Thảo luận Mở hộp M310 - Camera hành trình rẻ nhất của 70mai

hoangtuan.net

Xe máy
Mở bài:
Em chào các cụ! Tiêu chí của em là Cam rẻ, chất lượng tạm ổn (rẻ thì không yêu cầu cao được), không cần màn hình, không cần công nghệ nhiều.
Sau khi tìm hiểu em đã chốt mua được mã M310 của thương hiệu 70mai (quốc dân về cam hành trình). Em cũng xem video trên Youtube và tự lắp, khá đơn giản ạ!

Sau đây em xin trình bày phần thân bài gồm:
Mở hộp:
Trong hộp gồm có:
  • Sách hướng dẫn (có tiếng Việt)
  • Que nhựa giúp đi dây
  • Dây nguồn dài 3.5m
  • Miếng dán 3m sơ cua
  • 2 miếng dán từ
Hết phần mở hộp.

Giá bán: khoảng 850k tùy shop và mã giảm giá, nếu thêm thẻ nhớ 64Gb thì giá tổng tầm 1 triệu.

Thông số, tính năng:
70mai M310 nâng cấp từ mẫu M300 với độ phân giải 2K (2304x1296), hình ảnh sắc nét hơn 1,5 lần so với 1080P. Camera có góc quay 130°, khẩu độ F2.0. Trang bị cổng Type-C và tính năng ra lệnh giọng nói.

M310 hoạt động bền bỉ trong nhiệt độ -20°C đến 60°C, an toàn nhờ công nghệ tụ điện vỏ cứng. Kết hợp Bộ Hardwire kit (loại này cần mua thêm khoảng hơn 200k để đấu cầu chì) , camera tự động ngắt khi điện áp thấp để bảo vệ ắc quy xe. Với giá 860k, đây là lựa chọn đáng giá cho người dùng cơ bản.

Một số Video mở hộp, lắp đặt và test chất lượng ghi hình:

Video mở hộp và lắp đặt:

Video test chất lượng ban đêm:

Video test chất lượng ban ngày:

Kết luận:
Con này phù hợp với nhu cầu hiện tại của em!

poiuy

Xe ba gác
Video lên youtube rồi hình như bị giảm chất lượng nên bảo nhìn rõ biển số nhưng thực ra là không thấy gì.

hoangtuan.net

Xe máy
Video lên youtube rồi hình như bị giảm chất lượng nên bảo nhìn rõ biển số nhưng thực ra là không thấy gì.
Dạ cũng giảm đi cụ ạ, file gốc là 2k mà nên Youtube max có full Hd ạ!