Mua xe ô tô cũ

Duy Namm

Đi bộ
Chào các cụ, e đang có ý định mua xe nhưng lực không đủ. Nên chỉ có thể nghĩ đến xe đã qua sử dụng. Xe máy thông dụng nên có thể nói kiến thức là tạm tạm, còn oto thì e chỉ biết mấy thứ đơn giản cơ bản. Mua cũ thì làm gì có bảo hành. Xong là xong luôn nên e hơi lo lắng. E có nên tìm 1 bác thợ sửa xe đi cùng để test không nhỉ?

Bachtx24

Xe tải
theo e thì ko, e mua chỗ ng quen tin tưởng tuyệt đối.

Lão Long

Xe tăng
- Tìm người quen để mua (ưu tiên)
- Tìm người hiểu biết đi mua cùng
- Đưa vào hãng check, phí tầm 500-1 củ.
- Hên xui :))

BINH MINH 07

Xe điện
1. Lên xe lái thử (đi vào đường xóc, võng để kiểm tra khung gầm, hệ thống treo).
2. Nổ máy, ngồi trong xe đóng kín cửa nghe tiếng động cơ, thử điều hòa, điện đóm, âm thanh.
3. Bật nắp capo, xem các mép phía trước và sườn hai bên phía đầu máy xem có bị gò lại không (va chạm).
4. Kiểm tra sổ bảo hành, nên nhớ xe cũ thì tùy mức độ sẽ phải thay đồ nếu đến hạn hoặc km mà vẫn chưa thay thì cũng chưa phải là ngon, đừng nghe chủ nói xe em nguyên bản chưa thay gì nghĩa là ngon nhé !
5. Mua xe cũ là mua khung gầm, mua sự ổn định, mua nội thất chứ nhiều khi không phải là nước sơn bên ngoài có xước hay không.
6. Cuối cùng và quan trọng nhất là chủ xe là người cẩn thận và hiểu về xe thì tốt hơn là ông cẩn thận nhưng hỏi gì cũng mù tịt.
Em chỉ nghĩ được có vậy.

NHTXX

Xe máy
Em cũng đi mua xe ô tô lần đầu là xe cũ, nhờ người quen hiểu biết về xe đi cùng. Tuy nhiên xe về đi 1 thời gian vẫn phát sinh điều ko hài lòng. Túm lại mua xe cũ hên xui là chính, còn sự trung thực của người bán là chủ yếu. Kiểm tra chỉ biết ngay đc lúc đấy thôi chứ về nhà rồi nó tuột xích hay sang vành thì mình đi sửa chứ còn ai nữa.

24h.com.vn

Xe hơi
Em chẳng biết gì về xe nhưng cũng đã tự mua xe lần đầu và kinh nghiệm của em như sau:
* Mua xe cụ đừng tìm xe rẻ quá
* Không biết xem xe thì cụ nên xem chủ xe xem độ tin tưởng và sự thật qua từng câu hỏi của mình xem chủ xe có thành thật hay không.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chào các cụ, e đang có ý định mua xe nhưng lực không đủ. Nên chỉ có thể nghĩ đến xe đã qua sử dụng. Xe máy thông dụng nên có thể nói kiến thức là tạm tạm, còn oto thì e chỉ biết mấy thứ đơn giản cơ bản. Mua cũ thì làm gì có bảo hành. Xong là xong luôn nên e hơi lo lắng. E có nên tìm 1 bác thợ sửa xe đi cùng để test không nhỉ?
Cụ mua được xe chưa?
Cụ muốn mua xe gì nhỉ???

moimuaxe2013

Xe tăng
tiền nào của đấy, không có cái gì tự nhiên rẻ cả. Thợ xem rất quan trọng, không cẩn thận là 2 ngón tay, 3 ngón tay thậm chí cả bàn tay đấy.

Ngonghinh

Xe tăng
1. Lên xe lái thử (đi vào đường xóc, võng để kiểm tra khung gầm, hệ thống treo).
2. Nổ máy, ngồi trong xe đóng kín cửa nghe tiếng động cơ, thử điều hòa, điện đóm, âm thanh.
3. Bật nắp capo, xem các mép phía trước và sườn hai bên phía đầu máy xem có bị gò lại không (va chạm).
4. Kiểm tra sổ bảo hành, nên nhớ xe cũ thì tùy mức độ sẽ phải thay đồ nếu đến hạn hoặc km mà vẫn chưa thay thì cũng chưa phải là ngon, đừng nghe chủ nói xe em nguyên bản chưa thay gì nghĩa là ngon nhé !
5. Mua xe cũ là mua khung gầm, mua sự ổn định, mua nội thất chứ nhiều khi không phải là nước sơn bên ngoài có xước hay không.
6. Cuối cùng và quan trọng nhất là chủ xe là người cẩn thận và hiểu về xe thì tốt hơn là ông cẩn thận nhưng hỏi gì cũng mù tịt.
Em chỉ nghĩ được có vậy.
Những điều này đúng đối với những người đã có những hiểu biết và đã lái xe nhiều. Tốt nhất nên nhờ 1,2 bạn bè hoặc thợ có Tâm và thân quen với mình đi xem hộ và tham khảo ý kiến của họ ạ