Mong các cụ chỉ giáo

blond

Xe đạp
Em chuẩn bị mua xe KM, nhưng có 1 lăn tăn mong các cụ có kinh nghiệm sử dụng KM cho em ý kiến khách quan:
Em đang phân vân giữa xe nhập lướt SLX 2010 và xe anh Hải bản Sport AT (đừng cụ nào gợi ý em bản 2012 nhé, vì em không đủ xiền). E cũng biết SLX hơn về option: ABS, túi khí... Nhưng vấn đề chính của em là loại nào chống ồn tốt hơn (không tính ồn do lốp xe). Vì theo em nghĩ vỏ, khung SLX là xe nhập sẽ tốt hơn xe anh Hải, không biết có đúng không? Hay là cũng như nhau cả thôi.
Các cụ chạy xe rồi có kinh nghiệm chỉ giáo cho em.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ồn thì ...như nhau cụ ạ, khung rồi vỏ anh Hài đều nhập hết mà, khác mỗi là trình ráp của anh Hải ko xịn bằng nhập lướt thôi. Trước có cụ nào bảo vỏ mỏng, vỏ dầy nhưng không phải đâu, rứa cả :) Cụ tìm được em lướt ưng ý thì mua vì hơn ở cái ABS, nó là tính năng an toàn cần có, nên có. Không tìm được em lướt ưng ý thì mua xe của anh Hải cũng ổn ạ.

lamhv

Xe tăng
Cụ chưa mua lần nào thì mua A Hài cho khỏi lăn tăn, mới 100%. Khác thì có khác nhưng mình không biết được đâu. Mua a Hải xong thì ới em, em hàn cho cái USB vào CD mà nghe, còn xe lướt thì có luôn. Về chi phí A Hải 2011=Lướt 2009 SLX Full Form xe 2010 (Bao gồm cả thuế và biển)

blond

Xe đạp
Ồn thì ...như nhau cụ ạ, khung rồi vỏ anh Hài đều nhập hết mà, khác mỗi là trình ráp của anh Hải ko xịn bằng nhập lướt thôi. Trước có cụ nào bảo vỏ mỏng, vỏ dầy nhưng không phải đâu, rứa cả :) Cụ tìm được em lướt ưng ý thì mua vì hơn ở cái ABS, nó là tính năng an toàn cần có, nên có. Không tìm được em lướt ưng ý thì mua xe của anh Hải cũng ổn ạ.
Cám ơn cụ. Em rất lăn tăn vụ khung và vỏ này, em có cảm giác nước sơn ngoài của xe nhập nó cũng tốt hơn anh Hải. E vodka cụ rồi đấy

Chỉnh sửa cuối:

blond

Xe đạp
Cụ chưa mua lần nào thì mua A Hài cho khỏi lăn tăn, mới 100%. Khác thì có khác nhưng mình không biết được đâu. Mua a Hải xong thì ới em, em hàn cho cái USB vào CD mà nghe, còn xe lướt thì có luôn. Về chi phí A Hải 2011=Lướt 2009 SLX Full Form xe 2010 (Bao gồm cả thuế và biển)
E vodka cụ. Ngoài USB cụ còn j khác k cụ. Mà SLX 2010 angten dài hay ngắn cụ nhỉ

inovavgj

Xe container
Xe nhập cụ ơi, option hơn hẳn luôn, đi sướng hơn nhiều, giá hơn tý ty, em vừa múc con KM slx 2011 đi ko phải ngợi

billnantes

Xe container
nhà cháu đang bán 18k5 bản 2011 năm SX 2010 ,xe 2 túi có màn hình Navi,Camera lùi giao xe tại HN hoặc Hải Phòng .

dontquit

Xe hơi
Theo em được biết, chỉ có giá của 2 loại này là rưa rứa như nhau thôi , còn chất lượng thì em nghĩ khác hẳn đới!
các bác cứ thử xem nếu chất lượng mà rứa như nhau thì có ai mua xe lướt ko, và xe lướt về bán cho ai? giá bằng nhau, xe a Hải mới 100%, bảo hành dài hạn!
thí mà đa phần các thượng đế nhà ta vẫn chọn xe nhập lướt, mấy cái option chỉ là lựa chọn thứ yếu thui, quan trọng là chất lượng! Vậy em có thể khảng định rằng chất lượng đã được kiểm định rùi nhé!
Chúc bác chủ thớt sớm tìm được xe như ý!

inovavgj

Xe container
Theo em được biết, chỉ có giá của 2 loại này là rưa rứa như nhau thôi , còn chất lượng thì em nghĩ khác hẳn đới!
các bác cứ thử xem nếu chất lượng mà rứa như nhau thì có ai mua xe lướt ko, và xe lướt về bán cho ai? giá bằng nhau, xe a Hải mới 100%, bảo hành dài hạn!
thí mà đa phần các thượng đế nhà ta vẫn chọn xe nhập lướt, mấy cái option chỉ là lựa chọn thứ yếu thui, quan trọng là chất lượng! Vậy em có thể khảng định rằng chất lượng đã được kiểm định rùi nhé!
Chúc bác chủ thớt sớm tìm được xe như ý!
xe nhập có ABS cụ ạ, cái này không lắp thêm được nhé, quan trọng đấy vì sử dụng thường xuyên mà, nhất là đi tốc độ cao

hankang99

Xe đạp
Làm em lượt cụ ạ, dầu gối đâu cùng hãng mua ở nước ngoài cũng khác , ko tin cụ thử nhé