Một vài góp ý nhỏ với các mod

dangduong

Xe điện
Mình tham gia đã lâu, có 2 lân bị xì hơi lốp. Lần đầu cách đây mấy năm, do không đọc quy định diễn đàn, quảng cáo sai luật. Sau đó đã rút kinh nghiệm. Lần gần đây thì bị chã Hùng Alpha xì hơi lốp, qua đó mới thấy vài điều không hay.
1- Người bị xì hơi lốp không được quyền khiếu nại, vì không có quyền post bài hay nhắn tin. Đợi xong tg phạt thì vd đã không còn tính thời sự.
Nên chăng, dành cho nick bị xì hơi lốp cửa khiếu nại lập tức, ví dụ quyền nhắn tin hay quyền post bài trong mục góp ý với ban điều hành.
2- Chã nên có sự thống nhất về cách hay trình tự phạt các nick.
Trước đây, mình nhiều lần bị xóa bài, do post bài nhạy cảm. Nói chung, mình thấy các mod xóa bài là có lý do cảm thông được, nên mình chưa bao giờ thắc mắc, cãi lại, thậm chí, trong một số lần, mình còn cám ơn các mod, vì cứ để cái bài của mình, có thể phiền hà cho cả diễn đàn và bản thân mình. Ai mà chả có lúc bốc lên quá lời, sau mới thấy không nên. Việc mod khách quan nhìn dễ thấy hơn người trong cuộc. Mod xóa cũng là vì lợi ích của diễn đàn, nên mình rất "chịu", và cũng vì lợi ích của mình, nếu mình quá tay, động chạm, nên mình cám ơn thật lòng.
Vì vậy, mình đề nghị, trước khi mod nghĩ đến xì hơi lốp ai đó, hãy xóa bài. Nếu họ cố tình tiếp tục mới phải xì hơi lốp.
3. Góp ý riêng với chã hungalpha:
Trong topic của Ngao5 về cuộc khủng hoảng tên lửa ở Cuba 1962, (https://www.otofun.net/threads/of10-1962-khung-hoang-ten-lua-o-cuba.1019619/page-12#post-28150587) đã theo dõi từ đầu, nhưng không viết gì, để các sự kiện được trình bày đầy đủ, chỉ đến lúc ấy, mình quyết định comt. Mình hiểu, chúng ta học về lịch sử là để rút ra bài học cho hiện tại và tương lai. Mọi người đã nắm được sự kiện, thì mới nói được bài học ấy. Sự kiện nói trên đáng cho ta rút ra nhiều bài học, trong đó, bài học đầu tiên mình định post, chính là từ việc Fidel yêu cầu LX đánh đòn hạt nhân phủ đầu Mỹ. Rất may mắn cho nhân loại là Xô Mỹ đã tự kiềm chế, không bị các thế lực hiếu chiến hai bên chi phối. Nhưng còn may mắn gấp bội cho Cu Ba, vì nếu chiến tranh hạt nhân nổ ra, hòn đảo bé nhỏ này sẽ bị vùi dập đầu tiên.
Từ câu chuyện 1962, chúng ta học được chính bài học về hòa bình, và nhất là, về lợi ích dân tộc. Không bao giờ được phép quên rằng, mọi tính toán đều phải bắt đầu từ lợi ích dân tộc mình.
Mình có post một câu: Rút cuộc vụ này là anh Cu ngu quá, phỏng các cụ, suýt nữa cả dân tộc biến khỏi mặt đất.
Bạn chã/quản trị viên hungalpha đã lập tức xì hơi lốp mình, với lời post:
Thớt đang hay, em tạm thời cho mấy bác hồn nhiên phá thớt tạm nghỉ!
Rõ ràng, bạn chã này không hiểu ý nghĩa của bài học lịch sử, và đã hành động vội vàng, cảm tính, không báo trước, mà lẽ ra, chỉ nên xóa bài, nếu thấy nó nhạy cảm. Đây là bài chẳng đụng chạm trực tiếp đến VN, chỉ nói đến Cuba cách đây nửa thế kỉ, nó liền mạch với topic, là hệ quả nên rút ra từ câu chuyện lịch sử này, sao lại cho là phá thớt.
Mong bạn hungalpha tránh phá thớt theo cách võ biền như thế, và nâng cao trình độ của mình, để đáp ứng yêu cầu của diễn đàn. Hãy cân nhắc kĩ trước khi dùng quyền diễn đàn trao cho bạn, vì lợi ích của chính diễn đàn, tránh tùy tiện, cảm tính, theo ý thích cá nhân mình.

Cám ơn các mod đã đọc, nếu thấy không thỏa đáng, sẵn sàng lắng nghe hồi âm.

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Còm của cụ không phải nhạy cảm , mà cụ ăn thẻ vì sử dụng ngôn ngữ không được hay ho lắm ;))

dangduong

Xe điện
Còm của cụ không phải nhạy cảm , mà cụ ăn thẻ vì sử dụng ngôn ngữ không được hay ho lắm ;))
- Ngôn ngữ thế nào là không hay ho, xin bạn, và nếu hungalpha vào trả lời thì tốt. Nếu không dùng chữ "ngu" thì theo cụ dùng chữ gì, với một đề xuất gây chiến tranh hạt nhân thế giới, có thể xóa sổ cả đất nước 7 tr dân khi đó.
- Sau nữa, sao không xóa còm mà vội ban nick
- Và còm thế có phải là phá thớt không?

.
3. Góp ý riêng với chã hungalpha:
Trong topic của Ngao5 về cuộc khủng hoảng tên lửa ở Cuba 1962, (https://www.otofun.net/threads/of10-1962-khung-hoang-ten-lua-o-cuba.1019619/page-12#post-28150587) đã theo dõi từ đầu, nhưng không viết gì, để các sự kiện được trình bày đầy đủ, chỉ đến lúc ấy, mình quyết định comt. Mình hiểu, chúng ta học về lịch sử là để rút ra bài học cho hiện tại và tương lai. Mọi người đã nắm được sự kiện, thì mới nói được bài học ấy. Sự kiện nói trên đáng cho ta rút ra nhiều bài học, trong đó, bài học đầu tiên mình định post, chính là từ việc Fidel yêu cầu LX đánh đòn hạt nhân phủ đầu Mỹ. Rất may mắn cho nhân loại là Xô Mỹ đã tự kiềm chế, không bị các thế lực hiếu chiến hai bên chi phối. Nhưng còn may mắn gấp bội cho Cu Ba, vì nếu chiến tranh hạt nhân nổ ra, hòn đảo bé nhỏ này sẽ bị vùi dập đầu tiên.
Từ câu chuyện 1962, chúng ta học được chính bài học về hòa bình, và nhất là, về lợi ích dân tộc. Không bao giờ được phép quên rằng, mọi tính toán đều phải bắt đầu từ lợi ích dân tộc mình.
Mình có post một câu: Rút cuộc vụ này là anh Cu ngu quá, phỏng các cụ, suýt nữa cả dân tộc biến khỏi mặt đất.
Bạn chã/quản trị viên hungalpha đã lập tức xì hơi lốp mình, với lời post:
Thớt đang hay, em tạm thời cho mấy bác hồn nhiên phá thớt tạm nghỉ!
Rõ ràng, bạn chã này không hiểu ý nghĩa của bài học lịch sử, và đã hành động vội vàng, cảm tính, không báo trước, mà lẽ ra, chỉ nên xóa bài, nếu thấy nó nhạy cảm. Đây là bài chẳng đụng chạm trực tiếp đến VN, chỉ nói đến Cuba cách đây nửa thế kỉ, nó liền mạch với topic, là hệ quả nên rút ra từ câu chuyện lịch sử này, sao lại cho là phá thớt.
Mong bạn hungalpha tránh phá thớt theo cách võ biền như thế, và nâng cao trình độ của mình, để đáp ứng yêu cầu của diễn đàn. Hãy cân nhắc kĩ trước khi dùng quyền diễn đàn trao cho bạn, vì lợi ích của chính diễn đàn, tránh tùy tiện, cảm tính, theo ý thích cá nhân mình.

Cám ơn các mod đã đọc, nếu thấy không thỏa đáng, sẵn sàng lắng nghe hồi âm.

Tôi trả cụ nhé:
Đây là bài cụ đăng

Rút cuộc vụ này là anh Cu ngu quá, phỏng các cụ, suýt nữa cả dân tộc biến khỏi mặt đất.
Cụ đăng liên tiếp 2 lần với cùng 1 nội dung, 2 còm cách nhau 9 phút.
https://www.otofun.net/threads/of10-1962-khung-hoang-ten-lua-o-cuba.1019619/page-12#post-28150310

Nội quy diễn đàn không chấp nhận những ngôn từ thiếu văn hoá, hơn nữa cụ đăng nhiều lần với cùng một nội dung - đây là sự vi phạm nội quy nên tôi phạt thẻ cụ.

Hôm nay, vẫn với sự cảm tính của mình, cụ vào góp ý với những lời thiếu văn hoá và không tôn trọng tôi - thành viên BĐH.
Vậy tôi mời cụ nghỉ tiếp 1 tháng để cụ có thêm thời gian tìm hiểu nội quy OF, tìm hiểu xem mình đã vi phạm như thế nào để tránh mắc những sai lầm tương tự.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

dangduong2

Đi bộ
Bạn Hùng Alphal nên xem lại cách hành xử của mình. Mới có ti ti quyền mà đã cậy quyền như thế chẳng hiểu ngoài đời nếu có quyền thật thì bạn cư xử thế nào. Bạn hay nói văn hóa, mà văn hoá thấp hay cao biểu hiện trước hết trong cách cư xử. Muốn được tôn trọng, không phải bằng cách cậy tí quyền, mà phải bằng cách cư xử có văn hóa, bằng sự hiểu biết của mình bạn nhé. Thiếu những cái đó thì mồm nói văn hóa, hành xử cậy quyền... đều chẳng giúp được gì đâu!
Hình ảnh một người trên diễn đàn ảo thôi, nhưng lại phản ánh con người thật của họ trong cuộc sống.
Quyền lực ảo trên mạng thôi, nhưng lại phản ánh nhân cách con người thực.
Chân thành góp ý với bạn. Hãy bình tâm lại một chút để tự nghĩ về mình đi.