Một số cảm nhận về xe của cụ tatrung

robeo1958

Xe điện
Tình hình là như thế này ạ, e đang bị gây nghiện Mẹc và e phải thừa nhận cụ [@tatrung;10796] là nổi bật nhất trong việc buôn Mẹc cũ trên ô ẹp. Tuy nhiên, theo cảm quan của em thì mình mới chỉ đánh giá đc 1 phần nhỏ do chính bản thân cụ tatrung chịu khó PR trên này :D. Đúng như tiêu chí cụ Trung, muốn ae ô ẹp có 1 sân chơi Mẹc cũ thật hịn (cụ ý ko nói trực tiếp nhưng ai cũng hiểu anh em chơi đc thì cụ Trung cũng làm ăn phát đạt :P). Vậy em lập thớt này những mong cụ nào đã từng giao dịch với cụ Trung thì chịu khó tạt qua cho thêm ý kiến cho khách quan, em nghĩ cái này cụ Trung ko bao giờ ngại, nếu ko muốn nói là nhiệt tình hưởng ứng vì sẽ trực tiếp PR cho cụ Trung :)
Xe của cụ Trung luôn đc quảng cáo là "làm lại ngon lành trước khi bán cho người dùng", ngoài ra các xe cụ Trung úp lên mọi người luôn mê li bởi cách miêu tả cũng như hình ảnh quá đẹp của cụ Trung. Tuy nhiên, e để ý và thấy gần như chưa có 1 comment nào từ phía các cụ đã mua xe của cụ Trung, theo quan điểm của em thì có vài nguyên nhân và đặc biệt là các nguyên nhân sau:
1. Thứ nhất, về đa số thì dân chơi Mer là những người hay bận bịu trong cuộc sống nên khi đã mua đc xe (ưng ý theo quan điểm riêng) thường ko có time review cho anh em. (hơi phiến diện nhưng xin nhắc lại, đây là quan điểm cá nhân thôi ạ)
2. Thứ 2, theo phong cách chung người VN thì đa số bảo thủ, vậy nên khi chẳng may mua xe rồi, nếu có ko ok như dự kiến ban đầu thì cũng cố gắng chịu đựng nhằm bảo thủ hình ảnh của mình :P
3. Thứ 3, xe quá tốt khi đưa về dùng, nhưng vấn đề ở đây là (sorry cụ Trung, mong cụ thông cảm cho ae mua xe tí ạ, ai cũng muốn kiếm đc xe ngon nhất trong tầm tiền mình có) có thể cụ Trung quá am hiểu xe Mer nên đầu tư chút ít để trong ngắn hạn xe quá ngon, tuy nhiên về dài hạn thì chịu ko ai kiểm chứng hoặc quá đơn giản để đối đáp :D
Vì vậy, e mạn phép lập thớt này cũng muốn những cụ đã mua xe của cụ Trung (theo danh sách quảng cáo trang 1) thoải mái cho ý kiến vào đây để khách quan và giúp cho cộng đồng anh em sinh hoạt trong diễn đàn có cơ sở đưa ra các quyết định hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

dotcms

Xe tăng
Em chưa sài đồ cụ Trung nên chưa đánh giá được ạ

meodenmatlua

Xe container
Em thấy cụ hỏi và cụ đã tự trả lời hết rồi còn đâu.

trandat198x

Xe hơi
Đa số người dùng mua xe cũ đều chấp nhận đánh bạc với số tiền mình bỏ ra, thế nên quan điểm của em nếu gặp người quen bán xe thì hãy mua, còn không thì cứ xe mới tầm tiền mà mua cho lành.
Buôn bán ai chả phải có LÃI.....:))

louisthanh

Xe đạp
cụ nói làm em lăn tăn quá , đang tăm tia em GLK của cụ ấy :(

Beck

Xe điện
Mua xe cũ mà chiếc nào cũng đẹp tuyệt vời, hoàn hảo..., mà lại qua tay thợ buôn với giá lại rẻ thì các cụ phải tự đánh giá thôi. Ko có gì ngon bổ rẻ cả, theo quan điểm cá nhân em thì xe mà ngon thì khó đến tay thợ với giá rẻ lắm.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
hì, vậy cũng được gần 2 năm từ ngày em chính thức mở KDCN, các cụ cũng biết không gì là hoàn hảo cả bởi vậy nên bây giờ em vẫn duy trì
- Bắt buộc khách phải check xe tại hãng hoặc gara riêng chứ không chơi mua luôn, em cũng không ép ai gì cả.
- Tư vấn chuẩn cho khách có nên chơi xe này hay không, có hợp xe kia hay không, nhu cầu như thế có chuẩn hay không, và nếu có quyết mua em mới bán (ko mơi, không nịnh, không gạ gẫm)
- Chăm sóc sau bán xe nếu có lỗi phát sinh nếu nhỏ (vài củ) e thường free cho khách, cái này nhiều anh em trải nghiệm rồi, còn lớn em share với khách, bởi xe cũ không thể nói mạnh được.

Ngoài ra
- Em không mất phí thuê salon, thuê nhân viên nên hiển nhiên giá em bán ra là hợp lý
- Xe đẹp thì em khẳng định bằng kinh nghiệm của em, nhiều xe em có nói rõ là xe bình thường hoặc không đẹp. Không phải xe nào em cũng khen. (như xe GLK, xe CLS em khen tuyệt đẹp là nó đẹp thật, đẹp mộc không mông má, mấy cụ qua xem đều khen)
- Có lỗi gì em biết em sẽ nói luôn, không giấu
- Lãi ít, kiểm tra tốt được đầu vào, có gara chăm sóc sau bán hàng do đó cũng là ưu thế để các cụ ưu ái em.

Còn nói như cụ Beck không lẽ anh em thợ toàn bán xe đểu. Chiếc civic cụ chủ topic nói là chiếc nào bởi cả đời em chỉ bán 2c civic, một là cái 2008 cách đây 3 năm rồi (thời em còn ngây thơ trong sáng), 2 là cái cụ Beck lấy cho bạn cụ ấy, cụ chủ kiểm tra lại thông tin kẻo lại mang tiếng em (nhiều khi ng ta bảo mua của em nhưng thực tế lại mua chỗ khác), còn nếu cái 2008 từ 3 năm trước em bán giúp cụ Faw thì thời đó em cũng mới biết lái xe, bán để đổi xe như bao cụ trên này thì em nghĩ trách em cũng không phải, và cũng đã đi check kỹ trước khi mua).

Với nỗ lực ấy, em tin trong giới thợ xe, ít người làm được như em, và Em luôn mong sự góp ý từ các cụ để em hoàn thiện dịch vụ hơn, nhân vô thập toàn, chúc các cụ luôn khỏe ạ

Chỉnh sửa cuối:

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Ngoài ra trong hành trình từ đó tới h, em cũng có nhiều bài học và rút ra nhiều kinh nghiệm, các cụ hãy nhìn em như một thợ xe Merc chu đáo chứ không phải hoàn hảo và sản phẩm của em được chú ý kỹ chứ cũng không phải hoàn hảo.
Còn về Gara của em chuyên sửa Merc thì em cũng tự tin là giá tốt nhất trong các gara, không mất chi phí nhà xưởng, thợ làm được bao nhiêu hưởng tiền công bấy nhiêu (em không thu đồng nào), ưu tiên lấy phụ tùng giá gốc, free công trong những việc nhỏ cho khách, mọi cái hướng tới 1 mục tiêu là: Ngon - Bổ - Rẻ thực sự.
Cụ nào chưa tin, sao không thử? :D

Kenz

Xe tải
Cụ cho luôn em cái địa chỉ cụ thể để em mang vợ qua cho cụ khám cái nào :)) xong em sẽ đây đây phân bua về chất lượng dịch vụ của cụ nhé, he he. Thank cụ.

Ngoài ra trong hành trình từ đó tới h, em cũng có nhiều bài học và rút ra nhiều kinh nghiệm, các cụ hãy nhìn em như một thợ xe Merc chu đáo chứ không phải hoàn hảo và sản phẩm của em được chú ý kỹ chứ cũng không phải hoàn hảo.
Còn về Gara của em chuyên sửa Merc thì em cũng tự tin là giá tốt nhất trong các gara, không mất chi phí nhà xưởng, thợ làm được bao nhiêu hưởng tiền công bấy nhiêu (em không thu đồng nào), ưu tiên lấy phụ tùng giá gốc, free công trong những việc nhỏ cho khách, mọi cái hướng tới 1 mục tiêu là: Ngon - Bổ - Rẻ thực sự.
Cụ nào chưa tin, sao không thử? :D

crazypig

Xe tải
Em thấy cụ Trung cứ lên sàn con xe nào là em đấy bị tranh nhau đến mua. Nhiều xe vừa chụp xong ảnh, call đến hỏi đã bán rồi.
Cứ nhìn list xe đã bán, rồi các xe đang bán là em thấy tin tưởng.

hieutran91

Xe máy
xe tốt thi bán nhanh thui,mn nhỉ

dungthuycao

Xe tải
Ở đời có người chê, người khen mới gọi là xã hội. Cụ Trung làm như cụ ấy nói trên em thấy chuẩn rồi. Chúc cụ Trung làm tốt homn nữa!

SimsSam

Xe điện
Cụ chủ viết lúc đầu hay hay. Sau lòi ra ý tởm vãi.

Xe cụ có mua đâu mà vác xe bạn cụ ra để muốn nói lên mục đích? Cháu không có ý pr cho Cụ Trung và cháu không biết Cụ Trung. Nhưng bài cụ chủ viết không phải là bài lấy ý kiến đánh giá. Cụ viết nhưng bạn cụ có xe civic có ý kiến thì phản ánh đúng bản chất của bài viết hơn.

Hoangminhque

Xe hơi
Cụ Trung có lẽ cũng không biết e là ai vì chưa giao lưu với nhau bao giờ nhưng cả 2 xe Mec C của e đều sửa chữa bảo dưỡng tại Gara của cụ Trung bên Long Biên từ khi e biết Gara đó vì nhà e cách đó cây số. Chủ quan e thấy ngon, bổ, rẻ hơn rất nhiều tất cả các Gara e đã từng qua và quan trọng là nhiệt tình, cẩn thận. E cũng đã giới thiệu vài a e đi Mec đến Gara của cụ ấy và e thấy mấy a e vẫn làm xe tại đó đến giờ k thấy ai kêu ca gì. Đây là ý kiến đánh giá chủ quan của e chứ k phải PR gì cho cụ Trung đâu các cụ nhé vì e cũng không quen biết gì cụ đó cả

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
- Chăm sóc sau bán xe nếu có lỗi phát sinh nếu nhỏ (vài củ) e thường free cho khách, cái này nhiều anh em trải nghiệm rồi, còn lớn em share với khách, bởi xe cũ không thể nói mạnh được.
Trung ơi,sao ko thấy FREEEEEEEEEEEEEEEE.
Mình cũng không check choác gì :((((((((((.
~o)

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ Trung có lẽ cũng không biết e là ai vì chưa giao lưu với nhau bao giờ nhưng cả 2 xe Mec C của e đều sửa chữa bảo dưỡng tại Gara của cụ Trung bên Long Biên từ khi e biết Gara đó vì nhà e cách đó cây số. Chủ quan e thấy ngon, bổ, rẻ hơn rất nhiều tất cả các Gara e đã từng qua và quan trọng là nhiệt tình, cẩn thận. E cũng đã giới thiệu vài a e đi Mec đến Gara của cụ ấy và e thấy mấy a e vẫn làm xe tại đó đến giờ k thấy ai kêu ca gì. Đây là ý kiến đánh giá chủ quan của e chứ k phải PR gì cho cụ Trung đâu các cụ nhé vì e cũng không quen biết gì cụ đó cả
Cụ cũng bên đấy hôm nào giao lưu cho mình học ít kinh nghiệm.
~o)

thichxedap

Xe hơi
Cũng muốn vào thớt của cụ trung chém gió mà mãi chưa đủ bài. Nên chỉ vào ngắm xong rồi lại ra.

Chém gió 2015

Xe tải
Mình cũng có cảm tình với @trungjapan, có alo 2 lần định lấy em MerC rồi ko lấy được, cụ chủ thấy rất nhiệt tình mặc dù 2 lần đều không có xe để xem j