hơi bửn. Nếu Budget của cụ khoảng 1tr/đêm thì Cụ có thể về trung tâm Ng Đình Chiểu ví như cái Novella resort hay cái Tiến Đạt resort (Sinh cafe hay cho khách ở đây) tiện ngay cạnh Nhà hàng Ngọc Sương ( em thấy ăn ngon nhất khu này) ngoài ra có cái Lâm tòng quán, chủ quán người bắc bên kia đường, chịu khó đi xa tý thì Cây bàng, giá rẻ hơn chút ăn thì cũng thường, nhưng từ chỗ cụ đặt đến Cây bàng đúng theo kiểu từ đầu mũi né đến cuối mũi né :D. Mũi né thì không có gì chơi mấy, nghỉ dưỡng là chủ yếu

boy_spott

Xe điện
Cụ nên mỗi đêm ở 1 resort khác nhau cho đỡ chán

lancer01

Xe tải
Cụ chủ đặt khách sạn theo tiêu chí gì mà tự dưng dạt ra xa thế, khu đấy thì chỉ được cái ăn hải sản bình dân rẻ, biển chỗ đấy hơi bửn. Nếu Budget của cụ khoảng 1tr/đêm thì Cụ có thể về trung tâm Ng Đình Chiểu ví như cái Novella resort hay cái Tiến Đạt resort (Sinh cafe hay cho khách ở đây) tiện ngay cạnh Nhà hàng Ngọc Sương ( em thấy ăn ngon nhất khu này) ngoài ra có cái Lâm tòng quán, chủ quán người bắc bên kia đường, chịu khó đi xa tý thì Cây bàng, giá rẻ hơn chút ăn thì cũng thường, nhưng từ chỗ cụ đặt đến Cây bàng đúng theo kiểu từ đầu mũi né đến cuối mũi né :D. Mũi né thì không có gì chơi mấy, nghỉ dưỡng là chủ yếu
Em có biết vụ đặt đâu. Gấu đặt mà

phamnghiaquan

Đi bộ
3/6 này em cũng đưa cả gia đình từ Cần Thơ đi Mũi Né. Em ở DC Villa resort vì bôk được giá rẻ ở đây chưa biết phải đi như thế nào cho hợp lí vì em chỉ ở mũi né 2 ngày 1 đêm thôi ạ vì ngày hôm sau em đi nha trang! Các Bác tư vấn giúp Em với!

Flamingovietnam

Xe buýt
CỤ nào đã đi Mũi Né - Phan Thiết cho em xin một số kinh nghiệm với. Ăn uống ở đâu ngon, chất lượng. Đi lại về trung tâm thế nào? Hiện em đã book phòng tại The Sailing Bay Beach Resort ở Mũi Né. Cám ơn các cụ
Cái này mới đi vào hoạt động năm ngoái được đấy Cụ, giá hợp lý. Tuy nhiên nó lại nằm tít ngoài Mũ Né, muốn đi ăn thì phải vào trong trung tâm. Nhưng Em nghĩ là không sao đâu.

vietran

Xe ba gác
tớ thì thuộc lòng mũi né, tiện đang rảnh tư véo cụ chủ nhé:

3, ở mũi né thì k nên vào tp phan thiết chơi làm gì, chẳng có gì mà chơi đâu, đối vs dân du lịch, cụ ăn thì quán cây bàng cũng ok, bờ kè hàm tiến thì ngồi thoáng nhưng lưu ý hải sản ở đây k tuơi sống nhé, đa phần là hàng đã ngất rồi, giá rẻ ok, k thì cụ đến cái quấn khúc nằm giữa đường. nguyễn đình chiểu và Huỳnh thúc kháng ý, vế bên trong chứ k phải bãi biển, e quên mất tên quán, hỏi dân taxi noc cũng biết, giá rẻ , bình dân, tươi sống, ngồi hơi vỉa hè tí nhưng rẻ, . Tiếp theo cụ có xe máy thì nên đi hết đường huỳnh thúc kháng là đến chợ mũi né, bán tầm 6h chiều vẫn bán, có nướng tại nơi, la cà vừa đi dạo mua và ăn, thích thì mang về re sort mà bắc bếp tự nướng cụ ợ,
chơi thì: có cái quán bar ven biển kiểu như salling nha trang, khúc gần tiến đạt, kế bên cửa hàng bán đồ thể thao trên biển , quán tên tiếng anh làm e biếng nhớ. ngoài ra mũi né có 2 quán kem rất là toẹt vời cùng 1 chủ, ng pháp mở thì phải, chưa thấy ở vietnam kem ở đâu ngon như vậy từ sg cho đến hn, cách đây 3 tuần thì cửa hàng đang đóng cửa e dự hết mùa ông chủ bay về pháp nghỉ, đên hôm cụ đi k biết đã mở lại chưa, hên xui, cả mũi né chỉ có cái hiệu kem đó thôi, quán bầy biện phong cách đẹp, nếu cụ đi nó mở nhớ vào ăn nhé.
3, cụ đi chơi đồi cát thì e khuyên nên dẹp, mất tg, vừa nắng nóng mà như mít ứ đẹp k ra gì đâu , vì có phuơng tiện là xe máy cụ chịu khó chạy thẳng hứong đó đến khu vực gọi là hồ Bầu cát, Bầu trắng, phải nói là tẹt vời ông mặt giời ở đó, cự li từ chỗ cụ ở cách nhau cỡ 20km,
4, ngời ra mũi né đặc điểm hay của nó là rất nhiều trò chơi thể thao trên biển, cụ nên thử vài trò từ đơn giản đến phức tạp, nếu cụ ko thi hs chơi mấy cái trò đó thì e dự cụ đi mũi né 2 ngày là chán, chứ còn e ở mũi né cả thag vẫn thấy thiếu ....
Cám ơn cụ!
Tuần sau nữa em đi Mũi né cả tuần, em sẽ thử cái đo đỏ nếu ông chủ mở cửa
Còn cái trượt cát phải đi phát cho biết, để còn nói: tưởng dư lào =))
Em đi 1 tuần, ở trong Tien Dat resort, em đi nghỉ k muốn chơi lắm, chỉ muốn tắm biển và nghỉ ngơi

vietran

Xe ba gác
3/6 này em cũng đưa cả gia đình từ Cần Thơ đi Mũi Né. Em ở DC Villa resort vì bôk được giá rẻ ở đây chưa biết phải đi như thế nào cho hợp lí vì em chỉ ở mũi né 2 ngày 1 đêm thôi ạ vì ngày hôm sau em đi nha trang! Các Bác tư vấn giúp Em với!
Cụ mà đi máy bay có khi gặp cụ ở Tân Sân Nhất

HieuXuan

Xe hơi
Em vừa từ PT trở về 30-4, em thấy thế này
- Đi PT nghỉ dưỡng là chính, nên phụ thuộc vào Ks/resort cụ đã book. (khỏi đi chơi đâu cho tốn, tắm biển, bơi bể bơi là chính). Kinh nghiệm là tắm sáng xong, ăn buffet no, trưa ăn tàm tạm, tối ăn hải sản để chiến đấu:)>-
- Em ăn Cây Bàng, Lâm Tòng, Ngọc Sương và quán lá Bờ kè em thấy nên ăn ở 03 quán kia thôi, giá xêm xêm, chất lượng tạm được (không rẻ lắm cụ nhé). Bờ kè cân gian, dịch vụ kém, đắt tương đương.
- Làm chuyến xe đón ban mai đồi cát cho biết.

Cụ tham khảo

Civichn

Xe hơi
Cụ ở Mũi Né, chỉ nghỉ ngơi thui thì cũng đc
Tắm biển, chơi đồi Cát, suối tiên
Nhưng mà cũng xa nhà dân và ít dịch vụ lắm cụ ạ, đi lại k đc thuận lợi lắm
Từ Mũi Né vào trung tâm TP Phan Thiết khoảng 20km , đi taxi hoặc bus vào, trong TP cũng có vài điểm có thể thăm quan, chùa, tháp chàm...
Nếu nhà cụ có tgian, đi thăm cả Mũi Kê Gà, thăm thú Hải Đang, đi từ TP đến đó khoảng 60km cụ nhé
Ăn uống thì cứ thấy chỗ nào đông thì nhảy vào, e chưa thấy quán nào thực sự nổi bật cả
đi đâu cũng vậy, cứ hỏi giá cho rõ ràng rồi xài là ổn cụ nhé

VietHung12776

Xe điện
Từ Quốc lộ 1 A đang làm đường rất lớn nối ven biển Tiến Thành (Phan Thiết), Nova World Phan Thiết và Kê Gà

FUN PLUS

Xe buýt
Mũi né chưa có tuyến bay thẳng từ Hnoi vào thì phải. Ko biết sân bay đã xong chưa? Chứ từ sgon đi oto vào cũng khoảng 200km. Mọi cái em thấy MN đều ổn.