Mon và Mon sau 1 vạn 4 km

longxuan

Xe hơi
Lâu lắm rồi mới quay lại OF thấy anh em vẫn vui như ngày nào :D thế là vui nhất rội Nhân tiện đây các bác cho em hỏi thế này, hôm trước em làm quả đềpa rất ác chiến, bánh xe lết kêu két két cháy hết cả đường, đồng hổ chỉ hơn 4000 rpm và ngay lập tức cái đèn check Engine nó sáng quắc em lo quá, ko biết bị sao nên đành mang vào hãng kiểm tra thì được báo là lỗi IRPM hay IRDM gì gì đấy tình hình là phải thảo cái mặt máy ra làm lại, khá mất công và mát thời gian ( khoang 4h) gì chứ em thấy dộng vào máy móc cũng hơi kinh nên chưa quyết đinh. Có bác nào thông thạo vụ này chỉ em với :)

Còn tình hình em nó thì noi chung là vẫn ngon, ngày nào em cũng cưỡi em nó và quất liên hồi vẫn phê như hồi mới cưới các bác ạ :D

anhtuandh84

Xe hơi
Có Bác nào chết quả cáp Dương chưa. Xe mới đi có 3.300 Km không hiểu sao hôm rửa xe xong thì không đề được chết máy.

Gọi Mấy Bác Hãng ra xem, 01 Bác mở nắp capo ra dựt 1 cái vào cái dây gọi là Cáp dương xe lại nổ bình thường. Các bác giải thích là do nó co giãn đàn hồi kém, nên thỉnh thoảng bị chết máy

Sáng hôm sau vào hãng được hãng thay cáp dương mới (mất hơn 2h đồng hồ vàng ngọc)

Chồn

Xe tải
Có Bác nào chết quả cáp Dương chưa. Xe mới đi có 3.300 Km không hiểu sao hôm rửa xe xong thì không đề được chết máy.

Gọi Mấy Bác Hãng ra xem, 01 Bác mở nắp capo ra dựt 1 cái vào cái dây gọi là Cáp dương xe lại nổ bình thường. Các bác giải thích là do nó co giãn đàn hồi kém, nên thỉnh thoảng bị chết máy

Sáng hôm sau vào hãng được hãng thay cáp dương mới (mất hơn 2h đồng hồ vàng ngọc)
Bác thay ở Gara nào vậy ta????

anhtuandh84

Xe hơi
Xe đang bảo hành, thay miễn phí bác ạ !

chauchau

Xe điện
tình hình là hội Mông phải off nhiều đây, vào mùa hắt hơi xổ mũi rồi.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com

Xe em cũng bị rồi , cũng thay miễn phí cáp đề của Mon 2.0 vào. Nguyên nhân là nó bị nóng quá , nở ra rồi éo đề được nữa. Mang vào xưởng để mát máy đi lại đề được. Đang được bảo hành miễn phí em thay lun cho tiện.
@caocao : xe đi chưa được 5000 km thì lo giề :)):))
Tổ chức off vào cuối tuần sau đê

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Các bác cứu E với. Hộp số của E có vấn đền rồi. Số 4, Vòng tua khoảng 1500. Tốc độ khoảng 50-60 là nó bị dật dật. E nghĩ là nó có vấn đề thật rồi

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Chẳng phải do hộp số đâu bác ơi.
Xe nào chẳng thể, bác chuyển sang số tay sẽ ổn hơn đấy. Máy 2.5 vẫn hơi yếu so với cái xác nặng như thế

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Xe nào chẳng thể, bác chuyển sang số tay sẽ ổn hơn đấy. Máy 2.5 vẫn hơi yếu so với cái xác nặng như thế
Sao trước đây nó không thế? E nghĩ nó có vấn đề thật đấy

Chồn

Xe tải
Sao trước đây nó không thế? E nghĩ nó có vấn đề thật đấy
Trông bố cháu hoàng tráng thế mà hoảng hốt vậy??? Ko sao cả, bác đi hết bình xăng đó, đổ xăng mới (hi vọng là chất lượng khá hơn) sẽ tự hết ngay thôi, em mà đoán đúng thì (b) bác nhá.

meoden

Xe buýt
@ BapBo (bác đừng nghe lời bác jolie ) Không phải đâu bác ơi ! Xe đi tầm 5 vạn trở lên nếu không thay bugi thì hay bị giật như thế đó. Xe bác jolie đang mới , đâu có như xe em......Em thay bugi đi hết giật giật ngay..( Thay ở ford láng hạ nha bác )

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Cảm ơn các bác. E lại thay Biuzi vậy. Lần trước bọn Ford Capital nó làm E 1 nhát cơ đây. Mà mai là thứ 7 rồi mà không thấy bác chauchau tổ chức họp hành gì nhỉ. Buồn chết đi được. Anh em gặp nhau hỏi được bao nhiêu thứ mà lại còn được uống bia. ( E vẫn tiếc cái đầu cá lần trước )

viet_Mondeo

Xe đạp
Hộp số Mon 2.5 của em cũng Không biết thế nào các bác ạ! Xe em 2004, chạy được 59.000km rồi, nhưng vừa qua, em chạy có cảm giác không ổn ở hộp số ấy. Chuyện là thế này: Khi xe chạy tốc độ cao, xuống dốc nếu bỏ chân ga ra thì xe cảm giác ì lại, sau đó nếu dẫm thì vòng tua máy tăng cao, nhưng xe vẫn không vọt, phải nhấn chân ga vài cái mới trở lại bình thường và chạy như cụ Có bác nào biết tình trạng trên, chỉ giáo em với. Em cũng mới vừa thay nhớt hộp số xọng

xentoc

Xe buýt
Hộp số Mon 2.5 của em cũng Không biết thế nào các bác ạ! Xe em 2004, chạy được 59.000km rồi, nhưng vừa qua, em chạy có cảm giác không ổn ở hộp số ấy. Chuyện là thế này: Khi xe chạy tốc độ cao, xuống dốc nếu bỏ chân ga ra thì xe cảm giác ì lại, sau đó nếu dẫm thì vòng tua máy tăng cao, nhưng xe vẫn không vọt, phải nhấn chân ga vài cái mới trở lại bình thường và chạy như cụ Có bác nào biết tình trạng trên, chỉ giáo em với. Em cũng mới vừa thay nhớt hộp số xọng
Cảm nhận của bác viet mông eo rất đúng. Khi xuống dốc, ví dụ như chạy 40kmh qua cầu, chân phanh thả hết, xe tự nhiên chậm lại như rà phanh, xong nếu kéo ga lên thì vẫn vẫn như bình thường. Không biết có cái cảm biến chết tiệt nào không hay tại hộp số:^)

3Phi

Xe đạp
@viet_Mondeo: vô tư đê bác, không phải do hộp số gì đâu. Đấy là do cảm biến chân ga, nếu bác không đạp ga mà xe vẫn có gia tốc (xuống dốc) thì em nó tự động trả số thấp để ghì lại, bác đạp nhấp ga 1 phát để em nó lên số cao là ok salem ngay (lúc này phải trên 3.000rpm thì em nó mới chịu sang số). Nếu bác rà chân ga đừng buông ra thì không có hiện tượng này, dĩ nhiên nếu nhanh quá thì bác phải phanh lại thôi.

Cũng có lúc nhấp ga 2-3 phát thì nó mới chịu lên số, cũng khó chịu, nên lên/xuống dốc em toàn chuyển qua +/-, hết hẳn hiện tượng này.

Fiona

Xe đạp
@ BapBo (bác đừng nghe lời bác jolie ) Không phải đâu bác ơi ! Xe đi tầm 5 vạn trở lên nếu không thay bugi thì hay bị giật như thế đó. Xe bác jolie đang mới , đâu có như xe em......Em thay bugi đi hết giật giật ngay..( Thay ở ford láng hạ nha bác )
Bác giỏi thật, có vẻ nữ tính thế mà cũng biết sửa xe.
Em là em chẳng biết gì cả.

viet_Mondeo

Xe đạp
@bác 3 phi: cảm ơn bác, đầu tiên em cũng nghĩ như bác, đó là ưu điểm của xe MONDEO, vì sở dĩ nếu có "tai nạn", tài xế không điều kiển được thì xe sẽ ì lại và an toàn hơn. Nhưng do em vừa vào ga ra "quỷ", nó thay nhớt hộp số cho xe em là ESSO ATF D2, không biết thế nào nên em lo quá bác ợ.

@Viet Mondeo: theo em bác nên lôi manual ra, rồi so thông số với Esso ATF D2 trên nhãn, nếu thích hợp là ok rồi, không phải lăn tăn gì, còn nếu không đúng thì bác nên khẩn trương ra thay lại, kẻo hối không kịp.