Mệnh Mộc mua xe Altis màu gì?

SushiMD

Xe đạp
Kính các cụ chỉ giáo giùm em,
Em đang định mua 1 em Altis cũ, 1.8 hoặc 2.0 đều được, số tự động, nhưng đang loay hoay không biết chọn màu gì để hợp Mệnh Mộc của em. Kính các cụ có kinh nghiệm chỉ cho em với ạ!
E chân thành cảm ơn các cụ!

lmtuan

Xe tăng
Em dự là màu trong suốt ạ (thủy sinh mộc) :D
Em fun tí chứ màu gì mình thích mới được cụ ợ, em có ông bạn xem phong thủy chơi cái xe màu không đúng ý nên tối ngày thở dài "số mình thế" :D

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Kinh nghiệm từ em nhé! Em cũng mệnh Mộc mà, trước khi mua, nhờ rất nhiều người xem, ai cũng bảo màu sữa là hợp nhất. Thầy cao tay nhất phán rằng: "Hỏi thì hỏi thôi, chứ đã định mua màu đen rồi thì cứ mua đi!". Chốt lại em đã mua màu em thích, chứ không phải mua theo như cả thầy lẫn sách nói ạ!

SushiMD

Xe đạp
Thấy bảo màu trắng không được, màu xanh (thủy) để dưỡng mộc thì Gấu nhà em bảo là "Ai lại mua xe màu xanh!", nếu màu đen mà được thì hay quá. Dù hơi già nhưng e cũng thích màu đen!

SushiMD

Xe đạp
[GMT];8323212 nói:
Kinh nghiệm từ em nhé! Em cũng mệnh Mộc mà, trước khi mua, nhờ rất nhiều người xem, ai cũng bảo màu sữa là hợp nhất. Thầy cao tay nhất phán rằng: "Hỏi thì hỏi thôi, chứ đã định mua màu đen rồi thì cứ mua đi!". Chốt lại em đã mua màu em thích, chứ không phải mua theo như cả thầy lẫn sách nói ạ!
Em là em khoái Cụ rồi đấy! Haha! Nhưng e muốn hỏi là hỏi theo sách thì thế nào cơ ạ!

SushiMD

Xe đạp

MERIT

Xe đạp
Thấy bảo màu trắng không được, màu xanh (thủy) để dưỡng mộc thì Gấu nhà em bảo là "Ai lại mua xe màu xanh!", nếu màu đen mà được thì hay quá. Dù hơi già nhưng e cũng thích màu đen!
Màu của Thủy là màu đen cụ ạ.

Cụ chỉ có 1 lựa chọn duy nhất cho hiện tại: Đó là màu đen, bởi vì Al màu xanh chả có mà chọn Cụ ạ.
Cụ đừng có nghe mấy Cụ phán là màu gì mình thik,.. thế là nguy hiểm đấy..
Chọn xe cho mình thì màu xe theo Mệnh mình là Tối quan trọng cụ ạ, nó sẽ làm Cụ đi lại may mắn, làm ăn thông thoáng, ngồi trên xe yên tâm, an lành hơn.
Chúc Cụ rước một em màu Đen về dinh thật nhanh nhé.

SushiMD

Xe đạp
Cụ chỉ có 1 lựa chọn duy nhất cho hiện tại: Đó là màu đen, bởi vì Al màu xanh chả có mà chọn Cụ ạ.
Chọn xe cho mình thì màu xe theo Mệnh mình là Tối quan trọng cụ ạ, nó sẽ làm Cụ đi lại may mắn, làm ăn thông thoáng, ngồi trên xe yên tâm, an lành hơn.
Em cảm ơn cụ nhiều ạ! Thế là giờ nhắm em màu đen thôi!

kienxq

Xe máy
Cụ phán rất chuẩn cái màu xe hợp với mệnh là làm ăn rất phát, gặp may, cho mình cảm giác yên tâm... Nhưng cái quan trọng nhất là cụ định mua xe Al 1.8 hoặc 2.0 thì chỉ có em màu đen thôi (theo em biết), còn những xe màu khác là độ hết, mà đã độ sơn rồi thì mua làm gì nguy cơ vớ phải em thích bốc đầu (nêu là xe cũ), còn xe mới thì là hàng nhái cụ ợ. hịhi!

kienxq

Xe máy
Cụ phán rất chuẩn cái màu xe hợp với mệnh là làm ăn rất phát, gặp may, cho mình cảm giác yên tâm... Nhưng cái quan trọng nhất là cụ định mua xe Al 1.8 hoặc 2.0 thì chỉ có em màu đen thôi (theo em biết), còn những xe màu khác là độ hết, mà đã độ sơn rồi thì mua làm gì nguy cơ vớ phải em thích bốc đầu (nêu là xe cũ), còn xe mới thì là hàng nhái cụ ợ. hịhi!

dungcarnival

Xe tăng
Kụ chủ thớt mệnh Mộc thì theo ngũ hành như sau : Thủy sinh Mộc

Thủy : màu đen

Mộc : màu xanh

Kụ chủ thớt có thể mua xe 1 trong 2 màu trên, nhưng màu đen thì tốt hơn.

SushiMD

Xe đạp
Em cảm ơn cụ đã tư vấn ạ!

Gia_Khanh

Xe điện
Hi, e cũng mệnh mộc, năm ngoái e mua Al 1.8 màu đen rồi, cái xe với mình nó là 1 tài sản rất lớn nên có kiêng có lành cụ ạ, mặc dù xe màu đen thì có mấy cái là bụi vào với xước sát nhìn thấy rõ hơn các màu khác nhưng mình chấp nhận cụ a. Còn nếu ai ko kiêng gì thì e thấy chơi màu bạc là lành nhất, bụi, xước nhìn ko rõ lắm (màu bạc này trên báo nước ngoài cũng nói là màu kinh tế nhất rồi mà)

SushiMD

Xe đạp
Kụ chủ thớt mệnh Mộc thì theo ngũ hành như sau : Thủy sinh Mộc

Thủy : màu đen

Mộc : màu xanh

Kụ chủ thớt có thể mua xe 1 trong 2 màu trên, nhưng màu đen thì tốt hơn.
Ngắn gọn, xúc tích và chuẩn xác. Cảm ơn cụ ạ!

SushiMD

Xe đạp
Hi, e cũng mệnh mộc, năm ngoái e mua Al 1.8 màu đen rồi, cái xe với mình nó là 1 tài sản rất lớn nên có kiêng có lành cụ ạ, mặc dù xe màu đen thì có mấy cái là bụi vào với xước sát nhìn thấy rõ hơn các màu khác nhưng mình chấp nhận cụ a. Còn nếu ai ko kiêng gì thì e thấy chơi màu bạc là lành nhất, bụi, xước nhìn ko rõ lắm (màu bạc này trên báo nước ngoài cũng nói là màu kinh tế nhất rồi mà)
Cụ mua mới hay mua cũ ạ? So với bây giờ thì có tăng nhiều không cụ?

sachs

Xe tải
Em thấy cơ quan em có Anh đi corrolla màu xanh Ngọc mà :)