Chi hội Mời các cụ Innova Club tham gia việc thiện

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em có mấy điều trăn trở từ hồi mới tham gia vào hội Ỉn là anh em gặp nhau, nhậu nhẹt cũng khá nhiều, tinh thần đồng đội mạnh hơn...

Trong khi đó trên đất nước còn nhiều hoàn cảnh rất khó khăn, đặc biệt là các cháu vùng sâu, vùng xa... đói ăn, thiếu mặc, cuộc sống còn rất khó khăn! Trên OF có rất nhiều chi hội hoạt động từ thiện rồi. Mục tiêu của họ là trao quà trực tiếp đến với những người còn khó khăn. Xét về công việc, thời gian, nhân lực thì chúng ta không thể tổ chức được như họ. Em cũng biết một số cụ trong hội Ỉn cũng đã ủng hộ các chương trình từ thiện trong OF rồi!

Theo em, khi có tổ chức nào đó hoạt động tin tưởng thì tùy tâm anh em đóng góp, mỗi người một chút, có thể là quần áo cũ, đồ dùng không sử dụng đến, mua vật dụng... để ủng hộ công việc thiện này! Quà gửi đứng tên Chi hội Innova Club ủng hộ ... Em đứng ra nhận các đồ quần áo , vật dụng cũ để chuyển đi đến những nơi khó khăn.

Bản thân em cũng đang điều hành 1 số diễn đàn và đã đứng ra tổ chức công việc này. Nếu được sự đồng ý của các cụ thì em sẽ cập nhật thường xuyên các hoạt động từ thiện trong OF và bên ngoài (mà đảm bảo được sự tin tưởng). Xin ý kiến các cụ...

PS: Đây là việc thiện nguyện, đề nghị không chém gió ở đây! Nhờ các cụ Mod, Chánh tổng xóa giúp các bài không liên quan nhé!

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Nhà em toàn đồ Tầu không biết ủng hộ được không nữa :((

Pitt

Xe điện
Ok. Chơi đi lão. Em có 3000 chiếc khăn chống lạnh cho trẻ em, mùa Đông qua rồi nên vẫn để kho.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Ok. Chơi đi lão. Em có 3000 chiếc khăn chống lạnh cho trẻ em, mùa Đông qua rồi nên vẫn để kho.
Khăn đó to không? Học sinh tiểu học sử dụng được không? Có gì xin 261 cái cho chương trình đi Hà Giang vào tháng 10 này!!! :D

USS

Xe tải
Cụ tắc tị đứng ra vụ này đi,em ko tham gia được thì cũng đóng góp chút ít,ủng hộ từ thiện,miễn sao đến đúng nơi cần đến cụ tắc tị nhá!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tắc tị đứng ra vụ này đi,em ko tham gia được thì cũng đóng góp chút ít,ủng hộ từ thiện,miễn sao đến đúng nơi cần đến cụ tắc tị nhá!
Mợ yên tâm đi, anh làm mấy món này lâu rồi, từ khi diễn đàn còn chưa có. Nhưng có internet thì anh em dễ gặp nhau hơn thôi :D

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
E ủng hộ vụ từ thiện này, e cũng đã đi và tổ chức một số hoạt động tặng quà vùng sâu xa. Hiện đang phối hợp với Hội doanh nhân Singapore tại HN tìm 1 địa điểm thực sự nghèo cách HN 200 cây đổ lại để hỗ trợ. Các cụ phối hợp và giới thiệu địa điểm nhé.

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Làm đc việc này thì hay quá, e thấy như TTH hay Bơ Vơ lcub đang làm rất tốt.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
E ủng hộ vụ từ thiện này, e cũng đã đi và tổ chức một số hoạt động tặng quà vùng sâu xa. Hiện đang phối hợp với Hội doanh nhân Singapore tại HN tìm 1 địa điểm thực sự nghèo cách HN 200 cây đổ lại để hỗ trợ. Các cụ phối hợp và giới thiệu địa điểm nhé.

Khoảng 300km được không cụ, gần chỗ em định làm. Khoảng 150 các cháu học sinh đói nghèo ở Quản Bạ - Hà Giang. Nếu các cụ quyết tâm làm thì em tham gia cùng vì em đã lên đó tiền trạm rồi.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ngại xa thì các cụ làm ở Trạm Tấu - Yên Bái. Từ HN xuống đó tầm 200km, đường QL32 đi rất đẹp...

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Nếu ngại xa thì các cụ làm ở Trạm Tấu - Yên Bái. Từ HN xuống đó tầm 200km, đường QL32 đi rất đẹp...
Cụ cho e cái thông tin cụ thể hơn đi. Làng, xã, thực trạng..., nếu có ảnh nữa càng tốt ợ, để e gửi cho phía bạn.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e cái thông tin cụ thể hơn đi. Làng, xã, thực trạng..., nếu có ảnh nữa càng tốt ợ, để e gửi cho phía bạn.
Cụ phải đi tiền trạm, em chỉ có thông tin thôi. Cuối năm ngoái lên YB ăn cưới, gặp cô giáo tiểu học (vợ thằng em họ) dạy học ở huyện Trạm Tấu - Yên Bái. Đây là huyện nghèo nhất của tỉnh Yên Bái.

http://giamngheo.molisa.gov.vn/vn/Thongtinhuuich/Cachuyenngheo/tabid/94/News/141/Huyen-Tram-Tau--Yen-Bai-.aspx

Qua câu chuyện mới thấy sự khó khăn cho công tác dạy và học (gọi là phổ cập chống mù chữ) cho trẻ em miền núi 100% dân tộc. Em nó (cũng như bao thầy cô khác) phải đi vận động từng nhà (bỏ tiền ra mua kẹo để ... dụ học sinh), mua sách vở... Các cháu thì ăn mặc rách rưới, nhiều em đi chân đất trong thời tiết giá rét miền núi... Trời nắng thì còn đi xe máy được, hơi mưa thì toàn đi bộ... Xem máy thì phải độ cả lốp trước và sau để bám đường:

Nếu cụ đi tiền trạm thì em tham gia cùng! :D

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nhà Ỉn ủng hộ mục 2 hay mục 1 nhé để em còn thông báo :D ! Đợi thông tin của lão chủ tịt, chánh tỏng, trưởng ban ăn nhậu, các vị bô lão... ?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Trung trọc giúp 1 chuyến xe lên đó, cám ơn mợ trước nhé! :)