Mitsubishi Grandis

songlam

Xe buýt
Bên OS mới có bác mua về 2 tuần phải rã máy, đúng là đau wá...

sigma

Xe buýt
songlam nói:
Bên OS mới có bác mua về 2 tuần phải rã máy, đúng là đau wá...
Bác Songlam có thể nói rõ hơn về vụ này được không ạ để anh em "mở tầm mắt" với. Thanks bác

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
NAKIO nói:
Bác nào đang đi Grandis cho E tý cảm nhận về em này sau thời gian thực tế sử dụng với ạ
Bác NAKI0 định tậu Grandis đi à, em tưởng bác bảo định mua con Laceti 29U Màu đen, kính nóc cơ mà:)) :))

chauchau

Xe điện
Tôi vừa mua Grandis, vài cảm nhận ban đầu như sau:

- Bố cục nội thất vừa đủ đẹp dù chất liệu không thực sự cao cấp, ghế là 1/2 da, đầu DVD thì được song loa không tương xứng nên cần thay loa, chi tiết nhựa rất thường...
- Xe nhiều hàng ghế nên nếu có thêm 1-2 lỗ sạc điện thì tiện hơn (innova đã phát hiện ra nhu cầu này). Không có cảm biến lùi và gương hậu trong khi đèn báo lùi lại ở trên cao, không sáng lắm, không căn khoảng cách được được theo ánh đèn, nên dường như ai cũng phải lắp thêm cảm biến lùi hoặc camera.
- Tay lái hơi nặng, đi đường trường thì sướng nhưng ở trong thành phố thì hơi rát tay...
- Thiết kế hình dáng xe đẹp, nhưng màu sắc ảnh hưởng rất lớn đến cảm nhận vẻ đẹp của xe.
- Máy thì chưa thể có nhận xét gì vì còn mới (mong không gặp phải cái xác xuất như ở bên OS), Phanh tốt, đã thử ở 120km/h
- Hình dáng xe trông rất khí động học song khi chạy ở 100km/h nghe rõ tiếng gió zừ zừ mà ban đâu tôi tưởng là cửa hở... cái này chắc nhiều người đã đề cập.
- Điều hoà khoẻ, song không hiểu sao lại có cảm giác khô (hay là bây giờ là mùa thu???)
- Xe ăn xăng ở mức 12-13l/km.
- Thêm 1 chút, vì Mit ế nên xe mua không được nóng hổi như Toy. Cái xe gọi là mới nhưng sổ sản xuất ghi tháng 11-2005.

+ Tổng hợp lại là xe đi ổn và nếu ở mức giá hiện thì cạnh tranh tốt với các loại tương đương giá.

* Duy có điều làm tôi đặc biệt có ấn tượng không yên tâm là hệ thống đại lý bán hàng. Rất có vấn đề về con người...

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
NAKIO nói:
Bác nào đang đi Grandis cho E tý cảm nhận về em này sau thời gian thực tế sử dụng với ạ
Bữa nào bác muốn test xe thì cứ ới em, 1 chầu cafe thôi. Cảm nhận đày đủ luôn

anhemvietnam

Xe tải
Theo như bác Chauchau nói thì ai chạy Innova bỏ thêm 10k để lấy Grand liệu có đáng không nhỉ?
Riêng em thi thấy không tương xứng :^) , em thấy lấy Innova rồi bỏ ra 1k để "rửa xe" :P , còn 9k để độ xe thì hay hơn.
Bác Chauchau có rãnh thì show hình vợ 2 của bác cho mọi người nghía 1 tý nhé. Bác có độ thêm món gì không hay là vẫn để như trong hãng?

chauchau

Xe điện
Dạ, như đã trình bày, em nó mới chỉ được bộ loa JBL của DuyLinh thôi (à thêm 1 cái gài đĩa CD trên nóc nữa). Còn tất cả là nguyên xi như trong catalog của hạng Màu da em nó thì là mầu "cát xa mạc" theo tên gọi của mấy em bán xẹ Tôi ưng nhất màu này trong tất cả màu mà Grandis có.

Thật ra đi Grandis được cái ít đụng hàng hơn Innova, do vậy có lẽ cũng có cái vui nho nhỏ...

Hôm nay tôi sẽ đi bảo dưỡng 1000km, các bác khuyên là đến đâu? Xe thì mua của An dân - nếu sang đó thì xa quá, vả lại cũng muốn môt nơi có dịch vụ, gara tốt để nhờ cậy lâu dài , xem chừng AD thì hơi... chỉ thích được bán xe thôi.

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Bảo dưỡng thì bác vào Vinh Quang trên đường GP mà làm

chauchau

Xe điện
mức ăn xăng của Grandis
3 lần 400k đi được 280km đơn giá 11k/lit =13l/100km
1 lần 400k đi được 320km đơn giá 10.5k/lit = 12l/100km
cây xăng Thái thịnh
đi cả ngoại cả nội...

Chỉnh sửa cuối:

sanglee

Đi bộ
chauchau nói:
mức ăn xăng của Grandis
3 lần 400k đi được 280km đơn giá 11k/lit =13l/100km
1 lần 400k đi được 320km đơn giá 10.5k/lit = 12l/100km
cây xăng Thái thịnh
đi cả ngoại cả nội...
Em cho là hơn chứ bác, trung bình nếu là Nội thành : 16l/100km, còn ngoại thành 12l/100km. Ngoài ra, em thấy cái MIVEC của Mit không có tác dụng gì cả :^)

t549665

Xe tải
Đúng như vậy, Mivec chỉ tác dụng cho bác lúc tăng tốc để vượt xe thôi vì co ai đi với vòng quay 3600rpm bao giờ đâu

mr_mad

Xe máy
NAKIO nói:
Em nói thật với bác, em dạo này thấy các bác nghĩ thế nào mà lại đi hỏi thế??? Có ai đời chê vợ mình xấu đâu bác. Bác lại đi hỏi anh em xem "con vợ bác có ưu nhược điểm gì?" thì đương nhiên là "con vợ" bao giờ cũng có ưu nhiều hơn nhược rồi (duy ý chí lúc bác cưới vợ 2 mà). Vì vậy bác muốn biết thật sự thì nên đổi "vợ 2" cho bác nào có Grăng đítsờ đi thử 1 2 ngày thì mới cảm nhận được bác ạ. Hoặc chí ít thì bác đến đại lý thử nhờ con "cave" test tại showroom ý bác. Cảm nhận của bản thân bao giờ cũng là tốt nhất, trừ trường hợp bác cưới vợ 2 cho người khác.

Chúc bác NAKIO nhận được nhiều infor ngon. (b)

chauchau

Xe điện
Các bác hỏi thì tôi có cái xe chạy thế nào báo cáo các bác thế vậy.

Tăng tốc: nếu đi A92 thì không thể vọt được. Phải chạy A95.
Mivec: không hiểu có tác dụng gì
"Số thể thao": hầu như không sử dụng.

Xăng thì không đến 16l dươc, di trong HN: 400k=38l A95 = 280-290km đã thử nhieu lan

Hơ hơ ... Hay !

Dưng mà Iem tưởng toàn ông nói xấu vợ đấy chứ. Làm đếch gì có ông nào khen vợ mình đâu, Vợ bạn bao giờ cũng "ngon" hơn vợ mình .

Giờ này E thấy có mỗi mình Bác là khen vợ mình chê vợ Bạn, quả là hiếm (y) (y)
:)) :)) :)) :))

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
Lamborghini nói:
Bác NAKI0 định tậu Grandis đi à, em tưởng bác bảo định mua con Laceti 29U Màu đen, kính nóc cơ mà:)) :))
con đấy bán giá tương đương AMG nên bác ý ko chịu nổi :P

mr_mad

Xe máy
NAKIO nói:
Hơ hơ ... Hay !

Dưng mà Iem tưởng toàn ông nói xấu vợ đấy chứ. Làm đếch gì có ông nào khen vợ mình đâu, Vợ bạn bao giờ cũng "ngon" hơn vợ mình .

Giờ này E thấy có mỗi mình Bác là khen vợ mình chê vợ Bạn, quả là hiếm (y) (y)
:)) :)) :)) :))
Chết bác NAKIO nhé, em copy đoạn này tống tiền bác cho bác làm người ĐÀN ÔNG THÍCH NGỦ ĐÂU THÌ NGỦ luôn :)) :))

em đang nói vợ 2 nhé bác, bác ủn sang vợ cả là không được roài