Môi giới BĐS

Tran Minh Hien

Xe hơi
Mình quá rành với các chiêu của mấy tay cò tuy nhiên đôi khi vẫn không tránh khỏi bực mình. Trên các trang quảng cáo thấy nhan nhản các tin rao bán nhà giá hời, ảnh chụp thì lung linh. Nhưng thử gọi thì biết ngay, toàn tin bịa, ảnh bịa. Khi khách gọi tới thì bắt đầu xoay một là căn đấy vừa có khách đặt, em có căn đẹp hơn gần đấy nhưng giá cao hơn khoảng gấp rưỡi, hai là không đi thẳng vào căn đấy mà lòng vòng các căn gần đấy giá cao, nếu khách cứ yêu cầu đúng căn đấy thì bắt đầu bịa kiểu thực ra căn đấy thóp hậu, căn đấy hướng nhìn ra nghĩa trang... bla bla... thật là mất thì giờ và bực mình.

FZ25492

Xe tải
túm lại cứ phải gặp đúng người thì đẹp, chứ bài đăng bán ảo để lấy thông tin khách hàng thì nhiều mà, như bds.com.vn tới 90% là tin ảo luôn.

Mihduc204

Đi bộ
em chuyên về bds thanh xuân đây ak các cụ cần tìm hiểu j goi e nhé !!

Tranhoa24

Xe hơi
=)) em cũng vậy cụ ạ, có lần đã đọc tin gọi điện môi giới hỏi nhà, mình thật thà hỏi thẳng là nhà thật hay nhà ảo? thanh niên kia chắc nịch nhà thật người thật việc thật.
Giữa trưa 2 vợ chồng đi hơn 10km đến để gặp thanh niên môi giới, ngồi hỏi mình vài câu rồi cứ câu giờ, bảo nhà không hợp có cái nhà khác mới hợp nhưng giá cao hơn, rồi nhất định không cho xem cái nhà lúc đầu mình hỏi, đủ mọi lý do... vừa tức vừa bực mình làm cả chiều mất vui :))

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Giống câu chuyện mấy anh đi xem mặt tìm vợ thời 4.0
Mấy anh đi tìm vợ lên các trang online hẹn hò. Cũng ngắm được vài cô để quyết định đi xem. Có cô ảnh đẹp lung linh, chân dài tới nách... cũng có cô ảnh bình thường, thông tin học vấn và trình độ bình thường, cũng có những cô rất xấu...
Thế rồi anh quyết định đi gặp, anh nghĩ đằng nào cũng không mất gì, sao không chọn mấy em xinh gái mà lại chân dài đi gặp trước, biết đâu trúng quả. Đến nơi thì ôi thôi rồi được 30% ảnh, anh hậm hực, ngồi ăn mà nuốt ko trôi, cắn răng trả tiền bữa ăn rồi đi về... miệng tự nhử đ' bao giờ tin mạng XH nữa
Nhưng bạn gái thì vẫn phải kiếm nên anh bắt đầu hạ thấp chỉ tiêu, đi gặp những cô nhan sắc bình thường và trình độ bình thường hơn... và sau vài lần gặp lại tìm được ý trung nhân
Câu chuyện rút ra ở đây, thời đại 4.0 mạng XH ảo , thông tin ảo, các anh cứ nằm mơ ngồi im mà tìm được cô vừa xinh, vừa trình độ mà lại ko mất gì. Biết các em chụp ảnh ảo làm màu nhg vẫn thích, vẫn hỏi thăm và quyết tâm đi gặp 1 lần rồi về chửi thề
Cái gì cũng có giá của nó, nên tìm hiểu thị trường thì sẽ đỡ mua bực vào người. Miếng pho mai ngon bổ rẻ chỉ có trong bẫy chuột!

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Những ng đăng tin thật lại chả ai gọi. Mấy ng đăng tin ảo khách lại gọi ầm ầm. Nghịch lí nó ở chỗ đấy.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
theo kinh nghiệm của cụ thì như nào đc coi tin thật cụ :v
ko có kinh nghiệm nào cụ ạ. Chỉ có xách xe máy lên và đi xem. Từ 5-10 căn rồi về xem lại tin các cụ sẽ tự nghiệm ra tin nào ảo tin nào thật ngay ạ!

ha050703

Xe tải
ko có kinh nghiệm nào cụ ạ. Chỉ có xách xe máy lên và đi xem. Từ 5-10 căn rồi về xem lại tin các cụ sẽ tự nghiệm ra tin nào ảo tin nào thật ngay ạ!
xách xe lên đi nhiều quá cũng nản cụ ạ, em cũng dính mấy vụ như thớt mất thời gian,