[Funland] Mong bác nào có kinh nghiệm giúp F1 nhà em với

Ngọc Thạch

Xe buýt
Tình hình triệu chứng f1 nhà em như sau:
- Lợi sưng (đang mọc răng cửa), rất dễ chảy máu chân răng
- Miệng 2 vết loét, lưỡi 2 vết loét, họng 1 vết loét
Đi khám bác sỹ Tú ( đường Bờ Sông - Quan Hoa) thì bác kết luận Việm đường hô hấp trên kê kháng sinh nhưng em không tin nên em đi khám lại bác sỹ Hà ( Làm ở bv Việt Pháp) thì bác kết luận bị herpes và qua tìm hiểu các triệu chứng thì em thấy bác sỹ kết luận đúng với những gì em tìm hiểu nên em tin và bắt đầu cho bé uống thuốc. Cho đơn thuốc trong 5 ngày. Bé nhà em uống theo chỉ dẫn đến ngày thứ 2 thì bé vẫn bị sốt cao, em lo lắm. Không biết f1 nhà cụ nào đã dính phốt như vậy rồi, có kinh nghiệm gì thì chỉ em với.
Thanks các cụ nhiều ạ!

kungyeu118

Xe hơi
E ủn giúp cụ chứ e cũng sắp có f1 thôi, còn e bình thường bị thì toàn là do nóng trong hoặc cắn vào môi rồi lên nhiệt. nhưng bác sĩ bây giờ cũng nguy hiểm thật, đi khám mỗi người một kiểu, mà uống thuốc sai một cái là mấy f1 dễ bị sang bệnh khác ngay.

Ngọc Thạch

Xe buýt
Ông bác sỹ Tú thì cho thuốc bôi vì lợi bé sưng, còn ông bác sỹ Hà thì chỉ định không được bôi gì, không đánh lợi cho bé làm em băn khoăn và hoang mang quá!

gadi2banh

Xe điện
Cụ ko nói rõ trước lúc đi khán bác Tú có bị sốt ko? Ở đấy đã làm xét nghiệm máu chưa mà bác Tú kê kháng sinh?

Ngọc Thạch

Xe buýt
Cụ ko nói rõ trước lúc đi khán bác Tú có bị sốt ko? Ở đấy đã làm xét nghiệm máu chưa mà bác Tú kê kháng sinh?
Có cụ ạ, đã xét nghiệm máu và các chỉ số chỉ nói lên những điều chung chung như: Bạch cầu tăng cao có thể kết luận bé bị nhiễm một loại virus nào đó, crp vượt ngưỡng bình thường kết luận bé bị viêm gì đó ( em đoán là viêm lợi, chân răng).

cutoe2004

Xe hơi
Mọc răng thì đương nhiên sẽ có nguy cơ nhiễm khuẩn rồi cụ ạ. Từ nhiễm khuẩn răng miệng đến bị viêm đường hô hấp thì mấy hồi . Dùng kháng sinh nếu có triệu chứng viêm đường hô hấp là đúng cụ ạ. Còn chỗ nguyên nhân kia thì cần vệ sinh, chấm thuốc , giữ gìn cụ ạ. Nói chung ta điều trị và chăm sóc toàn diện cho f1 nhà ta.

Cỏ dại

Xe tải
Con em mọc răng cũng sốt, chờ thêm ý kiến các cụ

nhihuongxp

Xe tải
Website
www.facebook.com
trẻ con nào mọc răng cũng đều sốt có điều sốt nặng hay nhẹ là do kháng thể của bé mọc răng của bé có rất nhiều kiểu kháng thể tốt thì chỉ hắt hơi sổ mũi hoặc chảy dãi ,cắn bố mẹ và mọc chộm răng... nếu kháng thể yếu thì sốt cao mắt chậm chạp quấy khóc khó chịu chảy dãi đau mồm nhiệt miệng nên con bỏ cả ăn xút cân chậm lớn .... nói chung là nhiều tội lắm nên các cụ cân nhắc cho kĩ đừng để con phải uống thuốc kháng sinh oan mà thêm tội

MeTom123

Xe máy
mọc răng sốt là chuyện bt cụ ạ, F1 nhà e mọc 7 cái liền lúc sốt lên sốt xuống lay lắt cả tháng trời ý ạ. ngoài ra còn bị đi tướt nữa

Mekembo

Xe hơi
em có một kinh nghiệm để mọc răng mà không sốt, thậm chí mọc răng hàm cũng không sốt và áp dụng thành công với 2 đứa con nhà em, không biết với người khác thì có hiệu quả không, đó là khi bé được 3 tháng 10 ngày (chính xác là 100 ngày) dùng hỗn hợp mật ong với lá hẹ (bé trai 7 lá, bé gái 9 lá hẹ) hấp cách thủy (nhà em cho vào cốc rồi hấp cơm), khi hỗn hợp này nguội thì bôi lên khắp lợi ở hai hàm cho bé, thế thôi, trộm vía con em mọc răng không sốt tý nào

MeTom123

Xe máy
em có một kinh nghiệm để mọc răng mà không sốt, thậm chí mọc răng hàm cũng không sốt và áp dụng thành công với 2 đứa con nhà em, không biết với người khác thì có hiệu quả không, đó là khi bé được 3 tháng 10 ngày (chính xác là 100 ngày) dùng hỗn hợp mật ong với lá hẹ (bé trai 7 lá, bé gái 9 lá hẹ) hấp cách thủy (nhà em cho vào cốc rồi hấp cơm), khi hỗn hợp này nguội thì bôi lên khắp lợi ở hai hàm cho bé, thế thôi, trộm vía con em mọc răng không sốt tý nào
Cái này cũng nghe nhiều người nói rồi, em sẽ thử áp dụng cho đứa thứ hai. thanks cụ