Mua xe giờ có kịp Y2011 ko? - Escape hoặc Ford Focus

wacwac

Xe buýt
Mình đang băn khoăn việc có mua xe luôn không vì liên quan tới việc thuế má năm sau. Mọi người tư vấn giúp liệu mua giờ có kịp không.

Tình trang hiện tại như sau:

Tài chính: Tạm đủ tầm 1B

Lái xe: chưa sờ vô lăng bao giờ (mới lái xe đụng của trẻ con b-( ), chưa có bằng lái, mới tập toẹ nộp đơn đi học X_X

Nhu cầu sử dụng: 90% là đi trong thành phố, từ nhà tới cơ quan ~ 10km, đường thoáng, chỉ gần vào cquan thì hay bị tắc 1 tí tầm 1-2 km. 10% còn lại là đi ra ngoại thành, đi Hải Dương, Hải Phòng hoặc xa lắm là Nghệ An.
Số người chở trên xe: Thông thường là 2, có thể lên 5 người, có 1 trẻ em hay bị xay xe, tương lai có thể là 2, 2 cụ già.

Tuổi: 31, mục đích sử dụng chủ yếu là đi lại, không dùng vào kinh doanh.

Giờ đang lăn tăn giữa 2 con xe ford xem xe nào hợp nhu cầu, có lướt qua 1 loạt cách hãng khác rồi nhưng vẫn thích form xe cứng cáp, ngoài ra giá xe tương đối phù hợp túi tiền.

Focus thì vừa tầm tiền, ko phải lăn tăn lắm nhưng ngai xe nhỏ, gầm thấp. Bù lại được cái đi vào trong nội thành lúc cao điểm dễ hơn.

Escape thì mê cái form khoẻ, gầm cao, nhưng nôi thất nghèo nàn, chắc chỉ lấy bản XLS cho vừa tầm tiền. Thêm nữa ko biết đi trong thành phố có vướng lắm không.

Mời mọi người tư vấn giúp, nếu được thì cuối tuần này đi ngắm xe đặt tiền ko biết có kịp không?

Có bác sales nào muốn bán hàng thì xem giúp luôn :)

puremoon

Xe buýt
1B thì bác chơi Mondeo đi. Đi xa cũng đc mà trong phố cũng OK.

namhai51

Xe hơi
1B thì bác chơi Mondeo đi. Đi xa cũng đc mà trong phố cũng OK.
cách đây 2,5 tháng bạn em lấy Mondeo 920tr, sau khi gánh thuế, đeo biển thấy bảo hết tất cả 1,050 tỷ. Giờ em dự chắc cũng phải 1,1 tĩ đấy ah.
Theo em nếu bác ko cố đc thì làm con Focus 1.8 AT giống em đi cho lành ah.

Chỉnh sửa cuối:

vitara29y

Xe buýt
Ếch đi cụ, em cũng chạy được 2 tháng phê lắm

Bakanbonko

Xe tải
Cụ chạy thế thì cứ làm Escape là được, xe chắc khỏe gầm cao đi mọi địa hình, ở trong phố thì lại ko to lắm. Nội thất thì cũng chỉ ngồi lên xe bật điều hòa nghe nhạc chứ có phải vào spa thư giãn đâu. Cụ muốn nội thất đẹp long lanh chất lượng xe tốt thì cứ xác định phải cỡ hơn tiền tỷ. Em thấy Escape là hợp lý. Xe Ford chắc chắn máy khỏe chạy vâm vâm, nói chung là thích :D

aston_martin123

Xe tăng
em thấy lên lấy Focus 2.0 sedan bác ạ: 90% là đi trong phố tức là có nhu cầu đi lại hàng ngày nên Focus đi trong phố hợp hơn ESC, với việc đi xa thì máy 2.0 là thừa cho cụ đi về tận nghệ an rồi; Focus có cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau nên đi 5 người ko sợ bị nóng( mùa hè); bác chưa lái xe bao giờ, bây giờ mới đi học lái thì nên lái Focus thôi, vì ESC cao nên tầm nhìn và căn xe sẽ khó hơn-ko an toàn!

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Gần 1b thì bác làm con Ếch XLS đi là đẹp, em mua tháng 10/2011 tính tất cả các khoản, xe chạy ngon lành là 840tr. có tí nữa thì được con XLT đấy bác ạ.

wacwac

Xe buýt
Thanks các bác nhưng không bác nào trả lời là có kịp trong Y2011 ko à :(

luklak

Xe điện
2 dòng này chỉ có bác mới quyết được thôi (dư chọn vợ ý :D)
Có tiền mới khó chứ mấy cái thủ tục hành chánh trong nửa ngày là bác có thể chạy thục mạng ngoài đường được rồi :D
Theo e với nhu cầu của bác làm FF, dành ~50tr dán kính với đồ chơi còn dư tiền gửi nhà băng đổ xăng nhòe .

tommykp

Xe buýt
em thấy lên lấy Focus 2.0 sedan bác ạ: 90% là đi trong phố tức là có nhu cầu đi lại hàng ngày nên Focus đi trong phố hợp hơn ESC, với việc đi xa thì máy 2.0 là thừa cho cụ đi về tận nghệ an rồi; Focus có cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau nên đi 5 người ko sợ bị nóng( mùa hè); bác chưa lái xe bao giờ, bây giờ mới đi học lái thì nên lái Focus thôi, vì ESC cao nên tầm nhìn và căn xe sẽ khó hơn-ko an toàn!
e thì ko đồng ý với kụ chữ đo đỏ ở trên. Xe cao thì lái dễ hơn chứ, xe thấp mới khó quan sát hơn.

Nếu ko có lý do gì đặc biệt, lấy esc cho sướng kụ ah. e cũng vừa làm 1 chú esc, đi ngon choét. Bây giờ các SR vẫn còn hàng esc nhiều nên kụ ko phải lo, trong vòng 3 ngày là xong hết. Giá hiện tại là 752 củ cho XLS, kụ chịu khó "nói chuyện" với sale thì cũng được khoảng vài ba chục củ khuyến mại. Số khuyến mại đó kụ đầu tư vào nội thất là ngon (kể cả mua tại hãng).

Chúc kụ sớm có v2 :)

kớm

Đi bộ
Đúng là nội thất của Ếch quá đơn giản nhưng em nghĩ form xe đã trôi đến 80% nhu cầu của mình rồi. Nói chung em vote cho Ếch vì sao thì chắc cảm nhận của em cũng chả khác các cụ là mấy. Lấy xls thì đơn giản nhẹ tiền, sau này có đắp thêm gì vào thì tính sau cụ ạ. Bán chác vài năm sau nó cũng dễ.

ESCAPE đi bác, nhìn nó khỏe và phong cách. Đơn giản nhưng hiệu quả.

FordAT

Xe tăng
Theo em cụ múc Focus là đẹp rồi đấy cụ ạ. Fiesta thì em đang đi nhưng hơi nhỏ lòng , focus thì to hơn nhưng ko có gì là hoàn hảo 100%.
Fiesta nhỏ lòng nhưng động cơ thế hệ mới - FOcus to hơn tẹo nhưng thuộc đời cũ. Mondeo thì chả có gì bàn rồi cụ ngon choét.

Em có đọc 1 bài trong OF này các chuyên gia ô tô TG khuyên là lái mới thì nên đi xe Sedan AT , ko nên đi loại SUV như Ếch và cũng ko đi loại quá ngắn. Chuyên gia mà khuyên thì cãi làm gì.???

Cụ rơi vào tình cảnh đúng nhu em hồi tháng 8 luôn, bằng chưa có sợ tăng thuế (vì lúc đó dọa tăng trong tháng 9 h sang 2012 mới tăng) em múc luôn chả nghĩ gì trong 1 buổi sáng.

CỤ mua luôn vì các lý do sau:
- tăng thuế thì ko bàn cãi rồi riêng lý do này cụ đã phải mua luôn chứ ko cần hỏi thêm.
- Cụ đang học lái xe thì kinh nghiệm chắc chắn chưa có rồi trong thời gian này cụ lấy xe lượn các phố vắng đi cùng 1 tài già là ổn.
- Thi lái xe cũng run phết đấy cụ nhé, đợt em thì 100 ông thì rơi 30 ông rồi , run phần nhiều. Cụ có xe trước cụ luyện ở nhà kết hợp học lái cụ tự tin hơn nhiều.(Em tự lái chán chê ở khu đô thị vắng, lúc thi 99 điểm tý nữa thì 100).
-Sắp tết rồi mua cái xe xong có thêm 1 chuyện để tự hào khi ăn liên hoan cuối năm.

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Tầm tiền ý thì cụ cưới Ếch là hợp lý rồi! XLT thì càng tuyệt!

0977123333

Xe buýt
làm con ếch mà chạy cụ ơi, ngồi cao ráo nhìn quan sát tốt cho việc mới học lái, mua nhanh không thuế lên biển lên nặng lắm đó.
Mua rồi tập lái tiếp, cụ thích lên trình độ nhanh thì cứ tắc đường tan tầm cụ phi ra đường cho em =))
đảm bảo chỉ cần 5 ngày tay lái của cụ khá lên trông thấy

TSTA

Xe container
kịp đấy bác à, miễn là đại lý có sẵn xe cho cụ là an tâm nhất.
Cụ cần màu cụ thể như nào, em check cho.

Chỉnh sửa cuối:

i_am_gulo

Xe hơi
kịp đấy bác à, miễn là đại lý có sẵn xe cho cụ là an tâm nhất.
Cụ cần màu cụ thể như nào, em check cho.
Cụ TSTA rất là nhã nhá :P. Em nghĩ nếu giờ quyết luôn thì vẫn còn kịp, xe FOrd chả khan hiếm đến thế đâu ạ, trừ mấy em Fi đỏng đảnh thì có khi thoải mái, cũng còn 1 yếu tố là cụ thick màu gì

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Cụ TSTA rất là nhã nhá :P. Em nghĩ nếu giờ quyết luôn thì vẫn còn kịp, xe FOrd chả khan hiếm đến thế đâu ạ, trừ mấy em Fi đỏng đảnh thì có khi thoải mái, cũng còn 1 yếu tố là cụ thick màu gì
em còn nợ cụ 1 con gấu đấy,
Xe thì ko phải là thiếu, nhưng màu thì có thể là thiếu thật đấy cụ à.

cuongba

Xe buýt
em còn nợ cụ 1 con gấu đấy,
Xe thì ko phải là thiếu, nhưng màu thì có thể là thiếu thật đấy cụ à.
Đợt tới mà đổi xe là anh cũng lên Ếch, chắc nhờ TSTA chọn hộ màu ca rô cho nó hợp :D

i_am_gulo

Xe hơi
Nhà có điều kiện thì cứ gầm cao, càng nhiều cầu càng tốt mà chạy cụ ạ:-". Vụ chọn màu xe là cái vụ khó nhất đấy cụ ạ

TSTA

Xe container
Đợt tới mà đổi xe là anh cũng lên Ếch, chắc nhờ TSTA chọn hộ màu ca rô cho nó hợp :D
anh dán decal đi, em tưởng tượng màu caro cũng đẹp đấy chứ, nhưng theo em rất là nguy hiểm khi phối màu đen trắng liên tiếp nhau. Ngựa vằn là 1 VD. Nhiều khi đi sát tới gần mới nhận ra.