Một vòng Quảng Bình

ximuoi3167

Xe đạp
Chào các Cụ các Mợ trên OF, e lượn lờ trên này cũng một thời gian (do có ông anh là ofer lâu năm) nhưng chỉ dừng ở mức đứng hóng và học lỏm các Cụ . Em rất thích và thực sự hâm mộ nhiều chuyến đi của các Cụ trên CCCD và đã ấp ủ một chuyến đi tự lái để trải nghiệm vẻ đẹp của đất nước. Tuy nhiên, do điều kiện thời gian eo hẹp nên chuyến đi ấp ủ của em lúc đầu là xuyên việt sau một tuần bàn ra tính vào đã không qua nổi vĩ tuyến 17, chỉ dừng lại ở QB rồi quay lại Hà Lội. Hi vọng lần sau sẽ đi xa hơn. Trước khi đi, em đã lên OF tham khảo đến nát nước các tư vấn của các Cụ và đã đưa ra được một lịch trình khá ổn, như sau:
Ngày 1: sáng xuất phát từ Hà Nội lúc 5h, đi theo đường HCM đến Hòa Bình ăn sáng. 12h chưa đến Phố Châu ăn trưa, khoảng 17h30 có mặt tại Đồng Hới.
Ngày 2: Đi Phong Nha (hang ướt), thăm nhà tưởng niệm các O TNXP chiều về tắm biển Nhật Lê
Ngày 3: Chạy từ Đồng Hới về Thiên Cầm or Cửa Lò (nhưng năm nay nhà em đã sai lầm khi chọn Cửa Lò).
Ngày 4: Đi chợ cá Cửa Lò, ăn trưa ở Tĩnh Gia (TH) , chiều 16h30 có mặt ở HN.
Đây là đồ đoàn ủa nhà em trước khi đi, phải công nhận cái thùng đá này là hiệu nghiệm nhất, giải quyết rất nhiều thứ (mua của một đồng chí rao trên Chợ Giời, giá 350k)

ttmt2007

Xe đạp
Em cũng vừa đi Quảng Bình hồi tháng 6, nhưng em thấy bãi Đá Nhảy (nếu đi từ biển Nhật Lệ thì đi theo đường đến mộ bác Giáp) tắm thích hơn Nhật Lệ ạ.Biển Nhật Lệ dạo này cứ thấy bẩn bẩn thế nào ấy.

tientaninfotech

Xe tăng
Bác phải up nhiều ảnh và chi tiết vụ ăn chơi của Bác để cả nhà lấy kinh nghiệm và ngắm ké cảnh chứ. Ít thông tin quá Cụ ạ.

ximuoi3167

Xe đạp
Xin hầu các Cụ tiếp:
Sau khi đã chuẩn bị đồ đoàn, nhà cháu thẳng hướng đại lộ tl-xuân mai. Lúc đầu định ăn sáng ở Thanh Hóa nhưng F1 đói quá fải ăn ở Hòa Bình. Vào quán thấy đông xe con nhưng nếu đuợc thì các Cụ nên ăn luôn ở Xuân Mai là hợp lý nhất. Đây là quán ăn sáng ạ, mang đậm đà bản sắc...

tuancpa

Xe tải
Nhà em định tháng 8 đi Quảng Bình. Cụ cho nhiều thông tin lên tí cho em tham khảo nhé. Ăn, chơi, ngủ ...Thanks cụ.

ximuoi3167

Xe đạp
Hôm nhà em đi rất may gặp trời mưa đường rất mát, e đã đọc kỹ cảnh báo của các Cụ đi đường HCM không lấn vạch ( chỉ đoạn nào khuất khuất e lấn chút xíu ). Đúng như các cụ cảnh báo, cả đoạn HCM qua mỗi TH là xxx nhiều nhất, nào là Như

Xuân, Thọ Xuân, Ngọc Lặc,...vv. Riêng đoạn Cẩm Thủy bắn 40 và xxx đứng chờ sẵn trong phố. Đường quanh co, cụ Bà nhà em say xe nêm nhà e phải nghỉ một phát ở Thường Xuân và gần Tân Kỳ chứ k cố đến Phố Châu được.
Đây là quán nước ở Như Xuân, vào rửa chân tay, mua 2 hộp fami, mang hoa quả trên xe xuống trả thêm 20k tiền ngồi, gia chủ khá nhiệt tình.

ximuoi3167

Xe đạp
Chuyến đi có người già và trẻ con nên đi quanh co đồi núi nhiều chỉ sướng mắt tài xế, các Cụ khá mệt,. gần đến Tân Kì (qua trụ sở TH True milk ở Nghĩa Đàn) nhà e phải dừng một tí cho các Cụ lấy hới. Bây giờ thùng đá mới cho thấy công dụng

hecvn

Xe tăng
Mời cụ 1 ly, Quảng Bình e đi máy lần rùi nhưng vẫn thích vào.

AlphaTroay

Xe tăng
quán Biển đông trên sông nhật lệ gần Mường thanh ăn khá đc đó cụ

buonnon

Xe buýt
Đường mòn e chạy khá nhiều năm rồi nên thấy xxxTH ăn bẩn nhất là đoan qua Ngọc lặc 33km chuyên ăn lấn vạch, nếu nó ăn 200k là mình ko lấn, nếu nó phùng mang trợn mắt đòi ăn dày là mình lấn vạch thật. Cẩm thủy ăn đỡ bẩn hơn tý còn lại Thạch thành, Thọ xuân, thường xuân, Như xuân chủ yếu ăn xe tải thôi cụ ạ

ximuoi3167

Xe đạp
Thank các Cụ đã quan tâm. Sau khi chạy đường mòn em thấy một số ưu nhược điểm sau. Ưu điểm: đường ít xe, ít xxx, it dân hơn ql1; cảnh vật còn khá hùng vĩ; người dân khá lành, đặc biệt đoạn từ nghệ vào. Nhược điểm: Đường bi h đã trở nên hẹp, dân đổ ra mặt đường nhiều đặc biệt đoạn th và na; hậu cần vẫn chưa phong phú như chỗ ăn, nghỉ...
Nhà em đến Phố Châu lúc 1h, vào quán nhậu chuyên me thấy k niềm nở lắm chuyển sang quán cũng me nhưng có cơm canh đuờng hcm vào 500m. Các bác chú ý xxx ở phố Châu cắm chốt ngay đầu lối vào, e chưa thấy ai bị vịn nhưng ở đây giới hạn 50, loạng quạng sắp ăn lại vào rọ thì khộ hehe.
Đây là bữa trưa 500k, một đĩa bê xào, một bê thui, canh, rau....e thấy ăn được có cả mấy đồng chí rân chơi Laos vào ăn nữa:

TabThehe

Xe tải
Hóng thêm ảnh cụ !

ximuoi3167

Xe đạp
Đến Quảng Bình, lúc đầu đặt ở Bảo Ninh nhưng hết phòng, nhà em chuyển sang Saigon Quangbinh. Nói chung ở thấy thoải mái, nhân viên nhiệt tình, phòng ốc khá nhon, view đẹp. Ps: mấy bác QB ăn chơi thiệt, tuyền chạy xế đẹp biển 73, xe nhà mình để là cỏ nhất sân k

ximuoi3167

Xe đạp
Theo lời các Cụ thổ địa ở QB, e mạnh dạn vào quán Sóng Thần gần Cầu dài ăn tối. Quán view đẹp , phục vụ tốt, đồ ăn cũng ok và cái gì cũng đầy ự ăn ngập răng chứ k kiểu "nghi binh" như các quán ở thành phố vì hòa bình. Nhà em ăn một đĩa mực ống nướng, một bát ngao hấp, một tô cháo và một cái lẩu 500k chưa bao h thấy nhều zậy. Tổng thiệt hại chưa đến 1 củ. Cái này ở quảng bình gọi là tô cháo cá mú, cá nhiều hơn cháo

hoa_mai

Xe tải
quảng bình ăn ngon, giá cả bình thường, ăn cá mú đỏ làm gỏi, cháo, tôm hùm bé, mấy quán bánh canh rất ngon, quán cafe coco view rất đẹp. có phở bê ăn ngon tuyệt vời, đông khách, quán nem lụi, bánh bột lọc ở chợ đồng hới đông khách lắm nhậu bia huda chuẩn luôn. em là tín đồ ăn nhậu rất thích đi quảng bình. đi 3 lần rồi vẫn thích

longxuan

Xe hơi
Nhà cháu cũng định đi Quảng Bình thứ 7 tuần này, nhưng cháu định đi vào đi đường 1, còn đâu từ Quảng Bình ra đi đường HCM. Các cụ cho cháu xin ít kinh nghiệm với ạ