[Funland] Mệt mỏi đi đòi tiền Bảo hiểm PTI

Troller PooH

Đi bộ
Các cụ xem giúp em
Chuyện là công ty em có mua cho cái thẻ chăm sóc sức khỏe của PTI, có chi trả tiền viện phí
Em nằm viện xong chụp giấy tờ làm yêu cầu bồi thường trên app PTI Care, nhưng nhận được yêu cầu gửi tất cả chứng từ bản cứng
Sau khi gửi chứng từ, thì em bị từ chối chi trả do thiếu Bảng kê chi tiết BẢN GỐC và Hóa đơn chuyển đổi từ hóa đơn điện tử (trong khi bên BHNT chỉ cần ảnh chụp Bảng kê, Giấy ra viện, Hóa đơn là chi trả sau 1 ngày làm yêu cầu bồi thường)
Thời đại 4.0 rồi mà vẫn cần nhiều giấy tờ thế nhỉ, hay là bên thụ lý hồ sơ cố tình làm khó để không phải chi trả ạ, bên thụ lý là Insmart ạ

xecub49

Xe điện
Sao cụ không có những tài liệu bổ sung kia. Cụ đi lấy và nộp lại là được lấy tiền về. Sao lại cứ nghĩ là họ gây khó dễ nhỉ.

traxoay

Xe buýt
2 cái giấy tờ này lấy đơn giản mà

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Các cụ xem giúp em
Chuyện là công ty em có mua cho cái thẻ chăm sóc sức khỏe của PTI, có chi trả tiền viện phí
Em nằm viện xong chụp giấy tờ làm yêu cầu bồi thường trên app PTI Care, nhưng nhận được yêu cầu gửi tất cả chứng từ bản cứng
Sau khi gửi chứng từ, thì em bị từ chối chi trả do thiếu Bảng kê chi tiết BẢN GỐC và Hóa đơn chuyển đổi từ hóa đơn điện tử (trong khi bên BHNT chỉ cần ảnh chụp Bảng kê, Giấy ra viện, Hóa đơn là chi trả sau 1 ngày làm yêu cầu bồi thường)
Thời đại 4.0 rồi mà vẫn cần nhiều giấy tờ thế nhỉ, hay là bên thụ lý hồ sơ cố tình làm khó để không phải chi trả ạ, bên thụ lý là Insmart ạ
Cái này chắc do quy định của từng bên thôi cụ . Nếu có thì cui gửi cho họ là xong . Nếu chưa có thì yêu cầu viện cấp lại .

poiuy

Xe ba gác
Hoá đơn chuyển đổi thì làm gì có bản gốc, cứ in trên mạng là ra thôi. Hay là nó lại đòi phải có dấu đỏ của bên xuất hoá đơn thì nhiễu quá.

Troller PooH

Đi bộ
Hoá đơn chuyển đổi thì làm gì có bản gốc, cứ in trên mạng là ra thôi. Hay là nó lại đòi phải có dấu đỏ của bên xuất hoá đơn thì nhiễu quá.
Nó yêu cầu có dấu đỏ và chữ ký của bệnh viện nữa mới khó

Troller PooH

Đi bộ
Cái này chắc do quy định của từng bên thôi cụ . Nếu có thì cui gửi cho họ là xong . Nếu chưa có thì yêu cầu viện cấp lại .
Bảng kê xin viện cấp lại đc k cụ nhỉ, chứ trc e nộp về công ty làm BH với chế độ phúc lợi bên công ty rồi

pokemon06

Xe tăng
Ví dụ mua bảo hiểm của 2 công ty khác nhau mà bên nào cũng đòi bản gốc thì xử lý thế nào các cụ nhỉ ?

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Bảng kê xin viện cấp lại đc k cụ nhỉ, chứ trc e nộp về công ty làm BH với chế độ phúc lợi bên công ty rồi
Đầu năm thằng bé con nhà em đi nạo VA ở bên BV An Việt thì em đăng ký lấy 2 bộ hồ sơ vì phải làm 2 cái bảo hiểm ( mất công phí bộ thứ 2). Bên viện khác thì em không rõ nhưng chắc là được thôi cụ . Còn hoá đơn điện tử thì chỉ cần cấp số hoá đơn hoặc link hoá đơn là được .

dns281

Xe hơi
Các cụ xem giúp em
lằng nhằng thế nhỉ, cty mình cũng mua cho nhưng chưa dùng lần nào,

Opel Astra

Xe điện
Ví dụ mua bảo hiểm của 2 công ty khác nhau mà bên nào cũng đòi bản gốc thì xử lý thế nào các cụ nhỉ ?
Nó đảm bảo cho cái sự bị kêu là Trục lợi bảo hiểm đấy bác.
Vì thế, nên họ chỉ cho phép sử dụng 1 Hợp đồng bảo hiểm cho cùng 1 vụ việc.

Và, mỗi bên đều nỗ lực để mình không phải cái Công ty bảo hiểm thứ 02.

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
trên off có cụ bán bh pvi và pti khoe uy tín lắm cụ thử hỏi xem thế nào?
Chắc cụ đang nói e ạ? Bảo hiểm Sức khỏe thì không phải mảng chuyên của e ạ. Nhưng họ đã ra văn bản theo Quy tắc thì không làm khác được đâu ạ. Mấy giấy tờ như cụ chủ nói thì qua xin chuyển lại cho cty Bh là ok thôi ạ. không có gì khó khăn cả ạ

kutetrang

Xe máy
đâu có bác, e vẫn claim đc 2 bên. 2 bên cần gốc thì làm công chứng hoặc xin 2 bộ dc mà. Tùy từng mục mà mình claim đc cả 2, chứ có fai lấy cả 2 là trục lợi đâu
Nó đảm bảo cho cái sự bị kêu là Trục lợi bảo hiểm đấy bác.
Vì thế, nên họ chỉ cho phép sử dụng 1 Hợp đồng bảo hiểm cho cùng 1 vụ việc.

Và, mỗi bên đều nỗ lực để mình không phải cái Công ty bảo hiểm thứ 02.