[Thảo luận] Mới cưới em biển xanh 31A, cần lưu ý những gì ạ?

ECO-arch

Xe tăng
Em mới làm con Camry đời Tống, biển xanh 31A của một Viện ở HN.
Các cụ cho em hỏi chạy em này có được ưu ái gì không, hay chỉ được OFER ném gạch? Có nên dán logo OF lên mông cho máu không? (Taxy và xe tải có logo OF thì em gặp nhiều rồi)

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Cụ có 1000 kết quả ko tốt khi sớt google vì đeo biển 31 xanh củ chuối ngày xưa cấp linh tinh cho các đơn vị hành chính đó

ECO-arch

Xe tăng
Thế ạ? Em mới google được cái này:
Nói chung xe biển xanh nếu đúng mình được mua thanh lý thì để nguyên biển đi cũng đc, tuy nhiên trong trường hợp này mình lại mua của người đc thanh lý nên cần phải đổi biển với lý do sau: Nếu cơ quan thanh lý xe chỉ cần làm công văn gửi ra đăng kiểm thì chắc chắn đăng kiểm sẽ ko làm cho mình (phải đổi biển mới làm đc). Quay trở lại thủ tục đổi biển: Nếu đầy đủ thủ tục thanh lý của cơ quan như (quyết định thanh lý, hóa đơn) thì cũng chỉ đổi sang tên của đồng chí đc mua thanh lý, sau đó đồng chí này sẽ ủy quyền sử dụng (có công chứng cho mình). Trong trường hợp này chắc 99% sẽ phải nộp phạt 100% thuế trước bạ (chú ý là tình trên giá thanh lý nhé) vì quá thời hạn chuyển tên. Bên cạnh đó trường hợp người đc mua thanh lý (đồng chí A) bán xe cho đồng chí B và mình mua lại của đồng chí B thì việc này nhất thiết phải đề nghị đồng chí B làm toàn bộ thủ tục cho mình để sang tên cho đồng chí A và đồng chí A ủy quyền cho mình sử dụng. Nói chung cũng hơi oằn tà là vằn.

hn03

Xe điện
Em nói rồi, nhìn gương mà thấy biển xanh, biển đỏ thì một là vượt phải, 2 là đi đúng tốc độ chứ em không nhường đâu. Vì nhường nó thì nó không cho mình làm người lái xe tốt, nó tạt đầu, vượt phải.... Cụ cũng là một trong số đó.

Kenket

Xe điện
Thế ạ? Em mới google được cái này:
Nói chung xe biển xanh nếu đúng mình được mua thanh lý thì để nguyên biển đi cũng đc, tuy nhiên trong trường hợp này mình lại mua của người đc thanh lý nên cần phải đổi biển với lý do sau: Nếu cơ quan thanh lý xe chỉ cần làm công văn gửi ra đăng kiểm thì chắc chắn đăng kiểm sẽ ko làm cho mình (phải đổi biển mới làm đc). Quay trở lại thủ tục đổi biển: Nếu đầy đủ thủ tục thanh lý của cơ quan như (quyết định thanh lý, hóa đơn) thì cũng chỉ đổi sang tên của đồng chí đc mua thanh lý, sau đó đồng chí này sẽ ủy quyền sử dụng (có công chứng cho mình). Trong trường hợp này chắc 99% sẽ phải nộp phạt 100% thuế trước bạ (chú ý là tình trên giá thanh lý nhé) vì quá thời hạn chuyển tên. Bên cạnh đó trường hợp người đc mua thanh lý (đồng chí A) bán xe cho đồng chí B và mình mua lại của đồng chí B thì việc này nhất thiết phải đề nghị đồng chí B làm toàn bộ thủ tục cho mình để sang tên cho đồng chí A và đồng chí A ủy quyền cho mình sử dụng. Nói chung cũng hơi oằn tà là vằn.
Lằng nhằng phết nhể, theo e cụ cứ thế mà đi cho máu !

caicocsut

Xe đạp
em hay tạt đầu xe biển xanh lắm anh ạ. ít xe biển xanh em nhường lắm trừ 80B và xe dẫn đoàn ra thôi :))

superdrives

Xe điện
Cụ ko sang tên nhanh trong vòng 30 ngày khi bên viện kia hòan tất thủ tục thanh lý thì, xxx mà bắt đc nó phạt cho thôi rồi đấy nhỉ??!!

Chỉnh sửa cuối:

duongtlu

Xe tải
Em nói rồi, nhìn gương mà thấy biển xanh, biển đỏ thì một là vượt phải, 2 là đi đúng tốc độ chứ em không nhường đâu. Vì nhường nó thì nó không cho mình làm người lái xe tốt, nó tạt đầu, vượt phải.... Cụ cũng là một trong số đó.
Em đi biển đỏ. Thấy cụ nói vậy e tủi thân quá ạ =((

HaJolie

Xe buýt
Cụ nó thế nghĩa là những thằng biển xanh, biên đo đi láo, bị chửi là có một số Ofers à :D

3convit

Xe điện
Gặp biển xanh-đỏ là E cố gắng nhường ngay, nếu họ xin đường. Túm lại: Không nên thách thức đối tượng này. Có lẽ E hơi hèn.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Ac080

Xe tăng
Biển xanh mà cơ quan thanh lý cho cụ, toàn bộ giấy tờ mang tên cụ chứ cụ ua lại của người được thanh lý thì cũng mất nhiều kg thóc đấy, chưa nói thời gian hẹn hò gặp nhau làm thủ tục.

Hy vong cụ gặp nhiều may mắn!

Gigabyte

Xe đạp
Cũng nhiều chuyện phết các cụ nhể.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chạy em này có được ưu ái gì không, hay chỉ được OFER ném gạch? Có nên dán logo OF lên mông cho máu không? (Taxy và xe tải có logo OF thì em gặp nhiều rồi)
1. Đẳng cấp khác rồi!
2. Chạ sợ bố con thằng nào hết! - Chén tất./

Vie.ABC

Xe điện
Trước kia thì oai lém ( ngồi sau thôi ) và người ôm volang được gọi là (...) . Bi giờ xe công đang bị soi vì sử dụng sai mục đích ...Vậy nên cụ sớm cho ra cái biển Trắng ...

thuviet

Xe buýt
Cứ để nguyên đó Cụ ơi , còn nếu Cụ cá trê thì call em nhé ;)) em chở máy giặt :D

pmtuan

Xe đạp
Biển xanh thì fai có qd thanh lý của đơn vị đó, và hóa đơn. Nếu ko có thì vĩnh viễn ko ra đc biển trắng. Nếu quay lại đơn vị đó nhờ vả để làm đc vc thì rất mệt và lằng nhằng.

pmtuan

Xe đạp
Chúc cụ có qd sáng suốt