Mua miếng che nắng (tốt) trong oto ở đâu?

ddt

Xe máy
Chào các bác,
Cho em hỏi mua miếng che nắng cửa oto, loại mút dính ấy, loại tốt ở đâu nhỉ?
Lần trước em mua mấy miếng ở cửa hàng nột thất oto, dùng sau 1 thời gian ấn vào nó chỉ giữ được 2-3 phút là nó lại rơi, tức thế chứ.
Bác nào biết chỗ mua được hàng chất lượng tốt thì ới cho em cái, em cám ơn nhiều nhiều(k)

hoangthanhnb

Đi bộ
hì, loại đó bác muốn dính lâu phải có 1 ít keo mồm bác ạ, chứ cứ dính khô thì có xịn tới đâu cũng đc 1 tí là bung thoai :6:

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Bác mua tấm chắn nắng, sau đó bác vào siêu thị mấy cái đế cao su loại treo được cả màn, là ổn ngay thôi mà(b)

Primera

Xe tăng
Em vứt luôn mấy cái cao su ấy đi, mỗi lần dùng thì cài vào khe kính là xong.

ddt

Xe máy
Bác mua tấm chắn nắng, sau đó bác vào siêu thị mấy cái đế cao su loại treo được cả màn, là ổn ngay thôi mà(b)
Hehe, bác này thế mà sáng kiến :)), nếu thế thì em chả mua miếng che, em vào siêu thị mua loại đế cao su như bác nói, còn miếng che em tự chế cho rẻ... kính bác(b)

ddt

Xe máy
Em vứt luôn mấy cái cao su ấy đi, mỗi lần dùng thì cài vào khe kính là xong.
Oái k dc bác ơi. thứ nhất thế không kín, phí điều hòa của em. thứ 2 là thường đang em tiện tay đặt nó lên, chỉ có 1 tay thôi, tay kia cầm vô lăng hay số rồi, cài hơi bị khó đấy. Mấy lần em loay hoay suýt đâm vào vệ đường rùi :102:

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Hehe, bác này thế mà sáng kiến :)), nếu thế thì em chả mua miếng che, em vào siêu thị mua loại đế cao su như bác nói, còn miếng che em tự chế cho rẻ... kính bác(b)
Loại này dính vào thì dễ nhưng gỡ ra được thì mệt nắm nhiều lúc muốn gỡ mà ...:102:

Primera

Xe tăng
Oái k dc bác ơi. thứ nhất thế không kín, phí điều hòa của em. thứ 2 là thường đang em tiện tay đặt nó lên, chỉ có 1 tay thôi, tay kia cầm vô lăng hay số rồi, cài hơi bị khó đấy. Mấy lần em loay hoay suýt đâm vào vệ đường rùi :102:

Có ai bắt bác phải bấm kính xuống đâu. Chỗ kính giáp mép cửa có rãnh lõm xuống, bác gài nhẹ vào phát là ăn ngay

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Có ai bắt bác phải bấm kính xuống đâu. Chỗ kính giáp mép cửa có rãnh lõm xuống, bác gài nhẹ vào phát là ăn ngay
Chuẩn bác ạ , mua cái miếng nó có chiều cao lớn hơn chiều cao cái ô kính của bác một chút , gài vào là xong.

ddt

Xe máy
Chuẩn bác ạ , mua cái miếng nó có chiều cao lớn hơn chiều cao cái ô kính của bác một chút , gài vào là xong.
oh thế loanh quanh chẳng có bác nào biết chỗ mua được miếng dán chất lượng tốt à :) toàn thấy các bác hướng dẫn biện pháp... thủ công. Em vẫn chờ các bác khuyên đới, hè sắp tới rùi. (Đúng là khổ, ở VN toàn đồ đểu là chính, muốn mua đồ chất lượng tốt khó thí chứ.)

Primera

Xe tăng
oh thế loanh quanh chẳng có bác nào biết chỗ mua được miếng dán chất lượng tốt à :) toàn thấy các bác hướng dẫn biện pháp... thủ công. Em vẫn chờ các bác khuyên đới, hè sắp tới rùi. (Đúng là khổ, ở VN toàn đồ đểu là chính, muốn mua đồ chất lượng tốt khó thí chứ.)
Vấn đề của bác là núm cao su. Loại đi cùng tấm che nắng thì lại toàn hàng đểu. Bác muốn tốt thì vào siêu thị tìm hàng bán đồ nhà bếp mua mấy cái núm cao su dính trên tường để treo đồ rồi thay vào cái cũ.

Hoặc bác đến mấy hàng bán đồ chơi xe hơi lân la hỏi xem mấy cái che nắng loại kéo xuống kéo lên, loại này có núm cao su dầy, trong, tương đối tốt. nhân lúc đông khách bác thủ vào túi là xong.

Nhưng mà mấy loại tốt quá thì lại khó tháo ra, phải lấy móng tay thò vào cậy.

Phương án cuối là mỗi lần dán vào kính thì bác nhổ 1 bãi nước bọt vào lòng cái núm. thật đấy không đùa đâu.

Đấy nhé, chỉ dẫn tận tình lắm rồi đấy.

ddt

Xe máy
Vấn đề của bác là núm cao su. Loại đi cùng tấm che nắng thì lại toàn hàng đểu. Bác muốn tốt thì vào siêu thị tìm hàng bán đồ nhà bếp mua mấy cái núm cao su dính trên tường để treo đồ rồi thay vào cái cũ.

Hoặc bác đến mấy hàng bán đồ chơi xe hơi lân la hỏi xem mấy cái che nắng loại kéo xuống kéo lên, loại này có núm cao su dầy, trong, tương đối tốt. nhân lúc đông khách bác thủ vào túi là xong.

Phương án cuối là mỗi lần dán vào kính thì bác nhổ 1 bãi nước bọt vào lòng cái núm. thật đấy không đùa đâu.

Đúng là hết sức tận tình, cám ơn bác, chắc phải vào siêu thị mua cái nút chất lượng thật. Kính bác (b)

cửa nhựa

Đi bộ
Núm cao su bác mua loại mà treo được đến 5kg đấy nhé(b)(b)(b)

Công Nông

Xe điện
Tấm tráng nhôm che kính lái hồi trước em mua ngoài phố 50k tưởng rẻ hôm qua vào Metro Thăng Long thấy có 30k :'(

Europe

Xe buýt
Bác vào Metro mà mua. Em mua ở đấy thấy rất ổn, hạt rẻ, dùng đã 2 năm rồi mà thấy vẫn OK, dán vẫn dính chặt.

quatmo212

Xe điện

làm thế lúc tháo ra mùi khắm phải biết :P...tốt nhất thủ 1 chai lavie trên xe dùng cho sạch sẽ :69:

em thấy có loại mặt xanh mặt bạc tương đối dày và núm treo khỏe, lâu hỏng

bachkhoak40

Xe điện
Chính xác là cho tý nước vào nó sẽ dính rất chặt.