[Thảo luận] một chuyện bực mình

Tran Thanh Binh

Xe tải
chiều nay em có việc phải lên hàng bông gấp.nhà e ở la thành nên em đi theo cung đường từ la thành--->tôn đức thắng---> nguyễn thái học--->hàng bông.đến ngã tư TDT và NTH.đáng lẽ ra e được phép rẽ phải,nhưng trước mũi xe e là 1 chị lái xe máy,e có còi báo hiệu cho chị ý biết.nhưng có lẽ do còi em bé quá hoặc chị ý đang nghe điện thoài nên ko để ý.vậy là e đành phải chờ cho đèn xanh rùi mới rẽ.
lúc đó có 1 thằng xxx trẻ măng đi từ bên đường kia sang và ra hiệu cho em tấp xe vào lề đường.e cũng chẳng hiểu sao nó vịn nữa.
xxx: chào anh! anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: lỗi gì thế anh.anh nói lỗi cho tôi biết được không?
xxx: a chưa biết lỗi của anh à.
em: em không biết.thế nên tôi mới hỏi anh chứ.
xxx:anh cứ đưa giấy tờ tôi kiểm tra rồi tôi nói lỗi cho anh biết.
em:anh hiểu luật không đấy.anh chưa đọc lỗi vi phạm của tôi thì làm sao anh có thể đòi xem giấy tờ được.
xxx:tôi kiểm tra hành chính không được à?
em:vâng anh cứ tự nhiên (rùi em đưa giấy tờ cho xxx xem)
xxx: xem một lúc
em:anh xem xong chưa? tôi đi được chưa?
xxx:tôi còn chưa nói lỗi vi phạm của anh mà.lỗi của anh là dừng xe trên làn đường dành cho phương tiện được phép rẽ phải.
em:ơ anh hay nhỉ.anh không thấy là vô lý à.a không biết bắt lỗi vi phạm như vậy là không đúng không.
thứ nhất. anh không thấy là trước mũi xe tôi có chiếc xe máy đứng chắn đường dành cho các phương tiện rẽ phải à
thứ 2.đáng ra anh phải bắt người phụ nữ đó vì đỗ trên làn đường dành cho xe rẽ phải chứ.
thứ 3.tại sao khi anh đi từ bên đường kia sang.a không hướng dẫn người phụ nữ đó đi đúng làn đường để các phương tiện rẽ phải đi cho thuận lợi,mà anh lại chờ người đó đi để rồi bắt tôi.tôi chả có lỗi gì cả.
xxx:nhưng anh vẫn sai vì anh không bấm còi cho người đằng trước biết.
em:anh không nghe thấy à.tôi có bấm còi nhưng người phụ nữ đó chắc đang nghe điện thoại nên không để ý.vậy tôi biết phải làm gì?.anh chỉ cách cho tôi xem nào.
xxx:thôi được rồi anh đi đi.đấy là tôi gọi anh vào để nhắc nhở thôi(xxx trả lại giấy tờ cho em)
em: cầm giấy tờ và lên xe đi luôn,*** bực cả mình.
tiện đây em cũng mạnh dạn nói với các cụ là anh em 4b luôn là con mồi ngon và béo bở nhất của xxx.mình không sai thì không việc gì phải sợ cả.xxx đuối lý là không làm gì được mình đâu.

FujiS5200

Xe điện
Toshiba nhà nó. Em là em chửi luôn cái thằng xxx đấy chứ. Vớ va vớ vỉn.

30H66999

Xe đạp
Bác rắn quá , em xxx ý không nuốt được b-)

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thịt xe máy khác gì thị cá rô, nay vớ được anh oto như con cá chép ... 30kg

etran

Xe buýt
đáng ra anh phải bắt người phụ nữ đó vì đỗ trên làn đường dành cho xe rẽ phải chứ.
tại sao khi anh đi từ bên đường kia sang.a không hướng dẫn người phụ nữ đó đi đúng làn đường để các phương tiện rẽ phải đi cho thuận lợi,mà anh lại chờ người đó đi để rồi bắt tôi?
Hoan hô bác, đấy thực sự là lý lẽ chính đáng. cbn, điều khiển giao thông, chỉ dẫn các phương tiện, lẽ ra đấy là việc đầu tiên nó phải làm, chứ không phải chăm chăm đi bắt người vi phạm lấy tiền bỏ túi, điên thật x-(

mà lúc đấy bác có bật xi nhan không, chỗ đó đèn đỏ có được rẽ phải không? mà sao nó kết tội bác dừng xe trên làn dành cho phương tiện rẽ phải ?

doanhvi

Xe hơi
Xin lỗi các bác tí ,cái bọn xxx nó như những con tuất chỉ rình rập cắn chộm thôi gặp bác nào rắn thì lại vỡ mồm ngay mà

manhktqd

Xe hơi
ủng hộ bác chủ topic cái.

htsolutions

Xe hơi
quá tuyệt, rơi vào em chắc chả dám ho he gì :D

Pham Quoc Han

Xe buýt
Hoan hô cụ chủ thớt\:D/Lời lẽ với xxx phải đanh thép, nếu không là mất tền nhều:))

g-R

Đi bộ
Bác nói như thế là đúng rồi và bác phải quay phim và chụp ảnh để ae còn biết mà tránh giống như vụ ở đường Phạm Hùng.

KiaCD5numberone

Xe tăng
chiều nay em có việc phải lên hàng bông gấp.nhà e ở la thành nên em đi theo cung đường từ la thành--->tôn đức thắng---> nguyễn thái học--->hàng bông.đến ngã tư TDT và NTH.đáng lẽ ra e được phép rẽ phải,nhưng trước mũi xe e là 1 chị lái xe máy,e có còi báo hiệu cho chị ý tiện đây em cũng mạnh dạn nói với các cụ là anh em 4b luôn là con mồi ngon và béo bở nhất của xxx.mình không sai thì không việc gì phải sợ cả.xxx đuối lý là không làm gì được mình đâu.
Luôn luôn thế mà, xxx chỉ nhăm nhe 4b để soi thôi vì nghĩ kiếm được nhiều xiền hơn. Rất nhiều lần em bị cản mũi ở đấy rồi. lần sau gặp trường hợp thế, cụ cứ xuống xe rồi chụp ảnh phát. Sau đó sang bảo với XXX, ông mắt mù dở ah?

Matizcoi

Xe cút kít
em hát lại câu mềm nắn, rắn buông ... :D

dapvocaydan

Xe điện
xxx rất hay có chiêu: Hù dọa. Gặp phải bác nào mù mờ về luật chắc dính đòn

OTO NHUA

Xe hơi
Nếu em mà ở trường hợp giống bác chắc em vẫn phải gọi tên Người vì xe em độ đèn ưu tiên trên nóc ( 1 bên xanh, 1 bên đỏ )=))

suytmuaxe

Xe đạp
Luôn luôn thế mà, xxx chỉ nhăm nhe 4b để soi thôi vì nghĩ kiếm được nhiều xiền hơn. Rất nhiều lần em bị cản mũi ở đấy rồi. lần sau gặp trường hợp thế, cụ cứ xuống xe rồi chụp ảnh phát. Sau đó sang bảo với XXX, ông mắt mù dở ah?
Bác mà nhảy xuống xe là xxx nó phạt bác vì tội rời vị trí lái đới :D

toanvinh_forever

Xe điện
cụ nói chuyện tử tế quá nhỉ, em mà bị bắt kiểu vô lý đấy thì em tổng xỉ vả vào mặt nó luôn, mịe nó bắt láo bắt lếu

mavuong

Đi bộ
Chào bác,

Em ủng hộ bác, gặp em em cũng phải cho nó vài phát không thể để bị bắt lạt mãi được.

Mấy thằng đó ra đường là chỉ có mỗi cais mục đích hôm nay có bắt được nhiều gà hơn hôm qua không?

Không biết điều này có phải là mục tiêu nghề nghiệp của ngành chúng nó không

Vào em em cũng làm như bác.

duc_anh

Xe tải
Cám ơn bác đã cho em thêm 1 bài học, ra đường thấy bị vịn cũng không việc gì mà cứ phải cuống hết cả con cà cuống lên, các cụ nhỉ?