Mua Captiva hay Civic???

nikeman

Đi bộ
Em đang định mua Captiva để cả nhà đi cho rộng rãi nhưng em đang phân vân vì lốp sơ cua của Captiva lại bé hơn 1inch so với 4 lốp chính, mà em nghe nói là muốn mua cỡ lốp giống với 4 lốp tiêu chuẩn lại rất khó và đắt cho nên em lại nghiêng về khả năng mua Honda-Civic vì em thấy là Civic đi cũng khá ngon,nếu tính về độ cách âm và thăng bằng tay lái ở tốc độ cao theo thiển ý của em là êm và tốt hơn Captiva, giá cả 2 xe lại chẳng chênh nhau là mấy.
Vậy nên em đăng bài này mong các bác có biết nhiều thông tin về 2 loại xe này chỉ giáo cho em và cho em lời khuyên nhé!:) :) :)

captivaltz

Xe điện
Bác thích loại xe nào??? *-) *-) *-)
Em thì chả bao giờ thích xe sedan nên đến GS3000 cũng chỉ để xem cho sướng mắt thôi chứ nói gì đến bọn Cì Vịt. :^) :^) :^)
Còn SUV con nào em cũng mê thế mới lạ bác ợ, từ Zace, Jolie rồi Cap, Ếch hoặc RAV4 rồi Lexus, X5 em đều thấy ngon cả, chỉ phụ thuộc vào xèng của mình thui. :D :D :D
Bác lo lốp sơ cua thì quá đơn giản, lấy xe xong bác alo cho bác Colormatit đề nghị bác ấy bố trí cho cái lốp sơ cua khác cùng cỡ và đúng chủng loại luôn.
Chúc bác chọn được vợ 2 như ý và vừa túi tiền :)) :)) :))

apolo

Xe tải
Lấy CAP đi bác ơi, muốn mua lốp sơ cua đúng chủng loại bác cứ liên lạc với em, hehehee, (em đang dư 01 quả không có lốp)

Camry2007

Xe đạp
Cap thì đợi qua tết, còn Civic thì khoảng tháng 10 đã có. Máu lên bác

Queen_hp

Xe buýt
Làm chiếc Cap đi bác, theo gu của em thì là no xì vịt bác ợ. Chúc bác sớm cưới vợ hai (y)

HopLPH

Xe máy
Bác mà hỏi thế này thì em xin bỏ phiếu cho CAP vì ngồi ghế lái cao nó quen rồi, ngồi xi vịt cầm vô lăng dừng đèn đỏ ngứa mắt với các cô mặc váy ngắn lắm!

GMT

Xe máy
Bác mà hỏi thế này thì em xin bỏ phiếu cho CAP vì ngồi ghế lái cao nó quen rồi, ngồi xi vịt cầm vô lăng dừng đèn đỏ ngứa mắt với các cô mặc váy ngắn lắm!
Bác nói chuẩn đấy, em cũng quen ngồi xe cao, tầm quan sát rộng, tư thế thoải mái, khoang rộng.
Dưng mà em lại thích lái xe đầu kéo nhất bác ợ, ngồi trên ấy nhìn xuống thì ôi thôi........ :))

longhuy

Xe đạp
1 phiếu cho Cap

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bác mê dòng nào thì chọn dòng đó thôi. Vì so sánh 2 chú thật khó. Em thì cũng ko khoái dòng sedan. Nếu phải lựa chọn trong 2 chú trên em cũng chọn CAP.

Con-Heo-Béo-Xinh

Xe đạp
Chơi civic đi, CAP thì không so được. Nếu thích SUV bác cố tí chơi con Santa Fe cho ngon.

captivaltz

Xe điện
Bác Con-Heo-béo-Xinh nói thế ứ phải đâu??? +o(
Bác làm như bắt được tiền ý, từ 34k 1 con mà bác bẩu lấy con 50k nhẹ thía? |-)
Mà bác bảo sao Cap không so được với civic 8o| , em so thế này bác nhá:
Nhà bác chất 7 người lên Ci vịt rồ chạy thi với nhà em chất 7 người lên Cap, ai nhanh hơn thì ăn hết OF của người kia (thía là em chấp bác 3000 ăn 1 rùi đấy nhá) :D :D :D

p®o™

Xe đạp
CAP đi bác ơi! ok hơn nhiều

Mr Bean

Xe máy
Chủ yếu nhà bác có bao nhiêu người , nếu 5 người trở lên thì mua civic ngồi vào đâu?:D :D :D

nel

Xe hơi
Em thì em cũng thích SUV nhưng... không phải CAP
Cap dù sao thì có lột bỏ DW vẫn cứ là Kim chi SX mà thôi, Bác Captival thích đọ thì đọ với thằng anh Honda SUV ấy! Hehe

captivaltz

Xe điện
nel viết
Bác Captival thích đọ thì đọ với thằng anh Honda SUV ấy!
Em chả dại bác ợ, cơ mà cứ hai Cap chấp 1 Honda SUV là em chơi tói bến luôn, chả sợ :)) :)) :))
Em lấy 1 bthằng Cap phi hết ga vào thằng Honda SUV, 2 thằng đó 1 thằng hy sinh (ví dụ cap 1) còn thằng kia ở dạng sống thực vật (Honda SUV), ờ hờ hờ em vẫn còn 1 em Cap 2 mới kinh coong để theo các bác hà hà hà:D :D :D

xecon

Xe điện
Em thì em cũng thích SUV nhưng... không phải CAP
Cap dù sao thì có lột bỏ DW vẫn cứ là Kim chi SX mà thôi, Bác Captival thích đọ thì đọ với thằng anh Honda SUV ấy! Hehe
Cứ cho CAP (Chevrolet) là anh Hàn, còn CR-V (Honda) thì chắc là anh Phi thôi. Mà Hàn thì dẫu sao cũng ngon hơn Phi nhiều!(b)

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Bác hãy lập bảng với các tiêu chí bác mong muốn mà lựa chọn, có cái nhìn tổng quan sẽ hơn phiến diện.
vd: loại xe - tình trạng đường xá hay phải đi (80%) - số chỗ thường(80%) cần - chi phí bảo dưỡng(phụ tùng) - chi phí vận hành (nhiên liệu) - độ bền - màu sắc - kiểu dáng - tính năng chính - tính năng hỗ trợ - mức tiện nghi - hãng xe - hao mòn vô hình (mất giá) - giá thực tế....
Đừng làm gì để về sau phải hối hận !
Có ông toàn đi làm 1 mình (80% thời gian sử dụng) mà mua xe 8 chỗ, mỗi năm chỉ chở đủ tải vài lần. Vui. Có ông mua Land về đi 80% trong phố. choáng.

blackchevy

Xe tải
Có ông toàn đi làm 1 mình (80% thời gian sử dụng) mà mua xe 8 chỗ, mỗi năm chỉ chở đủ tải vài lần. .
Trước đây khi mình mua Jolie có ông bạn cũng nói như cậu , Ông đi chở không khí đằng sau. Sau này khi ông bạn tôi đổi cái thứ 2 thì lại mua một cái chở nghế giống như tôi. Lý do : Thỉnh thoảng muốn mua cái xe đạp cho con , lại phải mở cốp sau lên để thòi lòi ra. Đi chơi xa với bạn bè mỗi gia đình phi một xe như đua trên đường. Vả lại cái xe 8 chỗ mới bây giờ gập xuống sàn thì giống như loại SUV 5 chỗ thời xưa.. Kể ra mà nói lúc bình thường thì thấy không sao , chứ có lúc cần thấy khổ phết bác à.

Tôi thấy bác nên mua CAP cho cái nhu cầu bác nói ban đầu thì hợp lý hơn

solero

Xe hơi
Theo lời bác nikemen thì "Capita cách âm kém hơn Civic"?!!? có thật không ạ ??!?!