[Funland] Một số cách check qui hoạch tại HN

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Một số cách kiểm tra qui hoạch Hà Nội, em chia sẻ 1 số cách check qui hoạch tại HN giúp các cụ có dữ liệu tốt nhất trước khi xuống tiền mua nhà hoặc đất!

1. Sử dụng ứng dụng hoặc phần mềm
  • Trên máy tính có thể vào trang Web https://quyhoach.hanoi.vn/
  • Trên điện thoại có thể tải về ứng dụng Quihoachhanoi ( chưa áp dụng trên Iphone) cụ nào dùng Android có thể sử dụng thoải mái, trên điện thoại có thể Zoom rõ hơn so với trên Web

• Ưu điểm là nhanh và tiện, độ chính xác lên đến 70%, có thể sử dụng cài đặt trên điện thoại để kiểm tra qui hoạch tại bất kì vị trí nào
  • Có thể so sánh hiện tại và qui hoạch trong tương lai ( đa phần là chính xác vì các dự án đường sá Hà Nội cũng đã làm tương đối), ví dụ các cụ có thể so sánh đường vành đai 2.5 hiện tại đoạn Đầm Hồng và trong tương lai
  • Nhược điểm là chưa thể chính xác 100% vì không thể kiểm tra chính xác căn nhà mà mình đang tìm hiểu có chắc chắn dính vào qui hoạch hay không
  • Đây là 1 cách kiểm tra nhanh mà nhiều CĐT sử dụng để Test nhanh trước khi muốn đi vào chi tiết tiềm hiểu căn nhà hoặc mảnh đất định mua

2. Lên phòng địa chính của Huyện hoặc Quận
  • Các cụ có thể chụp ảnh sổ đỏ hoặc mang bản photo sổ đỏ lên phòng địa chính của Quận hoặc huyện ( hoặc phường) để kiểm tra, chỉ khoảng 10 phút là có kết quả.
  • Cách này cũng chính xác lên đến 90% và có mất $$$ thì tùy thuộc vào quan hệ và độ khéo léo của từng người ( đa phần là mất)
  • Tại cổng một số Quận hoặc huyện thậm chí mấy ông bảo vệ còn kiêm luôn cả dịch vụ này, các cụ đến hỏi cái đưa luôn thông tin cho các ông ấy chứ còn không phải lên phòng Địa Chính ( mà có muốn lên cũng chưa chắc lên được)
UBND cấp huyện có trách nhiệm công bố công khai quy hoạch sử dụng đất cấp huyện tại trụ sở cơ quan, trên cổng thông tin điện tử của UBND cấp huyện; công bố công khai nội dung quy hoạch sử dụng đất cấp huyện có liên quan đến xã, phường, thị trấn tại trụ sở UBND xã, phường, thị trấn (gọi chung là UBND cấp xã).
Việc công bố công khai được thực hiện chậm nhất là 15 ngày kể từ ngày được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.
Việc công khai được thực hiện trong suốt thời kỳ quy hoạch sử dụng đất.
Toàn bộ nội dung kế hoạch sử dụng đất sau khi được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền quyết định, phê duyệt phải được công bố công khai.

3. Check thông tin tại Viện qui hoạch xây dựng Hà Nội
VIỆN QUY HOẠCH XÂY DỰNG HÀ NỘI
Địa chỉ: Nhà B6A - Khu đô thị Nam Trung Yên, quận Cầu Giấy, Hà Nội

4.Sở quy hoạch kiến trúc Hà Nội
ĐC: 31B, Tràng Thi, P. Hàng Trống, Q. Hoàn Kiếm, Tp. Hà Nội
Em nghe phong phanh giờ check qui hoạch tại đây thì phải chính chủ đi check và lâu hơn mới có kết quả. Check đây thì thường là chuẩn 100% rồi

Trên đây là 1 số cách có thể check qui hoạch cho miếng đất và căn nhà mà mình đang định mua. Vì miếng đất và căn nhà định mua đáng giá tiền tỉ nên các cụ các mợ đừng tiếc thời gian và ít tiền đi kiểm tra lại cho chắc trước khi xuống tiền. Tránh trường hợp như cụ hôm trước chia sẻ mất tiền toan
Qui hoạch chung qui lại có rất nhiều loại qui hoạch, có người mất nhà, có nhà ra mặt phố, có cái qui hoạch đên tết Congo chắc cũng chưa làm được. Vì thế các cụ hãy tự mình đi check và đưa ra quyết định sáng suốt cho chính mình
Chúc các cụ mua bán nhà như ý

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]

hoanguyen38

Xe tải
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. E đã vodka.

humer

Xe điện
Một số cách kiểm tra qui hoạch Hà Nội, em chia sẻ 1 số cách check qui hoạch tại HN giúp các cụ có dữ liệu tốt nhất trước khi xuống tiền mua nhà hoặc đất!

1. Sử dụng ứng dụng hoặc phần mềm
  • Trên máy tính có thể vào trang Web https://quyhoach.hanoi.vn/
  • Trên điện thoại có thể tải về ứng dụng Quihoachhanoi ( chưa áp dụng trên Iphone) cụ nào dùng Android có thể sử dụng thoải mái, trên điện thoại có thể Zoom rõ hơn so với trên Web

• Ưu điểm là nhanh và tiện, độ chính xác lên đến 70%, có thể sử dụng cài đặt trên điện thoại để kiểm tra qui hoạch tại bất kì vị trí nào
  • Có thể so sánh hiện tại và qui hoạch trong tương lai ( đa phần là chính xác vì các dự án đường sá Hà Nội cũng đã làm tương đối), ví dụ các cụ có thể so sánh đường vành đai 2.5 hiện tại đoạn Đầm Hồng và trong tương lai
  • Nhược điểm là chưa thể chính xác 100% vì không thể kiểm tra chính xác căn nhà mà mình đang tìm hiểu có chắc chắn dính vào qui hoạch hay không
  • Đây là 1 cách kiểm tra nhanh mà nhiều CĐT sử dụng để Test nhanh trước khi muốn đi vào chi tiết tiềm hiểu căn nhà hoặc mảnh đất định mua

2. Lên phòng địa chính của Huyện hoặc Quận
  • Các cụ có thể chụp ảnh sổ đỏ hoặc mang bản photo sổ đỏ lên phòng địa chính của Quận hoặc huyện ( hoặc phường) để kiểm tra, chỉ khoảng 10 phút là có kết quả.
  • Cách này cũng chính xác lên đến 90% và có mất $$$ thì tùy thuộc vào quan hệ và độ khéo léo của từng người ( đa phần là mất)
  • Tại cổng một số Quận hoặc huyện thậm chí mấy ông bảo vệ còn kiêm luôn cả dịch vụ này, các cụ đến hỏi cái đưa luôn thông tin cho các ông ấy chứ còn không phải lên phòng Địa Chính ( mà có muốn lên cũng chưa chắc lên được)
UBND cấp huyện có trách nhiệm công bố công khai quy hoạch sử dụng đất cấp huyện tại trụ sở cơ quan, trên cổng thông tin điện tử của UBND cấp huyện; công bố công khai nội dung quy hoạch sử dụng đất cấp huyện có liên quan đến xã, phường, thị trấn tại trụ sở UBND xã, phường, thị trấn (gọi chung là UBND cấp xã).
Việc công bố công khai được thực hiện chậm nhất là 15 ngày kể từ ngày được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.
Việc công khai được thực hiện trong suốt thời kỳ quy hoạch sử dụng đất.
Toàn bộ nội dung kế hoạch sử dụng đất sau khi được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền quyết định, phê duyệt phải được công bố công khai.

3. Check thông tin tại Viện qui hoạch xây dựng Hà Nội
VIỆN QUY HOẠCH XÂY DỰNG HÀ NỘI
Địa chỉ: Nhà B6A - Khu đô thị Nam Trung Yên, quận Cầu Giấy, Hà Nội

4.Sở quy hoạch kiến trúc Hà Nội
ĐC: 31B, Tràng Thi, P. Hàng Trống, Q. Hoàn Kiếm, Tp. Hà Nội
Em nghe phong phanh giờ check qui hoạch tại đây thì phải chính chủ đi check và lâu hơn mới có kết quả. Check đây thì thường là chuẩn 100% rồi

Trên đây là 1 số cách có thể check qui hoạch cho miếng đất và căn nhà mà mình đang định mua. Vì miếng đất và căn nhà định mua đáng giá tiền tỉ nên các cụ các mợ đừng tiếc thời gian và ít tiền đi kiểm tra lại cho chắc trước khi xuống tiền. Tránh trường hợp như cụ hôm trước chia sẻ mất tiền toan
Qui hoạch chung qui lại có rất nhiều loại qui hoạch, có người mất nhà, có nhà ra mặt phố, có cái qui hoạch đên tết Congo chắc cũng chưa làm được. Vì thế các cụ hãy tự mình đi check và đưa ra quyết định sáng suốt cho chính mình
Chúc các cụ mua bán nhà như ý
Cảm ơn cụ

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. E đã vodka.
Vâng tại nhân tiện hôm trước có cụ mất tiền oan vì qui hoạch. Lỗi thì ko trách ai được cả
Hi vọng giúp được các cụ cái gì hay cái đó thôi ạ

lethanhtung899

Xe hơi
hữu ích, em lưu lại dùng dần

tintucvn

Xe tăng
cái số 3 và 4 không hề rẻ nhé cụ.
em check nhà em mất 9 triệu cho cái 3 và phải chính chủ. nay thêm 500k để xin bản cad, cho bên thiết kế biết chính xác kích thước sau quy hoạch.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
em check nhà em mất 9 triệu cho cái 3 và phải chính chủ. nay thêm 500k để xin bản cad, cho bên thiết kế biết chính xác kích thước sau quy hoạch.
Vâng cái này thường dùng cho đại gia check nhà lớn thôi ạ
Thực sự bản thân em cũng chưa bao h đưa kh đi chẹck ở đấy. Có thì khách tự đi
Còn check trên Quận em nghĩ là cũng ok rồi.

tientung000

Xe điện
Cụ cho hỏi check cái thứ 3 ngoài chỉ giới đường đỏ ra thì có thêm các thông tin về xây dựng ko ạ? Tks cụ

tintucvn

Xe tăng
Cụ cho hỏi check cái thứ 3 ngoài chỉ giới đường đỏ ra thì có thêm các thông tin về xây dựng ko ạ? Tks cụ
không cụ ơi. Check cái số 3 chỉ ra chỉ giới đường đỏ thôi.
Nhưng khi nhà nằm trong quy hoạch thì phải có chỉ giới đó mới có thể là cơ sở cho quản lý đô thi quận cấp cụ là giấy phép xây dựng có thời hạn hay bình thường.

hissteria

Xe hơi
Check số 1 e nghĩ cũng tầm 80-90% rồi, tùy khu vực. Mua nhà(nhỏ) để yên tâm thì lên địa chính quận và kèm chút "quan hệ".
Còn để chính xác, cái này thường rơi vào TH nhà có 1 phần dính quy hoạch muốn check xem quy hoạch đến đâu thì lên 3.
Tks cụ chủ chia sẻ thông tin.

ats2011

Xe tải
cháu đánh dấu, khi cần lội lại, thanks cụ

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
không cụ ơi. Check cái số 3 chỉ ra chỉ giới đường đỏ thôi.
Nhưng khi nhà nằm trong quy hoạch thì phải có chỉ giới đó mới có thể là cơ sở cho quản lý đô thi quận cấp cụ là giấy phép xây dựng có thời hạn hay bình thường.
Giấy phép xây dựng tạm thời nó ghi rõ là tạm thời à cụ?

moongket

Xe điện
Giấy phép xây dựng tạm thời nó ghi rõ là tạm thời à cụ?
Nó ghi là giấy phép có thời hạn cụ nhé
Giờ ko quy định ghi giấy phép tạm nữa
Cụ nào có nhu cầu xem thông tin quy hoạch + cấp phép xây dựng khu vực phía nam hà nội như hoàng mai thanh trì thường tín thì inbox em :)

gracias

Xe đạp
Trên android ác cụ sử dụng thêm app Hanoi.qhsdd nữa nhé. Khá chính xác (sử dụng miễn phí)
Screenshot_20210715-200606_Google Play Store.jpg

Các tỉnh thì 1 số tỉnh có dữ liệu về quy hoạch sử dụng đất trên thongtin.land (mất phí)

Lên viện thì check như nào à Cụ? Cụ chỉ em với!

tintucvn

Xe tăng
Lên viện thì check như nào à Cụ? Cụ chỉ em với!
cụ lên khu liên cơ của Hà Nội chỗ Võ Chí Công, họ sẽ báo cụ các giấy tờ cần chuẩn bị cụ thể nhé.
Cụ không cần có dấu đỏ thì làm cái phong bì 500 họ check và báo cho.
Nếu cụ cần dấu đỏ để xin giấy phép xây dựng hay để show cho những người muốn mua nhà thì nên làm đủ thủ tục khoảng 9 triệu.