Mer E240 2004 -2005 đến đình kỳ phải thay thế thì hết bao nhiêu tiền ???

tranchung

Xe hơi
Như tiêu để, muốn hỏi các bác co kinh ngiêm xem 1 e mer E240 đời 2004 đi khoảng 12-13 vạn. Nếu như đến thời kỳ bắt buộc phải thay phụ tùng thì sẽ phải thay những gì và hết khoảng bao nhiêu a. Liệu rag sau lần bảo dưỡng và thay thế như trên thì có thể yên tâm sử dụng xe đó đc trong bao lau. E đang có ý định sài e này nhưng kinh ngiem chưa có nên muốn nhờ các bác. Nếu xe mà nội ngoại thất còn đẹp, chưa đâm nặng hoăc lội nc và mag qua Gara check nếu mọi cái ok thì e có thể mua tam giá bao nhiêu là hợp lý ạ. So với Bim cùng đời 2004-2005 e ít thấy các diễn đàn bàn luận về Mer mà sôi nổi như Bim. Phải chăng Mer it hỏng vặt hơn Bim? Hay Mer ko đc chuộng như Bim?....
Vodka cho các cụ

Chỉnh sửa cuối:

hoangdaochu

Xe hơi
tùy thêo xe, em dự tầm khoảng loanh quanh 5k$ nếu xe còn ngon giá có thể mua được tầm hơn 600tr 1 tí

ducletrung

Xe container
Đi đến tầm 12v chắc chủ xe cũng tốn xèng bảo dưỡng thay thế nhiều rồi..Tốt nhất cứ vào gara mà check

tranchung

Xe hơi
vâng nhưng y e muốn hỏi sau mỗi lần định kỳ thay thế các phụ tùng thì có thể yên tâm mà đi đc khoang bao thoi gian a. chảng nhé vua mất vài xịch xong lại vẫn fai vừa đi vừa lo e nó trở chứng đột ngột a

ducletrung

Xe container
vâng nhưng y e muốn hỏi sau mỗi lần định kỳ thay thế các phụ tùng thì có thể yên tâm mà đi đc khoang bao thoi gian a. chảng nhé vua mất vài xịch xong lại vẫn fai vừa đi vừa lo e nó trở chứng đột ngột a
Cái gì sử dụng mà chả hao mòn hả cụ,quan trọng cụ phải sử dụng cẩn thận đừng phá quá của bền tại người mà

Chỉnh sửa cuối:

tranchung

Xe hơi
Cái gì sử dụng mà chả hao mòn hả cụ,quan trọng cụ phải sử dụng cẩn thận đừng phá quá của bền tại người mà
e vẫn biết là như vậy rồi nhưng muốn hỏi xem các cụ là 1 lần làm toàn bộ xe ngon nghẻ thi hết khoảng bao tiền và sau đó đc đc bao thoi gian thi lại tiếp tục thay thế phụ tùng nữa. E thíc Bim hơn Mer nhưng thấy Mer ít bi mọi ng nói là hay hỏng vặt hơn nên giờ e đang quan tâm nhiều Mer hơn. Khổ nỗi là e có mua xe về thì e cũng chỉ đi loanh quanh ngoày khoảng 20km trên đường bằng phẳng thôi. Nên e cũng ko cần phải tốc độ và chi cần 1 cái xe lịch lãm nhẹ nhàng nên e đổi y quan tâm Mer hơn

donfx

Xe buýt
Cụ nên hỏi chủ cũ đã thay những gì? có thể cần thay bugi, bobin, bộ gầm... cháu thấy E240 hay hỏng cục SBC. Dòng này cũng ít hỏng vặt.

incom

Xe tải
Website
incom.com.vn
em đã đi dòng này rồi, nếu cụ chủ xem được cái hóa đơn sửa chữa của người bán, càng nhiều càng tốt, nếu họ sửa nhiều thì về chỉ đổ xăng đi, còn sửa ít cụ mang qua qua cụ dung_taybien, cụ ấy check xe hộ luôn và phán luôn cho cụ thêm vào bao nhiêu nữa để đi cho lành, và ném xe đó cho cụ ấy làm luôn, vậy là cụ yên tâm tuyệt đối. em khuyên cụ nên làm theo cách này

incom

Xe tải
Website
incom.com.vn
nếu cụ chủ đang soi con có cái màn hình camera lùi trên táp lô bên lái thì là con của em trước đây, mỗi tội xà lông ôm về hét giá hơi chát

tranchung

Xe hơi
Vay co nghĩa là chủ cũ thay càng nhiều phụ tùng thì càng tốt a? Theo e thi dong nay ngay xua la dong cao cáp. va de mua dc e nay cung fai là nhưng chủ có đk hơn nữa các gara thoi đo cung it, có lẽ họ sẽ thay thế phụ tung chính hãng chứ chang ai lại đi phuc hồi hoăc sửa để đi tạm ca. E so nhát là đên bi gio xe qua 3-4 dơi chủ ho k chăm sóc xe va thay thế phụ tùng đung định kỳ thôi. Liệu check hãng có ra hết mọi van đề k hả các cụ ? e thay bao e240 đời này hay hỏng sbc lắm phai k? Sbc này đi bao vạn thi hỏng va thay thế nó ở đâu la giá mêm nhất ha các cụ
E chua bit nen hỏi nhiêu mong các cụ giup đỡ e nhe

donfx

Xe buýt
Cụ ơi chỉ check hãng được những lần xe đó làm trong hãng, còn nếu làm ở gara ngoài thì check hãng cũng pó tay. Nói chung đã là chủ xe thì ai cũng chăm sóc em nó cả thôi. Cục SBC cháu dự khoảng 30 củ, tuy nhiên may rủi, không phải ở xe nào nó cũng hỏng. Cụ nên nhờ người biết về xe check khi mua, kể cả vào check trong hãng... bảo dưỡng thường có record cụ thể....... ổn thì múc cho thỏa chí đam mê...
Vay co nghĩa là chủ cũ thay càng nhiều phụ tùng thì càng tốt a? Theo e thi dong nay ngay xua la dong cao cáp. va de mua dc e nay cung fai là nhưng chủ có đk hơn nữa các gara thoi đo cung it, có lẽ họ sẽ thay thế phụ tung chính hãng chứ chang ai lại đi phuc hồi hoăc sửa để đi tạm ca. E so nhát là đên bi gio xe qua 3-4 dơi chủ ho k chăm sóc xe va thay thế phụ tùng đung định kỳ thôi. Liệu check hãng có ra hết mọi van đề k hả các cụ ? e thay bao e240 đời này hay hỏng sbc lắm phai k? Sbc này đi bao vạn thi hỏng va thay thế nó ở đâu la giá mêm nhất ha các cụ

Chỉnh sửa cuối:

honam

Xe tải
còn tùy chủ cũ đi ntn đã..đi ít mà ko duy tu đều thì quá tội, cụ lên Tay biên check toàn bộ chủ yếu là dàn gầm đồ cơ khí thôi..là biết ngay mua đc hay ko..

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Con E240 đời 2004-2005 này rất hay chết cụm SBC , thay hàng xịn bên ngoài cũng tầm trên 30 chai, hàng bosch cũng trên 20 chai đó cụ ợ

tranchung

Xe hơi
vâng cảm ơn các cụ e còn lơ mơ nên các cụ cứ tận tình chỉ bao e nhé. Tiền ít nhưng e thíc hit hàng thơm.

30U_9097

Xe buýt
Mua xe cũ thì hên xui thôi, kể cả check hết nhưng có những bộ phận bên trong thì chẳng thợ nào check được cả. Tốt nhất cứ xe mới mà mua. Ở mỹ Ford chậy tầm hơn chục vạn dặm là chủ đủn đi rồi vì các bộ phận ko còn đảm bảo an toàn nữa..

bichhoa

Xe hơi
Bác nói như đùa, có tiền mua xe mới thì người ta hỏi làm gì,

tranchung

Xe hơi
vâng bác nói chuẩn quá . Nếu mua mới thì đâu cần phải hỏi và tìm hiẻu làm gì nưa bác nhi

30U_9097

Xe buýt
Uh em chỉ nói thế thôi mà.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Đối với Mec cũ thì kinh nghiệm của em là:

1. Check người bán
Từ người bán ta có thể hiểu được họ là người thật hay ko, biết chăm xe hay ko, hiểu về dòng xe đang đi hay không, thoải mái hay ko để từ đó quyết định mua hay ko, nếu mua thì ta chuyển qua bước 2.

2. Check tại hãng
Check tại hãng thì họ cắm máy vào test, check được những cái ngầm bên trong, các hoạt động của các hệ thống tự động, cảm biến, có lỗi j nặng sẽ rõ. Nếu bước này ok thì chuyển qua bước 3. Thông thường xe cũ thì có thể có vài lỗi lặt vặt, người mua nên hỏi hãng luôn để xem chi phí xử lý các lỗi đó ra sao.

3. Check tại gara quen
Check gara ngoài để họ đánh giá cái bề ngoài của xe bao gồm: Vỏ, sự nguyên bản, độ cứng cáp, độ đồng đều, các lỗi về gầm, về cửa, các lỗi như ngập nước, han gỉ, đánh giá tổng thể % còn lại của chiếc xe.

Nếu qua 3 bước trên đều ổn thì bước cuối cùng là chốt giá với người bán, giá là sự hợp lý giữa chất lượng xe, mức độ cần phải sửa chữa và độ máu của người bán.

Các cụ cứ làm 3 bước trên ok e đảm bảo đi Mec phê lòi rồi chả bỏ được đâu mà, giá thì quá hời rùi :D

Babanhhanquoc

Xe tải
Đối với Mec cũ thì kinh nghiệm của em là:

1. Check người bán
Từ người bán ta có thể hiểu được họ là người thật hay ko, biết chăm xe hay ko, hiểu về dòng xe đang đi hay không, thoải mái hay ko để từ đó quyết định mua hay ko, nếu mua thì ta chuyển qua bước 2.

2. Check tại hãng
Check tại hãng thì họ cắm máy vào test, check được những cái ngầm bên trong, các hoạt động của các hệ thống tự động, cảm biến, có lỗi j nặng sẽ rõ. Nếu bước này ok thì chuyển qua bước 3. Thông thường xe cũ thì có thể có vài lỗi lặt vặt, người mua nên hỏi hãng luôn để xem chi phí xử lý các lỗi đó ra sao.

3. Check tại gara quen
Check gara ngoài để họ đánh giá cái bề ngoài của xe bao gồm: Vỏ, sự nguyên bản, độ cứng cáp, độ đồng đều, các lỗi về gầm, về cửa, các lỗi như ngập nước, han gỉ, đánh giá tổng thể % còn lại của chiếc xe.

Nếu qua 3 bước trên đều ổn thì bước cuối cùng là chốt giá với người bán, giá là sự hợp lý giữa chất lượng xe, mức độ cần phải sửa chữa và độ máu của người bán.

Các cụ cứ làm 3 bước trên ok e đảm bảo đi Mec phê lòi rồi chả bỏ được đâu mà, giá thì quá hời rùi :D
Chỉ đc cái nói đúng