Mọi người cho e hỏi TẠI SAO??????

Libi.hadong

Xe máy
Ở việt nam e thấy có 2 vấn đề rất chi là khó hiểu?
1. Xe ngừng sản xuất thì lại độn giá trên trời. Vd như dream thái, sh 2k8, hay là airblade đời 2k10. Tại sao thanh niên vn mình lại ưa đồ cổ và bỏ qua những chiếc xe có công nghệ hiện đại hơn?
2. Vấn đề nhập và nội.
Đi li việt độ lên nhập thì nhiều thanh niên lại bảo đú :-D.
Đi dream việt giật lên thái thì thanh niên bảo dân chơi :-D.
Rất là buồn cười. Em chẳg hiểu vì sao lại phân biệt như thế.

youngbjn0109

Xe máy
Bởi vậy trong câu chữ con ng mới có câu hỏi TẠI SAO
Giờn cụ chứ thật ra do mình thôi , mình k sĩ thì chả việc j phải sợ bị ng ta đàm tếu , close thớt thôi

Libi.hadong

Xe máy
Xem ý kiến mọi người thế nào. Xe đối với mình là phương tiện đi lại thôi. :-D. Tại hnay có mấy chú chip chip ngồi uốg nước tranh luận sôi nổi quá nên lập thớt chém tí cho vui.

mktbn76

Xe buýt
những người quan điểm như vậy thực sự là họ trả có kiến thực gì, chỉ nghe người khác nói và nói theo thôi. hiệu ứng đám đông ấy mà. ko nên theo họ làm gì hãy là người tiêu dùng thông minh

amlce90

Xe hơi
có dream hay Li đi là được rồi, chả phải đú điếc hay chơi bời gì cả. Nứng lên thì mua và đi thôi ah

xetho77

Xe tăng
Mình đang sống ở VN và tiếng Việt nó có câu TẠI SAO nên nó mới như vậy? VD: TẠI SAO lại có nghị định 71? TẠI SAO tiền của nhà nước nó nằm trong túi tư nhân? =)) =))

dream7970

Xe hơi
các cụ nhiều chuyện quá em di wave anpha 2 xẻng còn chả thèm giật lên wave thái nè. tiền đấy để mua sữa cho F1

Libi.hadong

Xe máy
Côg nhận. Như kiểu sốg về qá khứ. Hehe. Sự phân biệt hàng nhập hàng nội hàng cũ hàng mới loạn cả lên.

yeugaidep

Xe buýt
1. Xe ngừng sản xuất thì lại độn giá trên trời. Vd như dream thái, sh 2k8, hay là airblade đời 2k10. Tại sao thanh niên vn mình lại ưa đồ cổ và bỏ qua những chiếc xe có công nghệ hiện đại hơn?
2. Vấn đề nhập và nội.
+ tại giờ công nghệ hiện đại toàn là đồ Tung Của, đi dăm ba bữa là long sòng sọc, kiểu dáng thụt lùi :)) em hóng đc là như thế
+ Li việt độ lên nhập và dream việt giật lên thái khác nhau hoàn toàn và em không thấy ai bảo độ dream việt là dân chơi cả, chỉ bảo dân tổ thôi.

Lam37nt

Xe tải
2. Vấn đề nhập và nội.
1. Nhà cháu hóng hớt thấy thế này, lô xe nào của Hon ra đời đầu đều tốt, đời sau lởm.
2. Li độ chỉ hoa lá cành, ko cải thiện về speed (điểm yếu) nên bị cho là đú. Dream độ về nội lực nên được xếp vào hàng dân chơi (đại loại như hôm trc có cái cờ líp tổ lái Su hào dí theo Dream chiến í).

noah1133

Xe đạp
cái này em chẳng biết, nhưng cũng nhờ vậy mà em bán con airblade 2009 đi 3 năm một cách dễ dàng và được giá nữa. hên xui

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
Tại người dân mình thích đại tràng ấy mà, đua theo nên có câu gọi là bắt chước, hi. Nhưng vậy cũng vui, có cái để mà bàn chứ, đúng không các cụ nhỡ, hi :))

King_Eric

Xe hơi
+ tại giờ công nghệ hiện đại toàn là đồ Tung Của, đi dăm ba bữa là long sòng sọc, kiểu dáng thụt lùi :)) em hóng đc là như thế
+ Li việt độ lên nhập và dream việt giật lên thái khác nhau hoàn toàn và em không thấy ai bảo độ dream việt là dân chơi cả, chỉ bảo dân tổ thôi.
Cụ nói chuẩn quá.:P

tytum

Xe tăng
Mấy cụ ở trên nói đúng đấy, đồ của honda trước đây đúng là rất bền và tốt, nhựa dẻo không bị lão hóa qua thời gian. Giờ thấy lởm quá

Libi.hadong

Xe máy
Đi li thì đâu cần speed. Côg nhận hòn đá bh lởm thật. Nhưg honda đã ăn sâu vào tâm trí người việt. Xe máy honđa. Ôtô toyota. Hãy là người tiêu dùg thôg minh và lựa chọn fù hợp.

MinhNole

Xe đạp
Em nghĩ lý do đơn giản thôi: Đối với đa số dân ta thì xe máy vẫn là một tài sản lớn, do vậy họ vẫn phải đắn đo so tính thiệt hơn khi lựa chọn ! Giờ thử đi mua xe đạp các cụ sẽ thấy khác ngay: cũng hơi suy nghĩ tí thôi, và chả mấy cụ đi lập thớt hỏi nên mua loại nào, dùng loại nào... cả! mà mọi người cũng đừng nên nghĩ thế là một thói quen xấu, vì với tình trạng hàng hóa lởm khởm mất uy tín như ở VN thì âu đó cũng là một hình thức người tiêu dùng tự bảo vệ mình :D

vikky111

Xe máy
Tại sao ư Tại đây là việt nam :))

trinhvanthanh

Xe máy
em có ngu ý thế này , có gì sai sót mong các bác đừng gạch đá em :D : do đời sống phát triển , xe máy trở thành 1 món hàng đại trà chứ không hiếm như ngày trước ( ngày trước 1 con Dream thái bằng cả mảnh đất to tướng rồi :D ) . do làm ra nhiều sản phẩm nên nhà sản xuất phải tính toán làm sao cho giá thành phù hợp với đại đa số người dân nên giá xe sẽ ngày càng giảm . mà rõ ràng là "tiền nào của nấy" giá xe thấp thì chất lượng khó có thể bằng được ngày trước. Li thì em không biết ( vì em chưa có Li :)) ) nhưng em bây giờ đang đi Dream VIệt thấy thua mấy con Dream Thái nhiều . em nghĩ thanh niên bây giờ hay lùng mua Dream Thái là do máy nó bền chứ không phải là do ưa đồ cổ đâu :D mà em cũng chưa thấy ai bảo là giật Việt lên Thái là dân chơi cả :)) chỉ là do dáng Dream Thái đẹp hơn Dream Việt thôi . mà là người thì ai mà chẳng thích đẹp đúng không bác :D