mercedes trong hãng thay dầu gì ?

usernames78

Xe buýt
trước e chạy bim mỗi lần thay dầu, lọc cũng chỉ 2 củ đổ lại gì đó, mà bên EA họ thay là cát trôl, cũng chỉ giá đó,
giờ e chuyển mer vào andu thay dầu, hơn 3 củ, sao đắt vậy nhể, mer chính hãng họ dùng dầu gì vậy?
mấy cụ chuyên mer như nhà Dũng tay biên, hay đại từ có thể tư véo, mật thư hộ e giá mỗi lần thay dầu k , để mai mốt e qua nhà các cụ chứ chẳng tội gì cho tụi andu nó chém.
hoặc các cụ có thể chỉ giúp hãng nó thay là loại gì vậy và mua ở đâu ợ,
thanks ợ,

==================
e vừa coi lại cái hóa đơn nó thế lầy,
như vậy xem ra các ga ra ngoài cũng khó có thể rẻ hơn trong hãng các cụ nhể, e k biết giá dầu mobil bên ngoài thế nào, vs lại xe e là glk250 thay hết 6,2l cũng nhiều nhể, các cụ có thế k?

====================
sau một lúc tìm hiểu nhờ cụ gúc e quyết định thế lầy: k đâu bằng cho vào chính hãng.
lý do: dầu mobil như các cụ nói là tốt đó thì chỉ là do các cụ nói còn kiểm trúng chắc do các cụ đọc tài liệu bọn tây nó công bố so sánh còn thực tế tại vn thì e dám cá chẳng ai biết hết, trong khi đó lại k có đại diện chính hãng tại vn, toàn nhập theo tiểu ngạch như vậy nên dẹp vì giá cũng ơ kìa lắm.
đối vs dầu castrol edge e đã hay dùng cho bim trước đây chính hãng có đại lý, chẳng hiểu sao e nhớ là thay dầu cho bim mỗi lần chỉ loanh quanh 2 củ sao mer nhìu chắc e sẽ phải lục lại hoặc có thể lượng dầu cho mer tới 6l nhiều hơn, sau khi soi lại hóa đơn và seach giá thì hóa ra ông castrol edge này cũng đắt ra trò đắt hơn cả chính hãng,
như vậy khỏi cầu kỳ, mỗi lần thay dầu cứ tống vào chĩnh hãng thôi, chỉ cần check lại cái số lượng dầu thay này lần nữa,
lợi điểm trong hãng là họ sẽ check toàn bộ xe cho mình mỗi khi thay dầu, an toàn nhể. xong

Chỉnh sửa cuối:

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Em cũng có nhu cầu giống cụ 78 ah. Các cụ chỉ giáo cho đỡ tốn kém tí

usernames78

Xe buýt
ơ, hay nhỉ, chủ đề này e dự sẽ có rất nhiều ng sử dụng quan tâm đấy, cơ mà các cụ làm dvu lại thích mù mờ cái khoản này thế nhể, chẳng minh bạch gì cả, bùn quá

limy

Xe tải
Hôm kia em vừa đi thay cả dầu và lọc là gần 2 củ 8 xe em là E 200

musiclife

Xe tăng
Đang chuẩn bị thay dầu hộp số tự động em c200K W203, không biết thay loại dầu gì ? hết bao nhiêu lít ? và giá cả thế nào ? Cụ nào biết thì cho em chút thông tin chia sẻ nhé.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Khổ thân cụ quá, trong hãng họ dùng dầu của Mercedes.

lexus_bk

Xe điện
Dầu nào chả đc, miễn là phẩm cấp đạt là được các cụ ạ. Trừ dầu của petrolimex ra còn hãng nào củng có loại được mer khuyến cáo dùng trên trang của mer toàn cầu. Mobil 1, castrol adge, caltex havoline fully synthetic, shell ultra...

Mẹc ghẻ

Xe hơi
Dầu nào chả đc, miễn là phẩm cấp đạt là được các cụ ạ. Trừ dầu của petrolimex ra còn hãng nào củng có loại được mer khuyến cáo dùng trên trang của mer toàn cầu. Mobil 1, castrol adge, caltex havoline fully synthetic, shell ultra...
Cụ nói thật hay nói chơi thế? Đọc hướng dẫn của Mer nó toàn ghi nên thay dầu của Mer. Chả nhẽ nó tốt bụng thế á?

Pipp0

Xe hơi
E thay dầu gần 8 củ cả lọc dầu cơ á

usernames78

Xe buýt
thứ 1 mer chỉ là nhà sx xe, khi họ thay dầu thì họ đã liên kết vs 1 hãng dầu nào đó có mặt tại vn, thứ 2 tất cả hãng dầu có tại vn đều là dạng cty liên doanh có hợp tác vs các cty lĩnh vực xăng dầu trong nước, và hãng mer cũng như thằng rửa xe may thay dầu ngoài đường đều chỉ là 1 đv tiêu thụ sản phẩm dầu mà thôi, có điều nó khác hơn tí là có cái ký kết hợp tác tại địa phương vs nhau cho nó hoành và dọa ma,
chẳng hiểu sao các cụ ga ra ngoài tài giỏi cái gì mà cái đơn giản nhất thế lầy lại k chăm sóc khách hàng nhể, mer nó mua dầu theo phi, các cụ bé hơn mua theo chai cho dù giá có lệch nhau nhưng bù lại hãng chi phí vận hành và hạ tầng thua đứt các cụ kiểu gì thì kiểu các cụ vẫn cứ là rẻ hơn,
e bắt đầu thấy các cụ ga ra hơi đuối trong khoản kinh doanh chuyên nghiệp rồi đấy

usernames78

Xe buýt
E thay dầu gần 8 củ cả lọc dầu cơ á
e dự cụ bị bịp rồi,
100% các can hay chai dầu bán tại thị trường việt nam đều đc đóng chai trong nước do các cty liên doanh và cty trong nước làm đại diện phân phối, khi nhạp khẩu dầu nó cũng như xăng vậy, các cụ cứ hình dung, và nhập theo téc, phi sau đó về đóng ra các can, có pha chế gì thì điều đó chúa mới biết.
dầu của petrolimex là nhà nhập khẩu và đóng gói đc cho là chuẩn nhất vs các thông số in ngoài bao bì, còn các cty liên doanh là dang tư nhân cũng như nhà cụ vậy việc tiêu chuẩn chất lượng chúa mới biết
chỉ tiếc là nhà a petro nó k có dầu cao cấp cho xe cao cấp mà chỉ toàn là hàng dân dụng cho xe máy

Vĩnh Nam

Xe tải
thứ 1 mer chỉ là nhà sx xe, khi họ thay dầu thì họ đã liên kết vs 1 hãng dầu nào đó có mặt tại vn, thứ 2 tất cả hãng dầu có tại vn đều là dạng cty liên doanh có hợp tác vs các cty lĩnh vực xăng dầu trong nước, và hãng mer cũng như thằng rửa xe may thay dầu ngoài đường đều chỉ là 1 đv tiêu thụ sản phẩm dầu mà thôi, có điều nó khác hơn tí là có cái ký kết hợp tác tại địa phương vs nhau cho nó hoành và dọa ma,
chẳng hiểu sao các cụ ga ra ngoài tài giỏi cái gì mà cái đơn giản nhất thế lầy lại k chăm sóc khách hàng nhể, mer nó mua dầu theo phi, các cụ bé hơn mua theo chai cho dù giá có lệch nhau nhưng bù lại hãng chi phí vận hành và hạ tầng thua đứt các cụ kiểu gì thì kiểu các cụ vẫn cứ là rẻ hơn,
e bắt đầu thấy các cụ ga ra hơi đuối trong khoản kinh doanh chuyên nghiệp rồi đấy
Cụ chứng minh giúp em là tại thời điểm này Mercedes liên kết với một đơn vị trong nước và mua dầu theo thùng giúp em, em sẽ tặng quà đặc biệt cho cụ

BSK

Xe tăng
Mobile 1 h cháy hàng rồi

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Đây nè các cụ,loại 1 lít và 4 lit

Từ tháng 7/2012 Mer đưa ra sản phẩm dầu động cơ của hãng , và đương nhiên là giá thì tự hãng quy định thôi .
Trước đó Mer dùng dầu Mobil1 gold các bác nhé.

auto.pro

Xe tăng
Website
daunhapkhau.com
Đây nè các cụ,loại 1 lít và 4 lit

Từ tháng 7/2012 Mer đưa ra sản phẩm dầu động cơ của hãng , và đương nhiên là giá thì tự hãng quy định thôi .
Trước đó Mer dùng dầu Mobil1 gold các bác nhé.:P

Chỉnh sửa cuối:

auto.pro

Xe tăng
Website
daunhapkhau.com
Trước đó Mer dùng dầu Mobil1 gold các bác nhé.
Đây nữa nè :

lenso.vn

Xe tải
Cụ nói thật hay nói chơi thế? Đọc hướng dẫn của Mer nó toàn ghi nên thay dầu của Mer. Chả nhẽ nó tốt bụng thế á?
Hiện nay các hãng kinh doanh thay vì bán sản phẩm của các hãng khác thì có thể thuê các nhà sản xuất sản phẩm gốc gia công theo thương hiệu của mình.
Ví dụ như Big C có xà phòng , nứoc xả vải... hiệu big C . Kinh doanh bằng thương hiệu của mình có lợi hơn nhiều .
-Giá thuê gia công rẻ hơn mua sản phẩm có thương hiệu
-Không bị so sánh về giá . Trước đây Mer thay dầu Mobil 1 , các garage ngoài cũng nhập Mobil 1 vể thay , tạo ra sự so sánh giá khó bán.

Nên cụ cứ chọn Mobil 1 , Total 9000, Castrol Edge ...đều có thể thay được hết

Chỉnh sửa cuối: