Một quyền con người tối thiểu cũng bị tước mất!

Billduy

Xe tăng
Khi cha mẹ sinh con họ có niềm hạnh phúc được đặt tên cho nó >.......Vậy mà
Một quyền con người tối thiểu như vậy mà cũng bị tước mất!
Biển số xe cũng như cái tên của con xe. Tại sao không cho tự chọn theo tổ hợp chữ và số (như ở Mỹ) VD: HAN - 2563 - AT (chữ cái đầu là viết tắt địa phương đăng ký - HAN là Hà nội, LGS là Lạng sơn, HCM là tp HCM,....dãy số và chữ cái cuối là ký tự riêng tự chọn miễn sao không trùng với ai cả là được) - có khác gì chọn username đâu ! Như vậy mọi người đều phấn khởi có được số mình muốn mà xxxx lại có được một kho số vô tận, khỏi phải viết phần mềm làm chi cho mệt lại bị nghi ngờ. Mọi người đều có quyền bình đẳng mà!

.:'(............Nhưng rốt cục mình góp ý cho ai nhi?.......:'(

hanoilab

Xe tải
ý kiến rất hay và hiện đại nhưng bác chỉ nên post vào 1 nơi thôi đằng này cả bên "tin tức" cũng có

rgvmen

Xe container
Hiểu chết liền *-):77::102::36:

HUGO

Xe tải
Người Việt hay có thói quen soi mói người khác nên số xe hiện nay còn dùng để cho thiên hạ đánh giá độ mới và địa vị XH của chủ xe bác ạ

raklei

Xe điện
biển số xe là công cụ để nhà nước quản lý phân loại xe, đâu phải là tên của xe.
người dân làm khỉ gì có cái quyền gì ở đó. nhà nước thấy thế nào mà tiện cho công tác quản lý thì làm.
em không ủng hộ cái cách cấp biển như hiện nay nhưng thấy cách giật tít của bác vớ vỉn quá.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Thôi chờ khi nào VN phát triển bằng Mỹ thì làm theo đề xuất của bác ý cũng chưa muộn.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ối giời bác đi xe nào thế nhỉ. Em chả bao giờ tạt đầu xe ai bao giờ:'( :'( :'( :'( . Xe của bác chắc không gắn logo off. mà tối qua em còn bị 1 xe mát đa 6 tạt phải, xe này gắn biển 33h -3333

Người Việt hay có thói quen soi mói người khác nên số xe hiện nay còn dùng để cho thiên hạ đánh giá độ mới và địa vị XH của chủ xe bác ạ

Bác Billduy nói có lý đấy, bên Mỹ được tự chọn biển số xe giống như số Mobile vậy, có điều bác ấy nói ra điều này ở VN thì chỉ là không tưởng thôi, ngay trong diễn đàn OF mà vẫn còn nhiều bác chưa ủng hộ nữa là nói gì đến các cơ quan chính quyền. Bên Mỹ cơ quan quản lý tìm mọi cách sao cho phục vụ người dân tốt nhất và làm người dân hài lòng nhất, ở VN thì họ làm sao đó cho dễ dàng, thuận lợi cho chính công việc quản lý của họ, dù có làm cho dân bị khó khăn, rắc rối hơn cũng không sao.

quyt

Xe tăng
Phù bác giật tít ghê quá, làm em cứ tưởng lại có nhà "rân chủ" nào vào tận OF hoạt động!!!

Nước nào có luật nước đấy mà bác

zefire

Xe đạp
cái TÔI của người Việt lớn lắm bác ạ...

RedAnt

Xe tải
Em cho rằng nhà nước qui định thế cũng có tiện lợi cho công việc quản lý xe cộ, tuy nhiên có những số quá "xấu" thì cũng nên cho người dân quyền từ chối. Lái xe biển số "xấu" làm cho tâm lý cũng không thoải mái lắm, dễ va quẹt phải không các bác. Em thấy các tỉnh xe biển xanh toàn số đẹp thôi, ít thấy bác lãnh đạo nào đi xe biển "xấu"

GTS

Xe tăng
Luôn luôn là quản lý học, sau đó mới đến tâm lý học, bác Billduy ạ. Công nhận cái taitồ của bác khủng thiệt.

buloonggi

Xe điện
Đọc cái tiêu đề mà tá hoả, tưởng chuyện gì kinh dị lắm. :102:
Cái này thì nhà nước vẫn phải áp đặt để quản lý chứ. Nói đơn giản, bác đặt tên con mà dài dòng, lòng thòng, đông tây kết hợp thì chưa chắc bác đã khai sinh được cho nó đâu bác ợ :^) .
Nói đơn giản, bác đặt tên con chỉ để bác quản lý thôi. Nói nhảm chứ bác gái liệu đủ sức xuất xưởng khoảng 15 đứa con không :102: ? Và bác có đặt tên con trùng với chủ tịch nước cũng được, chả sao. Nhưng đây là nhà nước quản lý cả triệu cái xe và số thì không được trùng 100% cả mã tỉnh lẫn số thứ tự (con bác trùng cả họ lẫn tên với con ngừơi khác vẫn chả chết ai).
Suy ra cái tôi của bác to quá bác ạ :77: .
Nói thật là em cũng ở Tây rồi, nhưng em muốn đăng ký cái biển tên em như STONE chẳng hạn, nhưng vô phúc có thằng khác nó đăng ký rồi thì em cũng phải chịu. Như username của bác cũng thế thôi, bác có đăng ký mà bị trùng thì bác cũng phải chọn cái khác.
Bác tính lại cái "quyền con người tối thiểu" của bác hộ anh em cái :ohmy:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Bác xử lý hộ em cái tình huống có đến 50, à thôi 500 ông member của OF đi cho nó máu, cùng thích số 2222 cái nhể, mà ác nỗi cả 500 ông này đều ở Hà Tây, nếu được thì em sẵn sàng vote 1 phiếu cho ý tưởng của bác (b)

Mô kích 50

Xe buýt
Bác Billduy nói có lý đấy, bên Mỹ được tự chọn biển số xe giống như số Mobile vậy, có điều bác ấy nói ra điều này ở VN thì chỉ là không tưởng thôi, ngay trong diễn đàn OF mà vẫn còn nhiều bác chưa ủng hộ nữa là nói gì đến các cơ quan chính quyền. Bên Mỹ cơ quan quản lý tìm mọi cách sao cho phục vụ người dân tốt nhất và làm người dân hài lòng nhất, ở VN thì họ làm sao đó cho dễ dàng, thuận lợi cho chính công việc quản lý của họ, dù có làm cho dân bị khó khăn, rắc rối hơn cũng không sao.
bác ơi chính vì thế bên Mỹ mỗi Bang nó có 1 luật riêng. híp dâm ở Bang này có thể bị đi tù nhưng chạy sang Bang khác có khi chỉ bị phạt lao động công ích:69:

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn

AnAudi

Đi bộ
:) cảm ơn các bác Năm mới em chúc các bác và gia đình mạnh khoẻ